Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường tiểu học Ngọc Khánh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Mytree ơi,
    Minh cũng có con năm tới đi học và dự định cho học ở trường NK. Vậy có gì mình cùng trao đổi cách dạy dỗ biết đâu các con lại học cùng lớp thì hay?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 324 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Xin các mẹ góp ý xem cô nào dạy lớp một cẩn thận ạ? Xin vào Ngọc Khánh trái tuyến khó không ạ? Cảm ơn các mẹ
    • 324 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Không biết cô Binh dạy lớp một có tốt không các chị ơi? Chị nào đã có con học cô Bình cho em hỏi với. Nghe nói cô sắp về hưu đúng không ạ? Chắc sang năm nhỉ
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình không biết cô Bình. Bé nhà mình học cô Liên. Theo mình thấy thì cô Liên có phương pháp sư phạm tốt và rất nhiệt tình với các con.
    • 324 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Thế ạ, cô Liên chắc còn trẻ đúng không ạ? Cảm ơn thông tin của chị river76. Thết cô Liên đang dạy lớp nào ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công tử nhà tôi năm nay học 1D th Ngọc Khánh đây. Hôm đăng ký nhập học nhìn trôm thấy cô chủ nhiệm là Cô Bình. Có mẹ nào ở đây biết gì về tiểu học NK thì up lên nhé.
    Cám ơn nhiều.:Angel:
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cô Liên dậy lớp 1C bạn ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Victoria Xem bài viết
    Thế ạ, cô Liên chắc còn trẻ đúng không ạ? Cảm ơn thông tin của chị river76. Thết cô Liên đang dạy lớp nào ạ?
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào có con Quý Mùi năm nay vào lớp 1 ở trương tiểu học Ngọc khánh không ?
    Bin nhà mình năm nay vào lớp 1A ở trường NK, lớp học sẽ thí điểm sử dụng bảng điện tứ trong quá trình giảng dạy, vừa muốn con học ở lớp này, vừa lo hại mắt. Lớp 1A cô Nhung dạy (không biết có tốt không ????, trông cô rất trẻ !!!)
    Không hiểu có mẹ nào có con đã-đang-sắp học ở đây có kinh nghiệm gì thì phổ biến cho mình biết với !!!!! Thanks nhiều !!!
    5AGSm7
    iMnkp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang học lớp 1D Ngọc Khánh. Không hiểu do mình AQ hay thế nào nhưng mình thấy học ở đây cũng ổn. Con mình sau 1 học kỳ đã đọc truyện rất tốt tuy chữ viết mực thì hãy còn xấu lắm (bé nhà mình lúc vào trường là chưa hề biết đọc biết viết vì mình không cho đi học trước). Cái quan trọng nhất là bé thích đi học nên mặc dù còn nhiều điều lăn tăn nhưng mình cũng không care lắm.
    một người vì mọi người, mọi người vì một người
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho tớ xin thêm thông tin về các cô dạy lớp 1 với ah. Con nhà tớ năm tới cũng vào đây mà chưa biết xin vào lớp cô nào cho tốt. Mẹ river76 có con học ở đó rồi có nhiều thông tin ko ah?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m
    fxrmp7

Em Bí Ngô:
    Uam9p7
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    các mẹ ơi cho tớ xin thêm thông tin về các cô dạy lớp 1 với ah. Con nhà tớ năm tới cũng vào đây mà chưa biết xin vào lớp cô nào cho tốt. Mẹ river76 có con học ở đó rồi có nhiều thông tin ko ah?
    Mình vừa họp phụ huynh về, định khen trường và cô nên vào topic và mới thấy bài của bạn. Chắc con bạn đã vào học rồi. Không biết cô giáo dạy lớp con bạn có dạy tiếp lên các lớp tiếp theo không?

Còn con mình mỗi năm một cô. Năm lớp 1 học cô Liên thì con rất thích. Tới lớp 2 học cô Thư- cô giáo cũng tốt nhưng các con học thì hơi sợ cô. Cô giáo dạy lớp 3 của con mình năm nay là cô Hồng. Con mình thích cô Hồng nhất và mình cũng rất thích vì cô có nhiều kinh nghiệm, các con học cô nắm kiến thức rất chắc và rất nghe lời cô- nhưng không sợ mà rất quý cô. Cô giáo dậy nhiệt tình và chủ động tìm các sách và bài tập bồi dưỡng cho các con học giỏi.

Chúc con bạn sẽ luôn gặp được những cô giáo tốt nhé.
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

con mình cũng học ở NK, năm nay lên lớp 2. Các bác nào biết về cô lớp 2 thì cho xin kn nhé. Ngoài ra mình không biết ở NK tại sao 1 lớp lại đông HS đến thế ? lớp con mình những tận 62 HS, không biết lên lớp 2 thì có giảm bớt đi không
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Con mình năm nay cũng học lớp cô Liên, nghe các mẹ comment như vậy là mình thây yên tâm rồi. Mình có một việc muốn hỏi các mẹ, đầu năm mua đồng phục cho con mình mới mua 2 bộ (váy áo và quần dài), định bụng đi tìm mua thêm ở ngoài để lấy chất vải đẹp hơn, nhưng đi hỏi các nơi chỉ thấy bán áo nhưng không có váy chấm bi như của trường. Có mẹ nào biết ở đâu bán váy đồng phục của trường chỉ cho mình với, mình cám ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng học NK, váy của con mình không mua được mà thay lớp lót bên trong bằng vải chất mát lên con mặc thấy rất thoải mái và dễ chịu.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay mình vào Box này đọc thấy nhiều thông tin bổ ích quá cảm ơn các mẹ đi trước.
    Con mình sang năm đi học lớp 1 HK đúng tuyến của con ở Kim liên nhưng mình làm ở NK nên mĩnh cũng định xin con vào học trường này nhưng lại trái tuyến mà đã trái tuyến thì....cái này tế nhị mẹ nào cũng hiểu.Mẹ nào có hoàn cảnh giống mình hay mẹ nào có kinh nghiệm xin trái tuyến vào trường này có thể chia sẻ cho mình với đc ko ?
    Mình xin cảm ơn các mẹ trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 417 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Năm nay con gái em cũng vaolớp 1. Em cũng dự định cho bé học trường Ngọc Khánh - Ba đình cho đúng tuyến mặc dù ông bà thì thích cho cháu học 1 số trường có tiếng hơn. Em chưa có kinh nghiệm gì về viccc xin đơn, nộp đơn, chọn lớp hay cô (nếu có) vì đây là cháu đầu cua em. Không biết trường Ngọc Khánh có đựoc không ạ? Các chị nào có kinh nghiệm thì giúp em với.
    • 212 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con mình năm nay cũng vào Ngọc Khánh. Mình đnag không biết bắt đầu từ đâu. Đọc thì con cũng đọc đuowjc kha khá rồi, nhưng viết chữ thì rất chán, bé chưa đi học thêm ở đâu. Mẹ nào biết ở đâu dạy viết tốt thì pm giúp mình với. Thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ất cứ yên tâm, vào trương các cô sẽ day cho từ đầu mà. Con mẹ ấy năm nay học lớp mấy rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 431 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Con mình năm nay vào lớp 1 NK các mẹ có thể share về vụ ăn uống, sinh hoạt ở trường của con được ko? Con vẫn học bán trú cả ngày đúng không? Vào các lớp 1 là do trường tự xếp hay thế nào? Rất mong các mẹ có thông tin thì post lên đây nhé. Mình cảm ơn rất nhiều
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cô Ngọc Ánh, GV trường Tiểu học Đoàn Thị Điểm. Bạn có thể LH với cô. Cô có mở lớp tại nhà cô hoặc bạn mời cô gia sư 0902211354