TIN TÀI TRỢ.

Trường tư thục Minh Hải - khu Hoàng Cầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.27K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em dang muốn gửi con trai 2 tuổi tại Minh Hải trong khu Trung Tự. Có mẹ nào biết thông tin gì không, share nhé?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BuiBil
    Em dang muốn gửi con trai 2 tuổi tại Minh Hải trong khu Trung Tự. Có mẹ nào biết thông tin gì không, share nhé?
    Bạn vào mục CLB các bé học trường Minh Hải mà xem nhé.
    Mẹ không thể sống đời, sống kiếp với con được. Người phụ nữ con chọn mới là người sống hết cuộc đời này với con, người đó chăm sóc, yêu thương con, thì mẹ phải cảm ơn người đó, phải thương yêu người đó! --> Tớ rất tâm đắc với câu nói của MC 1 bạn trong WTT này --> mục tiêu phấn đấu của tớ khi có con dâu!

IMG_0191IMG_0211IMG_0206
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tự nhiên em thấy mục về trường Minh Hải biến mất khỏi 14 trang của Box Giáo dục này. Vì sao vậy nhỉ? Chắc tại các mẹ có con đi học trường Minh Hải không tham gia diễn đàn nữa nên Mod đã xoá đi rùi à? Em thì đang quan tâm đây. Các mẹ thành viên của Minh Hải đâu, giúp em với. Tình hình update nhất của Minh Hải (cơ sở Trung Tự nt nào? Số lượng bé 2 tuổi/lớp, chế độ ăn uống (có ăn sáng không?) học phí? tinh thần thái độ của các cô ra sao? không gian không có sân chơi tại cơ sở Trung Tự có ổn không. Giúp em voiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    A5w6
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Bin à,may cho mẹ là em cũng biết sơ qua về MH vì năm ngoái đứa cháu em học ở đó nhưng là cơ sở II bên Hoàng Cầu cơ.Thật ra ở đấy các cô giáo thì cũng tốt và nhiệt tình,sân chơi thoáng mát nhưng mỗi tội đông h/s quá nên các cô cũng chẳng nhìn hết được các cháu,lại còn ăn uống thì chẳng biết thế nào nhưng chán lắm,mãi chỉ có một thực đơn thôi nên bọn nó ăn ko được nhiều vì chán...Hồi đấy nó về cứ bảo mẹ con ko thích ăn ở trường đâu nên mẹ nó cũng lo nhưng ko biết tại sao,đến hỏi cô thì cô bảo cháu ăn vẫn tốt???..Bây giờ thì nó chuyển trường rồi vì mẹ nó thấy sốt ruột quá...Đấy là ở bên cơ sở II đấy,còn rộng và thoáng mát hơn chứ nếu mẹ mà ở cơ sở I Trung Tự thì còn chật hơn vì nó ko có sân mà lớp thì chật lắm.Nói chung tớ thấy trường đó cũng nổi tiếng lắm...nên rất đông h/s,học phí thì cũng tương đối nhưng thêm các khoản phụ như điều hoà hay nước tinh khiết thì cũng ko phải là thấp.Em thấy bà chị em bảo như thế cũng gần bằng học phí của trường mà chị ý chuyển cho đứa cháu sang rồi,mà hồi đó chị ý khen trường mới lắm vì thấy bảo đó là mô hình chất lg cao,tỷ lệ cô và cháu thấp nên rất tốt,lai cũng gần nhà(trường Kinder Sun ngay Thái Hà)Sau đó em cũng cho Nhím nhà em thử đi học ở đó thì thấy ổn quá,Nhím nhà em học đc 1 tháng là thấy khác hẳn,ăn tốt hơn mà biết nhiều thứ lắm...cơ sở vật chất của trường cũng đầy đủ và rộng rãi,thoáng mát ko kém trường công đâu...Mẹ thử sang MH tham quan thực tế xem vì em cũng chỉ nghe qua và đi đón cháu mấy lần thôi,ko chắc lắm đâu.Hay mẹ thử sang chỗ Nhím nhà em học xem có thích ko,ko khéo lại học cùng lớp ý chứ...Em cứ cho mẹ số đt để liên lạc nhé 048570056..Chúc mẹ tìm đc trường cho Bin!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím xù Hoàng Ngân
    Mẹ Bin à,may cho mẹ là em cũng biết sơ qua về MH vì năm ngoái đứa cháu em học ở đó nhưng là cơ sở II bên Hoàng Cầu cơ.Thật ra ở đấy các cô giáo thì cũng tốt và nhiệt tình,sân chơi thoáng mát nhưng mỗi tội đông h/s quá nên các cô cũng chẳng nhìn hết được các cháu,lại còn ăn uống thì chẳng biết thế nào nhưng chán lắm,mãi chỉ có một thực đơn thôi nên bọn nó ăn ko được nhiều vì chán...Hồi đấy nó về cứ bảo mẹ con ko thích ăn ở trường đâu nên mẹ nó cũng lo nhưng ko biết tại sao,đến hỏi cô thì cô bảo cháu ăn vẫn tốt???..Bây giờ thì nó chuyển trường rồi vì mẹ nó thấy sốt ruột quá...Đấy là ở bên cơ sở II đấy,còn rộng và thoáng mát hơn chứ nếu mẹ mà ở cơ sở I Trung Tự thì còn chật hơn vì nó ko có sân mà lớp thì chật lắm.Nói chung tớ thấy trường đó cũng nổi tiếng lắm...nên rất đông h/s,học phí thì cũng tương đối nhưng thêm các khoản phụ như điều hoà hay nước tinh khiết thì cũng ko phải là thấp.Em thấy bà chị em bảo như thế cũng gần bằng học phí của trường mà chị ý chuyển cho đứa cháu sang rồi,mà hồi đó chị ý khen trường mới lắm vì thấy bảo đó là mô hình chất lg cao,tỷ lệ cô và cháu thấp nên rất tốt,lai cũng gần nhà(trường Kinder Sun ngay Thái Hà)Sau đó em cũng cho Nhím nhà em thử đi học ở đó thì thấy ổn quá,Nhím nhà em học đc 1 tháng là thấy khác hẳn,ăn tốt hơn mà biết nhiều thứ lắm...cơ sở vật chất của trường cũng đầy đủ và rộng rãi,thoáng mát ko kém trường công đâu...Mẹ thử sang MH tham quan thực tế xem vì em cũng chỉ nghe qua và đi đón cháu mấy lần thôi,ko chắc lắm đâu.Hay mẹ thử sang chỗ Nhím nhà em học xem có thích ko,ko khéo lại học cùng lớp ý chứ...Em cứ cho mẹ số đt để liên lạc nhé 048570056..Chúc mẹ tìm đc trường cho Bin!
    Cảm ơn mẹ Nhím xù Hoàng Ngân. Thực ra em cũng không thích Minh Hải lắm mà thích mô hình của CC2 nhưng mà từ nhà em lên CC2 thì xa quá (khoảng 7km). Em cũng có nghe mọi người khen ngợi Kinder Sun. Từ nhà em ở Giáp Bát sang Thái Hà thì có gần hơn lên CC2 nhưng mà tuyến đường thì lại tắc kinh khủng khiếp. Kinder Sun hiện giờ có mấy lớp học hả chị? Các bé được ăn mỗi ngày mấy bữa? Chiều thì mấy giờ phải đón con? Chị giúp em một số thông tin nhé.
    A5w6
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Nhím xù Hoàng Ngân. Thực ra em cũng không thích Minh Hải lắm mà thích mô hình của CC2 nhưng mà từ nhà em lên CC2 thì xa quá (khoảng 7km). Em cũng có nghe mọi người khen ngợi Kinder Sun. Từ nhà em ở Giáp Bát sang Thái Hà thì có gần hơn lên CC2 nhưng mà tuyến đường thì lại tắc kinh khủng khiếp. Kinder Sun hiện giờ có mấy lớp học hả chị? Các bé được ăn mỗi ngày mấy bữa? Chiều thì mấy giờ phải đón con? Chị giúp em một số thông tin nhé.
    Mẹ Bin ơi!Nhím xù nhà em đang ở Thái Lan đây!!!!!!!!!!Đi công tác với mẹ mà chẳng chịu ăn gì,em đang sốt ruột cho về để đi học ko oải lắm rồi...Mẹ đã gọi điện đến trường chưa???Trường hình như có khoảng 6 lớp thì phải vì em chỉ quan tâm đến lớp nhà trẻ thôi nên cũng ko rõ.Các con ăn ở trường là 5 bữa cả bữa sáng,sướng lắm mẹ ạ vì về nhà em chỉ cần bổ sung thêm khẩu phần ít nữa thôi là đủ tiêu chuẩn rồi...Hàng ngày 5h30 chiều là hết giờ đón trẻ...Mẹ cứ gọi điện đến trường đi mà hỏi các vấn đề mình quan tâm.Mà cái vấn đề đường tắc thì chắc là khắc phục đc thôi vì em thấy lớp của Nhím nhà em có bạn ở tận Bách Khoa hay tận trong Quan Nhân cơ,ko lo đâu,miễn là tìm trường phù hợp cho con là đc.Nếu đến mẹ cứ bảo mẹ Hoàng Ngân giới thiệu nhé!..Chúc mẹ hài lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ con nhà Nhím đã về HN chưa? Học ở Kinder Sun thì ăn những bữa gì đó hạ mẹ Nhím? Nếu mình muốn gửi bọn trẻ ăn nốt bữa tối khoảng 6h thì có được không? Mà nhà trường có giữ đúng cam kết tối đa 12 cháu/lớp với lớp cho trẻ từ 2 tuổi trở xuống k? Và lớp học rộng khoảng bao nhiêm m2 vậy mẹ? Các con được ăn sữa gì? Mẹ Nhím giúp em "khai thông" hiểu biết nhé.
    A5w6
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Bin hỏi thế nhưng em cũng ko có nhu cầu nên ko biết rõ về dịch vụ gửi sau 6h đâu,chị thử gọi điện đến hỏi xem....Em thấy các con đc ăn theo thực đơn đc gửi về nhà hàng tuần nên cũng đảm bảo lắm..và trường là uống sữa Gian của Abbott.Còn em thấy các lớp cũng tương đối..Nếu mẹ quan tâm thì thử đến xem,à.. mẹ phải đến nhanh vì em thấy cũng có nhiều bố mẹ đến xin học lắm mà trường ko đón các con ồ ạt đâu vì phải để các cháu mới đi học luôn có một cô chăm sóc,cháu nào đăng ký trước thì nhà trường sẽ gọi đi học trưóc..em nghe cô hiệu trưởng nói thế ko biết có đúng ko?????Chị thử nhé......
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím xù Hoàng Ngân
    Mẹ Bin hỏi thế nhưng em cũng ko có nhu cầu nên ko biết rõ về dịch vụ gửi sau 6h đâu,chị thử gọi điện đến hỏi xem....Em thấy các con đc ăn theo thực đơn đc gửi về nhà hàng tuần nên cũng đảm bảo lắm..và trường là uống sữa Gian của Abbott.Còn em thấy các lớp cũng tương đối..Nếu mẹ quan tâm thì thử đến xem,à.. mẹ phải đến nhanh vì em thấy cũng có nhiều bố mẹ đến xin học lắm mà trường ko đón các con ồ ạt đâu vì phải để các cháu mới đi học luôn có một cô chăm sóc,cháu nào đăng ký trước thì nhà trường sẽ gọi đi học trưóc..em nghe cô hiệu trưởng nói thế ko biết có đúng ko?????Chị thử nhé......
    Vưng, em cảm ơn mẹ Nhím nhìu nhìu. Nhưng em mới được chỉ dẫn có trường Smile Kids ở gần nhà lắm. Đi xe máy chỉ mất khoảng 3' là cùng nên em cũng đang đắn đo. Anyway cũng thanks so much mẹ Nhím đã help em nhé.
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vưng, em cảm ơn mẹ Nhím nhìu nhìu. Nhưng em mới được chỉ dẫn có trường Smile Kids ở gần nhà lắm. Đi xe máy chỉ mất khoảng 3' là cùng nên em cũng đang đắn đo. Anyway cũng thanks so much mẹ Nhím đã help em nhé.
    Me BuiBil ơi cho me_bobo xin địa chỉ trường Smile Kids với, nhà me_bobo cũng ở trong khu giáp bát. thank nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bobo
    Me BuiBil ơi cho me_bobo xin địa chỉ trường Smile Kids với, nhà me_bobo cũng ở trong khu giáp bát. thank nhiều nhiều.
    Mẹ Bobo sang múc trương Smile Kids mà nghe em bình phẩm. Em đã mục sở thị rùi. Mà nhà chị ở đoạn nào vậy? Số nhà bao nhiêu?
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Bobo sang múc trương Smile Kids mà nghe em bình phẩm. Em đã mục sở thị rùi. Mà nhà chị ở đoạn nào vậy? Số nhà bao nhiêu?
    Cám ơn Me Buibil nhiều nhé, hôm nay mình sẽ đến đó xem sao, nếu có gì hay sẽ báo cáo lại
    Nhà mình ở gần trạm y tế phường Giáp Bát, hôm nào đi tiêm gặp nhau nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bobo
    Cám ơn Me Buibil nhiều nhé, hôm nay mình sẽ đến đó xem sao, nếu có gì hay sẽ báo cáo lại
    Nhà mình ở gần trạm y tế phường Giáp Bát, hôm nào đi tiêm gặp nhau nhé
    À, thế là nhà chị ở trong chợ Làng Tám. Hôm nào em cũng đi chợ mà sao không thấy chị nhỉ??? :4: Chị đi làm ở đâu mà định gửi con ở Smile Kids. Gần nhà chị có nhà trẻ Làng Tám 25n/tháng sao k cho con di học ở đó, hehe. Em nhìn tình cảnh cái nhà trẻ đấy mà sợ quá. Thực tế thì em thích cho con học ở CC2 trên Ngô Văn Tố hơn Smile Kids dzưng mà đi xa quá. SK em chấm điểm 7, CC2 chấm điểm 9. Chị đến xem kỹ trường SK rùi cho nhận xét nha. À mà chị nhớ hỏi han và giục giã bà chủ trường về cái vụ camera trực tuyến nhé. Em có nói với bà ấy mấy lần rồi, bà ấy bảo chắc chắn trong tương lai sẽ cho lắp hệ thống này nhưng mà "trong tương lai" là bao giờ. Em nghĩ nếu có nhiều phụ huynh đề cập thì trường sẽ sớm cho lắp thôi. Thế chị nhé, đến trường xem xét kỹ rùi mình cùng trao đổi thông tin nhé.
    A5w6
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Me nấm tham gia va WTT sau , cung dang phan van ve Minh Hai TT- Cuối cụng Me BuiBil cho con trai học trường nào vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=nhanpt]Me nấm tham gia va WTT sau , cung dang phan van ve Minh Hai TT- Cuối cụng Me BuiBil cho con trai học trường nào vậy?[/QUOT

Chắc tại em khó tính quá nên... bắt thằng con đi xa, lên tận CC2 ở Ngô Tất Tố cơ. Nó đi học đựoc tròn 1 tuần rùi. Đã bị Tào Tháo rượt 4 hôm rùi mà chưa khỏi hẳn nhưng sáng nay vẫn phải "lên đường".
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết về trường mầm non tư thục Minh Hải ở khu Hoàng cầu không?
    Mình định cho bé nhà mình - gần 3 tuổi đi học. Tham khảo rất nhiều trường - các trường mà mọi người bàn trên WTT đó, nhưng thấy hình như trường nào cũng có vấn đề gì đó.
    Mình nghe nói trường Minh Hải này tốt lắm (đạt chuẩn quốc gia) nhưng tỷ lệ vẫn là 30 cháu/lớp/2 cô (hơi cao nhỉ..), học phí cũng ~ 1 triệu/tháng.
    Có mẹ nào biết thì cho mình biết thông tin với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Linh Linh
    145556

event
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LINHHUONG Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào biết về trường mầm non tư thục Minh Hải ở khu Hoàng cầu không?
    Mình định cho bé nhà mình - gần 3 tuổi đi học. Tham khảo rất nhiều trường - các trường mà mọi người bàn trên WTT đó, nhưng thấy hình như trường nào cũng có vấn đề gì đó.
    Mình nghe nói trường Minh Hải này tốt lắm (đạt chuẩn quốc gia) nhưng tỷ lệ vẫn là 30 cháu/lớp/2 cô (hơi cao nhỉ..), học phí cũng ~ 1 triệu/tháng.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Tớ chưa biết trường bên hoàng cầu, trường ở trung tự thì tớ đã từng qua.

Cảm nhận đầu tiên khi tớ đến ... Đỗ xe xịch trước cửa ... nhìn thấy bà chị ở trong đang soi gương chải đầu kẹp tóc... gọi tới "em chào chị".. Chị nhỉn ra, mình mừng vì chắc chị sẽ ra mở cửa cho mình, 1 phút trôi qua... 5 phút trôi qua... chị vẫn đứng đó... chải đầu kẹp tóc. Chị ơi, tóc chi ít nhưng tại nó bồng bềnh mà em đứng ngoài gần 10 phút, nhìn chị chỉ muốn quay xe về, nhưng nghĩ đến con mà níu chân em lại... Rồi cuối cùng chị cũng ra mở cửa... vào ngồi nói chuyện với chị, và đợi các cháu... gần 1h chỉ để mong lên thăm lớp con mình dự định sẽ vào học...

Rồi em dắt xe về mà lòng bâng khuâng nhủ thầm "em chào chị nhé, giá mà em đủ tiền mở lớp coi trẻ tư nhân, em sẽ nhất định cạnh tranh cho trường chị ... chìm - em sẽ làm cho trường em mở ra còn đạt chuẩn quốc gia hơn trường chị" !!!:cool: :cool: :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,252 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Bạn xem link này nhé! Có gì cần hỏi thêm bạn nhắn tin vào nick của mình. Dtcuc mình sẽ trả lời cho bạn cụ thể hơn. Vì mình cũng có 2 con học ở Minh Hải khu Hoàng Cầu. https://www.webtretho.com/forum/f31/cac-be-hoc-mam-non-tu-thuc-minh-hai-ha-noi-11149/ Các bé học MNTT Minh Hải-HN đây
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBiBo Xem bài viết
    Bạn xem link này nhé! Có gì cần hỏi thêm bạn nhắn tin vào nick của mình. Dtcuc mình sẽ trả lời cho bạn cụ thể hơn. Vì mình cũng có 2 con học ở Minh Hải khu Hoàng Cầu. https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=11149 Các bé học MNTT Minh Hải-HN đây
    Cảm ơn mẹ BeBiBO và Me'Bong nhé. Mọi người tốt quá. Mình cứ lựa chọn mãi. Nhưng mình chú ý đến trường này vì khi mình đến thấy trường rộng rãi, nhiều đồ chơi và đặc biệt nhất là khi mình đi thăm các lớp thì thấy các con có vẻ đều rất khỏe mạnh (trộm vía..hi)và vui vẻ, một số trường khác mình đã đến thì chật và các con có vẻ yếu hơn và buồn hơn. Không biết có đúng không.
    Linh Linh
    145556

event
    • 107 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều

Mình có con học ở Minh Hải đây nhưng sắp chuyển trường cho con rồi. trường này đạt chuẩn QG nhung bạn phải hiểu là chuẩn vì không gian so với tiêu chuẩn của trường công chứ không phải chuẩn về chất lượng. Bà MH đối xử với các cô rất khắt khe nên giáo viên không ổn định, có mấy cô chủ chốt thì sắp sinh em bé hết rồi, sắp có 5 cô mới nữa + với các cô đang là gviên phụ. Tùy bạn, nên tham khảo kỹ hơn. Dinh dưỡng ở trường này không tốt nếu như bạn vẫn care về chế độ dd thì không nên vào đây. Các cô rất tốt nhưng lương + đối xử của bà MH thì...Các cô tốt là cô Thu, cô Hường, Cô Thư, cô Tâm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2