Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường tiểu học Nguyễn Trãi - Khương Trung - Thanh Xuân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Từ thời con gái em đã nuôi ước vọng sau này cho con học tiểu học ở trường Nguyễn Trãi, Hà Đông . Lí do là vì trước đây em được học lớp 5 ở đó, học lớp chuyên toán. Hồi đó em từ một trường làng chuyển sang, thấy mọi thứ đều rất qui củ, theo cách nghĩ của mình bây giờ là rất quy phạm, rèn từng tý một, chương trình lại rất tiến bộ.
    Nhưng đã gần 20 năm rồi, không biết có thay đổi nhiều không, chắc không còn lớp chuyên nữa, nhưng băn khoăn lớn nhất của em là chất lượng có còn được như xưa không? :Thinking: Không biết có giảm chất lượng giống trường cấp II Lê Lợi (tiền thân là trường chuyên cấp II của tỉnh, nay không còn chuyên nữa và rất nhộm nhoạm, chạy chọt lung tung) không nữa? Con em sẽ vào học lớp 1 năm 2009 và em dự định xin vào trường Nguyễn Trãi.
    Thấy bảo ở Hà Đông bây giờ nổi lên trường Kiến Hưng, Đoàn Kết còn hot hơn cả, còn Nguyễn Trãi nghe nói cũng chạy chọt, nhưng em vẫn ... :LoveStruc: ngôi trg cũ của mình, không biết có chủ quan duy ý chí ko đây?
    Có mẹ nào có con đã học hoặc dự định theo học ở đó thì xin chia sẻ ý kiến và thông tin ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

:Crying: , chẳng nhẽ không có mẹ nào muốn cho con học trường tiểu học Nguyễn Trãi sao? Cùng trong khu vực Hà Đông, nhưng em thấy các mẹ quan tâm nhiều đến trường tiểu học Ban Mai thế mà sao lại không quan tâm đến trường Nguyễn Trãi nhỉ? Có mẹ nào có con đang học ở Nguyễn Trãi không ạ?
    • 49 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

2 năm trước mình làm ở Hà Đông, mình thấy con các các anh chị ở cơ quan mình toàn học Nguyễn Trãi thôi, kết quả học tập của các cháu rất tốt. Bạn mình đa phần cũng cho con học ở Nguyễn Trãi (thường học lớp cô Cúc thì phải). Mình nghĩ Nguyễn Trãi là trường cấp I đầu bảng ở Hà Đông rồi, bạn cứ yên tâm mà cho con vào học Nguyễn Trãi. Mà xin vào trường rất khó đấy bạn nhé. Chúc bạn chọn được lớp tốt cho con.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lake Xem bài viết
    :Crying: , chẳng nhẽ không có mẹ nào muốn cho con học trường tiểu học Nguyễn Trãi sao? Cùng trong khu vực Hà Đông, nhưng em thấy các mẹ quan tâm nhiều đến trường tiểu học Ban Mai thế mà sao lại không quan tâm đến trường Nguyễn Trãi nhỉ? Có mẹ nào có con đang học ở Nguyễn Trãi không ạ?
    Vì Nguyễn Trãi là trường công mẹ nó ạ, trong khi các mẹ quan tâm đến Ban Mai là vì đó là mô hình dân lập chất lượng cao.
    Nhà mình cũng ở Hà đông, nhưng 3 mẹ con hộ khẩu vẫn ở HN nhà bà ngoại, bản thân mình cũng không thích trường công lập nên cũng không để ý tìm hiểu về các trường công lập ở Hà đông mấy.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lake Xem bài viết
    Có tớ đây, đang chạy chọt xin cho con giai tháng 9 này học Nguyễn trãi HD đây:cool: , dù thế nào thì chất lượng đào tạo cũng tốt. Mẹ con tớ HK hà Nội, nhà chồng thì đúng tuyến phải học trường hà Cầu, thế là xin tạm trú cho đúng tuyến để được học Ng trãi. Mẹ nó yên tâm đi.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 286 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình cũng đang xin cho bé nhà mình học Nguyễn Trãi đây. Các mẹ có biết cô giáo nào dạy lớp 1 tốt ở trường này không? Để xin vào lớp cô này luôn. Không biết có phải cho bé đến nhà cô học trước nữa không các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các mẹ Hà đông ơi, có biết trường Nguyễn Du ở đầu khu Văn quán như thế nào không?

Cám ơn các mẹ.!
    • 296 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thêm mẹ cháu nữa ạ. Mình thì chẳng thể xin cho con vào trường Nguyễn Trãi vì không quen ai, đường đi nước bước thế nào. Mà thấy bảo bây giờ mới xin thì chẳng được đâu??? Mình đang tìm hiểu về trường Ban Mai cho con vì thấy cơ sở vật chất cũng oki, nhưng mà năm nay là năm đầu tiên họ tuyển sinh nên lại sợ con mình làm chuột bạch lắm:Smiling: . Có mẹ nào bảo trường Kiến Hưng cũng oki ạ? Trường đó mình thấy trẻ con đi học cứ "khổ khổ" thế nào ấy. Mẹ nào biết về trường này thì share thông tin với mẹ cháu nhé! Thks!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMitMuot Xem bài viết
    Mình cũng đang xin cho bé nhà mình học Nguyễn Trãi đây. Các mẹ có biết cô giáo nào dạy lớp 1 tốt ở trường này không? Để xin vào lớp cô này luôn. Không biết có phải cho bé đến nhà cô học trước nữa không các mẹ nhỉ?
    Lớp 1 cô giáo dạy tốt và rèn tốt có cô Cúc. tháng 6 cô Cúc bắt đầu luyện chữ cho các bé rồi, con mình cũng xin theo học ở đó đấy. mà bạn xin cho con bạn được chưa?

@ hà Kin: Nguyễn Du nó nằm trong phố Ao sen đối diện trường ĐH Kiến trúc ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitbau0207 Xem bài viết
    Thêm mẹ cháu nữa ạ. Mình thì chẳng thể xin cho con vào trường Nguyễn Trãi vì không quen ai, đường đi nước bước thế nào. Mà thấy bảo bây giờ mới xin thì chẳng được đâu??? Mình đang tìm hiểu về trường Ban Mai cho con vì thấy cơ sở vật chất cũng oki, nhưng mà năm nay là năm đầu tiên họ tuyển sinh nên lại sợ con mình làm chuột bạch lắm:Smiling: . Có mẹ nào bảo trường Kiến Hưng cũng oki ạ? Trường đó mình thấy trẻ con đi học cứ "khổ khổ" thế nào ấy. Mẹ nào biết về trường này thì share thông tin với mẹ cháu nhé! Thks!
    Đúng là giờ này mà xin vào NT thì hơi khó thật, tớ quen mà còn phỉa ghi danh cho bé nhà tớ từ tháng 4 cơ đấy,nếu không ghi danh thì khó lắm. gọi cho tớ nhé 0904239026, tớ sẽ phím :RaisedEye cho bạn. :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asimo Xem bài viết
    @ hà Kin: Nguyễn Du nó nằm trong phố Ao sen đối diện trường ĐH Kiến trúc ấy.
    Ôi mẹ nó nhầm à, Trường Nguyễn Du ở ngay đầu khu Đô thị Văn Quán chứ, Ở Ao sen không có trường cấp 1, 2, 3 nào đâu.
    Trường Nguyễn Trãi này nằm ở chỗ nào nhỉ các Mẹ?
    • 296 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Kin Xem bài viết
    Các mẹ Hà đông ơi, có biết trường Nguyễn Du ở đầu khu Văn quán như thế nào không?

Cám ơn các mẹ.!
    Mẹ nói ơi, trường ND này thì mình thấy mọi ng noi là ko oki lắm đâu, năm vừa rồi họ phải sửa sang CSVC để thu hút hsinh đấy, nghe nói GV chán lắm. Tuy nhiên, mình mới chỉ nghe nói thôi, mẹ nó tìm hiểu thêm có tt gì thì chia sẻ nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTynhe Xem bài viết
    Ôi mẹ nó nhầm à, Trường Nguyễn Du ở ngay đầu khu Đô thị Văn Quán chứ, Ở Ao sen không có trường cấp 1, 2, 3 nào đâu.
    Trường Nguyễn Trãi này nằm ở chỗ nào nhỉ các Mẹ?
    Nhầm làm sao được vì cô bé trường tớ cho con gái học ở đó mà.

CÒn NT thì nó gần nhà thờ ấy. cấp 1,2 liền nhau luôn.
    • 296 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng là giờ này mà xin vào NT thì hơi khó thật, tớ quen mà còn phỉa ghi danh cho bé nhà tớ từ tháng 4 cơ đấy,nếu không ghi danh thì khó lắm. gọi cho tớ nhé 0904239026, tớ sẽ phím :RaisedEye cho bạn. :cool:
    Thks nhiều mẹ cháu nhé! Zưng mà con tớ ko có hộ khẩu Hđông, sợ rằng không được:Sad: . Zưng mà tí nữa tớ cứ gọi cho mẹ cháu nhé! Có con đi học lớp 1 bối rối thật...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Nhầm làm sao được vì cô bé trường tớ cho con gái học ở đó mà.

CÒn NT thì nó gần nhà thờ ấy. cấp 1,2 liền nhau luôn.
    Ở Ao Sen chỉ có Hai trường Mẫu giáo (1 Bán Công Hoa Sen + 1 tư thục Nguồn Sáng thôi), Tớ dân cư Ao sen mới chuyển đi mấy tháng nay mà. :Smiling:
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế cái trường Văn Yên thì thế nào nhỉ các mẹ, tớ nghe nói cũng ok lắm mà, nhưng tớ cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miu_miu123 Xem bài viết
    Thế cái trường Văn Yên thì thế nào nhỉ các mẹ, tớ nghe nói cũng ok lắm mà, nhưng tớ cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm
    Nếu về Trường thì tớ thấy bảo là cấp 1 ở có trường Nguyễn Trãi và trường Đoàn Kết (ĐK là điểm quốc gia thì phải) là tốt.
    Nhưng mấy chị bạn tớ là giáo viên cấp 2 thì khuyên là nên chọn lớp, không cần chọn trường đâu, vì trường nào cũng có lớp tốt.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh, theo tớ nghĩ thì mình phải chọn lớp là chính, vì trường tốt mà rơi vào lớp không tốt thì cũng bằng không
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 286 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Lớp 1 cô giáo dạy tốt và rèn tốt có cô Cúc. tháng 6 cô Cúc bắt đầu luyện chữ cho các bé rồi, con mình cũng xin theo học ở đó đấy. mà bạn xin cho con bạn được chưa?
    Tớ chưa xin, nhà tớ ở phố Bà Triệu, đối diện với sân vận động ấy. Mấy đứa gần nhà tớ toàn học cô Tân thôi.
    Thế cô Cúc nhà ở đâu hả mẹ Asimo, nếu gần nhà mình thì tốt quá.
    Liệu bây giờ xin vào học lớp của cô Cúc mở ở nhà có được không hả mẹ nó?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitbau0207 Xem bài viết
    Trường tiểu học Kiến Hưng cơ sở vật chất bây giờ rất tốt,trường đã được công nhận đạt chuẩn quốc gia năm học 2007-2008.Đội ngũ giáo viên lớp 1 rất chuẩn.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6