TIN TÀI TRỢ.

Có ai gửi cho con học ở trường tiểu học Dreamhouse chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con gái tớ đang học lớp 2 trường công rất nhút nhát, lầm lỳ, ít nói , nói chung kỹ năng xã hội kém mặc dù học giỏi. Đang định chuyển môi trường học cho cháu xem có tiến bộ không. Mẹ cháu đang nghiên cứu 1 số trường dân lập, quốc tế nhưng phân vân quá. Có ai cho con học trường tiểu học Dreamhouse rồi thì cho mẹ cháu ít thông tin.

cảm ơn các bác

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

http://dreamhouse.com.vn- Đây là web của trường, bác vào ghé qua xem thế nào nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thực ra em đã xem trên web và đến tận trường rồi, nhưng muốn hỏi trực tiếp các mẹ có con học ở đó xem thế nào xem các mẹ có hài lòng không?
    • 93 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Con mình đang học ở trường này. Mình thấy con rất hứng khởi khi học tập ở đây. Mình thấy đây là môi trường học tập tốt. Lớp không đông học sinh nên cô có điều kiện quan tâm đến các con nhiều hơn. Và ở trường còn có các câu lạc bộ để các con tham gia tùy theo năng khiếu, sở thích từng con.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi phương pháp dạy học ở đó thế nào, các con có được bổ xung các kỹ năng tư duy không chị. Những kỹ năng giao tiếp, kỹ năng sống, trí tuệ cảm xúc có được nhà trường quan tâm không?
    • 93 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ti Tun Xem bài viết
    Chị ơi phương pháp dạy học ở đó thế nào, các con có được bổ xung các kỹ năng tư duy không chị. Những kỹ năng giao tiếp, kỹ năng sống, trí tuệ cảm xúc có được nhà trường quan tâm không?

Mình xin lỗi vì bận quá nên đến bây giờ mới trả lời cho bạn được. Ở trường Dream House, các con được học thêm các tiết học thuyết trình, kỹ năng sống, tìm hiểu kỳ quan, đất nước... Sau 1 năm học, con mình có những tiến bộ như sau:

- Có khả năng thuyết trình trước đám đông.
    - Tự tin hơn trong giao tiếp.
    - Có khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh. (tất nhiên ở mức độ đơn giản)
    - Yêu thích trường lớp.

Đây là một vài nhận xét của mình để bạn có thể tham khảo. Để biết rõ hơn, hoặc tìm hiểu xem trường có phù hợp với con bạn không, bạn nên đến tận nơi, và nếu có thể thì xin cho con học thử ở đó.

Hy vọng bạn sẽ có lựa chọn đúng đắn cho bé con thương yêu của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Nói thực mình đang rất phân vân. Của đáng tội mình cũng thích mô hình dạy của dreamhouse nhưng tại con gái mình đang học ở 1 lớp điểm của 1 trường điểm mà cháu học rất tốt. Cô giáo nhận xét là cháu học rất tốt về toán. Văn cũng tốt (mà cháu cũng không phải vất vả học là mấy). Đợt vừa rồi trường có tổ chức thi học sinh giỏi toàn trường thì cháu được giải 3. Tớ sợ sang dreamhouse chắc chắn là văn toán sẽ học nhẹ hơn thì sẽ không phát huy được hết khả năng của cháu. Một ý kiến nữa về dreamhouse làm mình cũng hơi phân vân là nhà trường mới triển khai tiểu học được 1 năm chắc cũng còn nhiều bỡ ngỡ, ít kinh nghiệm. các cô khuyên mình không cho con làm thí nghiệm. Các mẹ đã có con học ở đó rồi thì cho mình lời khuyên với nhé. Vẫn biết là trường nào cũng có điểm mạnh và điểm yếu nhưng vẫn muốn tìm trường nào nhiều điểm mạnh hơn để gửi con cho yên tâm.

Cảm ơn các bạn nhiều
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dream House bị vỡ trận rồi bạn ơi. Do chính sách nhân sự kém nên đội ngũ giáo viên cứng ra đi hết, Dream House bị vỡ trận nên phải tìm diễn viên đóng thế là một số giáo viên trẻ mới ra trường không kinh nghiệm. Các con đang học nửa chừng năm nên bố mẹ cũng không còn biện pháp nào khác. Đành phải để cho con học hết năm. Bạn tham khảo thêm tình hình các phụ huynh khác đã có con học ở đây ở khẳng định điều mình nói nhé. Mong bạn sớm tìm được lựa chọn tốt và phù hợp cho con.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 220 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HippyHoppo Xem bài viết
    Dream House bị vỡ trận rồi bạn ơi. Do chính sách nhân sự kém nên đội ngũ giáo viên cứng ra đi hết, Dream House bị vỡ trận nên phải tìm diễn viên đóng thế là một số giáo viên trẻ mới ra trường không kinh nghiệm. Các con đang học nửa chừng năm nên bố mẹ cũng không còn biện pháp nào khác. Đành phải để cho con học hết năm. Bạn tham khảo thêm tình hình các phụ huynh khác đã có con học ở đây ở khẳng định điều mình nói nhé. Mong bạn sớm tìm được lựa chọn tốt và phù hợp cho con.
    Bạn ơi nghe bạn nói thế mình cảm thấy lo lắng quá vì mình cũng đang định cho bé học trong hệ thống này, có mẹ nào có cùng thông tin về trường này thì hô to lên giúp mình với.
    Pô inox gắn thêm vào xe máy AIRBLADE rất nguy hiểm vì nó đã cắt đứt gân và xương chân của rất nhiều người (đặc biệt là trẻ em) ngồi đằng sau xe. Hãy tháo bỏ nắp pô bằng inox này để tránh gây tai nạn đáng tiếc cho người khác. Xin hãy cùng hành động vì sự an toàn của mỗi người, đặc biệt là trẻ nhỏ !

TDATp7
    PwvBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ! Mình cũng có con đang học tại trường Dream house, có vài suy nghĩ nho nhỏ chia sẻ cùng với các mẹ: Lựa chọn trường cho con cái không phải là một việc dễ, nhưng đã chọn được một trường mà mình cảm thấy tốt và yên tâm rồi thì mình nên bảo vệ quan điểm của mình. Thông thường bố mẹ nào cũng mong muốn con mình học thật giỏi, đàn thật hay, giao tiếp tốt, kỹ năng sống hoàn hảo. MÌnh thấy các bố mẹ đang đòi hỏi ở các con nhiều quá, làm các con mất hết tuổi thơ. Hãy để các con được phát triển theo đúng tuổi của độ tuổi của mình.
    Một điều hết sức quan trọng nữa là tư tưởng của những người làm cha mẹ như chúng ta cũng nên nhất quán, không nên bị lôi kéo theo đám đông. Hãy kiên định theo con đường mình đã lựa chọn, mình đã chọn nơi nào nghĩa là mình đã đặt niềm tin ở đó rồi. Thế thì chúng ta cũng phải giáo dục cho con cái sống phải có niềm tin chứ. MÌnh không biết các bạn khác thế nào nhưng con mình thì ai cũng phải nhận xét cháu thay đổi rất nhiều từ khi học tại Dream house. Con về rất hay nói chuyện về các cô và cháu nói cháu thích đi học, cháu yêu các cô. Tôi thiết nghĩ con cứ thích đến trường, yêu thầy, yêu cô đó là hạnh phúc rồi. Cháu yêu trường, yêu cô thì đương nhiên cháu sẽ thích học và học được nhiều điều rồi.
    Có một điểm nữa mình thấy rất thích ở Dream house đội ngũ nhân viên, giáo viên nhiệt tình, năng động. Chị giám đốc điều hành rất thẳng thắn chia sẻ mọi thứ. Diễn đàn là nơi để chúng ta chia sẻ thông tin. Mong các mẹ có những quyết định sáng suốt cho con cái của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

muốn cố gắng yêu thầy yêu cô nhưng các thầy các cô nghỉ việc ngang chừng thì sao yêu cô yêu thầy được. Trong một năm học có 3 môn chính tiếng việt, toán và tiếng anh đều bị thay đổi thì bạn nghĩ sao!Niềm tin cũng phải xây dựng trên cơ sở và thực tế chứ. Cố gắng kiên định thì mình mới phải theo đến hết năm học nhưng càng cố càng thấy không thể tiếp tục được. Không thể làm chuột bạch cho những kiên định đó được bạn ạ. Ngoài ra mình cũng chẳng kỳ vọng vào con quá nhiều, đòi hỏi ở con quá nhiều. Mình cần sự ổn định cho con. Không thể nay một cô, mai một thầy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xem ra my HippyHoppo đang có chiêu tung hỏa mù, làm các mẹ hoang mang. Các mẹ để ý nhé, vài hôm nữa, mẹ HippyHoppo lại có chiêu PR quảng cáo cho một trường khác ngay thôi.
    Mình thì quan điểm, con đi học yêu trường thích đi học là mình yên tâm rồi. Không yêu trường, vào gặp toàn cô giáo ko yêu các con, suốt ngày dọa nạt, bắt ép, thì đi học đối với các con là một cực hình rồi.
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hãy lắng nghe phụ huynh đã từng có con học trường Dream House, các mẹ sẽ hiểu thực sự về trường, lớp, thầy cô cũng như mọi thứ khác của trường. Người thực, việc thực chứ nếu nói không có cơ sở cũng chẳng ai tin được đâu. Bitbaud ạ. Còn cố gắng lấp liếm đi để quảng cáo cho trường Dream House bằng cách này thì "phô" lắm. :Silly:
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ nào muốn contact với các phụ huynh có con từng học Dream House thì gọi mình nhé. Hãy vì quyền lợi của các con chúng ta để có những sự lựa chọn đúng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính xác là trường Dream House bị thay máu rồi các bạn ạ. Các giáo viên chủ chốt của trường năm nay đi sạch. Mình cũng đã quyết định không cho con vào học ở đây. Họ chưa lo được nội bộ tốt thì làm sao các thầy cô giáo yên tâm làm viêc, yêu thương và dạy dỗ con mình theo đúng như kỳ vọng của gia đình và nhà trường được. Một trường quy mô nhỏ. không có chiến lược phát triển dài hạn đã thế lại không lo nổi công tác nhân sự thì nói gì được nữa. Qua tìm hiểu thì mình được biết hơn một nửa nếu không nói là 2/3 số giáo viên Dream House chuyển đi trường khác. Mà chính họ lại là những giáo viên nòng cốt của trường: cô Thanh Hương trưởng khối, 02 cô Hiền, cô Ngà hiệu phó, cô Hà Chi, thầy Đăng, thầy Nhật, cô Đinh Hương, cô Bích, Minh Ngọc...