TIN TÀI TRỢ.

Bố, Mẹ nào có con lớp 6 trường LÔMÔNÔXÔP

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.62K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình năm nay có con gái vào lớp 6, con nhà mình học lớp 6A2 lớp liên kết với singapore hình như bắt đầu học vào 20/9, có mẹ nào có con em học ở trường đó vào đây trao đổi kinh nghiệm nhé,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 460 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hien'smom
    Mình năm nay có con gái vào lớp 6, con nhà mình học lớp 6A2 lớp liên kết với singapore hình như bắt đầu học vào 20/9, có mẹ nào có con em học ở trường đó vào đây trao đổi kinh nghiệm nhé,
    Cu Tít nhà mình vẫn ở lại 6A1. Chắc là vì lớp tăng lên 25 học sinh nên cháu lại được ở lại. Nhưng thực ra ở lại thì cũng lo vì không biết nó có theo kịp tiếng Anh của các bạn không. Thứ hai tới mình mới vào đóng tiền vì tuần này đang bị ốm nghén, mệt quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfieldgamgu
    Cu Tít nhà mình vẫn ở lại 6A1. Chắc là vì lớp tăng lên 25 học sinh nên cháu lại được ở lại. Nhưng thực ra ở lại thì cũng lo vì không biết nó có theo kịp tiếng Anh của các bạn không. Thứ hai tới mình mới vào đóng tiền vì tuần này đang bị ốm nghén, mệt quá.
    Thế à chúc mừng mẹ cháu nhé, thế là năm nay 2 tin mừng rùi thích quá nhỉ, mình thì đóng tiền rồi, con bạn vẫn được cô Hương chủ rồi không rõ con nhà mình thì cô giáo nào chủ nhiêm.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất mừng vì đọc được lời nhắn của Hien'smom.Đây cũng chính là băn khoăn của mình.Nghe nói lớp 6A1 & 6A2 này sẽ là lớp liên kết với Sing.Nhưng liên kết thế nào, học phí ra sao? có tương đương với trình đọ tiếng Anh nếu các con học ở Apolo hay Languelink không? đến thứ Hai này là các con vào nhận lớp rồi mà mình vẫn hoang mang, không biết có nên theo đuổi không.Vì thấy có mấy chị có con học lớp 7, 8 lớp liên kết lại kêu trời vì cái vụ học tiếng Anh nầy?
    • 460 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thế à chúc mừng mẹ cháu nhé, thế là năm nay 2 tin mừng rùi thích quá nhỉ, mình thì đóng tiền rồi, con bạn vẫn được cô Hương chủ rồi không rõ con nhà mình thì cô giáo nào chủ nhiêm.
    Mẹ Hiền mà xin được cho Hiền sang 6A1 cho vui thì tốt quá. Thấy có nhiều người cũng đổi đi đổi lại đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Hiền mà xin được cho Hiền sang 6A1 cho vui thì tốt quá. Thấy có nhiều người cũng đổi đi đổi lại đấy.
    Chào mẹ cháu nhé
    Con nhà mình học 6AS2 cô Tâm chủ nhiệm, cô dạy môn văn mới nghỉ sinh cháu xong, thế hôm nay mẹ cháu có đi họp phụ huynh ko? lớp con bạn vẫn cô Hương chủ nhiệm à?
    • 460 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Chào mẹ cháu nhé
    Con nhà mình học 6AS2 cô Tâm chủ nhiệm, cô dạy môn văn mới nghỉ sinh cháu xong, thế hôm nay mẹ cháu có đi họp phụ huynh ko? lớp con bạn vẫn cô Hương chủ nhiệm à?
    Hôm nay mình có đi họp phụ huynh. Định nộp tiền học luôn cho con mà đông quá, lại bận đi làm nữa nên không chờ được.
    Lớp bên này có 25 cháu, thế lớp bên đấy sĩ số bao nhiêu? Mẹ Hiền có tham gia ban phụ huynh không? Mọi năm ở cấp I thì mình cũng tham gia ban phụ huynh đấy, nhưng năm nay vác bụng rồi, nên khá mệt mỏi, sợ tham gia lại không đóng góp gì được. May mà các bác lớp bên này cũng nhiệt tình. Ở lớp nào được phụ huynh nhiệt tình thì các con và cô giáo cũng yên tâm.
    Nhưng mà phòng học của 6A1 không thích lắm, hơi nhỏ, lại ở trong góc, nóng và bí lắm. Lớp 6A2 học phòng nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nay mình có đi họp phụ huynh. Định nộp tiền học luôn cho con mà đông quá, lại bận đi làm nữa nên không chờ được.
    Lớp bên này có 25 cháu, thế lớp bên đấy sĩ số bao nhiêu? Mẹ Hiền có tham gia ban phụ huynh không? Mọi năm ở cấp I thì mình cũng tham gia ban phụ huynh đấy, nhưng năm nay vác bụng rồi, nên khá mệt mỏi, sợ tham gia lại không đóng góp gì được. May mà các bác lớp bên này cũng nhiệt tình. Ở lớp nào được phụ huynh nhiệt tình thì các con và cô giáo cũng yên tâm.
    Nhưng mà phòng học của 6A1 không thích lắm, hơi nhỏ, lại ở trong góc, nóng và bí lắm. Lớp 6A2 học phòng nào?
    Thế à, giống nhau rồi, lớp bên này cũng nhỏ và có quạt trần, các bác phụ huynh phản ảnh là phòng học không yên tâm, nhưng mà học thì thế còn học tiếng anh thì ở hội trường nhà D thấy bảo đúng tiêu chuẩn quốc tế, mình cũng chưa snag xem thế nào? Mình có tham gia ban phụ huynh đấy, không hiểu sao cô biết mình mà bảo mình làm mà, mình cũng sợ bận không đóng góp được gì cho lớp thì ngại lắm, ở bên lớp 6AS2 hiện tại bây giò là 22 học sinh, ở bên lớp con bạn thì thấy nói là toàn các cháu học giỏi đấy, mẹ cháu yên tâm rồi nhỉ, có cô Hương chủ nhiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế à, không nói trước vì quân số đã chốt lại rồi, mà hơn nữa con nhà mình sang đây mình sợ toàn các con học giỏi thì nó không theo được ý, cũng mệt lắm nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrieutien
    Mình rất mừng vì đọc được lời nhắn của Hien'smom.Đây cũng chính là băn khoăn của mình.Nghe nói lớp 6A1 & 6A2 này sẽ là lớp liên kết với Sing.Nhưng liên kết thế nào, học phí ra sao? có tương đương với trình đọ tiếng Anh nếu các con học ở Apolo hay Languelink không? đến thứ Hai này là các con vào nhận lớp rồi mà mình vẫn hoang mang, không biết có nên theo đuổi không.Vì thấy có mấy chị có con học lớp 7, 8 lớp liên kết lại kêu trời vì cái vụ học tiếng Anh nầy?
    Con trai nhà chị mới học lớp anh 6Á2 đấy chứ đúng không, còn con gái chị học lớp 6A14 à?có khi con nhà chị học cùng con nhà em đấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, con là thành viên mới....con đang học lớp 8A12 ở trường Lomonoxop, con cũng có theo học lớp Anh-Sing...tuần này đã bắt đầu khóa mới...cả khóa là 10 tháng ( phải học cả trong hè )....mỗi tháng là +70$ trong tiền học....1 khóa sẽ là 700$...sẽ có 3 buổi học Anh-Sing các môn Toán, Ngoại Ngữ và Khoa học bằng Tiếng Anh...còn lại...2 buổi còn lại sẽ học nâng cao ở một lớp khác ( ko phải ở trên lớp chính ) để bù lại những tiết học Anh-Sing bị mất...sơ sơ là vậy...mẹ nào có thắc mắc gì cứ hỏi con...con sẽ cố gắng trả lời...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahatde
    chào các mẹ, con là thành viên mới....con đang học lớp 8A12 ở trường Lomonoxop, con cũng có theo học lớp Anh-Sing...tuần này đã bắt đầu khóa mới...cả khóa là 10 tháng ( phải học cả trong hè )....mỗi tháng là +70$ trong tiền học....1 khóa sẽ là 700$...sẽ có 3 buổi học Anh-Sing các môn Toán, Ngoại Ngữ và Khoa học bằng Tiếng Anh...còn lại...2 buổi còn lại sẽ học nâng cao ở một lớp khác ( ko phải ở trên lớp chính ) để bù lại những tiết học Anh-Sing bị mất...sơ sơ là vậy...mẹ nào có thắc mắc gì cứ hỏi con...con sẽ cố gắng trả lời...
    Con ơi, thế điểm tiếng anh tuyển vào lớp anh sing thì có cao nhất trường không hay chỉ là chọn từ trên xuống dưới trong số những người đăng ký chương trình này? Ý cô muốn hỏi là trình độ đầu vào của lớp chuyên anh cao nhất (mà không liên kết với sing) có giỏi hơn trình độ đầu vào của lớp liên kết? Cám ơn con nhiều!
    Những điều không bao giờ lặp lại:
    1. Mua vé máy bay của hãng Pacific
    2. Mua quần jeans của Nhất Long Jeans
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào có con học lớp 6A14 Trường LÔMôNôXốp Vào đây trao đổi kinh nghiệm dạy con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahatde
    Chào cháu: cô có em học ở lớp AS cho cô hỏi là, trogn quá trình học như thế cháu thấy so với các bạn ở các lớp khác thì tốc độ tiếng anh của mình có cao hơn ko? đồng thời các thầy dậy co nhiệt tình ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình muốn hướng cho con trai theo con đường ngoại ngữ nên định cho cháu thi vào 1 trong 2 trường trên. Trước thì quyết định Lomo nhưng gần đây lại nghe nhiều người nói là ĐTĐ cấp 2 học nghiêm túc hơn....Chẳng biết thế nào mà lần nữa, đành phải nghe ngóng khắp nơi :Sad: . Các mẹ đã có con học trường trên hoặc cũng đang "nghe ngóng" giống mình có thông tin gì chia sẻ cho mình với để có thể quyết định chọn trường cho cháu vào hè này. Xin cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 126 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên học Đoàn Thị Điểm, Lomo phải vào được lớp chọn mới tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước em cũng học cấp 2 Lomonoxop nè chị ơi,hồi đó là Chuyên ngữ công đó. Nhưng em cũng nghe mọi người nói là bây giờ chuyển hoàn toàn thành trường tư rồi, và chất lượng cũng ko ổn nữa,thậm chí là nhiều học sinh con nhà giàu nên cũng hơi ăn chơi đó. Còn trường Đoàn Thị Điểm vẫn có tiếng là quản tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Thế có lẽ mình phải chuyển hướng thôi vậy. Không biết thi vào ĐTĐ có khó ko nhỉ vì anh con trai cấp 1 học Nam Thành Công. Có mẹ nào có đề thi vào lớp 6 năm vừa rồi của ĐTĐ ko, cho mình xin 1 bản về cho con trai làm thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 255 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

đúng đấy ạ, e cũng nghe nói là Lomo học sinh ăn chơi lắm, DTD thì quản chặt hơn vì tất cả các lớp đều bán trú. Năm nay chuyển trường mới rồi, nghe nói là to đẹp lắm. Chỉ sợ là cấp 2 còn mới mẻ thôi. E hỏi lại bạn e là gv cấp 1 rồi trả lời sau nhé.

to mecunlinh : theo e biết thì đề thi không lộ ra ngoài đâu vì năm ngoái e nhờ bạn e xin hộ cho ng khác thì bạne bảo là không xin dc. Nhưng e phát hiện ra một cậu bạn học cùng ngày xưa nên cũng nhờ dc cái đầu bài. Như là mình học tủ ấy ạ. Chị cần thì PM cho e e gửi cho - e nói lại là không phải đề nhá, chỉ là dạng bài thôi. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chị PM cho em roi đấy. Em gửi giúp chị nhé. Cảm ơn em nhiều :Rose: :Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2