Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Băn khoăn chuyện chọn trường cho con vào lớp 1

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

TitLet nhà em năm nay vào lớp 1. Cả nhà e dạo này đang rối hết cả lên chuyện chọn trường cho con. Cháu nhà em nếu theo đúng hộ khẩu thì học trường tiểu học Quang Trung nhưng xa so với nơi ở hiện tại. Nếu học trái tuyến mà gần nhà có Thành công A, Nam Thành công, Giảng võ, Cát linh. Nhưng xin được vào những trường này chắc cũng không dễ. Em đang tính cho con vào trường dân lập nhưng chưa biết chọn trường nào. Học ở đâu thì tốt. Có bố mẹ nào biết thông tin các trường dân lập ở HN share cho em với. Em cảm ơn các bố mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitlet Xem bài viết
    TitLet nhà em năm nay vào lớp 1. Cả nhà e dạo này đang rối hết cả lên chuyện chọn trường cho con. Cháu nhà em nếu theo đúng hộ khẩu thì học trường tiểu học Quang Trung nhưng xa so với nơi ở hiện tại. Nếu học trái tuyến mà gần nhà có Thành công A, Nam Thành công, Giảng võ, Cát linh. Nhưng xin được vào những trường này chắc cũng không dễ. Em đang tính cho con vào trường dân lập nhưng chưa biết chọn trường nào. Học ở đâu thì tốt. Có bố mẹ nào biết thông tin các trường dân lập ở HN share cho em với. Em cảm ơn các bố mẹ nhiều
    Hic mẹ nó ơi đa số các trường dân lập đều đã hết hạn nhận hồ sơ, một số trường đã thi tuyển xong (Ví dụ: Ng.Siêu, Đ.T.Điểm, ..), một số trường chuẩn bị thi (Ban Mai, L.Q.Đôn, Lomonoxop...). Mẹ nó bây giờ mới đi tìm hiểu thông tin thì e là muộn quá, thử xem có mối quan hệ nào xin vào mấy trường công lập gần nhà xem, vì các trường công 1/7 mới nhận hồ sơ mà.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

:-s. Ngoài mấy trường dân lập trên ko còn trường nào khác nữa hả mẹ nó. em nghe danh trường Đoàn Thị Điểm nhiều thấy thích quá mà hết cơ hội rùi ah
    • 20 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn tham khảo một số truờng sau nhé.
    1, Đoàn Thị Điểm
    2, Lê Quý Đôn
    3, Việt - Úc
    4, Lomnoxop
    6, Nguyễn Siêu
    7, Nguyễn Bỉnh Khiêm (quốc tế tương lai).
    8,Vietkid (Ô chợ dừa - trường này mới thành lập đâu đựoc 3 năm gì đó, có sở vật chất thì tốt đấy nhưng ít lớp lắm).
    9. VIP ở Pháo Đài Láng.
    10. DreamHouse.
    ......
    Tạm thế, mình đi đón con đã không muộn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em bổ xung thêm trường quốc tế Brendon ở Trung Hòa, Nhân Chính. Trường này cũng mới thành lập. Năm nay là năm đầu tuyển sinh. Chưa biết chất lượng đào tạo thế nào nhưng e cho Cu Tí học thử 1 tuần free ở đó thấy okie
    • 2,781 Bài viết

• 2,695 Được cảm ơn

trường nguyễn văn huyên ở 157 chùa láng
    trường victoria ở ngõ cảm hội
    trường thăng long ở khu đô thị xa la
    trường ngôi sao hà nội ở khu trung hòa nhân chính
    trường ban mai ở văn quán
    trường olympia ở trung văn
    trường global ở yên hòa

ôi nhiều trường quá nhỉ, nhưng mà nhà bạn ở đâu, muốn đi học ở mạn nào, kinh phí tầm bao nhiêu, tiêu chuẩn trường thế nào chứ nhỉ
    • 9 năm
    • 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

:-s. Ngoài mấy trường dân lập trên ko còn trường nào khác nữa hả mẹ nó. em nghe danh trường Đoàn Thị Điểm nhiều thấy thích quá mà hết cơ hội rùi ah
    Trường Đoàn Thị Điểm đc đăng ký vào chưa chắc đã đc vào học đâu mẹ nó ạ. Vì trc khi vào trường các con phải làm bài test. Tỷ lệ chọi cũng khá cao
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cụ thể họ bắt test những gì vậy mẹ nó. Em thấy lớp 1 vẫn còn trẻ con,biết cái gì mà test với tẹt chứ. Nếu biết rùi đã ko phải đi học
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Năm trước 2 vc e qua trường Đoàn thị Điểm hỏi thăm thì thấy “hãi hùng” với lịch trình để trở thành học sinh ở trường này. Nào là phải "học thêm" từ đầu tháng 3, đến tháng 7 thì thi, tiếng Anh phải nghe thông, ăn nói thành thạo. Đã vậy, có bác bảo vệ còn bảo, nếu cháu nó bé, không đủ tiêu chuẩn chiều cao và cân nặng thì khỏi cần đến, đỡ tốn công sức. Thấy vậy nên 2 vc đành lùi bước đành dắt xe ra về cho con học trường gần nhà
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ao_trang Xem bài viết
    Em bổ xung thêm trường quốc tế Brendon ở Trung Hòa, Nhân Chính. Trường này cũng mới thành lập. Năm nay là năm đầu tuyển sinh. Chưa biết chất lượng đào tạo thế nào nhưng e cho Cu Tí học thử 1 tuần free ở đó thấy okie
    Chị cho em thông tin về trường này với ạ. Với mình đăng ký học thử thế nào ạ? Em muốn đưa con đến đó học thử 1 tuần xem chất lượng thế nào ạ. thanks chị
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng hỏi để cho con đi học thử ạ. Họ free luôn hả chị?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đưa con đi đăng ký học ĐT nhưng Sóc nhà em thấp bé nhẹ cân quá bị loại ngay từ vòng gửi xe rùi ạ. Khỏi cần phải làm bài kiểm tra ạ
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị cho em thông tin về trường này với ạ. Với mình đăng ký học thử thế nào ạ? Em muốn đưa con đến đó học thử 1 tuần xem chất lượng thế nào ạ. thanks chị
    Chương trình học thử cho con bắt đầu từ hồi cuối T5 và kết thúc rồi mẹ nó ạ. Chương trình 1 tuần nhưng họ cũng dạy bài bản ( Tiếng việt, Toán, và tiếng anh). Ngoài ra các con còn đc tham gia các club hát nhạc, mỹ thuật, kỹ năng sống....tặng quà 1/6 nữa. Em thấy cách sắp xếp thời khóa biểu học trong 1 tuần vậy khá là okie. Các con có thời gian ăn, ngủ, nghỉ và học tập mà ko bị áp lực hay mệt mỏi. Không biết thực tế vào năm học có đc như vậy nữa ko :-s
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongdung254 Xem bài viết
    Em cũng hỏi để cho con đi học thử ạ. Họ free luôn hả chị?
    Free giảng dạy, ăn, ngủ, nghỉ của các con trong 1 tuần mẹ nó ạ
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cu lớn nhà em năm trc vào lớp 1. Dự tính cũng cho con vào DTĐ. Con làm bài test qua rồi nhưng nhà em ở xa trường quá. Nếu học ở đấy con phải dậy từ 6h sáng. Và hơn 5h chiều mới về đến nhà. Tắm rửa, ăn uống rồi lại lên học bài vì 9h con phải đi ngủ để mai dậy bắt đầu ngày mới. Cứ như vậy con ko có time để chơi với ông bà hay bố mẹ nữa. Nghĩ thấy cũng thương con nên ox em cho về học trường nhà. Em muốn các con đc học trong môi trường tốt nhưng ko bị áp lực quá cao. Vẫn có thời gian tham gia sinh hoạt chung của gia đình
    • 9 năm
    • 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tại mẹ nó nhà xa trường nên con mới bị vất vậy thôi. Chứ học ở ĐTĐ ko hẳn áp lực quá vậy đâu. Mẹ nó sang trường Việt Úc mà xem. chẳng hiểu bên ý giảng dạy giáo trình gì mà ra nhiều bài toán khó. Các con học lớp 3 ko giải đc. Về hỏi bố, mẹ 2 cử nhân ĐH mà cũng bó tay kìa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ao_trang Xem bài viết
    Chương trình học thử cho con bắt đầu từ hồi cuối T5 và kết thúc rồi mẹ nó ạ. Chương trình 1 tuần nhưng họ cũng dạy bài bản ( Tiếng việt, Toán, và tiếng anh). Ngoài ra các con còn đc tham gia các club hát nhạc, mỹ thuật, kỹ năng sống....tặng quà 1/6 nữa. Em thấy cách sắp xếp thời khóa biểu học trong 1 tuần vậy khá là okie. Các con có thời gian ăn, ngủ, nghỉ và học tập mà ko bị áp lực hay mệt mỏi. Không biết thực tế vào năm học có đc như vậy nữa ko :-s
    Cu Bim nhà e đợt vừa rồi cũng cho đến đây học thử 1 tuần. thấy ku cậu có vẻ thích nên em đky cho con học hè ở đây luôn. Mẹ nó có cho con học hè ở đây ko?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có phải trường song ngữ nghĩa là họ sẽ dạy cùng 1 giáo trình nhưng dạy 2 lần. 1 lần TA, 1 lần TV ah?
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongdung254 Xem bài viết
    Các mẹ ơi có phải trường song ngữ nghĩa là họ sẽ dạy cùng 1 giáo trình nhưng dạy 2 lần. 1 lần TA, 1 lần TV ah?
    Không phải vậy đâu mẹ nó ạ. Trường song ngữ thường họ sẽ chọn giáo trình 1 nước nào đó như UK, Úc..có thể là VN. Họ sẽ chú trọng hơn các môn ngoại ngữ. Và với các môn đó sẽ có giáo viên nước ngoài giảng dạy. Sau này các con học tốt lên các lớp trên thì 1 số môn như Toán cũng do GV nước ngoài giảng dạy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các con mới lớp 1. Tiếng mẹ đẻ còn chưa sõi mà giờ giảng dạy toàn bằng tiếng anh thì làm sao các con theo đc nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2