Cần chuẩn bị những gì khi bé sắp chào đời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.3K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 324 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em còn 3 tuần nữa sẽ tới ngày dự sinh bé, em cần chuẩn bị những gì để đón bé chào đời thưa Bác sĩ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có khá nhiều thứ đó mẹ. nhưng cái quan trọng là đi khám xem thai phát triển tốt, rồi sanh ở bv nào, rồi muốn xanh mỗ hay sanh thường ? mua sẳn khăn, tả, quần áo mẹ và em bé, bỏ vào cái túi or giỏ xách kèm theo cái bình thủy đựng nước nóng và dĩ nhiên có hộp sữa và tiền để đóng viện phí nhé.
    • 538 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chào bạn, cám ơn bạn đã tham gia đặt câu hỏi với chuyên gia. Câu hỏi của bạn sẽ được giải đáp trong vòng24h đến 48h.

Trong thời gian chờ đợi, bạn có thể tham khảo các tư vấn khác của chuyên gia Dinh Dưỡng-Thai Sản hoặc Tâm lý-Phong cách tại đây: https://www.webtretho.com/thaikythoaimai/

BTC_Thaikythoaimai
    Chương trình tư vấn trực tuyến “THAI KỲ THOẢI MÁI, BÉ KHỎE MẸ VUI” do nhãn hàng sữa Dielac Optimum Mama đồng hành cùng Webtretho tổ chức, bắt đầu từ 07/04 đến 11/05/2014

Tham gia đặt câu hỏi cho các chuyên gia DINH DƯỠNG-THAI SẢN hoặc TÂM LÝ-PHONG CÁCH tại đây: https://www.webtretho.com/thaikythoaimai/
    • 538 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chào bạn. Trước khi nhập viện ngoài các giấy tờ tùy thân,sổ bảo hiểm y tế thì bạn cũng nên mang theo đầy đủ hồ sơ theo dõi thai nhi, sổ khám thai, các kết quả xét nghiệm, siêu âm… đã thực hiện trong suốt thai kỳ để giúp các bác sĩ theo dõi sức khỏe của mẹ và bé. Mang theo 2 áo đầm thun kiểu có thể mở phần ngực dàng cho con bú. Bạn nên mua sẵn quần lót giấy, băng vệ sinh và 2 áo ngực cho con bú.1 hộp miếng lót ngực ngăn thấm sữa.Dụng cụ hút sữa phòng khi chưa thể cho con bú trực tiếp.
    Hai khăn bông quấn em bé, 6 bộ quần áo trẻ sơ sinh, tã giấy, băng rốn, bao tay chân, nón trùm đầu.20 cái khăn cotton mõng (khăn sữa)để dùng lau và làm sạch sữa vệ sinh sau bú cho cả hai mẹ con.
    Các sản phẩm may mặc sử dụng cho bé ngay khi mua thì việc đầu tiên là phải ngâm giặt thật sạch bằng loại bột giặt dành cho quần áo trẻ sơ sinh.
    Bình sữa nhỏ/ Bình nước có thìa.Hộp sữa 400g phòng khi sữa mẹ chưa về, 1 hộp sữa bà bầu để bạn uống thêm hằng ngày.
    Các vật dụng khác bạn có thể mua thêm khi cần tại khu vực shopping trong bệnh viện hoặc sẽ được cung cấp bởi bênh viện. Ngoài ra khu vực dành cho bé nghỉ ngơi khi từ viện về nên được chuẫn bị trước ngay từ giờ để phòng khi bạn trở dạ sớm hơn lịch sẽ không kịp chu tất cho bé khi xuất viện.

Chuyên gia tư vấn – NTK Ngô Thái Uyên - Trung Tâm Tư Vấn Dinh Dưỡng VINAMILK
    Chương trình tư vấn trực tuyến “THAI KỲ THOẢI MÁI, BÉ KHỎE MẸ VUI” do nhãn hàng sữa Dielac Optimum Mama đồng hành cùng Webtretho tổ chức, bắt đầu từ 07/04 đến 11/05/2014

Tham gia đặt câu hỏi cho các chuyên gia DINH DƯỠNG-THAI SẢN hoặc TÂM LÝ-PHONG CÁCH tại đây: https://www.webtretho.com/thaikythoaimai/