TIN TÀI TRỢ.

Chọn trường cấp 2 cho con

• 1 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với, nhà mình ở Tổ 7 Phường Láng Hạ Quận Đống Đa thì trường cấp 2 đúng tuyến mà con mình vào được là trường nào các mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

Sao điều đơn giản này bạn lại lên hỏi trên này? Bạn chỉ cần đến trường học của con hỏi sẽ đc giải đáp ngay
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường con đang học là trường Tiểu học, trường chỉ có thể giải đáp là con nào có hộ khẩu ở đâu thì vào được trường Tiểu học đó thôi. Nhưng mình cũng tìm hiểu được rồi, hộ khẩu ở Phường Láng Hạ thì chỉ vào đươc Trường PTCS Láng Hạ mà thôi, các trường xung quanh như trường Thái Thịnh, Nguyễn Trường Tộ đều trái tuyến. Nếu đoạt giải từ 3 trở lên cấp quận sẽ được các trường trong quận Đống Đa nhận, còn nếu đoạt giải cấp Thành phố sẽ được các trường chuyên như Cầu Giấy nhận.
    • 110 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhưng c có thích con vào Láng Hạ ko? Hay muốn con vào trường nào?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường PTCS láng Hạ mỗi năm chỉ tuyển được 40% so với chỉ tiêu. Mình không muốn cho con vào đó, vì nghe nói việc dạy và học ở đó o được tốt. Mình cho con thi vào Am và Lương Thế Vinh, nhưng vẫn phải phòng trừ 1 trường không phải thi để nhỡ con trượt. Am có 4000 bạn thi lấy 200, Lương thì lấy 240. Mình nghe nói Nguyễn Trường Tộ có các lớp Ao học rất giỏi, trường Giảng Võ có các lớp chuyên học cũng giỏi, trường Thái Thịnh thì chỉ được lớp A (là lớp chọn) học được. Cấp 2 Lương o bằng Mari nhưng cấp 3 lại hơn. Trường Giảng Võ rất tốt nhưng xa nhà nhất lại o có bán trú nên mình cũng hơi phân vân.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang tìm hiểu về trường THCS FPT cạnh công viên Cầu Giấy. Nghe nói rất ổn. Có cả trang web nữa đấy bạn. Bạn thử tìm hiểu trường này coi. Chị gái mình cũng đang muốn cho con vào đó học.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 93 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng nghe con chị bên cạnh nói học ở trường FPT cũng thích, họ đào tạo toàn diện. Ams lấy ít học sinh vậy thì chắc khó có thể vào được.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin phép hỏi không biết thường các mẹ chọn trường theo tiêu chí gì?

Em có mấy tài liệu khá hay về thông tin các trường THCS tốt tại Hà Nội, nhưng e chưa biết up lên thế nào

Các mẹ gửi email cho em, em gửi cho ạ

Email của em đây: dongaupham@gmail.com

E cũng quan tâm đến lĩnh vực giáo dục, và cũng có kinh nghiệm tư vấn mấy việc này.

Mong được trao đổi thêm với các mẹ, và cũng mong giúp được các mẹ chọn được trường ưng ý và có cách đào tạo giáo dục tốt cho các bé!

Mẹ nào cần trao đổi liên lạc với em nhé

email: dongaupham@gmail.com
    di động; 0168 995 0965
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn phamdongau ơi, bạn hãy up một số thông tin hay hay bạn có về các trường THCS tốt ở hn đe, mình tham khảo với. Minh rất quan tâm tới những trường ở khu vực gần Hoàng quốc việt để đi lại thuận tiện, con đỡ vất vả. Kiu kiu trước nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe anh bạn đồng nghiệp giới thiệu, Hà Nội ta mới xuất hiện thêm một trường PTCS với phương châm hành động mới Chất lượng giáo dục là lẽ sống và danh dự của nhà trường. Và còn hot hơn nữa là PTCS FPT đã tuyên chiến với bệnh thành tích – chống áp lực điểm số, chống áp lực học thêm thực tế hay là quảng bá PR đây?

Ưu tiên trí tuệ

Tò mò tìm đến địa chỉ của trường ở lô TH2 Khu Đô thị mới Dịch Vọng. Cô giáo Hiệu trưởng Phạm Thị Hạnh niềm nở giới thiệu: Sứ mệnh của chúng tôi là đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao từ cấp học PTCS, từ đó chắp cánh cho những ước mơ và khát vọng tuổi thơ.
    Nhà trường chủ trương giảm 40% học phí/tháng cho học sinh (HS) đạt giải Quốc gia các môn văn hóa, giảm 20% học phí/tháng cho HS đạt giải các môn văn hóa, giảm 10% học phí/tháng cho HS đạt giải cấp quận các môn văn hóa, giảm 10%học phí /tháng cho HS nộp học phí cả năm và 5% học phí cho học sinh cư trú tại phường Dịch Vọng,quận Cầu Giấy…
    Ngoài ra, với quỹ khuyến học trước mắt là 1 tỷ VNĐ, nhà trường sẽ trao thưởng trị giá 15 triệu đồng cho HS đạt giải quốc tế, 10 triệu đồng cho HS đạt giải quốc gia, 5 triệu đồng cho HS đạt cấp thành phố, 3 triệu đồng cho HS đạt giải cấp quận, huyện, 2 triệu đồng cho HS đạt giải HS giỏi cấp trường và 2 triệu đồng cho HS nghèo đạt học lực giỏi năm học…
    Để biến chủ trương ấy thành hiện thực, nhà trường nhất quán 4 tiêu chí giáo dục “ Giàu tri thức, thích ứng nhanh, sống nhân ái và biết tự hoàn thiện mình”,xây dựng môi trường văn hóa “ Thân thiện và trung thực”, không áp lực về thành tích và điểm số, không áp lực học thêm, ưu tiên mô hình phát triển mở, khuyến khích sự phát triển sáng tạo, khả năng tư duy, hoạt động tự chủ và tự bảo vệ bản thân mình của HS.
    Nhà trường còn áp dụng phương pháp dạy học lấy HS làm trọng tâm , nuôi dưỡng trí tuệ và rèn kỷ năng sống là một phần quan trọng trong chương trình học tập. Giáo viên là người dẫn chương trình, kích thích lòng say mê, ham học hỏi, độc lập suy nghĩ của HS, không để HS rơi vào thế thụ động.

Không áp lực thành tích
    Tôi quay sang ông Hoàng Văn Lược, giám đốc điều hành trường PTCS FPT: Chiến lược phát triển của PTCS FPT là “không áp lực về thành tích và điểm số, không áp lực học thêm. Liệu có đao to búa lớn lắm không?
    Ông Lược thẳng thắn: Không có gì là “đao búa” ở đây cả. Mà chính là đã đến lúc phải “nói không với bệnh thành tích” nếu chúng ta muốn làm giáo dục và đào tạo nghiêm túc. Bệnh thành tích, ai cũng biết bản chất của nó là hình thức, giả tạo. Làm người mà không trung thực được với mình thì còn trung thực trung thành được với ai. Làm giáo dục mà không trung thực thì sản phẩm cuối cùng của nó là cái gì? Xin miễn được bình luận.
    Ông Lược còn khẳng định: Với đội ngũ giáo viên đạt chuẩn quốc gia có nhiều kinh nghiệm, làm chủ phương pháp dạy học với tư duy sáng tạo theo kỷ năng mới nhất, đoàn kết và trung thực trong giáo dục và yêu thương học sinh, trên 80% đạt danh hiệu giáo viên dạy giỏi cấp tỉnh, thành phố.HS của nhà trường được học tập trong môi trường giáo dục chất lượng cao, an toàn, thân thiện với thiên nhiên. HS được rèn luyện thế chất, chăm sóc y tế, nuôi ăn bán trú và nội trú hiện đại đầy đủ tiện nghi cho ăn, ở, học tập, giải trí, nghỉ ngơi để phát huy tối đa năng lực bản thân, được đối xử công bằng, tôn trọng, trung thực. HS sẽ nhận được kiến thức cơ sở vững chắc và kỹ năng học tập vững vàng, tự tin, tự lập, có thể chất khỏe mạnh biết tự phục vụ và bảo vệ mình, có kiến thức tiếng Anh chuẩn và kỹ năng tin học vượt trội, hiểu biết về kinh doanh – là chìa khóa tiếp cận tri thức tiên tiến của nhân loại nhằm hình thành một con người toàn diện về thể chất, nhân cách, có tri thức đậm bản sắc Việt, tự tin ra nhập những Trường THPT danh tiếng ở trong nước và quốc tế.
    Với phương châm “chất lượng giáo dục là lẽ sống và danh dự của nhà trường” và đặc biệt là chủ trương không áp lực về thành tích, điểm số, hy vọng trường PTCS FPT sẽ là một mô hình mới và là cơ hội lựa chọn mới cho các bậc phụ huynh và HS Tiểu học. Và chúng ta cũng có cơ hội để hy vọng…Hy vọng PTCS FPT sẽ … “không đánh trống bỏ dùi.”
    VỌNG THANH
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    năm nay mình cũng có con thi lên lớp 6 không biết cho con học công lập hay tư thục nhỉ
    nghe nói công lập một lớp rất đông học sinh
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nào có con học ở trường Lý Thái Tổ không? mình muốn tím hiểu về trường này có ai biết mách dùm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Học hành thoải mái, bạn bè cũng ngoan nhưng phong trào học tập không cao. Nếu không có nhu cầu chuyên chọn thì theo LTT ok.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, vui lòng gửi thông tin giúp mình vào email: tritoan2003@yahoo.com.vn nhé.
    Nhà mình đúng tuyến thì con sẽ vào THCS Thăng Long - phố Nguyễn Văn Ngọc - Ba Đình ấy nhưng vừa rồi con thi đỗ Thực Nghiệm. Mình lăn tăn quá, ko biết nên chọn cho con học trường nào. Mỗi trường có những ưu - nhược điểm khác nhau. Quan điểm của bạn thế nào, chia sẻ cho mình với nhé. Còn nốt hôm nay là hết hạn làm thủ tục nhập học cho con ở Thực nghiệm rồi!
    • 188 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    có mẹ nào cho con học THCS đống đa ko? vào đây thảo luận chút cho rôm nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cungia130 Xem bài viết
    năm nay mình cũng có con thi lên lớp 6 không biết cho con học công lập hay tư thục nhỉ
    nghe nói công lập một lớp rất đông học sinh
    Năm nay, Quý Mùi đông thật, thi vào trường nào cũng thấy đông. Con mẹ cungia tìm được trường nào chưa?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenvan Xem bài viết
    Năm nay, Quý Mùi đông thật, thi vào trường nào cũng thấy đông. Con mẹ cungia tìm được trường nào chưa?
    cảm ơn mẹ nó, con mình xin vào Giảng Võ rồi, lúc đầu định cho học Nguyễn Trường Tộ (vì được tuyển thẳng), song đến thấy trường hơi cũ nên cũng ái ngại, sau quyết định cho học GV. Chắc là vất vả đây vì phải thi 3 môn mà ngoại ngữ con mình không chú trong lắm nên hơi lo, vì cháu thích toán nên chỉ lao vào học toán thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,e có con năm nay học lớp 5.E đang muốn năm sau xin cho con vào trường cấp 2 là Trưng Vương hoặc Ngô Sỹ Liên(quận Hoàn Kiếm) nên muốn cho con học thêm của thầy cô trong trường đó từ bây giờ.Không biết có mẹ nào cho con đi học rồi hay có số điện thoại của thầy cô dậy Toán nào tốt ko cho e xin với ah??
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNhim2003 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Cho mình hỏi nếu thi lớp chọn A0 của Đống Đa phải thi 2 môn Toán + Tiếng Việt hay 3 môn cả Tiếng Anh nữa hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 120 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNhim2003 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Con mình học lớp chuyên song ngữ Anh Đức,con bạn học lớp nào Mình đã lập 1 topic riêng về trường rồi,mẹ nó vào đấy buôn cho rôm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2