TIN TÀI TRỢ.

Trường Sesame - Vạn Phúc (đã thay đổi địa chỉ tại 26 Linh Lang)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 299 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 115 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi có ai đã gửi con hoặc có nghe kể về trường Sesame Garden ở khu Vạn PHúc (cạnh khu nhà Thụy điển mái ngói đỏ đỏ ấy). Có thể chia sẻ cho bạn mình về kinh nghiệm gửi con ở đấy không? Bạn mình có bé hơn 2 tuổi muốn gửi đi trẻ mà còn băn khoăn chưa biết nên gửi đó cho gần nhà hay gửi chỗ khác. Giúp bạn mình gấp gấp với nhé, vì ra Tết phải gửi bé mất rồi.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    HẠNH PHÚC CHỈ ĐƠN GIẢN LÀ CÓ MỘT AI ĐÓ ĐỂ YÊU THƯƠNG, CÓ MỘT VIỆC GÌ ĐÓ ĐỂ LÀM VÀ CÓ MỘT ĐIỀU GÌ ĐÓ ĐỂ HY VỌNG ...:Angel:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Yến ơi, hình như chị Lily cho con học ở đó đấy - 0903209370, cả tép bông nữa.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMew
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi có ai đã gửi con hoặc có nghe kể về trường Sesame Garden ở khu Vạn PHúc (cạnh khu nhà Thụy điển mái ngói đỏ đỏ ấy). Có thể chia sẻ cho bạn mình về kinh nghiệm gửi con ở đấy không? Bạn mình có bé hơn 2 tuổi muốn gửi đi trẻ mà còn băn khoăn chưa biết nên gửi đó cho gần nhà hay gửi chỗ khác. Giúp bạn mình gấp gấp với nhé, vì ra Tết phải gửi bé mất rồi.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Năm ngoái mình cũng gửi con ở đó. Lúc đó trường này mới thành lập. Nói chung mình thấy các cô rất nhiệt tình, chăm sóc tốt, phòng ốc cũng ấm cúng. Hiện giờ con một người bạn mình vẫn đc gửi ở đó. Bây giờ ở đó đã đông học sinh nên có vẻ cũng không nhiệt tình nhận học sinh như trc.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Hình như có vài mẹ trên diễn đàn này cũng gửi con ở đó đấy. Bạn vào xem các mẹ bàn nhau ở phần http://webtretho.com/forum/showthrea...&page=13&pp=15 hoặc vào trang http://sesamegarden.multiply.com (ID hình như là sesamegarden) Con bạn mình cũng gửi ở đó, hồi trứoc thấy khen lắm, chẳng biết bây giờ còn tử tế được thế không.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi, nam ngoai chi da cho be di Sesame Garden chua?
    ra Tết em cung cho bé đi.
    chi cho em vài lời khuyên nhé

Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em đã đăng ký cho bé nhà em ra Tết học ở tr­ường Sesame. Bé nhà em sinh 3/2003, nhà trường phân vào lớp Fah 1 của cô Liên. Có chị nào có con học cô Liên cho em biết với, cô giáo ấy có hiền không? Em thấy cô ấy trẻ quá, lại chưa có gia đình. Bé nhà em hơi gầy, trông nhỏ hơn các bạn khác, em muốn chuyển xuống lớp Fah 2 có nên không? Vì hai cô lớp Fah 2 đã có con nhỏ, nên em có cảm giác yên tâm hơn. Lớp cô Lân hay cô Liên thì tốt hơn hả các chị?
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em post bài hỏi các mẹ từ hôm qua tới hôm nay vẫn chưa có ai trả lời. Chắc các chị đang bận sắm tết. Sao em vào cái trang web của phụ huynh trường thì thấy ảnh lớp Fah 1 hơi ít nhỉ. Nhìn bọn trẻ con trong ảnh ăn uống ngoan ghê, các cô giỏi thế. Em thì phải đánh vật với nó suốt cả tiếng đồng hồ mới được lưng bát cháo.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Hihi, sorry các mẹ giờ mình mới vào đây, bận quá . Thông tin về trường lớp thì các mẹ cứ đến trực tiếp tham quan tai nghe mắt thấy, xin ở lại vào giờ học, giờ ăn... và nêu thắc mắc với nhà trường và các cô, mình thấy các cô trao đổi thẳng thắn và đầy đủ (nếu được hỏi :4: ).
    Con mình đi học thì ổn lắm. Mình thì không quá quan trọng chuyện ăn uống. Nhưng nếu các mẹ hỏi về ăn thì con mình ở trường vẫn ăn thun thút, trong khi ở nhà chả chịu ăn uống gì (tối hôm trước nhịn, cả ngày hôm qua được 1 bát cháo và vài thìa sữa thôi ). Cứ nghĩ đến còn cả tuần tết nghỉ học nữa mà mình hãi quá, mong sao cho con đi học sớm .
    Mẹ nào nhắn mình ấy nhỉ, mình sẽ email sau nhé, không quên đâu :3:
    Saving my energy.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Hihi, sorry các mẹ giờ mình mới vào đây, bận quá . Thông tin về trường lớp thì các mẹ cứ đến trực tiếp tham quan tai nghe mắt thấy, xin ở lại vào giờ học, giờ ăn... và nêu thắc mắc với nhà trường và các cô, mình thấy các cô trao đổi thẳng thắn và đầy đủ (nếu được hỏi :4: ).
    Con mình đi học thì ổn lắm. Mình thì không quá quan trọng chuyện ăn uống. Nhưng nếu các mẹ hỏi về ăn thì con mình ở trường vẫn ăn thun thút, trong khi ở nhà chả chịu ăn uống gì (tối hôm trước nhịn, cả ngày hôm qua được 1 bát cháo và vài thìa sữa thôi ). Cứ nghĩ đến còn cả tuần tết nghỉ học nữa mà mình hãi quá, mong sao cho con đi học sớm .
    Mẹ nào nhắn mình ấy nhỉ, mình sẽ email sau nhé, không quên đâu :3:
    Con em lại ốm lăn quay. Mấy hôm tết vắng người giúp việc thế là bố mẹ để cho ốm Đành phải hoãn lại việc đi học. Em tham quan cả hai lớp thì chẳng thấy gì mấy, nhưng mà nếu mới cho con đi học thì không nên vào ngồi trong lớp với con chị nhỉ. Bé nhà chị học lớp cô nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có nghe nói đến trường mầm non tư thục Sesame Garden không? Mình muốn gửi bé nhà mình ở đây vì gần nhà và tiện đường đi làm. Mẹ nào có kinh nghiệm về trường này cho mình lời khuyên với.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_hoa
    Con em lại ốm lăn quay. Mấy hôm tết vắng người giúp việc thế là bố mẹ để cho ốm Đành phải hoãn lại việc đi học. Em tham quan cả hai lớp thì chẳng thấy gì mấy, nhưng mà nếu mới cho con đi học thì không nên vào ngồi trong lớp với con chị nhỉ. Bé nhà chị học lớp cô nào?
    Bé đã khỏi chưa nguyen_hoa ơi, mong bé khỏe nhanh đi học với các bạn nhé . Chẳng thấy gì mấy là thấy gì, thế em muốn thấy gì nào để chị chỉ cho :4:. Sao lại không nên vào cùng lớp con mình? Tùy nhà trường sắp xếp thôi, nếu bé theo được đúng lứa tuổi của bé là tốt nhất (lớp Fah 1 đa phần là các bé sinh đầu năm). Mình thì thấy các cô đều rất tốt (nhưng đúng là cô Lân hay cô Tú nhỉ - dạo này đầu óc lú lẫn quá - vừa rồi thi đua đạt GV dạy giỏi (hay giải sáng tạo nhỉ, lại quên rồi) nhất trường đấy).

À quên lần trước chưa nói, nếu phụ huynh chưa yên tâm thì nhà trường có cho học thử 1 tháng (có trường hợp cá biệt còn lâu hơn nữa đấy), nếu không thích thì thôi không sao đâu mà. Có điều học phí sắp tăng đấy (theo thông báo là từ tháng 6 này).
    Saving my energy.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Bé đã khỏi chưa nguyen_hoa ơi, mong bé khỏe nhanh đi học với các bạn nhé . Chẳng thấy gì mấy là thấy gì, thế em muốn thấy gì nào để chị chỉ cho :4:. Sao lại không nên vào cùng lớp con mình? Tùy nhà trường sắp xếp thôi, nếu bé theo được đúng lứa tuổi của bé là tốt nhất (lớp Fah 1 đa phần là các bé sinh đầu năm). Mình thì thấy các cô đều rất tốt (nhưng đúng là cô Lân hay cô Tú nhỉ - dạo này đầu óc lú lẫn quá - vừa rồi thi đua đạt GV dạy giỏi (hay giải sáng tạo nhỉ, lại quên rồi) nhất trường đấy).

À quên lần trước chưa nói, nếu phụ huynh chưa yên tâm thì nhà trường có cho học thử 1 tháng (có trường hợp cá biệt còn lâu hơn nữa đấy), nếu không thích thì thôi không sao đâu mà. Có điều học phí sắp tăng đấy (theo thông báo là từ tháng 6 này).
    Em tưởng là vẫn 80USD/tháng cơ mà? Em có thấy trường nói gì đâu? Thôi chết, em phải hỏi lại mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trường này có xe đưa đón không các mẹ? Sân chơi ngoài trời có vẻ rộng nhỉ.
    120005021u7Qap7
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít711
    Trường này có xe đưa đón không các mẹ? Sân chơi ngoài trời có vẻ rộng nhỉ.
    Có nhưng mà đắt chị ạ, những 45USD/tháng. Em lúc đầu cũng định cho con đi xe, nhưng đắt quá, lại thôi. Mấy hôm nữa đỡ ốm một chút em cho đi học luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 386 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

các mẹ ơi, đối với các bé ở xa trường Sesame garden thì sao, chẳng lẽ lại đón bé trước rồi vòng veo đón các bạn rồi mới đến trường à, thế thì con mình khổ rồi, nhà tớ ở tận Mai Động chắc con đến được trường thì mệt rã rời, lại còn hôm mưa gió nắng nôi nữa chứ. Có ai bảo tôi có cách gì không :Crying:
    TosOp7 II9pp7
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em vừa đỡ một chút định cho đi học thì lại sốt đợt nữa. Chán quá, và mệt mỏi quá. Hôm qua, gọi điện đến trường để hoãn lại, thì trường bảo phải nhập học ngay trong tháng này nếu không thì hết chỗ. Huhu, mẹ nào quen biết BGH giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 175 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình tìm mãi không thấy cái link có số điện thoại của trường này. Vui lòng cho mình xin số DT với. Tks.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Điện thoại số 8230330. Nhưng hôm nay mình gọi mãi không thấy ai nhấc máy . Mình cũng đang tìm hiểu xem nên gửi con ở trường nào: koala, ohana, kinder world hay ở seame garden đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 175 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lakepink2003
    Điện thoại số 8230330. Nhưng hôm nay mình gọi mãi không thấy ai nhấc máy . Mình cũng đang tìm hiểu xem nên gửi con ở trường nào: koala, ohana, kinder world hay ở seame garden đây.
    Mình vừa gọi được rồi bạn ạ. Họ sẽ gửi mail chi tiết cho mình, nếu bạn cần thì mình se fw nhé, cho mình d/c mail. A, nếu bạn có thông tin của các trường đó thì cho mình biết với nhé.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lakepink2003
    Em cũng phải gọi vài lần mới được, có lẽ chị thử gửi mail xem sao: Ms. Quỳnh Nga: ngapq@sesamegarden.net thì sẽ được trả lời ngay lập tức