Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường tiều học dân lập Phương Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các chị cho em lời khuyên mơi! Bé nhà em đến tháng 6 này là bắt đầu nhập học lớp 1 rồi. Hiện em đã đăng ký cho bé học 03 trường: Kim Liên, Tô Hoàng & Phương Nam.
    Theo các chị thì nên học trường nào thì tốt hơn, em không biết gì nhiều về các trường này. Giúp em mới nhe!
    Em cám ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,205 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trường tiểu học dân lập Phương Nam có phai ở trong khu đô thị mới Định Cong khong?
    Điều chắc chắn nhất là chẳng có gì chắc chắn cả
    Album do cô Quangyenvi tặng đấy ạ!
    citysign
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có nhà tớ đã nộp hồ sơ cho con ở PN, đã định cho đi học hè ở đấy rồi nhưng đến phút cuối cùng phải bỏ của chạy lấy người.
    Lý do : tớ quen với 1 cô bé làm giáo vụ, cô bé đó bảo: trường chỉ được cái hoành tráng để đánh lừa phụ huynh thôi, chứ chán lắm. C1 còn đỡ, chứ C2,3 thì học sinh hư khủng khiếp luôn. Năm nay trường định tuyển 6 lớp 1 mà hồi đầu tháng 6 chỉ tuyển được có 3 lớp thôi. Họp để phân GV: có 3 cô, 1 là cô Đông, chữ đẹp, sư phạm cứng nhưng tính nóng khủng khiếp, rất hay quát học sinh, còn 1 cô nữa trình độ ko bằng cô Đông, bình thường lắm, 1 cô nữa thì vừa mới xin vào trường và được phân dạy lớp 1 ngay nên cũng ko biết thế nào.GV ở đây tâm lý ko ổn định, ko có ý định gắn bó với trường nên hay chuyển lắm.
    Bản thân tớ qua 2 lần vào trường, tiếp xúc với đội ngũ phòng ban cũng ko thâý Pro, phụ huynh qua vài lần tớ gặp thì thấy hầu hết ko phải giới công chức, nên cũng ko khoái, nhưng nhìn thấy cơ sở vật chất khang trang, con lại được đi học gần nên nếu chọn được cô nào ưng thì cũng OK.Thấy bảo cô Quế, cô Hà hay lắm, đấy là thăm dò qua bọn trẻ con trong khu cũng đang học trường này, nhưng năm nay 2 cô ấy ko dạy lớp 1.
    Hôm đưa bé Jun qua trường, có thấy bạn Bống nhà Mẹ Bống Tôm học ở đấy.
    Mẹ Bống Tôm đâu rồi, cho bà con thêm thông tin với.
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con học hè để chuẩn bị vào lớp 1 tại Phương Nam-lớp cô Đông đây. Nghe mẹ Jun nói mà thấy lo quá. Mẹ nào có thông tin gì hơn cung cấp cho bà con với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meocon2000
    Mình cũng đang cho con học hè để chuẩn bị vào lớp 1 tại Phương Nam-lớp cô Đông đây. Nghe mẹ Jun nói mà thấy lo quá. Mẹ nào có thông tin gì hơn cung cấp cho bà con với
    Em tìn hiểu kỹ rồi, hom trước em đến đăng ký học cho bé vào đúng ngày trường tổng kết năm học, em thấy cứ lung tung thế nào ây, không khí của buổi lễ không trang nghiêm lắm, học sinh thì lộn xộn, mấy em h/s nữ cấp 2 thì quần cặp trễ.... Đến hôm sau lên gặp cô hiệu trường thì tháy có vẻ khả quan nhưng khi xuống văn phòng làm thủ tục thấy một cô - chắc là làm hành chính nói với một thầy giáo nữa là : thầy ơi , cô Y bảo kéo 06 trường hợp lên đạt học sinh tiên tiến có được ko?, thầy giáo gật dầu đánh rẹt một cái OK. Trời đất, em chịu thua mấy vị ở đó luôn, kiểu này thì toàn là tiến sỹ giấy không thôi. Thế là em quyết định " Stop " luôn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin Autum đưa ra nghe choáng quá. Thế Autum đã quyết cho Bé vào trường nào chưa? Cho mình tham khảo với. Mình thích trường dân lập vì nghĩ sĩ số ít, cô giáo quan tâm đến học sinh nhưng nghe việc nâng kết quả học tập dễ dàng thế này thật nguy hiểm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thông tin Autum đưa ra nghe choáng quá. Thế Autum đã quyết cho Bé vào trường nào chưa? Cho mình tham khảo với. Mình thích trường dân lập vì nghĩ sĩ số ít, cô giáo quan tâm đến học sinh nhưng nghe việc nâng kết quả học tập dễ dàng thế này thật nguy hiểm.
    Xin lỗi mẹ Meocon2000 nhé, mình bận quá hôm nay mới vào đây được. Mình cho cún nhà mình vào trường Tô Hoàng vì gần nơi mình làm việc. Mình thấy mọi người bảo trường đó cũng bình thường thôi nhưng cứ thử vào xem sao vì mình nghĩ trường nào cũng phải có lớp này lớp kia, chắc là cũng phải có cô tốt. Mình đang cố gắng còn hiện giờ thì bé nhà mình vẫn đang ở nhà chơi đến 20/7 mới nhập học. Thế bé nhà đấy định cho học trường nào rồi?
    Relax my self
    Laughing:
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Autum
    Các chị cho em lời khuyên mơi! Bé nhà em đến tháng 6 này là bắt đầu nhập học lớp 1 rồi. Hiện em đã đăng ký cho bé học 03 trường: Kim Liên, Tô Hoàng & Phương Nam.
    Theo các chị thì nên học trường nào thì tốt hơn, em không biết gì nhiều về các trường này. Giúp em mới nhe!
    Em cám ơn nhiều.
    Như mình đựoc biết thì bạn nên cho con học Kim Liên. Kim liên xin vào đựoc khó lắm thì phải. Tô Hoàng cũng đựoc nhưng phải học lớp điểm thì mới tốt.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế là cún vào trường Tô Hoàng à? Đúng là trường nào cũng có lớp tốt, lớp kém nên nếu vào được lớp tốt của trường bình thường còn tốt hơn lớp bình thường của trường tốt. Mình cũng có thể xin cho Tôm nhà mình vào lớp tốt của một số trường gần nhà nhưng mình đang phân vân vì nghĩ rằng học trường dân lập không nặng thời gian làm bài tập về nhà vào buổi tối vì mình sẽ không có nhà vào các buổi tối để kèm cặp con học. 9h tối mới về đến nhà thì con đã chuẩn bị đi ngủ rồi, chỉ có thể xem con đã học thế nào thôi.
    Mình sẽ phải suy nghĩ và quyết định tối đa là tới chủ nhật này. Khó quá mẹ cún ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thế là cún vào trường Tô Hoàng à? Đúng là trường nào cũng có lớp tốt, lớp kém nên nếu vào được lớp tốt của trường bình thường còn tốt hơn lớp bình thường của trường tốt. Mình cũng có thể xin cho Tôm nhà mình vào lớp tốt của một số trường gần nhà nhưng mình đang phân vân vì nghĩ rằng học trường dân lập không nặng thời gian làm bài tập về nhà vào buổi tối vì mình sẽ không có nhà vào các buổi tối để kèm cặp con học. 9h tối mới về đến nhà thì con đã chuẩn bị đi ngủ rồi, chỉ có thể xem con đã học thế nào thôi.
    Mình sẽ phải suy nghĩ và quyết định tối đa là tới chủ nhật này. Khó quá mẹ cún ơi!
    Lúc đầu mình cũng lăn tăn như vậy đấy vì việc vào lớp 1, là bước chuyển đổi quan trọng của các bé, néu mình cho con mình vào môi trường tốt thì thấy yên tâm hơn & chương trình học của các trường dân lập đúng là thấy khoa học hơn thật, lúc đầu mình còn định cho vào Đoàn thị Điểm, nhưng xa quá. Lần đầu tiên cho con đi học cũng chăng biết như thế nào nữa. Còn cái vụ kèm cặp thì đúng là mệt thật, mình cũng vậy đi làm về muộn lại còn một nhóc mới có 6,5 tháng nữa, nhiều lúc oải quá. Thôi đến đâu hay đến đấy vậy, đành phải AQ cho xong, nhiều lúc lại nghĩ lớp 1 thì chỉ để cho bé quen với kỷ luật và môi trương học thôi.....
    A thế Meo con đã biết đọc, viết chưa? cún nhà mình thì đọc chuyện tranh đựoc rồi, mình mua truyện tranh chữ to về, ban đầu đọc cho cậu nghe, tạo cho bé thói quen đọc truyên trước khi ngủ sau đó mình để cho ra ngủ riêng rồi thỉnh thoảng lấy cớ em đói , phải ra chăm em để cậu ta nằm một mình rồi tự nhớ, tự đọc ( trộm vía được cái cún nhà mình rất yêu em, thê là sẵn sàng nhường mẹ cho em luôn).
    @ me hai cong chua: cám ơn chị nhé, em thử ở Kim Liên rồi, 10tr mà vẫn còn không chắc có vào được lớp tốt hay không? Nếu vào lớp tốt thì yên tâm nhưng vào lớp thưòng thì vào trưòng thường lớp tốt như ý mẹ me con 2000 còn thấy yên tâm hơn.
    Relax my self
    Laughing:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mèo Tôm nhà mình cũng biết đọc rồi, được cái tiếp thu nhanh còn đâu rất lười, ngồi viết được 2 phút thì đứng dậy uống nước, đi VS lúc lại thấy đang gọt bút chì... Ngồi được một lúc lại bị em ra phá phách, không cho anh học. Chắc cũng là tình trạng chung của các anh chị lớp 1 thôi. Hy vọng là lên lớp 2 sẽ đỡ hơn mẹ cún nhỉ. Các mẹ đành ngồi chờ vậy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mèo Tôm nhà mình cũng biết đọc rồi, được cái tiếp thu nhanh còn đâu rất lười, ngồi viết được 2 phút thì đứng dậy uống nước, đi VS lúc lại thấy đang gọt bút chì... Ngồi được một lúc lại bị em ra phá phách, không cho anh học. Chắc cũng là tình trạng chung của các anh chị lớp 1 thôi. Hy vọng là lên lớp 2 sẽ đỡ hơn mẹ cún nhỉ. Các mẹ đành ngồi chờ vậy thôi.
    Trời y hệt cún nhà mình, Cún nhà mình thì hết gọt đầu này thì lại chuyển sang đầu kia, nhưng vẫn giữ bút chì, thậm chí vẫn giữ cái bút chì ngắn 3 cm.
    Nếu yêu cầu tập viết chữ thì thôi rồi, đang ngồi thì lại đứng lên hết đi VS, uống nước, tập thể dục cho đỡ mỏi tay, mỏi mắt... nhiều lúc lại còn hỏi mẹ có nhức đầu không con bóp cho....
    Nhung được cái làm bài toán,vẽ thì bao nhiêu cũng lam nên mình cứ kệ vậy thôi.
    Thế Mèo Tôm xin vào trường nào rồi? A tập hai của bạn được mấy tuổi rồi?
    Relax my self
    Laughing:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang nộp hồ sơ sang trường Nguyễn Siêu nhưng cuối tuần mới biết kết quả có được vào trường không. Còn danh sách Mèo Tôm thì vẫn ở Phương Nam. Nếu không xin được thì đành phải học vậy.
    À em của Mèo Tôm năm nay 3 tuổi 3 tháng rồi. Mình mới xin cho vào MG Tương Mai, tháng 8 này vào học, còn bây giờ bé đang học tư thục.
    Hai chị em nhà Cún trong ảnh trông dễ thương quá. Mẹ Cún giỏi thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình đang nộp hồ sơ sang trường Nguyễn Siêu nhưng cuối tuần mới biết kết quả có được vào trường không. Còn danh sách Mèo Tôm thì vẫn ở Phương Nam. Nếu không xin được thì đành phải học vậy.
    À em của Mèo Tôm năm nay 3 tuổi 3 tháng rồi. Mình mới xin cho vào MG Tương Mai, tháng 8 này vào học, còn bây giờ bé đang học tư thục.
    Hai chị em nhà Cún trong ảnh trông dễ thương quá. Mẹ Cún giỏi thật.
    Trưòng NS cũng được đấy, chỉ đứng sau DTD thôi. A mà nếu học PN thì xin vào lớp tiếng Pháp ấy mình thấy nó khải dĩ hơn.
    Mình là mẹ của hai Hoàng tử đấy, mẹ nó đừng khen nữa, mọi người đang bảo là minh không biết đẻ đây này
    Relax my self
    Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe nói trường Dân lập Phương Nam này giáo viên khập khễnh lắm, bà Hiệu trưởng đối sử với giáo viên và nhân viên rất tồi tệ nên chất lượng chắc chỉ là đối phó thôi không có chế độ ưu đãi cho giáo viên đâu, kể cả nhân viên trong trường cũng vậy, vì thế các cô giáo làm gì có tâm huyết để dạy học sinh được nhiều phụ huynh đã cho con vào trường rồi mà học được một năm là phải chuyển gấp đấy.Các mẹ nên tìm cho con trường công lập mà học cho yên tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chào cả nhà, lâu lắm rùi em không vào diễn đàn. sức khỏe em cũng bình thường thui ạ. Em vẫn uống thuốc hàng ngày, nhưng vẫn chưa thấy khả quan gì cả. Chẳng biết đến lúc nào thì khỏi các chị ạ. nhiều khi thấy cuộc sống nhiều áp lực với mình thế,lại nghĩ mình càng phải tự tin sống tốt thui.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng nghe nhân viên và giáo viên của tr­ường nói về bà hiệu tr­ưởng như vậy nên mình ko yên tâm gửi con ở dây .Hơn nua năm nay có 2 cô chñ nhiệm nghe giao viên và phụ huynh trong trường nói là trình đồ rất bình thường .Cô dạy lớp 1a1 là cô Liên ,hình nh­u bà hieu trưởng dựng lên làm hiêu phó thì phải. Theo mình nghĩ,lam hiệu phó mà trình độ quá thuong thì làm sao dạy học sinh có chất lượng dc.Mà thấy cô này cũng ko nhiệt tình với học sinh cho lắm,mấy phụ huynh gửi con vào lớp này dc mấy ngày đã phải bỏ của chạy lấy ng­ười.:Sad: Thế là mình quyết định cho con học công lập.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 59 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dư luận thì chỉ là dư luận. Thực tế là một chuyện khác.Không biết vì sao mà các mẹ lại ì xèo về trường Phương nam ghê thế chứ. Mình có 2 đứa nhỏ đều học tiểu học ở đây, lớp 2 và lớp 5. Không có gì phải phàn nàn cả. Con thích đi học, cái đó là chủ yếu nhất. Về nhà không bị giao bài nhồi nhét. Không bị ép đi học thêm. Đừng có tưởng Kim liên là hay, trường điểm thì chạy theo thành tích, giao bài về cho con nhiều đến bố mẹ cũng phát khóc lên đấy. Mà 1 lớp 60-70 học sinh, cô quan tâm hết sao được.
    Về cô Đông, trên này có 1 bạn nói cô chữ đẹp nhưng nóng tính kinh khủng. Mình cũng chả biết nóng tính hay không, nhưng con mình vẫn thấy yêu cô giáo, vẫn thích đến trường. Khác hẳn cái hồi học mẫu giáo, sáng ra hay mè nheo không muốn đi học, vì nó sợ cô giáo mà.
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình cũng học trường PN năm nay lên lớp 4 và mình khá hài lòng. Mình nghĩ quan trọng la co giáo thôi. Con mình hoc co Phượng từ lớp 1 lên gần hết học kỳ lóp 3 ( vì cô bệnh nên phải nghỉ).
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2