TIN TÀI TRỢ.

Nên chọn trường Wellspring hay Đoàn Thị Điểm Ecopark

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ đã có con học tiểu học

Các mẹ có thể tư vấn cho mình có con vào tiểu học năm nay là nên cho con học Wellspring hay Đoàn Thị Điẻm Ecopark không? Mình đã cho con thi cả 2 trường và đã đặt chỗ Wellspring nhưng vẫn đang phân vân quá. Bản thân thì cảm thấy yên tâm hơn khi cho con học Đoàn Thị Điểm vì ngoài đỡ được gánh nặng tài chính cũng đỡ lo về chất lượng đào tạo. Tuy nhiên Wellspring thì có nhiều hoạt động hơn, con được vui chơi nhiều hơn, và có nhiều môi trường Tiếng Anh hơn (mặc dù chất lượng tiếng Anh cũng rất nhiều mẹ chê).

Mục tiêu của mình là con tự xin được học bổng để du học sau này. Các mẹ có kinh nghiệm, đặc biệt là đã có con học Wellspring hoặc Đoàn Thị Điểm tư vấn giúp nhé.

Cám ơn các mẹ nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 491 Bài viết

• 8,075 Được cảm ơn

Mình thấy so sánh 2 trường này (so với những gì mình biết ở DTD bên Mỹ Đình nhé, chứ ko biết ở tận ecopark nó ra sao).
    - Về tiếng Anh: same same nhau thôi, nhưng có vẻ như bên wis có nhiều Tây hơn chút, nhưng thực sự chất lượng giờ học với tây như thế nào thì mình ko biết, chỉ biết là wis GV tây thay đổi nhiều hơn bên DTD.
    - Về TV: Nếu vác y/c của Bộ GDVN và tiêu chí thi đỗ trường chuyên lớp chọn cấp 2 ra làm thang thì chắc chắn DTD ăn đứt.
    - Về ngoại khóa và vui vẻ: wis chắc hơn rồi.
    - Về chi phí: wis gấp đến 4 lần cơ mà nhỉ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocbo Xem bài viết
    Các mẹ có con học WIS năm nay lên lớp 2 cho mình hỏi sau một năm học tại WIS các mẹ có hài lòng về chất lượng đào tạo của trường không ạ? Mình thấy WIS có rất nhiều hoạt động, các con được chơi nhiều, nhưng như thế có đảm bảo chất lượng đào tạo không và các con có được nuông chiều quá không?
    Mình đã cho con thi cả 2 trường Đoàn Thị Điểm Ecopark và WIS và đã đặt chỗ Wellspring nhưng vẫn đang phân vân quá. Bản thân thì cảm thấy yên tâm hơn khi cho con học Đoàn Thị Điểm vì ngoài đỡ được gánh nặng tài chính cũng đỡ lo về chất lượng đào tạo. Tuy nhiên Wellspring thì có nhiều môi trường Tiếng Anh hơn nhưng cũng rất nhiều mẹ chê và việc thay đổi giáo viên có vẻ là quá thường xuyên. Ngoài ra các cô giáo WIS hình như cũng phải làm báo cáo rất nhiều nên có vài lần mình đến trường thấy cô thì chăm chú vào máy tình còn học sinh ở dưới được chơi, nghịch tự do trong giờ học.

Mục tiêu của mình là con tự xin được học bổng để du học sau này. Các mẹ có kinh nghiệm, đặc biệt là đã có con học Wellspring hoặc Đoàn Thị Điểm tư vấn giúp nhé.

Cám ơn các mẹ nhiều!
    Mình cũng có băn khoăn như mẹ nó. Khi con mình còn nhỏ mình có theo dõi topic của wellspring và cũng ước mong đến khi con vào lớp 1 sẽ cho con vào học tại trường này. Nhưng trước đây bên LB chưa có trường nào thì Well là sự lựa chọn số 1, nhưng hiện nay có thêm một số trường như BVis, và mới đây có ĐTĐ Ecopark thì mình cũng có vài băn khoăn. Bvis thì k dám vì học phí quá khủng, còn wellspring nếu cho con học thì thật sự mình phải cố vì năm nay học phí tăng so với năm mình nhắm tầm 2tr/tháng (năm đó hơn 7tr, năm nay hơn 9tr). Mình cũng đã đến Well thăm quan và mình cũng k hài lòng lắm trong giờ học thấy các con nằm ngổn ngang, lớp lúc nào cũng đóng cửa bật điều hòa (rất dễ lây bệnh) cộng với đợt vừa rồi Well thuê nhiều nick đi PR tung hứng quá nên chả còn thiện cảm nữa. Đúng lúc đó thì có trường ĐTĐ Ecopark ưu đãi khá nhiều về giá, tiếng A có thể k bằng Well nhưng mình tin là cơ sở vật chất và vui chơi k thua kém nên mình đã chọn Ecopark rồi. Mình chỉ có băn khoăn là nó nằm trên đất Hưng yên nên chịu sự quản lý của Sở GD Hưng yên thì k thích lắm, nhưng nhiều mẹ lại bảo mình là cái đó k quan trọng, thế nên mình đã chốt tiền bên đó mẹ nó ạ.
    Mẹ nó thử tham khảo thêm xem. Nếu thực sự kinh tế k lăn tăn thì học Well cũng đc, còn nếu phải cố thì mình nghĩ sang ĐTĐ Ecopark là sự lựa chọn hợp lý.
    Chúc mẹ nó sớm quyết định trường tốt cho con nha.
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_me_tra_tue Xem bài viết
    Mình thấy so sánh 2 trường này (so với những gì mình biết ở DTD bên Mỹ Đình nhé, chứ ko biết ở tận ecopark nó ra sao).
    - Về tiếng Anh: same same nhau thôi, nhưng có vẻ như bên wis có nhiều Tây hơn chút, nhưng thực sự chất lượng giờ học với tây như thế nào thì mình ko biết, chỉ biết là wis GV tây thay đổi nhiều hơn bên DTD.
    - Về TV: Nếu vác y/c của Bộ GDVN và tiêu chí thi đỗ trường chuyên lớp chọn cấp 2 ra làm thang thì chắc chắn DTD ăn đứt.
    Gấp độ 3 lần thôi bác ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn me_toet_2007, mình cũng thích WIS nhưng cũng có 2 lần đến trường thì đều thấy giờ học của các con rất kỳ lạ, lớp thì cô chăm chú máy tính, các con thoải mái nghịch ở dưới, lớp thì có con cúi rạp đầu xuống viết mà cũng không thấy cô nắn, nhưng có lớp thì có hai cô đang đi chỉnh chữ cho con. Lớp IT thì thấy có con thì đang xem phim, con vào face book, con vào email nên cũng có cảm giác không yên tâm. Tuy nhiên sau đó nói chuyện với một vài phụ huynh có con học WIS thì thấy họ cũng rất hài lòng nên đã quyết định đặt chỗ tại WIS. Tuy nhiên khi có DTD Ecopark thì đúng là có cảm giác là học ở đây sẽ yên tâm hơn. Về chi phí thì đúng là học WIS thì cũng sẽ phải cố và đặc biệt là phải chuẩn bị cho vụ học đại học của bạn ấy. Đến bây giờ thì có vẻ kết DTD Ecopark rồi. A, mà nhà me_toet_2007 ở đâu, có ở khu DT Việt Hưng không, vì minh đang định tổ chức xe chở cho 5 con đi ecopark để không phải đi theo xe của trường (sợ đi lòng vòng nên phải đi sớm và đường đê cũng hơi lòng vòng nguy hiểm nên nếu chủ động theo giờ của mình thì thấy yên tâm hơn).
    • 491 Bài viết

• 8,075 Được cảm ơn

Cám ơn me_toet_2007, mình cũng thích WIS nhưng cũng có 2 lần đến trường thì đều thấy giờ học của các con rất kỳ lạ, lớp thì cô chăm chú máy tính, các con thoải mái nghịch ở dưới, lớp thì có con cúi rạp đầu xuống viết mà cũng không thấy cô nắn, nhưng có lớp thì có hai cô đang đi chỉnh chữ cho con. Lớp IT thì thấy có con thì đang xem phim, con vào face book, con vào email nên cũng có cảm giác không yên tâm. Tuy nhiên sau đó nói chuyện với một vài phụ huynh có con học WIS thì thấy họ cũng rất hài lòng nên đã quyết định đặt chỗ tại WIS. Tuy nhiên khi có DTD Ecopark thì đúng là có cảm giác là học ở đây sẽ yên tâm hơn. Về chi phí thì đúng là học WIS thì cũng sẽ phải cố và đặc biệt là phải chuẩn bị cho vụ học đại học của bạn ấy. Đến bây giờ thì có vẻ kết DTD Ecopark rồi. A, mà nhà me_toet_2007 ở đâu, có ở khu DT Việt Hưng không, vì minh đang định tổ chức xe chở cho 5 con đi ecopark để không phải đi theo xe của trường (sợ đi lòng vòng nên phải đi sớm và đường đê cũng hơi lòng vòng nguy hiểm nên nếu chủ động theo giờ của mình thì thấy yên tâm hơn).
    Hóa ra cũng có nhiều người có cảm giác không an toàn khi đến thăm wis giống mình nhể. Mình thấy kiểu giáo dục của họ ko ổn. Đội ngũ người Việt quản lí cấp cao dường như ko có background sư phạm, toàn MBA hay quản lí giáo dục ở Pháp. Cái gốc sư phạm luôn cần thiết để điều hành 1 trường học. DTD dù gì đi nữa họ cũng qui củ hơn.
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Tớ ở Khu Sài Đồng mẹ nó ạ. tớ đã pm cho mẹ nó rồi đấy. Nếu chi phí k cao hơn đi xe trường và ổn định thì tớ cũng đăng ký 1 xuất nhé. Nói thật là tớ đến Well rồi và thấy đúng như mẹ nó tả, con nằm bò ra, ngổn ngang. Giờ học máy tính thì chả biết các con dưới làm gì, mình thấy có con chơi game, trong khi nhà mình thì k bao giờ cho con chơi game cả. CÁc cô hình như chú ý đến báo cáo nên toàn tranh thủ làm trong giờ thì phải, thấy k ấn tượng lắm. Nếu kinh phí vẫn phải cố thì mẹ nó cho học Eco là đúng mẹ nó ạ.
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Quên mất là ECo thì thuộc sở GD của Hưng yên,chả biết cái này có ảnh hưởng đến việc học của con k nữa, tớ cứ lăn tăn cái đó. Bác Q và các mẹ hiểu biết tư vấn cho e với. E thì dự định cho học hết cấp 1 ở đây thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi, Ecopark co xe don o quan tay ho khong, ma di xa the thi cac con phai day tu may gio sang va chieu ve den nha la may gio nhi
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhue.tayho Xem bài viết
    cac me oi, Ecopark co xe don o quan tay ho khong, ma di xa the thi cac con phai day tu may gio sang va chieu ve den nha la may gio nhi
    Mẹ nó gọi lên trường thử hỏi xem. Kể ra Tây hồ thì xa quá mẹ nó ạ. E nghĩ từ phía bên này cầu CD học phù hợp hơn
    • 135 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Năm nay mình cho Cún học ở Đoàn Thị Điểm Ecopark, cơ sở mới này của Đoàn Thị Điểm khai giảng khóa đầu tiên nên họ giảm cho các h/s khóa đầu tiên 30% học phí trong suốt thời gian theo học ở trường. Trước mắt mình tính cứ cho Cún học hết tiểu học ở đây nếu chất lượng bên này ok như cơ sở bên Đoàn Thị Điểm Mỹ Đình thì mình sẽ cho con học tiếp cấp 2, cấp 3 ở đây luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_me_tra_tue Xem bài viết
    Trước khi có Đoàn Thị Điểm Ecopark em cũng từng nghĩ tới Wellspring nhưng học phí năm nay bên này lại tăng & dự là sẽ còn tăng em sợ ko cho con theo đc suốt 12 năm, nên em chuyển sang ĐoàĐiểm Ecopark. Sở dĩ em chọn trường này là vì tin tưởng vào chất lượng đào tạo bên cơ sở mẹ là Đoàn Thị Điểm Mỹ Đình. Em cũng nghe nhiều mẹ có con học Đoàn Thị Điểm nói rằng trường có chương trình tăng cường tiếng Anh cho các cháu từ lớp 1 nên em cũng hi vọng con em học ở Đoàn Thị Điểm Ecopark em sẽ ko phải đưa đón con học thêm tiếng Anh bên ngoài nữa.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ có hóng được gì về Chương trình “Tăng cường tiếng Anh” của bên trường ĐTĐ Eco ko ạ, em cứ thắng mắc ko biết chương trình này dành cho mình học sinh trung học hay cho cả học sinh tiểu học nhỉ????
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconvameocon Xem bài viết
    Năm nay mình cho Cún học ở Đoàn Thị Điểm Ecopark, cơ sở mới này của Đoàn Thị Điểm khai giảng khóa đầu tiên nên họ giảm cho các h/s khóa đầu tiên 30% học phí trong suốt thời gian theo học ở trường. Trước mắt mình tính cứ cho Cún học hết tiểu học ở đây nếu chất lượng bên này ok như cơ sở bên Đoàn Thị Điểm Mỹ Đình thì mình sẽ cho con học tiếp cấp 2, cấp 3 ở đây luôn.
    Giảm 30% thì tiết kiệm cũng kha khá mẹ nó nhỉ, mà giảm cả những năm sau là sao ạ, tức là năm nào cũng được giảm 30% ạ???
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em tưởng trường Đoàn Thị Điểm là ở bên Mỹ Đình gần trg quốc tế Việt Úc mà sao giờ lại ở Ecopark?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@Caokimngan: Em nghe nói chương trình tăng cường Tiếng Anh bắt đầu cho luôn học sinh tiểu học rồi chị ạ. Nghe nói mỗi tuần ngoài 7 tiết Tiếng Anh quy định còn có thêm 2, 3 tiết phụ đạo cho học sinh khá giỏi với học sinh trung bình nữa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@ugogirl: Chi nhánh mới của Đoàn Thị Điểm Hà Nội mẹ nó ạ
    • 135 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Lịch học hè của Cún nhà mình bên DTĐ Ecopark bị lùi lại rồi Bà ngoại Cún thì về quê, chắc mình phải gửi Cún về quê chơi luôn bao giờ có lịch học hè chính thức thì ra học. Hi vọng bên trường sớm hoàn thiện cơ sở vật chất để kịp khai giảng năm học này.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đầu tháng 8 bắt đầu khai giảng trực tiếp rồi, me no cho Cun ve que the la ko hoc he a
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bên Ecopark bộ phận bán hàng họ nói là họ mua format chương trình của ĐTĐ Mỹ Đình, có hợp tác tuyển và chuyển 1 số giáo viên ĐTĐ sang Ecopark. Trường này là Ecopark đầu tư, hợp tác phần giáo dục thôi. CSVC thì hơn đứt với học phí phải trả. Môi trường khí hậu cũng tuyệt vời, mỗi tội xa nhà mình nên không tham khảo sâu.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3