TIN TÀI TRỢ.

Trường Smile Kid ở phố Vọng (phần 1)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 276 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh dang chuan bi cho con 18 thang di hoc o nha tre tu thuc Smile kid o pho Vong? Den tham quan truong co so vat chat thi thay rat tot ,mot thang cung 1,1trieu/1thang nhung la truong moi mo chua biet nhu the nao?Co me nao biet gi ve truong nay khong? chi cho em mot it kinh nghiem voi??? Nghi den chuan bi cho con di nha tre me chau da xot het ca ruot roi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,209 Bài viết

• 2,147,483,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me So
    Minh dang chuan bi cho con 18 thang di hoc o nha tre tu thuc Smile kid o pho Vong? Den tham quan truong co so vat chat thi thay rat tot ,mot thang cung 1,1trieu/1thang nhung la truong moi mo chua biet nhu the nao?Co me nao biet gi ve truong nay khong? chi cho em mot it kinh nghiem voi??? Nghi den chuan bi cho con di nha tre me chau da xot het ca ruot roi
    Tớ thì chưa có con đi, nhưng nhà lại ở ngay trong khu đấy, cũng đã sang thăm quan , xung quanh trẻ con hàng xóm cũng sang đấy học nên hay " buôn bán" với các mẹ ấy. Thấy các mẹ bảo trường mới mở, lại có ít cháu nên chăm sóc cũng rất tốt. Vì trường mới mở nên thông tin cũng chưa có nhiều đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút các chị ui: nhà em ở Giáp Bát, em không biết là xq khu vực GB trong vòng bán kính 5km có trường mầm non tư thục. Trường này thế nào hả chị me So? Trường có rộng k? Có sân chơi k? Mỗi lớp học rộng chừng bao nhiêu m2 hả các chị? Theo như nhà trường cam kết thì tối đa mỗi lớp sẽ có bao nhiêu bé? Học phí 1,1tr/tháng thì các bé được ăn bao nhiêu bữa (có ăn sáng không?) Nhờ các chị "khai thông" nhé. À trường này ở địa chỉ bao nhiêu phố Vọng vậy ạ?
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,209 Bài viết

• 2,147,483,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BuiBil
    Cho em hỏi chút các chị ui: nhà em ở Giáp Bát, em không biết là xq khu vực GB trong vòng bán kính 5km có trường mầm non tư thục. Trường này thế nào hả chị me So? Trường có rộng k? Có sân chơi k? Mỗi lớp học rộng chừng bao nhiêu m2 hả các chị? Theo như nhà trường cam kết thì tối đa mỗi lớp sẽ có bao nhiêu bé? Học phí 1,1tr/tháng thì các bé được ăn bao nhiêu bữa (có ăn sáng không?) Nhờ các chị "khai thông" nhé. À trường này ở địa chỉ bao nhiêu phố Vọng vậy ạ?
    Tớ lanh chanh trả lời hộ nhé: Ngõ 259 phố Vọng, bạn đi vào ngõ thì rẽ phải, ngách đầu tiên bên tay trái có biển chỉ dẫn vào trường. Trường là 1 toà nhà 5 tầng, ko có sân chơi đâu mà chơi ở tâng 1. cơ sở vật chất cũng khá, các cháu có phòng ăn, phòng ngủ, đồ mới vì trường mới khai trương được khoảng 3-4 tháng nay thôi. 1,2 triệu là có cả ăn sáng rồi. Thực đơn gửi về nhà hàng ngày, ngày nào bé nghỉ học còn được trừ tiến..... Nói chung là mình ko nhớ rõ vì chỉ hỏi qua loa vì ông bà hay cho con mình sang trường đó chơi mà!
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

to mẹ NUNIN: Cảm on chị đã cho em biết một số thông tin có thông tin gì chị lại thông báo nhé
    to mẹ Buibil: Minh da vào tham quan trường rồi chắc đầu tháng 6 la đem gửi con.Noi chung là thấy yên tâm khi nhìn về co sỏ vật chất,giáo viên cung dễ chịu.Hy vọng là tốt! lóp bay gio không đông lắm khoảng 20 cháu cả lóp bé và lóp lon.tuy vậy mùng 1/6 vẫn thuê cả múa rối về phục vụ các cháu đấy Trường có sân choi gần đấy,lóp thì chua đong còn tối đa chua biết nhu thế nào.1,1trieu la có cả ăn sáng.
    Mình lo lắm vì em cu nhà mình hiếu động,lại còn hay cắn nữa ,sọ đi học bi cô phạt thì thương lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ NUNIN & me So rất nhiều. Em sẽ qua thăm trường sớm. Theo như các chị nói thì bây giờ trường có khoảng 20 cháu nên chắc là học chung 1 lớp hết à? Không biết trường có chia lớp lớn lớp bé không nhỉ? À các chị có thấy có camera ở trường không. Các trường tư thục cao cấp khác ngoài camera họ còn cho lắp hệ thống gì mà cha mẹ có thể theo dõi con trực tuyến trên mạng đấy. Nếu quyết định gửi con ở đây mình nên đề nghị với nhà trường lắp đặt hệ thống này các chị nhỉ.
    A5w6
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lóp o Smile kid vang nhung vẫn chia làm 2 lóp be va mau giao các mẹ a! nhung không co camera đâu.Khoong biết họ có lắp không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lóp o Smile kid vang nhung vẫn chia làm 2 lóp be va mau giao các mẹ a! nhung không co camera đâu.Khoong biết họ có lắp không nhỉ?
    Em nghĩ chắc là do chưa có phụ huynh nào đề nghị thôi. Nếu mình đồng loạt đề nghị thì chắc họ cũng xem xét. Em nghĩ vì là trường tư thục nên họ chắc cũng lắng nghe ý kiến của PH, xét trong trường hợp này thì là khách hàng còn gì nữa, phải không các mẹ. Em sẽ thu xếp thời gian qua thăm quan và nói chuyện với cô hiệu trưởng, đồng thời đề nghị một số vấn đề. Nếu thấy OK thì có lẽ sẽ đăng ký cho Bil đi học ở đó. Em rất thích CC2 nhưng mà đường xa quá nên nếu Smile Kids đáp ứng được yêu cầu thì sẽ "chốt hạ" các mẹ ạ.
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em vừa qua trường Smile Kids xong đây. Cảm nhận là do không có sân chơi ngoài trời nên mẹ cháu không thích lắm. Các cô thì có vẻ cũng nhiệt tình, cơ sở vật chất cũng được. Nhưng có yếu tố này mẹ So này. Đó là nhà bác chủ trường và gia đình bác đồng thời ở trên tầng 4. Tầng 5 thì có 2 phòng: 1 làm phòng bếp, 1 là gian thờ nhà bác chủ trường. Trường hiện giờ chưa có camera nhưng cô Hà - Manager nói sẽ sớm có. Mẹ có ý kiến gì không?
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không có mẹ nào trên diễn đàn đã cho con đi học ở Smile Kids để chia sẻ kinh nghiệm với bà con à? Đến trường này thì trông cơ sở vật chất cũng được nhưng không có sân chơi, các cháu chơi ở tầng 1 có trải thảm. Bác chủ trường chẳng biết là có bằng cấp hay kinh nghiệm gì trong việc dạy dỗ trẻ con không? Các cô giáo thì được mặc đồng phục màu hồng trông dễ thương lắm nhưng trông cô nào cũng "quê quê". Chẳng biết các cô có được đào tạo từ các trường bài bản về nuôi dạy trẻ ra không? Băn khoăn quá... Phòng học chỉ rộng chừng 15m2 thui, mỗi lớp theo như cô Hà nói thì sẽ khoảng từ 15-20 bạn/2 cô giáo thui...
    A5w6
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thát ra neu để noi la 100% bang long thi không phai.Vi quang do không co trương nao tót hon ca.Hom e sang hoi các cô giáo noi la nếu các cháu bé moi đến học là 1 cô 1 cháu,con khi cháu quen lpo la 4 chau 1 cô???!!! ma bay gio lai la 2 co 1 lóp 20 cháu??? Chủ nhiệm trường la hiệu trưởng 1 trường dân lập moi về huu.Co Hà có vể tận tuỵ va co kinh nghiệm.Sang tuần là e cho con đi học roi? Lo quá!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thát ra neu để noi la 100% bang long thi không phai.Vi quang do không co trương nao tót hon ca.Hom e sang hoi các cô giáo noi la nếu các cháu bé moi đến học là 1 cô 1 cháu,con khi cháu quen lpo la 4 chau 1 cô???!!! ma bay gio lai la 2 co 1 lóp 20 cháu??? Chủ nhiệm trường la hiệu trưởng 1 trường dân lập moi về huu.Co Hà có vể tận tuỵ va co kinh nghiệm.Sang tuần là e cho con đi học roi? Lo quá!!!
    Vậy là me so đăng ký cho con đi học rùi à? Thực ra thì đó là cảm quan của em thui. Chủ trường có cam kết với em là tối đa cho lớp 2 tuổi là 15 bé, nếu nhiều hơn thì sẽ không nhận. À, em có nói với cô chủ trường rồi nhưng chị nhớ nhắc lại vấn đề lắp camera trực tuyến nhé. Chủ trường có hứa là trong tương lai sẽ có nhưng chưa biết đến khi nào. Em nghĩ nếu nhiều người đề cập và yêu cầu thì trường sẽ phải lắp sớm thôi. Đúng không chị? Chị thấy yếu tố gia đình cô chủ trường ở trên tầng 4 của trường thì sao? Ý em là gia đình người ta vẫn sinh hoạt ở đó, kèm theo nhừng người thân bạn bè đến chơi, kèm theo những vấn đề bthường vẫn xảy ra trong các gia đình bthường ý mà, có ảnh hưởng gì đến bọn tre rkhông?
    A5w6
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Van gap lai van de ty le co va chau. Cac me khac da co kinh nghiem xuong mau ve chuyen nay roi. Luc dau con vang thi cac truong con giu du so co va chau, nhung sau dong roi la ho lai noi khac ngay. Vay ma truong nay, moi vang chau da khong giu duoc loi hua thi ve sau the nao??
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dicuty
    Van gap lai van de ty le co va chau. Cac me khac da co kinh nghiem xuong mau ve chuyen nay roi. Luc dau con vang thi cac truong con giu du so co va chau, nhung sau dong roi la ho lai noi khac ngay. Vay ma truong nay, moi vang chau da khong giu duoc loi hua thi ve sau the nao??
    Có thể là do em nhầm em cũng k biết nữa. Cô hiệu trưởng thì nói là sẽ giữ nguyên tỷ lệ cô trò. Hôm em qua thăm quan trường thì là vào buổi trưa, tất cả các bé đang nằm trogn 1 phòng để ngủ. Cô Hà nói là ngủ thì cả 2 lớp tập trung lại thành 1. Cái thông tin là 1 lớp tối đa 20 cháu/2 cô cũng là cô Hà này nói. Em cũng chẳng biết thế nào nữa.
    A5w6
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BuiBil
    Có thể là do em nhầm em cũng k biết nữa. Cô hiệu trưởng thì nói là sẽ giữ nguyên tỷ lệ cô trò. Hôm em qua thăm quan trường thì là vào buổi trưa, tất cả các bé đang nằm trogn 1 phòng để ngủ. Cô Hà nói là ngủ thì cả 2 lớp tập trung lại thành 1. Cái thông tin là 1 lớp tối đa 20 cháu/2 cô cũng là cô Hà này nói. Em cũng chẳng biết thế nào nữa.
    Thuc ra bay gio co so vat chat cac truong cung tuong duong nhau thoi, cai chinh la ho bay ra day, ma khong cho cac con choi (vi so hong) thi cung chang de lam gi. Con ve chat thi ro rang la co cham soc it chau thi van do lo hon, giao vien co van de minh gop y, ho con co dieu kien sua, chu dong chau thi cung chang the chieu tung phu huynh duoc nhi.
    • 619 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ui, mãi mới thấy một trường gần nhà. Các mẹ đã đến thăm thấy có OK không cho con em theo với.

Em định chờ nhà trẻ công ở đường Nguyễn An Ninh xây xong sẽ xin cho con bé nhà em vào đó vì nhà em ngay sát đấy nhưng lâu quá. Nếu trường này tốt thì em cũng muốn cho con vào.

Con nhà em lười ăn kinh khủng, không biết chế độ ăn ở đây thế nào, các cô có chịu khó bón cho các cháu hay không. Mẹ nào có thông tin cho em biết với nhé. Có ai biết số điện thoại của trường không? Cho em với.
    41975.birthday
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe các mẹ nói thì trường toàn các cháu bé khoảng 2 tuổi thôi à. Mình cũng rất quan tâm đến trường smile kid này vì ở gần nhà mình. Nhưng không biết trường có chia lớp theo độ tuổi không nhỉ.
    Con trai mình đã 4 tuổi, hiện đang học trường Mầm non Phương Liệt. trường này là trường công nên học phí rẻ lắm, cả học năng khiếu ( võ, vẽ), tiền mua báo hoạ mi, tất tần tật hết khoảng 250k/tháng thôi. các cháu đước phân lớp theo độ tuổi: 3-4 t học lớp mẫu giáo bé, 4-5 t học mẫu giáo nhỡ, 5-6 t học mẫu giáo lớn. Lớp của con mình có khoảng 40 cháu/2 cô giáo. Nhưng trường này cũng hơi lìu tìu nên mình cũng muốn cho con theo học 1 trường tốt hơn và phải gần nhà.
    Không biết smile kid có được không vì nghe mẹ buibil nói thì có vẻ chưa được bài bản lắm nhỉ. Học phí 1.1 triệu/tháng là cũng hơi cao rồi. con mình cũng lớn rồi nên ngoài vấn đề ăn uống còn cần được học hành bài bản hơn và đúng với lứa tuổi. Các mẹ đã tới tham quan trường có thông tin gì cho mình biết với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo em thì các mẹ nên đến tận nơi mà ngắm nghía và sẽ có nhận định của riêng mình. Em thì vì tìm hiểu có trường CC2 và Smile Kids nên cũng có vẻ "nghiêng" về CC2 hơn nhưng vì nhà ở đường Giải Phóng nên mới băn khoăn về Smile Kids. Học phí kể ra là hơi cao. Học phí này là OK nếu trường rộng rãi hơn, có sân chơi bên ngoài... Đây là 1 căn nhà 5 tầng hình ống, được thiết kế theo kiểu mỗi tầng 2 phòng, cầu thang ở giữa. Dưới tầng 1 chia đôi: phòng bên ngoài dành làm sân chơi cho các bé (rộng chừng 15m2) bên trong dùng làm văn phòng. Từ tầng 2 trở lên thì đi lên cầu thang, mỗi bên là 1 phòng, phòng ngoài lớn hơn phòng bên phải (khoảng 15m2) lớn hơn phòng bên trái (khoảng 10m2) một chút thôi. Mỗi tầng có 1 toilette. Tầng 2 và tầng 3 làm lớp học, tầng 4 là nhà cô chủ trường. Tầng 5, 1 bên là bếp ăn, 1 bên là gian thờ. Nhìn từ ngoài vào thì trường tương đối xinh xắn, nhưng bên trong thì hơi chật. Theo em hình dung thì trường này có vẻ giống như CC1 ở Trần Xuân Soạn. Nhưng các mẹ thống nhất với em điểm này nhé: bất cứ ai đến đó hoặc gọi điện hỏi thăm thì cũng nên hỏi và đề nghị vụ camera trực tuyến. Hiện giờ trường này chưa có, cô chủ trường có hứa sẽ sớp lắp thiết bị này nhưng em nghĩ nếu có sự tác động từ nhiều phụ huynh thì sự "sớm" này sẽ sớm hơn.
    A5w6
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CC2 địa chỉ ở đâu hả mẹ buibil
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aloaiday123
    CC2 địa chỉ ở đâu hả mẹ buibil
    19 Ngô Văn Tố. Đây là 1 phố nhỏ rẽ từ đường Văn Miếu vào. Phố này nằm song song với phố Nguyễn Khuyến. Từ nhà chúng mình mà đến đó chắc khoảng gần 10km, phải đi xe oto. Học phí 1,2tr/tháng cộng thêm 450n tiền oto thì cũng hơi nhiều, phải không mẹ.
    A5w6