TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về trường tiểu học Nam Thành Công

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có con gái chuẩn bị vào lớp 2. Cháu học mẫu giáo và lớp 1 ở nước ngoài (học tiếng Anh nhưng tối nào mình cũng dạy con tiếng Việt theo sách giáo khoa lớp 1 của Bộ). Giữa tháng 7 nhà mình chuyển về VN, hộ khẩu phường Láng Hạ nên muốn xin cho cháu vào lớp 2 trường tiểu học Nam Thành Công (đúng tuyến). Mình muốn hỏi các mẹ có con học Nam Thành Công vài thông tin sau:- Lớp 2 NTC lớp của cô nào tốt, cô nào dậy toán và rèn nề nếp cho con tốt? Ở NTC có phân ra lớp chọn ko và có phải thi vào lớp chọn ko?- - Giờ học kết thúc lúc mấy giờ và sau giờ học có các chương trình câu lạc bộ nhạc họa thể thao gì cho con không?- Chương trình tiếng Anh ở NTC thế nào? có liên kết với Language Link hay ko, có người nước ngoài đến dậy không và tuần mấy buổi?- Trong tháng 7-8 có lớp học hè thêm gì cho con không các mẹ giới thiệu cho mình với. Con mình tiếng Việt chắc sẽ đuối hơn các bạn cùng lứa và nhất chữ của cháu rất xấu do mình ít thời gian luyện chữ cho con quá, ở nước ngoài họ toàn dậy trẻ con viết bút chì kiểu chữ in thôi, gần đây mình mới tập cho cháu viết bút mực.- Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn riêng thêm cho mình về cách xin vào trường nhé. Dù con mình đúng tuyền nhưng xin chuyển ngang mà muốn vào lớp tốt chắc cũng khó khăn. Mình lại chả quen cô giáo nào ở NTC cả.Cám ơn các mẹ trước nhé. Hi vọng được các mẹ tư vấn nhiệt tình để mình chuẩn bị tốt cho con được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 351 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chuyển ngang như vậy thì kiểu gì bạn cũng phải đến đặt vấn đề rồi tuỳ tình huống mà lựa lời cho con vào lớp chọn. Ở Nam Thành Công có lớp Tiếng Pháp cũng rất tốt nhưng con bạn lại đang học tiếng Anh nên chăcc không nên vào lớp này
    • 351 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chuyển ngang như vậy thì kiểu gì bạn cũng phải đến đặt vấn đề rồi tuỳ tình huống mà lựa lời cho con vào lớp chọn. Ở Nam Thành Công có lớp Tiếng Pháp cũng rất tốt nhưng con bạn lại đang học tiếng Anh nên chăcc không nên vào lớp này. Ngoài ra mình thấy nhiều bạn học ở nước ngoài về viết nét hơi khác với học sinh việt Nam. Bạn nên chú ý để tập trung sửa nét chữ cho con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)