TIN TÀI TRỢ.

tình yêu nhớn của mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 175 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con chào đời. Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của 1 hài nhi đang lớn dần ..." Lời bài hát Nhật ký của mẹ của nhạc sí Nguyễn Văn Chung đã nói lên tâm tư của biết bao bà mẹ trẻ, trong đó có mẹ, con yêu ah.
    9tháng mang con trong bụng, mẹ đã được trải nghiệm rất nhiều những cảm xúc: lo ắng có, sợ hãi có, nhưng hơn hết vẫn là niềm hạnh phúc vì có con. Mẹ nhớ ngày con được 17 tuần, mẹ đi siêu âm, bác sĩ nói con được 213g rồi và bác sĩ đã cho mẹ xem hình ảnh chụp của con. Con biết không, lúc đó mẹ rất xúc động, nhìn con bé xíu trong ảnh, tay chân cái gì cũng tí hon, kỳ diệu lắm con ah. Có nhiều lúc mẹ bị đau bụng, lo lắng không biết con có bị làm sao không, chỉ khi đi kiểm tra, bác sĩ nói con vẫn khỏe mẹ mới an tâm. Rồi đến quý thứ 3 của thai kỳ, những cơn đau dọc sống lưng làm mẹ mất ngủ, nhưng cứ nghĩ sắp đc gặp con là mẹ lại thấy vui.Ngày sinh con, vì là lần đầu làm mẹ, nên thậm chí mẹ còn không biết mình đã vỡ ối, lại không thấy đau nên mẹ cứ an nhiên nằm ở nhà, dù trước đó 3 ngày bác sĩ đã nói mẹ có dấu hiệu chuyển dạ sớm, cần chú ý. Lẽ ra bác sĩ đã cho mẹ nhập viện chờ sinh rồi nhưng vì mới được 37tuần và con mới được 2,6kg nên bác sĩ dặn mẹ về nằm nghỉ để giữ cho con thêm cứng cáp. Thế nên đến khi mẹ vào viện các bác sĩ đã mắng mẹ sao nhập viện muộn vậy. Mẹ bị mắng là đáng lắm, vì chỉ muộn chút nữa là con đã bị ngạt trong bụng mẹ rồi. Lúc ấy mẹ rất sợ, nhưng rồi cuối cùng con cũng chào đời bình an. Cảm ơn con đã đến bên mẹ. Giờ con đã được 3 tháng tuổi rồi, ngày ngày được ngắm con cười, con ngủ là niềm hạnh phúc của mẹ. Mẹ yêu con!
    Only you!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ bạn nha