TIN TÀI TRỢ.

Trường Wonderland - 47/49 Huỳnh Thúc Kháng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 45.5K Lượt đọc
  • 290 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đang cần tìm trường cho jackiBi nhà tôi gấp.Mà hiện tại tôi đang ở Khu Nguyên Hồng.Hôm nay trên đường đi làm về tôi bất trợt phát hiện có một ngôi trường mới tên WONDERLAND PRESCHOOL ở địa chỉ 47/49 Huỳnh Thúc Kháng.Nhìn bên ngoài tôi cảm thấy rất ưng khung cảnh cũng như thiết kế màu sắc độc đáo, hình họa được vẽ rất lạ và bắt mắt Vậy có ai biết thông tin trường cho tôi biết với. Xin trân thành cảm ơn!:Thinking:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrs mit' Xem bài viết
    Tôi đang cần tìm trường cho jackiBi nhà tôi gấp.Mà hiện tại tôi đang ở Khu Nguyên Hồng.Hôm nay trên đường đi làm về tôi bất trợt phát hiện có một ngôi trường mới tên WONDERLAND PRESCHOOL ở địa chỉ 47/49 Huỳnh Thúc Kháng.Nhìn bên ngoài tôi cảm thấy rất ưng khung cảnh cũng như thiết kế màu sắc độc đáo, hình họa được vẽ rất lạ và bắt mắt Vậy có ai biết thông tin trường cho tôi biết với. Xin trân thành cảm ơn!:Thinking:
    Chị ơi cho em biết số điện thoại của trường đi, em cũng đang tìm trường cho con. Hai chúng ta cùng trao đổi thông tin, biết đâu sau nay hai con lại học cùng nhau:Smiling: :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Minh cung dang tim truong hoc cho con. Con minh duoc 23 thang, con ban bao nhieu thang?
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunvarua Xem bài viết
    Minh cung dang tim truong hoc cho con. Con minh duoc 23 thang, con ban bao nhieu thang?
    Con nhà em 20 tháng rui chị ạ, em đi nhiều trường rồi được cái nọ thì mất cái kia chán quá. Được chất lượng dậy thì không gian chật, được không gian và giáo dục thì lại không phù hợp giờ giấc của mẹ. Có khi mẹ cháu khó tính quá không biết như thế nào nữa:Crying: :Crying: :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình đã tò mò qua thăm trường rồi các mẹ ạ. Tôi đã bị bất ngờ một chút về ngôi trường này.Tôi chẳng biết tả thế nào với các mẹ nữa vì tùy từng mẹ cảm nhận khác nhau và nhu cầu khác nhau. Riêng cá nhân mình mình rất thích mặc dù trường vẫn trong thời gian hoàn thành.Mẹ nào tò mò cứ đến thăm trường mình nghĩ các bạn sẽ bất ngờ với thiết kế màu sắc cũng như hình họa được treo trong trường.
    Địa chỉ trường:
    WONDERLAND PRESCHOOL
    47/49 HUỲNH THÚC KHÁNG
    7730980-7730981
    Gửi các mẹ cùng tham khảo
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ chiếp chiếp đã gọi điện đến để hỏi thăm về trường rùi các mẹ ạ. Theo sự tìm hiểu của mình sơ bộ thì trường nay như sau:
    - Là trường mới mở ( chủ trường là người ngoài ngành GDMN, nhưng có người nhà làm trong ngành + với 1 cô học về GD ở Nhật về)
    - Nhận trẻ từ 5 tháng tuổi. có 6 lớp học chính ngoài ra còn có các lớp học tiếng anh, và năng khiếu riêng
    - Đối vời trẻ 5T thì 1 cô 2 cháu, trẻ từ 18T trở lên thì có hai loại sau: Lớp S=18m2 thì 10 cháu; Lớp 25m2 thì 12cháu, tỷ lệ 1 cô:5 cháu. Còn các lớp hơn thì 20 cháu/lớp. diện tích toán bộ trường là 149m2 x 5 tầng. Không có sân chơi bên dưới chỉ có sân chơi trên sân thượng.Khu vệ sinh không được thiết kế dành riêng cho trẻ (đây là 2 nhược điểm mà mẹ cháu nhận thấy, không biết con nhược điểm nào không)
    - Các con sẽ được ăn 5 bữa/1ngày (3 chính, 2 phụ)
    - Chương trình giáo dục theo Nhật Bản: Trẻ học tiếng Việt + Anh ( giáo viên người Việt học ở Nhật dậy).
    - Sẽ có các câu lạc bộ năng khiếu, tiếng Anh (T7 hàng tuần do GV nước ngoài đến giao tiếp với trẻ).
    - Có dịch vụ đưa đón, trông ngoài giờ, trông con lúc bố mẹ đi công tác).
    Kinh phí:
    Học phí 1.600.000đ/T- tiền học
    XD: 1.000.000/ năm
    Dịch vụ đưa đón (chứa có thông báo về giá).
    Nếu tham gia các câu lạc bộ (Thêm chi phí)
    Mẹ cháu chưa đến trường để xem nhưng sẽ xắp xếp vì gần cơ quan mà. Sẽ tìm hiểu thêm và thông báo cho các mẹ biết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

To mẹ chiếp chiếp:
    Mẹ chiếp chiếp ơi, đúng như mẹ chiếp chiếp cho thông tin rất chuẩn đó nhưng mình đã qua trực tiếp coi trường rồi. Họ có hai sân chơi ngoài trời cũng thoáng đó. T3 là sân vui chơi, t4 là sân thể chất mẹ chiếp chiếp ạ.Hòa toàn là sân ngoài trời đó không phải là trần đâu. Cô chủ trường chỉ có bằng Quản lý mầm non tại Mal thôi. Còn lại là một cô học chuyên ngành giáo dục ở Nhật về. Và hình như còn được tham gia các khóa tập huấn tại Sing và Hàn Quốc thì phải. Hôm đó do cung vội phải về nên cũng tham quan và hỏi nhanh đề về với jackiBi. Nhưng đúng như mẹ chiếp chiếp nói mỗi tolet của họ chỉ có một tolet người lớn nhưng họ đã trang bị hệ thống nhựa ngồi cho trẻ em và có 2-3 bồn rửa tay cho trẻ em. Họ cũng thay thế bằng những chiếc bô nhựa hình thú cho các con cũng đẹp và dễ thương lắm.Họ sử dụng cho các con toàn bộ ghế nhựa giả mây. Mà theo như co tư vấn là loại ghế đó mệ và êm ,thoáng không làm cho các cháu mệt khi ngồi lâu. Mát về mùa hè và ấm về mùa đông. Đúng lời cô chủ trường.Và ho có cho xem một số đồ chơi của họ đúng là 2/3 là hàng ngoại ( tất nhiên MADE IN CHINA) và một số của VN. Như vậy mình cũng thấy họ có sự đầu tư các mẹ ạ. Nhưng thú thực mình thích phòng học nhạc và nghệ thuật của họ. Rất giản dị nhưng được thiết kế cũng chuyên nghiệp đó mặc dù chưa thể gọi chuyên nghiệp như CÁT TIÊN XA. Còn về mô hình dạy mình thấy cũng nhiều phương pháp lạ của riêng họ. Nói chung thì thực sự mình thấy thích ngôi trường này khi chính thức đặt chân tới xem mặc dù có những điểm chưa hoàn hảo như mẹ chiếp chiếp nói. Nhưng những lỗi đó có thể bỏ qua vì không qua ảnh hưởng tới các con lắm mẹ chiếp chiếp ạ. Hôm nào rảnh mẹ chiếp chiếp cứ alo với bên văn phòng họ và tới thăm quan xem nhe. Mình cũng là người khá khắt khe về chuyện chọn trường cho con như mẹ chiếp chiếp đó. Hy vọng mẹ chiếp chiếp ưng để hai con chúng mình cùng tới trường với nhau sớm.
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã qua tuổi mẫu giáo, nhưng đang đi tìm cho trường cho cô em gái mình gửi cu Nhím. Mình thì cũng không cầu kỳ, định gửi gần nhà thôi nhưng thấy mẹ Bi và mẹ Chiếp nói cũng gọi điện hỏi. Chắc mẹ bí thích nghệ thuật nên ấn tượng về phòng nhạc và phòng nghệ thuật, Còn mình có trao đổi với trường, thấy được ở 2 điểm là có thư viện và phòng y tế. Còn phương pháp dạy, thấy cũng nhiều cái hay nhưng chắc phải để xem cái đã. Mình hy vọng nhất là lớp học thoáng khí để các cháu khỏe. Mẹ bi qua Trường thấy lớp học thế nào?

To mẹ chiếp chiếp:
    Mẹ chiếp chiếp ơi, đúng như mẹ chiếp chiếp cho thông tin rất chuẩn đó nhưng mình đã qua trực tiếp coi trường rồi. Họ có hai sân chơi ngoài trời cũng thoáng đó. T3 là sân vui chơi, t4 là sân thể chất mẹ chiếp chiếp ạ.Hòa toàn là sân ngoài trời đó không phải là trần đâu. Cô chủ trường chỉ có bằng Quản lý mầm non tại Mal thôi. Còn lại là một cô học chuyên ngành giáo dục ở Nhật về. Và hình như còn được tham gia các khóa tập huấn tại Sing và Hàn Quốc thì phải. Hôm đó do cung vội phải về nên cũng tham quan và hỏi nhanh đề về với jackiBi. Nhưng đúng như mẹ chiếp chiếp nói mỗi tolet của họ chỉ có một tolet người lớn nhưng họ đã trang bị hệ thống nhựa ngồi cho trẻ em và có 2-3 bồn rửa tay cho trẻ em. Họ cũng thay thế bằng những chiếc bô nhựa hình thú cho các con cũng đẹp và dễ thương lắm.Họ sử dụng cho các con toàn bộ ghế nhựa giả mây. Mà theo như co tư vấn là loại ghế đó mệ và êm ,thoáng không làm cho các cháu mệt khi ngồi lâu. Mát về mùa hè và ấm về mùa đông. Đúng lời cô chủ trường.Và ho có cho xem một số đồ chơi của họ đúng là 2/3 là hàng ngoại ( tất nhiên MADE IN CHINA) và một số của VN. Như vậy mình cũng thấy họ có sự đầu tư các mẹ ạ. Nhưng thú thực mình thích phòng học nhạc và nghệ thuật của họ. Rất giản dị nhưng được thiết kế cũng chuyên nghiệp đó mặc dù chưa thể gọi chuyên nghiệp như CÁT TIÊN XA. Còn về mô hình dạy mình thấy cũng nhiều phương pháp lạ của riêng họ. Nói chung thì thực sự mình thấy thích ngôi trường này khi chính thức đặt chân tới xem mặc dù có những điểm chưa hoàn hảo như mẹ chiếp chiếp nói. Nhưng những lỗi đó có thể bỏ qua vì không qua ảnh hưởng tới các con lắm mẹ chiếp chiếp ạ. Hôm nào rảnh mẹ chiếp chiếp cứ alo với bên văn phòng họ và tới thăm quan xem nhe. Mình cũng là người khá khắt khe về chuyện chọn trường cho con như mẹ chiếp chiếp đó. Hy vọng mẹ chiếp chiếp ưng để hai con chúng mình cùng tới trường với nhau sớm.
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

To mẹ chiếp chiếp:
    Ơ hay nhỉ tại sao lại chỉ có hai mẹ này buôn với nhau thôi, không ai tham gia hay sao.Mẹ nó ơi, em đã đi qua rùi nhưng chưa đi vào bên trong nghe chị tả thì em cũng rất thìch, chắc là phải em đến để xem. Em chỉ đắn đo đây là trường mời mở không biết những cái họ nói với chung ta họ có thực hiện được k? Chị có nghe thấy các mẹ trên DĐ nói về trường Kidsland ở Liễu Giai k? Mới đầu mới mở thì rất tử tế sau đó một thời gian thì ôi thôi (tăng học phí, chất lượng đồ ăn cho trẻ thì kém, chương trình học thì không đúng như quảng cáo).
    Em đã đến và tiếp xúc với rất nhiều người quản lý trường, chủ trường nhưng em chỉ thấy có 2 người: một là Cô Hảo ở HPKiss Nguyên Hồng, hai là cô Bích ở mầm non tư thục mùa xuân ở Kim Mã Thượng là những người rất có tâm với trẻ ,không đặt việc kinh doanh lên hàng đầu. Còn tức nhiên đã kinh doanh thì phải có lãi rồi phải không chị, nhưng em nghĩ nếu mà kinh doanh kiểu như Kidsland thì sẽ khó mà tồn tại nếu không thay đổi. Em hy vọng nếu chị em mình có quyết định cho con học tại đây sẽ không phải thất vọng và cảm thấy happi với trường. Có gì em sẽ đi tìm hiểu và chúng ta lại trao đổi tiếp nhé. Con chị tên là gì? con em là: Nguyễn Gia Thịnh. Có khi con chung ta lại học chung lớp thì hay quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

to Ngọc Minh Châu và to mẹ chiếp chiếp :
    Với tất cả các trường ai cũng có một số khiếm khuyết nhất định và mỗi khiếp khuyến không ai giống ai. Nhưng điều quan trọng những khiếm khuyết đó có thể bỏ qua hay không đó là sự lựa chọn và định hướng của cha mẹ. Mình thì thú thực với WONDERLAND cũng có một số điểm khiếm khuyết như mẹ chiếp chiếp đã nêu. Mà theo mình WONDERLAND nếu tâm huyết với nghề như cô chủ trường tư vấn về trường thì mình nghĩ chắc họ sẽ làm chúng hoàn thiện dần lên. Còn đúng là mình thích hội họa và âm nhạc lắm. Nên có thể điều đó nó có chút ảnh hưởng tới sự định hướng đi cho con. Nhưng tất nhiên đó là điều mình thích nhưng vẫn để cho jackiBi phát triển tự nhiên theo năng khiếu và sở thích của con. Nhưng điều mình thích ở ngôi trường này là phương pháp giáo dục cũng có sự khá đổi mới của họ. Mình nói như vây vì qua lời giới thiệu nhưng cũng đi cùng sự việc họ làm và họ đã xây dựng trường như thế nào.Còn mình luôn hy vọng tất cả các cô chủ trường đều tâm huyết và yêu nghề như mẹ chiếp chiếp đã nêu trên, nhưng sự tâm huyết phải đi kèm theo sự định hướng và muốn phát triển nó một cách thực sự. Mình hy vọng WONDERLAND sẽ làm mình không thất vọng như một số nơi mình đã ghé qua và tìm hiểu. Các mẹ có ý kiến gì xin cùng chia sẻ và tư vấn nhé.
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mẹ Mrs mit ơi, mình nghe lời các mẹ nên cũng đang định đến trwongf này để tham khảo. Bé nhà mình chưa được 10 tháng, đi gửi cũng lo lắm, mà nhà mình ở thái thịnh, sợ gửi ở huỳnh thúc kháng có xa quá không nhỉ ? Nhưng nếu trường nhận từ 5 tháng tuổi là mình thấy yên tâm hơn 1 chút rồi vì đại đa só các trường hiện nay chỉ nhạn từ 12 tháng tuổi trơqr nên thôi.
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Vừa nhận được thông tin mới toanh, trwongf này từ 5 tháng đến 8 tháng tuổi là : 3.000.000/ tháng, cô tư vấn không ở đó nên ko hỏi đwocj 10 tháng thì bao nhiêu. Trwongf nhận đăng kí từ 28 tháng 5, tháng 6 bắt đầu hoạt động.
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

To mẹ Nguyệt Minh:
    Mình cũng đã đăng ký cho jackiBi học rồi đó. Còn mẹ Nguyệt Minh tới thấy trường thế nào. Mình cũng đã nhận được tờ báo giá học từng lứa tuổi của các con rồi. Nếu bé nhà bạn 10thang tuổi thì như báo giá mình có là 120usd/1 tháng đó. Và giá này được tính từ bé 8thangs tuổi - 18thangs tuổi ( bao gồm kiểm tra sức khỏe định kỳ 1 tuần/ 1 lần - theo dõi lịch tiêm chủng - theo dõi chỉ số phát triển cơ thể 1 tháng/1 lần ).
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Sáng nay mình qua trường rồi. Cảm nhận đàu tiên là khá thích. Chỉ lăn tăn mỗi vụ cầu thang hơi nhỏ và dốc, sợ hơi nguy hiểm cho các bé. Nhất là bé chưa biết đi, các cô còn phải bế lên bế xuống là hơi mệt.
    Mình có nói chuyện qua điện thoại với cô chủ trường, và thấy trường này có những lựa chọn khá thông minh (hoàn toàn theo ý chủ quan của mình nhé);
    - Thứ nhất : nhận trông trẻ từ 5 tháng tuổi : ý tửong rất hay vì hiện giờ ở hà Nội, không có nhiều trưởng nhận trẻ ở lứa tuổi này- đồng nghĩa với việc họ cũng sẽ ko có chương trình chăm sóc phù hợp, - mà đây lại dang là nhu cầu lớn của các gia đình trẻ hiện nay. Nhận trẻ từ 5 tháng tuổi là họ đã có sự chuẩn bị cho những khó khăn sẽ gặp phải rồi (còn sự chuẩn bị dó tốt đén đâu thì phải qua thực tế mới biết được)
    - tghws hai ; Khi mình hỏi : chương trình giáo dục của trường dựa trên cơ sở nào. Cô giáo trả lời : bất cứ trường nào ở VN cũng phải dựa trên cơ sở giáo dục, hoàn cảnh của VN, mọi ý tưởng, chương trình giáo dục của các nước tiên tiến khác đều chỉ là tham khảo để ứng dụng vào VN một cách thích hợp.
    Theo mình đó là một câu trả lời thông minh và khéo léo. Ở VN mà dạy hoàn toàn theo kiểu nước ngoài là ko ổn tí nào, nhưng có ứng dụng những gì hay ho của họ thì lại được, bởi vì VN có những điều kiện riêng biệt, ko thể áp đặt nguyên xi được.
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

@ Mẹ MrsMit và các mẹ:
    Đây là phần kinh phí mình được gửi từ trường:

Ve kinh phi nop cho hoc sinh, chung toi xin duoc thong bao cu the nhu sau:

Doi voi cac be tu 9 thang - 18 thang tuoi.

- Hoc phi: 120/USD thang
    - Hoc pham va tien xay dung truong: 36,5 USD/nam hoc
    - Dong phuc: 4,5 USD/bo
    - Chan, goi (mua he): 9,5 USD/bo
    - Hoat dong da ngoai (tuy theo tung hoat dong cu the/gia dinh co the lua chon tham gia hoac khong tham gia)

* Mình thấy học phí hơi đắt, và ko hiểu đồng phục ở đây họ định mặc cho các bé dưới 18 tháng thế nào, bởi tầm tuổi này chúng đái ị suốt ngày, ngày thay đến chục cái quần , phải mua hàng chục bộ đồng phcụ thì có mà chết.
    Học phí đắt vì mình chưa thể kiểm chứng được chất lượng phục vụ, giáo dục của trường có thật sự được như quảng cáo không ?
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 461 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

có trường nào tương tự quanh khu Bờ Hồ Hoàn Kiếm cho tớ địa chị đi các ấy
    Cho đi là còn mãi!
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyet-minh Xem bài viết
    @ Mẹ MrsMit và các mẹ:
    Đây là phần kinh phí mình được gửi từ trường:

Ve kinh phi nop cho hoc sinh, chung toi xin duoc thong bao cu the nhu sau:

Doi voi cac be tu 9 thang - 18 thang tuoi.

- Hoc phi: 120/USD thang
    - Hoc pham va tien xay dung truong: 36,5 USD/nam hoc
    - Dong phuc: 4,5 USD/bo
    - Chan, goi (mua he): 9,5 USD/bo
    - Hoat dong da ngoai (tuy theo tung hoat dong cu the/gia dinh co the lua chon tham gia hoac khong tham gia)

* Mình thấy học phí hơi đắt, và ko hiểu đồng phục ở đây họ định mặc cho các bé dưới 18 tháng thế nào, bởi tầm tuổi này chúng đái ị suốt ngày, ngày thay đến chục cái quần , phải mua hàng chục bộ đồng phcụ thì có mà chết.
    Học phí đắt vì mình chưa thể kiểm chứng được chất lượng phục vụ, giáo dục của trường có thật sự được như quảng cáo không ?
    Mẹ nó ơi sao học phí lại chuyển thành USD à? sao thay đổi luôn thế chóng cả mặt. Trước mẹ cháu hỏi thì như sau:
    Nhân trẻ từ 5T tuổi
    Học phí: Từ 18t trở lên học phí giống nhau: 1.600.000đ/T
    - Còn trẻ nhỏ hơn mình không hỏi
    - XD: 1000.000đ/năm
    - Không thấy nói gì đến đồng phục và tiền vật dụng cho con. Trong phần danh mục đồ dùng bé mang tới trường thấy có đề cả chăn gối do cha mẹ chuẩn bị mà ( chắc đây là mới)
    - Tỷ lệ cô cháu mới đầu là 2c/10-12 phòng 18m2 nhưng sau là 2c/15-18 phòng 18m2. Chính đây là vấn đề mẹ cháu lăn tăn nhất phòng bé như vậy mà nhận đông tính ra cao điểm là có 20 người trong 1 phòng 18m2. Mẹ cháu cũng đã nói với cô Nhung là sao lại nhận đông vậy chỉ 12 cháu/2c là hợp lý. Cô Nhung bảo " Em cũng muốn như vậy nhưng hôm qua cô em là GV trường hoa hồng nói rẳng tỷ lệ cô cho như vậy là hợp lý, bọn em cũng đã tính toán cả rồi không chật đâu chị ạ vì bé học thì đã có các phòng chức năng rồi, với lại trường cũng phải đảm bảo về kinh tế"
    Các mẹ thấy thế nào? Mặc dù mẹ cháu đã nghe lời bố cho con học thử ở MX 10 ngày nhưng vẫn quan tâm đến những mô hình khác có thể tốt hơn cho con mình
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình thấy phòng có vẻ cũng hơi chật. Và cái chính là chương trình chăm sóc trẻ nhở chưa thấy đưa ra được
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

@ các mẹ,
    Hôm nay mình sẽ qua trường để quyết định xem có đăng kí ở đây không. Có lẽ là mình sé chọn trường này bởi ngoại trừ một số khiếm khuyết thì những cái còn lại là ổn. Về kinh nghiệm của trường, mình nghĩ đó là điều bất khả kháng, cứ cho con vào rồi mới biết được. Với lại, khác với quan điểm của nhiều người, mình cho rằng những ngày tháng đầu tiên rời môi trường gia đình vào trường này là rất quan trọng, không thể xem nhẹ được, thà tốn tiền mà con đwocj chăm sóc chu đáo còn hơn gửi nơi ít tiền để rồi mấy ngày lại lo con ốm, con bị stress,...
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hôm nay 1-6 rồi, theo như thông tin của mẹ cháu cập nhật từ mấy tuần trứoc là mồng 6-6 trường nhận đơn. Có mẹ nào trên DD này chọn gửi con ở đây chưa. Nếu có thì cho biết tình hình khi các con bắt đâu đi học nhé. Đến 18/6 cu nha em sẽ đi học ở MX em cũng sẽ chia sẻ với các mẹ nhé, xem trường nào tốt hơn. Mặc dù đã nghe lời AX nhưng mẹ cháu vẫn còn lăn tăn giữa 2 trường này:Laughing: :Laughing: :Laughing: