TIN TÀI TRỢ.

Cấp II: Trưng Vương hay Giảng võ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,570 Được cảm ơn

Dẫu biết rằng khó so sánh tuyệt đối, bỏ qua khoảng cách địa lý gần, xa vì 2 trường này ở hai quận khác nhau, mình muốn xin ý kiến các mẹ về hai trường này (về các lớp chuyên), nên học trường nào nhé!
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 99 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưng Vương đi mẹ nó ơi!!! :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Cháu có bạn ở hai trường này lên cả. Nói chung là cháu thấy như nhau thôi, cả hai trường đều tốt mà:Smiling:
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phobatdan Xem bài viết
    Cháu có bạn ở hai trường này lên cả. Nói chung là cháu thấy như nhau thôi, cả hai trường đều tốt mà:Smiling:
    Cảm ơn mọi người nhiều; mình tập trung tìm hiểuằthực tế, hỏi han nhiều người mấy tuần nay và ra được câu trả lời, hai mẹ con quyết tâm ôn luyện thôi
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy mọi người ca ngợi Trưng Vương quá, mình băn khoăng không biết có phải Trưng Vương ở phố Lý Thường Kiệt và Hàng Bài không? Không rõ các lớp chuyên thế nào chứ mình thấy lớp thường thì quá bình thường, mà các con hay đua đòi sớm lắm. Trước đây em gái mình cũng học Trưng Vương, cùng lớp với em trai ca sĩ Minh Quân, thấy các bạn cùng lớp đều con nhà giàu nên em nào cũng chưng diện, lớp 8 lớp 9 mà thấy các anh đi xe máy đến đón ầm ầm. Sau này cả nhà cứ hối hận mãi vì cho em học trên đấy, biết thế cứ cho học đúng tuyến vừa gần nhà vừa có môi trường học hành. Có lẽ lớp chuyên thì khác chăng.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Thấy mọi người ca ngợi Trưng Vương quá, mình băn khoăng không biết có phải Trưng Vương ở phố Lý Thường Kiệt và Hàng Bài không? Không rõ các lớp chuyên thế nào chứ mình thấy lớp thường thì quá bình thường, mà các con hay đua đòi sớm lắm. Trước đây em gái mình cũng học Trưng Vương, cùng lớp với em trai ca sĩ Minh Quân, thấy các bạn cùng lớp đều con nhà giàu nên em nào cũng chưng diện, lớp 8 lớp 9 mà thấy các anh đi xe máy đến đón ầm ầm. Sau này cả nhà cứ hối hận mãi vì cho em học trên đấy, biết thế cứ cho học đúng tuyến vừa gần nhà vừa có môi trường học hành. Có lẽ lớp chuyên thì khác chăng.
    Trường là một chuyện còn phải lớp nữa bạn ah. Mình thì biết chắc lớp toán rất tốt, nếu khả năng con tốt thi được lớp chuyên thì học, còn lớp thường ở cả 2 trường mình đều không hướng tới. Nhìn chung, ở trường nào cũng vậy, không được vào môi trường tốt cùng với sự quan tâm của bố mẹ thì con mải chơi, đua đòi là chuyện có thể xảy ra.
    • 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thực ra cho các cháu học trường làng (đúng tuyến) cũng ok các mợ ạ.
    Bởi vì: Trường nào cũng vậy, sẽ có 1 lớp tốt, gồm các thầy cô giỏi để nhà trường tiếp nhận con em giáo viên trong trường, con em các mối ngoại giao.
    Quan trọng là: làm sao để biết được cái lớp tốt đó thôi.

Nhận xét như mehaicongchua là chính xa'c day.
    • 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri Xem bài viết
    Trường là một chuyện còn phải lớp nữa bạn ah. Mình thì biết chắc lớp toán rất tốt, nếu khả năng con tốt thi được lớp chuyên thì học, còn lớp thường ở cả 2 trường mình đều không hướng tới. Nhìn chung, ở trường nào cũng vậy, không được vào môi trường tốt cùng với sự quan tâm của bố mẹ thì con mải chơi, đua đòi là chuyện có thể xảy ra.
    Đúng vậy, nhưng nếu con bạn không thi được vào lớp toán của TV thì sao?
    môi trường chiếm chưa đến 50%, gia đình 50%, còn thiếu chút ít là tố chất của đứa trẻ. Bạn có nhiều điều kiện và thời gian để lựa chọn trường cho con vậy ư
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

http://www.trungvuong.edu.vn website trường Trưng Vương, còn sơ sài thôi nhưng các bạn có thể vào xem các hoạt động của trường !
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cream&Candy Xem bài viết
    http://www.trungvuong.edu.vn website trường Trưng Vương, còn sơ sài thôi nhưng các bạn có thể vào xem các hoạt động của trường !
    Cô giáo cho mình hỏi nhờ với bây giừo còn tổ chức thi vào lớp chuyên nữa ko?
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    Thực ra cho các cháu học trường làng (đúng tuyến) cũng ok các mợ ạ.
    Bởi vì: Trường nào cũng vậy, sẽ có 1 lớp tốt, gồm các thầy cô giỏi để nhà trường tiếp nhận con em giáo viên trong trường, con em các mối ngoại giao.
    Quan trọng là: làm sao để biết được cái lớp tốt đó thôi.

Nhận xét như mehaicongchua là chính xa'c day.
    Em gái mình cũng là suất ngoại giao, hồi đấy gia đình cũng không biết có lớp chuyên chọn để cho em thi vào thử. Học 4 năm ở đó vì nhà xa, đưa đón em liên tục nên mình không thiện cảm lắm với học sinh trường Trưng Vương. Sau này em lên cấp 3 cũng theo bạn bè cùng lớp đăng ký học Việt Đức, môi trường cũng tương tự như Trưng Vương nên em cũng không được như ý mong muốn của gia đình khi bắt đầu vào đại học. Tuy nhiên bây giờ vì em lớn và tự ý thức được thì mọi chuyện cũng ổn, chỉ tiếc coi như em bị đi đường vòng để đến đích. Thực ra, việc quan tâm của gia đình là yếu tố rất quan trọng trong việc học hành và trường thành của các con. Tuy nhiên nhiều khi trong cuộc sống có nhiều điều không ngờ xảy đến lắm không thể lường trước được. Như trường hợp em gái mình khi em mới học lớp 1, ba mình đã bị tai biến mạch máu não, liệt mất mấy năm trí nhớ giảm sút, mẹ thì lo lắng kiếm sống nuôi cả gia đình, mình là chị thì mới học trung học nên không thể theo dõi sát sao, cấp 1 em học trường làng ổn, cấp 2 gửi em vào trường Trưng Vương chỉ mong con theo bạn học hành tiến bộ nhưng không biết môi trường như vậy (dù em không giống như các bạn nhưng cũng bị ảnh hưởng ít nhiều, vẫn thích chơi hơn học). Thế nên nếu em học trường gần nhà đúng tuyến (nói là trường làng nhưng thực ra cũng là trường điểm của quận) thì có lẽ em đã học tốt hơn. Lan man quá lạc ra ngoài chủ đề mất. Nhưng chỉ muốn nhắn nhủ và chúc con mẹ NgocTRi nếu học Trưng Vương thì cố gắng cho con thi vào được lớp chọn nhé.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri Xem bài viết
    Cô giáo cho mình hỏi nhờ với bây giừo còn tổ chức thi vào lớp chuyên nữa ko?
    Cô giáo cho mình hỏi lớp 7 có thi vào lớp chuyên nữa ko?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao để con em mình không đua đòi đây? Có mẹ nào có cách hay xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều nhé.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai có thông tin về thầy cô dạy toán cơ bản của lớp 6 TV thì cho mình biết với. Tks.