TIN TÀI TRỢ.

Dream House school và Ha Noi Academy nên chọn trường nào

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 153 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tớ đang phân vân hai trường này quá nên không biết phải chọn trường nào cho bé nhà mình tháng 9 này đi học lớp 1. Các bố mẹ nào có kinh nghiệm cho tớ lời khuyên với. Dream House thì đã có kinh nghiệm 5 năm rồi còn HAD thì năm nay mới mở nhưng cơ sở vật chất thì thấy có vẻ hoành tráng. Nhà tớ ở gần 02 trường này nên muốn chọn một trong hai để cho bé học. Cảm ơn các bạn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 153 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chẳng ai giúp mình à?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 605 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Mình biết một bé học Dreamhouse nhưng không ok lắm, theo mình nghĩ cơ sở vật chất của trường QT là rất quan trọng. Một trường có cơ sở vật chất hoành tráng tức là họ đầu tư lâu dài và chắc chắn sẽ hướng tới chất lượng lâu dài. Trường mới cũng có gì đáng ngại đâu bạn, thậm chí vì chưa có tiếng tăm nên người ta càng phải cố gắng khẳng định mình hơn chứ. Nếu là mình mình sẽ chọn HN Academy. Hic, tự nhiên đi PR cho trường này :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,232 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

@Meinbo: bạn thấy Dream house không ổn thế nào có thể chia sẻ không vì đang định cho con vào đấy học
    @Du du: bạn định cho con đi học lớp mấy vì lớp 1 ở Dream house đã tuyển sinh xong hết rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 153 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tớ đã cho con đến cả hai nơi để test rồi và đã nộp hồ sơ ở Academy rồi tớ muôn tham khảo một lần nữa để đi đến quyết định vì sẽ qđ xong sẽ phải nộp tất cả các lệ phí mà tớ có ý định đóng tiền học cả năm luôn. Vì chẳng có kinh nghiệm jì cả nên phân vân quá.
    • 162 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng phân vân 2 trường này lắm, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cu con nhà mình tháng 9 này cũng đi học lớp 1. Công cuộc tìm kiếm trường cho con cũng bắt đầu từ nửa năm nay, nhưng rồi mình đã quyết định cho con học HAnoi Academy. BAn đầu vợ chồng mình cũng định cho con học Dream House, vì cháu học mẫu giáo ở đấy mấy năm rồi, thấy nhà trường và các cô rất quan tâm đến các con; nhưng đến khi đi thăm quan trường thì phân vân quá. Cơ sở hiện nay tại Tô Ngọc Vân quá nhỏ, ko có nhiều ko gian chức năng. Và điều đặc biệt khiến mình ko hài lòng là để đi vào được trường, các con phải đi qua rất nhiều nhà nghỉ, khách sạn, các điểm massage... Hai vợ chồng mình lại bàn nhau cho con thi vào Đoàn thị Điểm (lớp Cambrige), cháu đã đi hoc thử (còn được các cô bầu làm lớp trưởng:Smiling; nhưng mình vẫn ko thấy yên tâm; vì mấy chị bạn đang cho con học lại khuyên ko nên vào đấy, học nặng lắm, mà bệnh thành tích rất kinh...:Sad: Mình nghĩ bụng cho con học trường tư để tránh áp lực như trường công; ko muốn con lớn lên trở thành một cỗ máy hay gà công nghiệp; thế mà vào DTĐ cũng vậy thì chán quá. Muốn các con được học trong một môi trường tốt, được dạy để trở thành một người tự tin trong cuộc sống; và có khả năng ứng xử linh hoạt trong cuộc sống; thay vì chỉ thụ động tiếp nhận kiến thức của thầy cô ở trường (mà đây là điểm yếu rất lớn của học sinh Việt NAm so với các bạn quốc tế). Sau đó mình quyết định cho con học Hanoi Academy, vì một số lý do sau:
    1. Cơ sở vật chất, điều kiện học tập - chắc các mẹ nào đã đến trưởng thì đều biết. Điều kiện học tập của các con rất tốt. Tất nhiên ngay tại thời điểm này thì chưa hoàn tất, nhg kế hoạch tổng thể tương đối hoành tráng, với đầy đủ các phòng và khu chức năng. Và điện tích mỗi phòng học đảm bảo tiêu chuẩn quốc tế: 15-25 HS/1 lớp với S khoảng 52m2; tương đương khoảng >2m2/HS. CÁc khu chức năng thư viện, khu thí nghiệm, khu thể thao trong nha, ngoài trời...đều được bố trí hợp lý với diện tích rộng, đảm bảo các hoạt động thể chất cho các con phát triển tốt
    2. Chương trình giáo dục: các con vẫn được học theo chương trình của Bộ GD để đảm bảo các kiến thức. Ngoài ra trường có chươg trình hợp tác toàn diện với Hills International College (hợp tác về phát triển giáo viên và các chtrình trao đổi học sinh và giao lưu văn hóa. Ngoài ra mình có tìm hiểu thêm và được biết trong thời gian sắp tới, trường sẽ mở rộng giao lưu với một số trường ở ANh và Mỹ để đảm bảo các chtrình liên kết và trao đổi với hai nên giáo dục danh tiếng này, trong trường hợp bố mẹ nào muốn cho con học ở Anh hoặc Mỹ, chứ ko phải là Úc
    3. Ngoài ra, các vấn đề khác mình chưa có gì phàn nàn, vì đây mới là năm đầu tiên trường tuyển sinh. Hi vọng chất lượng thực sự của nhà trường sẽ đúng như những gì trường đã cam kết; để các con có một môi trường học tập thực sự tốt. Và chúng ta ko phải quá lo lắng:Smiling:
    Trên đây là nhg chia sẽ của mình với các mẹ, vì mình cũng đã qua giai đoạn phân vân rồi. Hi vọng các mẹ sẽ hài lòng và vững tin với sự lựa chọn của mình.
    P/S: Hôm vừa rồi mình cho bé con đến kiểm tra ở Hanoi Academy, thấy cu cậu rất hài lòng, và còn rất vui vì gặp một số bạn cũ ở Dream House cũng đến đấy kiểm tra
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Eo oi, meyeuOi tìm hiểu thông tin kỹ thế, nghe cứ như làm marketing cho trường Hanoi Academy ý nhỉ. Những thông tin của mẹ khá bổ ích, tớ cũng chia sẻ là đã qua đó nghiên cứu rồi, thấy 90% thì giống như mẹ đã mô tả. Khoái nhất là cơ sở vật chất rất tốt, khuôn viên rộng rãi, có đầy đủ kiểu như thư viện, nhà thi đấu, bể bơi, các con được học như thế này thì đỡ phải vất vả ở bên ngoài nữa, gói gọn luôn, bố mẹ cũng đỡ mệt & yêm tâm hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solace2 Xem bài viết
    Eo oi, meyeuOi tìm hiểu thông tin kỹ thế, nghe cứ như làm marketing cho trường Hanoi Academy ý nhỉ. Những thông tin của mẹ khá bổ ích, tớ cũng chia sẻ là đã qua đó nghiên cứu rồi, thấy 90% thì giống như mẹ đã mô tả. Khoái nhất là cơ sở vật chất rất tốt, khuôn viên rộng rãi, có đầy đủ kiểu như thư viện, nhà thi đấu, bể bơi, các con được học như thế này thì đỡ phải vất vả ở bên ngoài nữa, gói gọn luôn, bố mẹ cũng đỡ mệt & yêm tâm hơn.
    Hihi...Việc tìm trường cho con là top priority của vợ chồng tớ. CŨng vì cái vụ chọn trường này mà "tranh luận" bao nhiêu lần. Rất may là cuối cùng thì cũng thống nhất được quan điểm và thực sự vượt qua giai đoạn phân vân nên chia sẻ lại cho các mẹ vẫn còn đang suy nghĩ (như mình đã từng thôi). Hi vọng Hanoi Academy chất lượng thực sự như những gì nhà trường đã cam kết. Ah mà có mẹ nào cho con đi thăm trường chưa? Hôm trước mình gọi điện thì thấy các cô bảo hiện đã tuyển đủ 6 lớp 1 rồi, tuần sau sẽ khám sức khỏe và cho các phụ huynh và các bé tham quan trường
    • 92 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuOi Xem bài viết
    Hihi...Việc tìm trường cho con là top priority của vợ chồng tớ. CŨng vì cái vụ chọn trường này mà "tranh luận" bao nhiêu lần. Rất may là cuối cùng thì cũng thống nhất được quan điểm và thực sự vượt qua giai đoạn phân vân nên chia sẻ lại cho các mẹ vẫn còn đang suy nghĩ (như mình đã từng thôi). Hi vọng Hanoi Academy chất lượng thực sự như những gì nhà trường đã cam kết. Ah mà có mẹ nào cho con đi thăm trường chưa? Hôm trước mình gọi điện thì thấy các cô bảo hiện đã tuyển đủ 6 lớp 1 rồi, tuần sau sẽ khám sức khỏe và cho các phụ huynh và các bé tham quan trường
    Ơ sao hai bé nhà em ( lớp 3 và lớp 1) lại đến kiểm tra sức khỏe chiều hôm qua rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuybonghung Xem bài viết
    Ơ sao hai bé nhà em ( lớp 3 và lớp 1) lại đến kiểm tra sức khỏe chiều hôm qua rồi.
    Theo mình được biết thì số lượng các em đông quá, nên trường phải tách thành hai nhóm. Một nhóm khám sức khỏe và thăm quan trường cuối tuần vừa rồi; một nhóm sẽ là cuối tuần này. Mẹ nó đã cho con khám sức khỏe và thăm trường rồi, có thông tin hay comment gì thì post lên đây cho cả nhà tham khảo với
    • 2,091 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Các mẹ cho con học ở ACADEMY cùng theo dõi xem tình hình trường lớp và quá trình học tập của con để cùng trao đổi nhé. Tớ nghĩ trường tư học phí cao thế này thì phụ huynh phải góp ý kiến nhiều vào trong giai đoạn đầu, để tiền đầu tư học hành cho con được bỏ ra 1 cách xứng đáng.
    3855325896_983fea48d93855312300_7a8dcf39f13826542566_03d32f5a45_m3854458041_5d5cec2d79
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvinh08 Xem bài viết
    Các mẹ cho con học ở ACADEMY cùng theo dõi xem tình hình trường lớp và quá trình học tập của con để cùng trao đổi nhé. Tớ nghĩ trường tư học phí cao thế này thì phụ huynh phải góp ý kiến nhiều vào trong giai đoạn đầu, để tiền đầu tư học hành cho con được bỏ ra 1 cách xứng đáng.
    Các mẹ có biết Ms. Huyền, làm trưởng phòng Tuyển dụng của trường còn tại chức không nhỉ? Mình email hỏi thông tin về lớp 3 mà chẳng buồn trả lời. Hay tại các vị không quen làm việc qua email nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Các mẹ có biết Ms. Huyền, làm trưởng phòng Tuyển dụng của trường còn tại chức không nhỉ? Mình email hỏi thông tin về lớp 3 mà chẳng buồn trả lời. Hay tại các vị không quen làm việc qua email nhỉ?
    số phone của Mr Huyền: 0903229111, trường mới cái gì cũng mới, nếu cần hỏi gì call luôn chờ mail làm gì :Angel::Angel::Angel:
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomaihue Xem bài viết
    số phone của Mr Huyền: 0903229111, trường mới cái gì cũng mới, nếu cần hỏi gì call luôn chờ mail làm gì :Angel::Angel::Angel:
    Cảm ơn bomaihue, không chỉ called họ thôi mà mình đã tới văn phòng làm việc mấy lần với nhân viên tuyển sinh rồi đấy chứ, họ không trả lời được nên mới refer tới vị Trưởng phòng. Vậy mà....... Chẳng cách nào có hiệu quả cả!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Cảm ơn bomaihue, không chỉ called họ thôi mà mình đã tới văn phòng làm việc mấy lần với nhân viên tuyển sinh rồi đấy chứ, họ không trả lời được nên mới refer tới vị Trưởng phòng. Vậy mà....... Chẳng cách nào có hiệu quả cả!!!
    Mr Huyền vẫn tại chức, cả phòng tuyển sinh có mỗi Mr đấy là nói gẫy góc, còn lại toàn như gà mắc tóc, theo ý mình là như vậy. Mr Huyền trước làm ceo cỡ vừa vừa ở Prudeltiall Melia Hà nội, mà bạn muốn hỏi gì? trường mới có những gì họ đã tư vấn cho mình hết cả rồi, chất lượng và trình độ của giáo viên, cũng như các khía cạnh khác trong phạm vi nhà trường quản lý, phục vụ thì còn phải chờ thời gian mới khẳng định được họ, còn hạ tầng cơ sở, vật chất so với các trường ở Hà nội theo mình là ok hơn rất nhiều, mình năm nay cũng cho cháu vào lớp 1 ở AC, cũng lo nhiều lắm, không biết chất lượng ntn, chỉ hy vọng rằng chất lượng giảng dậy và các vấn đề khác sẽ tỷ lệ thuận với cơ sở khang trang hoành tráng của trường thôi!
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomaihue Xem bài viết
    Mr Huyền vẫn tại chức, cả phòng tuyển sinh có mỗi Mr đấy là nói gẫy góc, còn lại toàn như gà mắc tóc, theo ý mình là như vậy. Mr Huyền trước làm ceo cỡ vừa vừa ở Prudeltiall Melia Hà nội, mà bạn muốn hỏi gì? trường mới có những gì họ đã tư vấn cho mình hết cả rồi, chất lượng và trình độ của giáo viên, cũng như các khía cạnh khác trong phạm vi nhà trường quản lý, phục vụ thì còn phải chờ thời gian mới khẳng định được họ, còn hạ tầng cơ sở, vật chất so với các trường ở Hà nội theo mình là ok hơn rất nhiều, mình năm nay cũng cho cháu vào lớp 1 ở AC, cũng lo nhiều lắm, không biết chất lượng ntn, chỉ hy vọng rằng chất lượng giảng dậy và các vấn đề khác sẽ tỷ lệ thuận với cơ sở khang trang hoành tráng của trường thôi!
    Những gì đã nhìn thấy thì việc gì phải hỏi nữa, con mình vào lớp 3 - dở dang giữa cấp học nên số lượng không hoành tráng như các lớp đầu cấp - vì vậy còn nhiều thắc mắc. Lúc trước, bản thân vị này email cho mình với những câu trả lời chưa đâu vào đâu nên gần đây mình mới email hỏi lại, khi mà việc tuyển sinh xong rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ko hiểu các mẹ thế nào, chứ mình gọi điện nhiều lần cho HA, gặp vài người, thì thấy các em nhân viên cũng rất nhiệt tình hướng dẫn. tất nhiên trường mới thì cái gì cũng mới, chắc cũng cần có thời gian để họ đi vào quy củ. Mình cũng có mấy lần góp ý với nhà trường về cách cung cấp và cập nhật thông tin thường xuyên hơn cho phụ huynh HS... Góp ý mang tính xây dựng thôi, và mình thấy các cô cũng đã có những improvement dần dần. Cùng với thời gian, mình nghĩ mọi thứ sẽ ổn định hơn
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ko hiểu các mẹ thế nào, chứ mình gọi điện nhiều lần cho HA, gặp vài người, thì thấy các em nhân viên cũng rất nhiệt tình hướng dẫn. tất nhiên trường mới thì cái gì cũng mới, chắc cũng cần có thời gian để họ đi vào quy củ. Mình cũng có mấy lần góp ý với nhà trường về cách cung cấp và cập nhật thông tin thường xuyên hơn cho phụ huynh HS... Góp ý mang tính xây dựng thôi, và mình thấy các cô cũng đã có những improvement dần dần. Cùng với thời gian, mình nghĩ mọi thứ sẽ ổn định hơn
    Mình cũng chưa thấy unhappy với nhân viên ở đó lần nào.Đợt ông xã đến phòng tuyển sinh của trường ở ciputra ngồi đọc sách của con cả ngày trời mà nhà mình cũng chưa có ý định ghi danh cho con nhưng họ cũng đón tiếp khá nhiệt tình.Sau đó có vài lần qua điện thoại và gặp các cô tuyển sinh khi đưa con đi phỏng vấn và khám sức khỏe mình cũng thấy họ không đến nỗi khó chịu như mẹ Bi Bông nói.Hay cũng có thể trường làm mẹ Bi Bông không hài lòng từ trước rồi.
    Nhà mình thì các thủ tục với trường đều đã hoàn thành xong chờ đến 15/7 cho các con đi học hè.Mà hôm trước cho hai anh em Khôi đi khám sức khỏe rồi sang thăm trường Cún bé nhà mình thích quá cứ ngồi ở phòng chơi của lớp mầm non không chịu về làm mẹ nó ngại quá.Các mẹ đi thăm trường về thì thấy thế nào?
    I love my Hunny, I love my Baby :Kiss:
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehieukhoi Xem bài viết
    Mình cũng chưa thấy unhappy với nhân viên ở đó lần nào.Đợt ông xã đến phòng tuyển sinh của trường ở ciputra ngồi đọc sách của con cả ngày trời mà nhà mình cũng chưa có ý định ghi danh cho con nhưng họ cũng đón tiếp khá nhiệt tình.Sau đó có vài lần qua điện thoại và gặp các cô tuyển sinh khi đưa con đi phỏng vấn và khám sức khỏe mình cũng thấy họ không đến nỗi khó chịu như mẹ Bi Bông nói.Hay cũng có thể trường làm mẹ Bi Bông không hài lòng từ trước rồi.
    Nhà mình thì các thủ tục với trường đều đã hoàn thành xong chờ đến 15/7 cho các con đi học hè.Mà hôm trước cho hai anh em Khôi đi khám sức khỏe rồi sang thăm trường Cún bé nhà mình thích quá cứ ngồi ở phòng chơi của lớp mầm non không chịu về làm mẹ nó ngại quá.Các mẹ đi thăm trường về thì thấy thế nào?
    Mình chẳng đến nỗi khó tính lắm đâu, nhưng điều cơ bản nhất trong làm business là phải tôn trọng khách hàng. Mình đi tìm trường cho con mình, nhưng với họ thì mình là khách hàng. Để cho khách hàng chờ email mỏi mắt, không thèm trả lời - như vậy gọi là "coi thừong" khách hàng chứ còn là gì nữa. Trong mấy bài viết dưới đây, mình chỉ đang nói tới vấn đề vị Trưởng phòng không trả lời email thôi. mehieukhoi hiểu lầm rồi, mình không khó chịu với các cô tuyển sinh đâu nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2