TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết Trường THPT Trần Hưng Đạo- Nguyễn Trãi- Thanh Xuân -HN????help me!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.87K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bác giúp nhà em với! Em chuẩn bị cho 1 cháu vào THPT. Thấy được bảo trường THPT Trần Hưng Đạo gần nhà, nhưng em ko biết về nó vì mới chuyển đến đây.
    Có bác nào đã từng có con, cháu, chắt học ở đó hoặc biết về trường đấy, cho em xin ít thông tin về tình hình học sinh, giáo viên, cơ sở vật chất của nó nhé. Hoặc giới thiệu cho em trường nào đó quanh khu vực cái cầu Trung Hòa nhà em, có kèm "profile" trường các bác nhá!
    (Ah, tiêu chí chọn trường của nhà em là gần nhà, môi trường khá - tức là HS, GV đừng cá biệt quá là được, em ko tham vọng kiểu Chu Văn An, Am ... ạh)
    Em cảm ơn các bác rất nhiều! :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meshalom Xem bài viết
    Các bác giúp nhà em với! Em chuẩn bị cho 1 cháu vào THPT. Thấy được bảo trường THPT Trần Hưng Đạo gần nhà, nhưng em ko biết về nó vì mới chuyển đến đây.
    Có bác nào đã từng có con, cháu, chắt học ở đó hoặc biết về trường đấy, cho em xin ít thông tin về tình hình học sinh, giáo viên, cơ sở vật chất của nó nhé. Hoặc giới thiệu cho em trường nào đó quanh khu vực cái cầu Trung Hòa nhà em, có kèm "profile" trường các bác nhá!
    (Ah, tiêu chí chọn trường của nhà em là gần nhà, môi trường khá - tức là HS, GV đừng cá biệt quá là được, em ko tham vọng kiểu Chu Văn An, Am ... ạh)
    Em cảm ơn các bác rất nhiều! :Kiss:
    Với sự không tôn trọng gv của bạn bằng cách nói "GV cá biệt" , tôi mặc dù biết rõ trường này cũng ko nghĩ bạn cần thông tin làm gì.
    YM: papa061973;Vì sự nghiệp GD&ĐT!
    6484
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi! Tôi thực sự mong bác papa và các bác bỏ qua cho tôi về cách dùng từ có lẽ chưa chuẩn này. Nhưng thực sự ý tôi ko như bác papa có thể đang nghĩ đến khi dùng từ đó.
    Tôi biết sẽ khó có thể giải thích được nhiều, nhưng mong các bác hiểu, ngay sau đó là tôi kể đến tên tuối trường CVA, AM... thì các bác sẽ hiểu cho tôi là tôi ko có ý nói theo nghĩa tiêu cực.
    Rất cảm ơn các bác!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ôi! Tôi thực sự mong bác papa và các bác bỏ qua cho tôi về cách dùng từ có lẽ chưa chuẩn này. Nhưng thực sự ý tôi ko như bác papa có thể đang nghĩ đến khi dùng từ đó.
    Tôi biết sẽ khó có thể giải thích được nhiều, nhưng mong các bác hiểu, ngay sau đó là tôi kể đến tên tuối trường CVA, AM... thì các bác sẽ hiểu cho tôi là tôi ko có ý nói theo nghĩa tiêu cực.
    Rất cảm ơn các bác!
    Nếu vậy thì cũng xin cung cấp vài ttin cho chị:
    - Trường THD thuộc diện có điểm đầu vào dạng gần thấp nhất trong các trường công lập.Vì tuyển sinh khó khắn nên đôi khi phải tuyển các hs huyện thanh trì.
    - Trường rộng nhưng quy hoạch lộn xộn, ko rõ ràng.
    - Con chị nếu đạt được khoảng 30 - 35 đ thì có thể vào trường đó
    6484
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    Nếu vậy thì cũng xin cung cấp vài ttin cho chị:
    - Trường THD thuộc diện có điểm đầu vào dạng gần thấp nhất trong các trường công lập.Vì tuyển sinh khó khắn nên đôi khi phải tuyển các hs huyện thanh trì.
    - Trường rộng nhưng quy hoạch lộn xộn, ko rõ ràng.
    - Con chị nếu đạt được khoảng 30 - 35 đ thì có thể vào trường đó
    Xin chân thành cảm ơn thông tin hữu ích của bác Papa!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin lỗi bác Papa có thể giải thích thêm giúp tôi "Trường THD thuộc diện có điểm đầu vào dạng gần thấp nhất trong các trường công lập" nghĩa là sao không nhé? Xin cảm ơn bác!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Xin lỗi bác Papa có thể giải thích thêm giúp tôi "Trường THD thuộc diện có điểm đầu vào dạng gần thấp nhất trong các trường công lập" nghĩa là sao không nhé? Xin cảm ơn bác!
    Mỗi trường công lập đều tuyển sinh dựa trên điểm XT= (thi Toán văn)x2 + điểm c2 = điểm tuyển sinh.
    Căn cứ vào nguyện vọng đăng ký xét tuyển vào trường CL nào của hs, chỉ tiêu tuyển sinh => điểm tuyển sinh vào trường CL. Nếu con chị có điểm XT>= điểm TS của trường thì ĐỖ.
    "Gần thấp nhất" mà chị cũng k hiểu thì tôi cũng biết giải thích ntn??!!!
    6484
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    Mỗi trường công lập đều tuyển sinh dựa trên điểm XT= (thi Toán văn)x2 + điểm c2 = điểm tuyển sinh.
    Căn cứ vào nguyện vọng đăng ký xét tuyển vào trường CL nào của hs, chỉ tiêu tuyển sinh => điểm tuyển sinh vào trường CL. Nếu con chị có điểm XT>= điểm TS của trường thì ĐỖ.
    "Gần thấp nhất" mà chị cũng k hiểu thì tôi cũng biết giải thích ntn??!!!
    Tôi đã hiểu và 1 lần nữa xin cảm ơn bác Papa! Tôi sẽ chú ý tìm thêm thông tin của trường này và các trường khác để cân nhắc cho phù hợp với điều kiện và khả năng. Hi vọng sau này sẽ được bác cung cấp nhiều thông tin hữu ích như thế này cho tôi và các mẹ khác được tham khảo nữa. Cảm ơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Tôi đã hiểu và 1 lần nữa xin cảm ơn bác Papa! Tôi sẽ chú ý tìm thêm thông tin của trường này và các trường khác để cân nhắc cho phù hợp với điều kiện và khả năng. Hi vọng sau này sẽ được bác cung cấp nhiều thông tin hữu ích như thế này cho tôi và các mẹ khác được tham khảo nữa. Cảm ơn nhiều!
    ko có chi. Lần sao cảm ơn thì làm ơn click vào nút cảm ơn ở góc dưới phải.(điều này giúp mũi tôi phổng lên 1 chút:Smiling
    6484
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình muốn xin thêm ý kiến về trường PT này! Có bố mẹ nào biết thì chỉ thêm giùm mình nhé! XIn cảm ơn nhiều !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 413 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em là lứa đầu tiên học tại ngôi trường này đậy ạ, kẽo kẹt 7 năm liền lun. hix. ngày xưa em học thì trường mới nên cơ sở ok, giáo viên cũng rất ok nhưng ra trường đã lâu k trở lại nên em cũng k rõ nội tình trong trường lắm, nhà em cũng ở gần trường ( cách khoảng 1,5km nhưng các em , các cháu cả nhà em lẫn hàng xóm đều k học ỏ trường này) nói vậy chắc bác hiểu? theo ý kiến của em là nên cố thi vào Lê quý đôn ở xã đàn, chiụ khó đạp xe vậy
    pcayc9
    • 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Nhà mình cũng gần trường này, nhưng ngày trước cũng không học ở đây mà chịu khó đạp xe lên tận trường Kim Liên cách nhà 5-6 câylận
    • 856 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

buồn nhỉ , trươc kia học theo tuyến nên mình học trường này,đi bộ đi hoc. trước tên trường là Tây Sơn Nguyễn Huệ chia theo học sáng và chiều, bạn mình nhiều người thành đạt lắm mà chẳng phải lớp chọn g ì cả, bg sau 20 năm thì mất cả tên trường, học sinh lại không giỏi
    • 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Có một thời gian trước đây em trọ gần ở trường này thấy dân tình xung quanh kêu học sinh ở đây "gấu". Cả nam nữ, nhìn đểu nhau cái là ... chém :Laughing:, cả tổ toán trường này chỉ có đúng 1 thạc sỹ, còn lại toàn cử nhân, có người còn học hàm thụ. Không biết bây giờ có khá hơn không nữa.
    Nếu bài viết của chongngoanthaygioi có ích, thì đừng quên nhấn cảm ơn ở phía góc phải dưới của bài viết nha .
    • 476 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamhuyen Xem bài viết
    em là lứa đầu tiên học tại ngôi trường này đậy ạ, kẽo kẹt 7 năm liền lun. hix. ngày xưa em học thì trường mới nên cơ sở ok, giáo viên cũng rất ok nhưng ra trường đã lâu k trở lại nên em cũng k rõ nội tình trong trường lắm, nhà em cũng ở gần trường ( cách khoảng 1,5km nhưng các em , các cháu cả nhà em lẫn hàng xóm đều k học ỏ trường này) nói vậy chắc bác hiểu? theo ý kiến của em là nên cố thi vào Lê quý đôn ở xã đàn, chiụ khó đạp xe vậy
    Mình cũng là lứa đầu của trường này đây, nhưng chả hiểu sao bạn ở đó những 7 năm??? Từ ngày ra trường mình cũng ko quay lại nữa n giờ thấy "dah tiếng" của nó bay xa quá nên thấy hơi ái ngại. Ngay cả mấy thằng cu nghịch nhất ở khu nhà mình nó cũng chả thèm thi vào đấy, chán toàn tập luôn!!!