TIN TÀI TRỢ.

Xuân Lan và con gái dự "Chào Sớm Mai Khôn Lớn"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Đấy vấn đề cho bé ngủ ngon là cả 1 vấn đề, mỗi bé có tính cách khác nhau, nên việc áp dụng khoa học cũng có bé chịu, cũng co bé không chịu nữa.
    Mình lại thấy con nít dễ "huấn luyện" theo ý mẹ lắm đó chứ! Con sẽ ngủ ngon nếu con được nằm vào chỗ mát mẻ, êm ái và khô thoáng cả đêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngắm bé ngủ là 1 điều tuyệt vời nhất, mình hay ngắm con ngủ có lúc thấy con cười thật là thích
    Con là báu vật vô giá mà ông trời đã ban cho mình. Ngắm con ngủ mình thấy lòng thật nhẹ nhàng thảnh thơi. Thỉnh thoảng con còn mỉm cười trong giấc ngủ nữa, đáng ghét lắm mẹ nó ạ!
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu thế cơ chứ. Ước gì mình cũng có con gái giống bé nhà Xuân Lan nhỉ? Mình cũng sẽ....ôi bao nhiêu mơ ước đang ấp ủ nè. hihi
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mình lại thấy con nít dễ "huấn luyện" theo ý mẹ lắm đó chứ! Con sẽ ngủ ngon nếu con được nằm vào chỗ mát mẻ, êm ái và khô thoáng cả đêm.
    Cũng tùy từng bé và ba mẹ cần kiên trì luyện cho bé mình nghĩ là ok cả thui. Còn dĩ nhiên khi ngủ con đủ ấm vào mùa đông, đủ mát vào mùa hè, thoải mái ko o ép khó chịu gì chắc chắn con sẽ ngủ ngon thui.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Cũng tùy từng bé và ba mẹ cần kiên trì luyện cho bé mình nghĩ là ok cả thui. Còn dĩ nhiên khi ngủ con đủ ấm vào mùa đông, đủ mát vào mùa hè, thoải mái ko o ép khó chịu gì chắc chắn con sẽ ngủ ngon thui.
    Mình ở miền Nam nên mình quên mất. Nơi mình ở vốn không có mùa đông nên mình mới phát biểu là giữ cho con luôn mát mẻ hì hì
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu thế cơ chứ. Ước gì mình cũng có con gái giống bé nhà Xuân Lan nhỉ? Mình cũng sẽ....ôi bao nhiêu mơ ước đang ấp ủ nè. hihi
    Ước mơ làm chi, ấp ủ làm chi . Sau này làm mẹ chồng rồi sẽ có cháu gái xinh xắn đáng yêu như bé Thỏ nhà XL mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 817 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc bạn mới chỉ có con trai à, mình thì thấy con nào cũng đáng yêu hết.Con gái thì nhìn yểu điệu, nhẹ nhàng, con trai thì mạnh mẽ, nam tính. Tuy nhiên, nhìn bé nào lúc ngủ cũng đáng yêu hết và bé nào cũng cần có giấc ngủ đầy đủ để phát triển tốt cơ thể.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miacoi07 Xem bài viết
    Chắc bạn mới chỉ có con trai à, mình thì thấy con nào cũng đáng yêu hết.Con gái thì nhìn yểu điệu, nhẹ nhàng, con trai thì mạnh mẽ, nam tính. Tuy nhiên, nhìn bé nào lúc ngủ cũng đáng yêu hết và bé nào cũng cần có giấc ngủ đầy đủ để phát triển tốt cơ thể.
    Mỗi bé 1 vẻ dễ thương khác nhau đúng không ah. Nhà mình 2 bé mỗi bé đáng yêu 1 kiểu nên yêu lắm cơ. Có con là 1 phần không thể thiếu. Là thiên thần trong lòng ba mẹ. Trước khi bé ngủ nên tạo cho bé sự vui tươi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em 2 bé, mỗi bé 1 nết ngủ khác nhau, có khi cả ngày mệt mỏi cùng 2 con, nhưng khi nhìn 2 con say giấc, lại thấy lòng thanh thản, cứ muốn ôm chặt chúng nó lúc ấy. Hihi
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mình ở miền Nam nên mình quên mất. Nơi mình ở vốn không có mùa đông nên mình mới phát biểu là giữ cho con luôn mát mẻ hì hì
    hihi. Ở ngoài Bắc này nhiệt độ thất thường lắm bạn ạ. Có khi mùa đông lúc nóng lúc lạnh thành ra mình ngại mùa đông nhất vì đêm cứ phải để ý con từng tí một vì sợ con nóng quá hoặc lạnh quá đều có thể ốm.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Nhà em 2 bé, mỗi bé 1 nết ngủ khác nhau, có khi cả ngày mệt mỏi cùng 2 con, nhưng khi nhìn 2 con say giấc, lại thấy lòng thanh thản, cứ muốn ôm chặt chúng nó lúc ấy. Hihi
    BÌnh thường giai lớn nhà mình ban ngày hiếu động lắm nên ít khi cho mẹ ôm thành ra mình toàn rình lúc con ngủ để ôm con một lúc ý. hihi. Thấy con ngủ ngon giấc nhìn mặt con cũng rất đáng iu cơ.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BÌnh thường giai lớn nhà mình ban ngày hiếu động lắm nên ít khi cho mẹ ôm thành ra mình toàn rình lúc con ngủ để ôm con một lúc ý. hihi. Thấy con ngủ ngon giấc nhìn mặt con cũng rất đáng iu cơ.
    Mình thì canh con ngủ là đè ra hôn, nhiều lúc con tỉnh giấc, nhỏng nhẽo dỗ cực ơi là cực mà cũng không bỏ được cái tật này.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, nhiều mẹ có sở thích ngộ nghĩnh ghê. Đúng là trẻ con ngủ nhìn như thiên thần mẹ nhỉ! Nhưng mà các mẹ cũng đừng nên quấy rối thường xuyên quá nhé, giấc ngủ rất quan trọng đối với sự phát triển của con đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Hihi, nhiều mẹ có sở thích ngộ nghĩnh ghê. Đúng là trẻ con ngủ nhìn như thiên thần mẹ nhỉ! Nhưng mà các mẹ cũng đừng nên quấy rối thường xuyên quá nhé, giấc ngủ rất quan trọng đối với sự phát triển của con đấy!

trẻ con khi ngủ kỵ nhất là hôn nữa nha, nên mình chỉ ngăm lúc con ngủ thôi chứ nhất thiết không được thơm bé vì như thế khi ngủ sẽ làm bé cáu lắm nhé.
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn bé yêu ngủ thấy bình yên đến lạ các mẹ ạ, cứ muốn nhìn mãi và ôm bé để ngủ
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trẻ con khi ngủ kỵ nhất là hôn nữa nha, nên mình chỉ ngăm lúc con ngủ thôi chứ nhất thiết không được thơm bé vì như thế khi ngủ sẽ làm bé cáu lắm nhé.
    lúc chơi với bé cũng không nên hôn mặt bé nữa, bs nói là dễ lây vi khuẩn cho bé, nhưng nhìn bé yêu quá, khó lòng kìm chế
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2