TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi nên chọn trường nào giũa Đoàn Thị Điểm và Nam Thành Công ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.07K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em có con gái sang năm đi học lớp 1 rùi em đang băn khoăn giũa trường ĐTĐ và Nam Thành Công quá .Mong các anh chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên?Nên học trường nào thì hơn ạ .Trường Nam Thành Công thì em đã có suất rồi còn ĐTĐ em cũng thích nhưng thấy bảo bây giờ thi vào cũng khó .Dân số bùng nổ quá tải nên trường nào cũng đông HS cũng khó xin các mẹ nhỉ?Mongtin các mẹ ạ?

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tớ có ý thế này, nếu nhà dư dả tiền bạc thì vào DTĐ, lớp ít cháu, dân lập (đỡ được ít tiền đi chùa thầy), con mà chịu học thì được thêm ngoại ngữ, còn học văn hóa thì cũng nhẹ nhàng, thông cả 3 cấp, đấy là ưu, còn nhược thì chịu khó tự tìm hiểu nhá.
    Còn NTC thì được cái tiếng học từ nhiều năm rồi, trường công ... nên cũng có cái phức tạp riêng, ... nghe đâu phụ huynh đang đau đầu với cái nhà vệ sinh của các con đấy, chắc sang năm đỡ hơn ...

Đại ý thế
    Muốn nhanh thì phải từ từ, muốn mạnh thì phải nhẹ nhàng
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình có con năm nay học lớp 3 Thành Công A. Thực ra mình thấy học ở đâu gần nhà, tiện đi lại cũng là yếu tố cần lưu ý. Mình có mấy bạn cho con học ĐTĐ, lên đến cấp 2 thì rút về trường công và kêu là nhẹ cả đầu, vì cũng phải "chùa thầy" đấy. Còn các môn năng khiếu khác thì có thể cho con đi học thêm ở các TT hoặc CLB, như thế sẽ có thêm môi trường mới. NTC thực sự cũng rất tốt . Nói vậy chứ học trường công cũng nhẹ nhàng thôi, các cô đa số rất dễ chịu. Nếu lựa chọn chuyên tiếng Pháp thì NTC là OK đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuBốvàBông Xem bài viết
    Em có con gái sang năm đi học lớp 1 rùi em đang băn khoăn giũa trường ĐTĐ và Nam Thành Công quá .Mong các anh chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên?Nên học trường nào thì hơn ạ .Trường Nam Thành Công thì em đã có suất rồi còn ĐTĐ em cũng thích nhưng thấy bảo bây giờ thi vào cũng khó .Dân số bùng nổ quá tải nên trường nào cũng đông HS cũng khó xin các mẹ nhỉ?Mongtin các mẹ ạ?
    Em cứ vào topic trường NTC và DTD thì sẽ hiểu rõ vẫn đề ngay! Mình cũng có con gái năm nay đang học lớp 1, tiêu chuẩn đầu tiên chọn trường là nhà vệ sinh!
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Hi hi em cám ơn các chị đã đóng góp ý kiến em sẽ tìm hiểu thêm để đi tới quyết định ạ.:Laughing::Laughing::Laughing:Thanks cả nhà

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 798 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuBốvàBông Xem bài viết
    Hi hi em cám ơn các chị đã đóng góp ý kiến em sẽ tìm hiểu thêm để đi tới quyết định ạ.:Laughing::Laughing::Laughing:Thanks cả nhà
    Bạn yên tâm đi, năm nay bọn mình đang là phụ huynh của trườgn NTC quyết tâm làm cái gì đó để thay đỏi được thực trạng NVS của trườgn. Cô hiệu trưởng này giỏi lắm là hết năm nay là về hưu.
    Còn tất cả các vđề khác trong trường, cá nhân mình thấy hài lòng. Mặc dù lớp hơi đông 1 chút nhưng mình thấy con mình theo bài rất tốt, cũng là do cách dạy và hướng dẫn của cô giáo với con.
    Việc ăn uống của các con ở trường cũng tốt, mình ktra khu bếp chế biến sạch sẽ, cơm và thức ăn nấu ngon, phù hợp với sở thích của trẻ con.
    Cơ bản vài điều như thế. Ban cứ tham khảo để tìm được trường phù hợp cho con mình
    Không chỉ là giấc mơ
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhiều em cũng ngiêng về NTC vì ĐTĐ xa quá đi ôtô em thấy con vất vả lại thương mà thấy các mẹ bên đó nói các con vẫn phải đi học thêm nếu muốn học tốt .Thôi chọn NTC sau đó cho con đi học thêm TA và các hoạt động ngoại khóa khác cũng được các chị nhỉ.:Laughing: