Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường PHS - nơi hội tụ của những tấm lòng sư phạm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến , lâu nay không ít cha mẹ cho con mình vào học các trường dân lập quốc tế ,không khỏi băn khoăn khi giờ đ6ây có quá nhiều trường mang danh quốc tế , mình cũng đã vì thương con mà cho con học ở một trường dân lập quốc tế thuộc hàng top đầu tại TP .Hồ Chủ Tịch ,từ khi bé còn học mẫu giáo cho đến năm nay ,bé vào lớp 4 ,nhưng mức độ hài lòng mới chỉ dừng lại ở cơ sở vật chất các event hoành tráng và thái độ ứng xử khá tốt thôi , còn học thức và kỹ năng sống của con mình so với các học sinh giỏi trường công loại tốt của TP cũng không có gì nổi bật , vì vậy mình vẫn mong tìm cho con mình một trường song ngữ nào thực sự mang đến cho con mình một học thức vững vàng . hè vừa rôi mình cho con vào học thử tại trường PHS mình nhận thấy ở đó có một điều gì đó làm mình hy vọng . chỉ gần 2 tháng hè con mình có nhiều hứng khởi trong học tập so với trường cũ .các mặt khác qua đánh giá của con ,đều tốt hơn trường cũ và vì vậy mình đã quyết định chuyển chính thức cho con về đây học . Mình có viết một bài nói về trường này , các mẹ có thể xem và cùng cảm nhận đánh giá nhé . Thân ái
    Tập tin đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Là một phụ huynh có con đang theo học ở PHS, tôi thật sự xúc động khi đọc bài viết của anh Minh Hoàng. Phải là một người cha rất quan tâm tới từng bước chân của con mình trên đường đời, anh mới có được sự nhìn nhận và đánh giá đầy khách quan đối với PHS như vậy! Giống như anh, tôi cũng chọn PHS cho con gái nhỏ của mình 1 môi trường học hành "đầy tính nhân văn" ngay từ những năm đầu tiên của cuộc đời đi học...Tôi hạnh phúc và vững tin vì sự lựa chọn của mẹ con tôi, giờ đây có thêm nhiều phụ huynh cùng quan điểm đang nhận biết về ngôi trường PHS^_^ Xin dùng lại những câu cuối trong bài viết của anh để kết thúc lời tri ân với các phụ huynh của PHS ": Hiện tại , chúng ta đang xây dựng một ý thức cộng đồng “ Người Việt nam dùng hàng việt nam ,trên thực tế ở nhiều lĩnh vực khác nhau đã tạo ra được nhiều sản phẩm Việt nam chất lượng cao , ngang bằng thế giới .Vậy thì trong giáo dục , cũng sẽ phải có một ngôi trường của VN nào đó đào tạo ra các công dân Việt nam – đạt trình độ tri thức tòan cầu mà không cần phải học ở nước ngòai chứ ? Với những điều kể trên tôi có một niềm tin rằng cái tên PSH sẽ là một trong những trường của VN làm được điều mong muốn ấy . Mong lắm thay ."
    Mẹ Xíu-Mì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)