TIN TÀI TRỢ.

có ai biết về trường Phổ thông trung học (dân lập) Phạm Văn Đồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình thường vào xem thông tin trên diễn đàn đã lâu nhưng chưa có ý kiến bao giờ. Các bạn làm ơn cho mình hỏi có ai biết hoặc có con học ở Trường phổ thông trung học chuyên ngữ Phạm Văn Đồng thì cho mình biết thông tin với. Trường mới thành lập, hiện đang thuê địa điểm tại trường múa.
    Cảm ơn các bạn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn. Con của bạn mình năm nay vào lớp 6 ở trường Phạm Văn Đồng, nghe bạn mình nói chuyện sau khi đến thăm cơ sở vật chất(ở Đại học sân khấu điện ảnh) 2 năm sau sẽ chuyển về KDT t/p Giao lưu đường Phạm Văn Đồng thì phải , xem danh sách giáo viên và hội đồng giáo dục của trường và gặp cô giáo Hiệu trưởng vợ chồng bạn mình quyết định nộp hồ sơ cho con luôn, cô hiệu trưởng là Hiệu trưởng của chuyên Ngoại ngữ sang, hình như tên là Chính. Hôm vừa rồi thấy con bạn mình đi học hè ở trường về thấy phấn khởi và rất thích thú.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em góp nhặt một ít thông tin gửi các mẹ nhé! Hôm trước em đọc thông tin này trên báo nên lần theo địa chỉ đến tìm trường cho đứa em họ. Chả là dì em máu cho nó học trường chuyên quá nhưng thi Chuyên ngữ thiếu mất 2 điểm nên nghe Cô Chính mở trường này bắt em đi tìm hiểu thông tin xem thế nào. Nếu được sẽ cho em nó chuyển từ Quảng Ninh lên Hà Nội học. Nhìn chung cơ sở vật chất tốt, phòng ốc có điều hòa, máy chiếu, có phòng ăn riêng. Nhà trường có xe đưa đón và bán trú theo yêu cầu các mẹ ạ. Năm nay lớp 10 trường tuyển 4 lớp 10: 1 lớp A, 1 lớp A1, 2 lớp D học theo mô hình chuyên Toán và chuyên Tiếng Anh. Em có thắc mắc vì trường thuê địa điểm ở trường múa nên không có sân chơi mà chỉ có hành lang rộng thì nhân viên phòng Tuyển sinh có đưa ra chương trình sinh hoạt ngoại khóa và thể dục ngoài trời. Các chương trình này cũng thuê địa điểm của trường múa. Em có xin nói chuyện trực tiếp với Cô Chính - hiệu trưởng nhà trường thì Cô có tư vấn thêm về đội ngũ giáo viên và chương trình đạo tạo. Hệ thống giáo viên thì khá khủng vì toàn thấy ở Chuyên ngoại ngữ, Ams, Chu Văn An...Em thấy Cô cam kết sẽ tổ chức các chương trình nâng cao và ôn thi ngay tại trường cho các mẹ đỡ phải vất vả đi xin học thêm cho con. Em về thì dì em cứ bảo nộp 1 bộ vào đấy cho yên tâm. Nếu trúng thì cho Xít lên học. Đấy là thông tin tuần trước em đi lân la được. Share thêm cho chị mainguyen70 đoạn này em gom được trên mạng nè:

Bắt đầu tuyển sinh từ năm học 2012- 2013 Trường THCS & THPT Phạm Văn Đồng là trường tư thực trong hệ thống các trường phổ thông trên địa bàn thành phố, được xây dựng phát triển dựa trên mô hình trường chuyên trong đó dù học sinh học ở môn chuyên nào cũng được học ngoại ngữ như môn chuyên ngoại ngữ.

Với hơn 40 năm giảng dạy và làm công tác quản lý về giáo dục, Tiến sĩ Lê Thị Chính hiệu trưởng trường THPT Chuyên ngữ Đại học Quốc gia Hà nội, sẽ đảm nhận cương vị Hiệu trưởng trường THCS & THPT Phạm Văn Đồng từ tháng 6/2012. Mô hình học tập sinh động và hiệu quả kết hợp văn hóa, giá trị và kỹ năng để phát triển toàn diện cho học sinh chuyên ngoại ngữ của cô Chính đã được khẳng định qua sự thành công của các thế hệ học sinh mà cô từng dìu dắt

“Là một người theo sự nghiệp giáo dục tôi luôn mong muốn các em học sinh có cơ hội học tập và trải nghiệm trong những môi trường giáo dục hiệu quả, giúp các em phát huy được tốt nhất những tiềm năng, được phát triển toàn diện, được thể hiện chính kiến và có trách nhiệm với bản thân, với xã hội. Tôi rất vui khi gặp được những người đồng quan điểm như Thiếu tướng Phạm Dương Sơn, con trai cố thủ tưởng Phạm Văn Đồng, TS. Đào Mạnh Kháng, phó chủ tịch Geleximco, ông Nguyễn Quang Thuật, ông Phạm Quang Vinh….những người cũng xuất thân từ mô hình trường chuyên. Họ đã giúp tôi có thêm năng lượng, động lực để tiếp tục với công tác giáo dục dù tôi đã đến tuổi nghỉ ngơi”- Tiến sĩ Lê Thị Chính chia sẻ.

Năm học 2012- 2013, để đảm bảo chất lượng, Trường THCS & THPT Phạm Văn Đồng chỉ tuyển sinh 120 học sinh khối lớp 6 và 120 học sinh khối lớp 10 trong đó học sinh lớp 6 sẽ được học theo hệ chuyên Toán và chuyên Anh, học sinh khối lớp 10 đăng ký học theo khối A, A1 và D. Học sinh sẽ được học cùng đội ngũ giáo viên giỏi, có bề dày kinh nghiệp giảng dạy tại các trường chuyên có uy tín như Chuyên Đại học ngoại ngữ, Chuyên Đại học tự nhiên, chuyên Hà nội Amstedam, Chu Văn An….

Học sinh vào học tại trường sẽ có cơ hội nhận học bổng từ Quỹ phát triển giáo dục Phạm Văn Đồng với các trị giá 10 triệu đồng và 20 triệu đồng cho học sinh lớp 6, 12 triệu đồng và 25 triệu đồng cho học sinh lớp 10. Trong năm học học 2012- 2013 Quỹ phát triển giáo dục Phạm Văn Đồng dành tới hơn 150 triệu đồng cho việc trao học bổng cho các học sinh xuất sắc học tập tại trường.

“Chúng tôi tin tưởng rằng với tâm huyết cùng kinh nghiệm giáo dục lâu năm, đội ngũ giáo viên chất lượng trường THCS & THPT Phạm Văn Đồng sẽ là nơi đặt niềm tin của các bậc phụ huynh cho sự phát triển tương lai của các con, xứng đáng với tâm niệm và lời dạy của cố Thủ tưởng Phạm Văn Đồng “Giáo dục là quốc sách hàng đầu, là tương lai của dân tộc”- Tiến sĩ Đào Mạnh Kháng- chủ tịch HĐQT nhà trường nhấn mạnh.

Thông tin về trường THCS và THPT Phạm Văn Đồng

- Ngày thành lập: 19/04/2012

- Hiệu trưởng: Tiến sĩ Lê Thị Chính- Nguyên hiệu trưởng trường chuyên ngữ- Đại học Quốc gia Hà nội.

- Chỉ tiêu tuyển sinh năm 2012- 2013:

- Khối lớp 6: 120 học sinh,

- Khối lớp 10: 120 học sinh

- Sĩ số lớp: 30- 32 học sinh. Trường học bán trú, có xe đưa đón theo nguyện vọng

- Ngày phát hành hồ sơ: 06/05/2012

- Mô hình giảng dạy: Trường giảng dạy theo mô hình trường chuyên trong đó chú trọng tới việc phát triển ngoại ngữ cho học sinh ở tất cả các môn chuyên khác nhau. Môi trường giáo dục an toàn, nghiêm túc, thân thiện, năng động và chất lượng cao

- Cơ sở đào tạo hiện đại: Giai đoạn 1 trường sẽ đặt tại trụ sở Tòa nhà A2, sân khấu điện ảnh. Dự kiến từ năm 2014- 2015 trường sẽ chuyển sang cơ sở mới tại khu Đô thị Thành phố giao lưu, 232 trường Phạm Văn Đồng với diện tích 12. 135m2
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều vì đã tư vấn cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 736 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình kéo topic này lên để trưng cầu ý kiến của các phụ huynh đã có con học trường PVD niên học này. Mẹ cháu đang nghiên cứu cho con năm tới thi vào 10 trường PVD ạ.
    Thức dậy miệng mỉm cười; Hăm bốn giờ tinh khôi
    Xin nguyện sống trọn vẹn; Mắt thương nhìn cuộc đời
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giảng viên HVKTQS ôn thi đh, up cho các em và các bậc phụ huynh quan tâm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 140 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

CBCM cho mình xin thêm thông tin về trường này với ạ? Có ai đã cho con học ở đây rồi không ạ? Trường thành lập từ những năm 2012 tới giờ cũng được 6 7 năm rồi mà ít thông tin quá ạ.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    nằm trên đường Phạm Văn Đồng, Cầu Giấy chỉ có Trường THPT Văn Lang CS2 tại số 154 Phạm Văn Đồng thôi, Trường THCS-THPT Phạm Văn Đồng giải thể lâu rùi bạn ah vì không tuyển được học sinh