TIN TÀI TRỢ.

Trường tiểu học tư thục Nguyễn Bỉnh Khiêm ở Cầu Giấy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.15K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con đang học trường này không ạ, cho em hỏi thăm về trường. Bé nhà e năm nay vào lớp 1, em đang định cho bé vào trường này, các mẹ giúp em nhé. Em cám ơn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 49 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Có mình năm nay cũng cho bé vào lớp 1 trường này đây, mình đã đăng ký xong xuôi rồi. Hôm trước mình có lập 1 cái thread nhưng không thấy ai vào, mình post lại ở đây cho mẹ nào quan tâm nhé.

Lớp nhiều tiếng Anh trg này có 24 bạn, tuần 7 tiết tiếng A (4 tiết gv Apollo), học phí cả ăn là 4,5tr/tháng (đã giảm 10% cho hộ khẩu Cầu Giấy), đầu năm không phải đóng góp bất cứ khoản nào, đồng phục được phát... Năm học này trường vừa có 2 bạn lọt vào top 20 Olympic tiếng Anh toàn thành phố (trong top 20 Đoàn Thị Điểm được 3 bạn, Nguyễn Siêu 2 bạn). Nói chúng mình thấy price/value trường này thế này là rất tốt, nhà mình đã chốt luôn rồi.

http://olympictienganh.edu.vn/wp-con...chinh-thuc.pdf Xếp hạng thi Olympic tiếng Anh toàn thành phố

http://tieuhocnbkcaugiay.edu.vn/inde...774&Itemid=562 Chi tiết về tuyển sinh

http://tieuhocnbkcaugiay.edu.vn/imag...iem%202015.doc Phân phối chương trình lớp 1 NBK
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 49 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ngoài ra sau giờ học, nhà trường còn tổ chức các câu lạc bộ cho các con tham gia: thể thao, đàn piano, nhạc cụ dân tộc, tiếng Anh bản ngữ... mình định sẽ cho con tham gia câu lạc bộ thể thao và tiếng Anh bản ngữ để ở trường đến 5h45 luôn, tiện giờ bố mẹ đón.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang học lớp 2 ở đây, nói chung là bố mẹ khá hài lòng về trường, cô hiệu trưởng trước là hiệu trưởng tiểu học Nguyễn Tri Phương nên quản lý trường rất nề nếp, quy củ, bé nhà mình rất yêu trường, thích đi học, đối với mình thế là đủ. Ngoài ra con mình học ở đây 2 năm mình thấy tiếng Anh tiến bộ rõ rệt mà không cần đi học thêm ngoài giờ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexuti Xem bài viết
    Bé nhà mình đang học lớp 2 ở đây, nói chung là bố mẹ khá hài lòng về trường, cô hiệu trưởng trước là hiệu trưởng tiểu học Nguyễn Tri Phương nên quản lý trường rất nề nếp, quy củ, bé nhà mình rất yêu trường, thích đi học, đối với mình thế là đủ. Ngoài ra con mình học ở đây 2 năm mình thấy tiếng Anh tiến bộ rõ rệt mà không cần đi học thêm ngoài giờ nữa.
    Em cũng thích trường này vì có chương trình tiếng A liên kết với Apollo. Nói chung mức giá 4,5tr/tháng cả ăn mà được học 7 tiết tiếng Anh trong đó có 4 tiết gv nước ngoài thì rẻ hơn hẳn hệ tương đương ở Nguyễn Siêu, Đoàn Thị Điểm, Marie Curie... mà thành tích thi học sinh giỏi tiếng A của học sinh NBK cũng ngang ngửa mấy trường kia. So với các trường kia phải bớt được 10-20 triệu/năm, phù hợp với thu nhập của nhiều gia đình hơn. Con chị mexuti học ở trường 2 năm rồi, có gì cần hỏi e sẽ hỏi thêm mẹ mexuti nhé!
    • 107 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

truong nay o dau vay me pukaka? hom trc trong topic cua trg archimedes cung co c noi ve trg nay day. ma me no ko theo archimedes nua ah )))
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi no_more_tearsvn Xem bài viết
    truong nay o dau vay me pukaka? hom trc trong topic cua trg archimedes cung co c noi ve trg nay day. ma me no ko theo archimedes nua ah )))
    Trường này nằm ở số 6 Trần Quốc Hoàn, gần ngã tư Trần Quốc Hoàn - Nguyễn Phong Sắc, Cầu Giấy. Nhà mình cho bé thi cả NBK và Archimedes, sau thấy Archimedes mãi không công bố được kết quả nên chốt cho bé vào NBK, cũng may là nhà mình gần cả 2. Ngoài ra thì trường NBK này cũng tồn tại lâu năm rồi, mọi thứ đã đi vào nề nếp, học sinh có thành tích... sẽ an toàn hơn Archimedes năm nay là năm đầu tiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm này trường tổ chức ngày hội tiếng Anh toàn trường, sẽ có rất nhiều trò chơi, hoạt động vui cho các con tham gia, bé nhà mình sáng nay rất háo hức đi học. Sắp hè rồi, nhoằng một cái mà gái nhà mình đã sắp lớp 3 rồi, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình tham gia với nhé, bé nhà mình năm nay cũng vào lớp 1 ở Nguyễn Bỉnh Khiêm. Mình có bạn có con trước đã học ở đây giới thiệu, rồi bé nhà mình đến trường chơi thấy thích nên bố mẹ đăng ký luôn cho con. Trường có vẻ rất ngăn nắp gọn gàng, nhưng em thấy website thì lộn xộn quá, facebook không có, có vẻ cô hiệu trưởng cũng lớn tuổi rồi nên không quan tâm nhiều đến vđề này.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benhimiu Xem bài viết
    Các mẹ cho mình tham gia với nhé, bé nhà mình năm nay cũng vào lớp 1 ở Nguyễn Bỉnh Khiêm. Mình có bạn có con trước đã học ở đây giới thiệu, rồi bé nhà mình đến trường chơi thấy thích nên bố mẹ đăng ký luôn cho con. Trường có vẻ rất ngăn nắp gọn gàng, nhưng em thấy website thì lộn xộn quá, facebook không có, có vẻ cô hiệu trưởng cũng lớn tuổi rồi nên không quan tâm nhiều đến vđề này.
    Bác cho em hỏi chút, khi đăng ký vào trường có phải thi tuyển không? Con em đang học trường công chuẩn bị lớp 1 nhưng sĩ số đônng quá.E e rằng học hành sẽ chả đâu ra đâu cả nên muốn xin sang đó nhưng xem thì thời hạn tuỷen sinh đã qua mất rồi.
    THnks
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giờ mình nghĩ là muộn thật rồi, các lớp đều đã đủ sỹ số, bàn ghế đều đã ngồi hết. Các con học hè từ 1/7, hôm nay thì chính thức bắt đầu chương trình chính khóa năm học theo quy định của bộ GD.
    • 2,572 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi chương trình học ở Nguyễn Bỉnh Khiêm thế nào? hoàn toàn bám sát với chương trình chung của Bộ Giáo dục, hay có gì mới đặc sắc hơn không?
    KGWfLfZKGWfp7
    CrGxQCrCrGxp7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, trường này tuyển sinh thời điểm nào vậy ạ? có cần phải học bổ trở, thi đầu vào không vậy ạ?