TIN TÀI TRỢ.

Trường MNTT My Kids nhà D1 ngõ 130 Đốc Ngữ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.95K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có bé gửi tại My Kids (nhà D1, ngõ 130 Đốc Ngữ) vào đây post bài nha
    BiBo chính thức đầu quân My Kids đúng ngày khai giảng. Mẹ cháu quyết định chuyển BiBo từ Apollo (Cầu Giấy) về My Kids, trường rất gần nhà nên bà giúp việc có thể đi đón BiBo những lúc mẹ cháu bận :1:.
    Mẹ cháu thấy ở đây các cô rất nhẹ nhàng, nhiệt tình; phòng học thoáng mát, và đặc biệt là rất nhiều ánh sáng tự nhiên; sân chơi rộng; thực đơn của các bé phong phú (đầu tuần các cô gửi thực đơn cho các mẹ tham khảo). BiBo đi học buổi đầu tiên đc các cô khen ngoan, ăn đc, ngủ đc, không khóc nhè
    Chúc các bé đi học ngoan, mạnh khoẻ để các mẹ yên tâm công tác nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BiBo đi học được 1 tuần rồi, bé ngoan và yêu trường yêu lớp, buổi sáng tự nguyện đi học, buổi chiều mẹ đón phải dỗ mãi con mới chịu về :1:. BiBo đã bạo dạn hơn, về nhà hay kể chuyện ở lớp cho mẹ nghe. Hôm nay sổ mũi mẹ cho nghỉ ở nhà vậy mà BiBo còn đòi đi học đấy . Mẹ cháu chưa kịp gọi điện xin phép cho BiBo nghỉ học thì cô Huyền đã gọi điện hỏi thăm sao BiBo chưa đến lớp, chả bù cho trường Apollo, BiBo nghỉ ốm ở nhà cả tháng chả cô nào gọi điện hỏi thăm cả
    Không thấy mẹ nào post bài nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ BiBo
    BiBo đi học được 1 tuần rồi, bé ngoan và yêu trường yêu lớp, buổi sáng tự nguyện đi học, buổi chiều mẹ đón phải dỗ mãi con mới chịu về :1:. BiBo đã bạo dạn hơn, về nhà hay kể chuyện ở lớp cho mẹ nghe. Hôm nay sổ mũi mẹ cho nghỉ ở nhà vậy mà BiBo còn đòi đi học đấy . Mẹ cháu chưa kịp gọi điện xin phép cho BiBo nghỉ học thì cô Huyền đã gọi điện hỏi thăm sao BiBo chưa đến lớp, chả bù cho trường Apollo, BiBo nghỉ ốm ở nhà cả tháng chả cô nào gọi điện hỏi thăm cả
    Không thấy mẹ nào post bài nhỉ
    chị ơi học phí của trường bao nhiêu a? giờ giấc ăn ngủ của các cháu thế nào?chương trình học nữa? chị cho em biết với để em tham khảo. cám ơn chị.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ BiBo cho mình xin thông tin về trường này với, nói chung là "tất cả" thông tin thì càng tốt vì mình cũng đang tính cho bé đi học mà chưa biết chọn trường nào đây.
    Cảm ơn nhiều nghe!
    Wk57

a0Im
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi zời, hì hụi gõ mãi đến lúc sent thì nó out ra lại phải gõ lại
    Trường Mầm non tư thục chất lượng cao My Kids nhận trông trẻ từ thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần (có dịch vụ trông ngoài giờ và trông trẻ thứ 7).
    Học phí:
    Phí nhập học: 400.000 VND (chỉ đóng 1 lần)
    Phí xây dựng trường: 200.000 VND (đóng 2 lần 1 năm học)
    Học phí hàng tháng:
    Đóng theo tháng: 800.000 VND
    Đóng theo quý: 2.330.000 VND (trừ 5%)
    Đóng nửa năm: 4.603.000 VND (trừ 7%)
    Đóng cả năm 8.640.000 (trừ 10%)
    Học thử: 15.000/ngày (kô phải đóng phí nhập học và phí xây dựng trường)

Giờ giấc sinh hoạt:
    7h30 - 8h: đón trẻ đến lớp
    8h: các bé ăn sáng
    9h: uống sữa
    Cô hướng dẫn các bé trò chơi, vận động...
    10h30 - 11h: các bé ăn trưa (tráng miệng hoa quả)
    12h - 14h: các bé ngủ trưa (mỗi bé có 1 bộ giường, chăn gối rất xinh)
    2h30: các bé ăn nhẹ (cháo, phở, súp... + nước hoa quả or sữa chua)
    Các bé chơi các trò chơi tập thể
    16h30 - 17h30: bố mẹ đón các bé về nhà
    Hàng ngày cô có ghi sổ liên lạc cho các bé.

ĐT của trường là : 762 41 77 các mẹ có thể gọi điện hỏi trực tiếp, mẹ nào quan tâm có thể ghé qua tham quan, trường rất dễ tìm. Vì là trường mới nên chưa đủ học sinh để phân lớp theo độ tuổi, nên chương trình học cũng chưa có gì nổi bật. Nhưng theo ý kiến chủ quan của Mẹ BiBo, My Kids có chế độ dinh dưỡng tốt, học phí hợp lý (mẹ cháu đã từng nộp học phí cho BiBo ở Apollo rùi, thấy rất rườm rà) và quan trọng là BiBo thích đi học kô còn thái độ phản ứng với việc đến trường, hy vọng các mẹ cũng có ý kiến như mình.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ BiBo
    Úi zời, hì hụi gõ mãi đến lúc sent thì nó out ra lại phải gõ lại
    Trường Mầm non tư thục chất lượng cao My Kids nhận trông trẻ từ thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần (có dịch vụ trông ngoài giờ và trông trẻ thứ 7).
    Học phí:
    Phí nhập học: 400.000 VND (chỉ đóng 1 lần)
    Phí xây dựng trường: 200.000 VND (đóng 2 lần 1 năm học)
    Học phí hàng tháng:
    Đóng theo tháng: 800.000 VND
    Đóng theo quý: 2.330.000 VND (trừ 5%)
    Đóng nửa năm: 4.603.000 VND (trừ 7%)
    Đóng cả năm 8.640.000 (trừ 10%)
    Học thử: 15.000/ngày (kô phải đóng phí nhập học và phí xây dựng trường)

Giờ giấc sinh hoạt:
    7h30 - 8h: đón trẻ đến lớp
    8h: các bé ăn sáng
    9h: uống sữa
    Cô hướng dẫn các bé trò chơi, vận động...
    10h30 - 11h: các bé ăn trưa (tráng miệng hoa quả)
    12h - 14h: các bé ngủ trưa (mỗi bé có 1 bộ giường, chăn gối rất xinh)
    2h30: các bé ăn nhẹ (cháo, phở, súp... + nước hoa quả or sữa chua)
    Các bé chơi các trò chơi tập thể
    16h30 - 17h30: bố mẹ đón các bé về nhà
    Hàng ngày cô có ghi sổ liên lạc cho các bé.

ĐT của trường là : 762 41 77 các mẹ có thể gọi điện hỏi trực tiếp, mẹ nào quan tâm có thể ghé qua tham quan, trường rất dễ tìm. Vì là trường mới nên chưa đủ học sinh để phân lớp theo độ tuổi, nên chương trình học cũng chưa có gì nổi bật. Nhưng theo ý kiến chủ quan của Mẹ BiBo, My Kids có chế độ dinh dưỡng tốt, học phí hợp lý (mẹ cháu đã từng nộp học phí cho BiBo ở Apollo rùi, thấy rất rườm rà) và quan trọng là BiBo thích đi học kô còn thái độ phản ứng với việc đến trường, hy vọng các mẹ cũng có ý kiến như mình.
    Cảm ơn mẹ BiBo nhiều, mình sẽ gọi điện ngay đến trường và sẽ qua thăm quan xem trường thế nào. Tuy có hơi xa nhà mình một chút nhưng nếu trường tốt thì mẹ cháu cũng yên tâm.

Có khi Cindy nhà mình lại sắp được học cùng anh BiBo đấy!

Many thanks.
    Wk57

a0Im
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lập topic này để các mẹ của mykids co' thể nói chuyện với nhau. Mọi người cùng vui vẻ nhé
    Chào mừng đến với MY KIDS
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 777 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen-mykids Xem bài viết
    Lập topic này để các mẹ của mykids co' thể nói chuyện với nhau. Mọi người cùng vui vẻ nhé
    Trường này ở đâu vậy bạn ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 777 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen-mykids Xem bài viết
    Trường này ở đâu hả bạn ơi?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tram_hb Xem bài viết
    Trường này ở đâu hả bạn ơi?
    trường ở nhà D1 ngõ 130 phố Đốc Ngữ -Ba Đình _HN.trường rộng rãi và thoáng mát lắm bạn à,các mẹ đến dây đều thích lắm vì trường có cả sân chơi cho các bé nữa an toàn lắm.
    Chào mừng đến với MY KIDS
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

cho em số đt để liên lạc với các mẹ ơi. thế trường này ở khu tập thể à ? học phí và các dịch vụ như thế nào các mẹ ơi
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

các mẹ nó ơi, mình cũng muốn cho con đến đây học. thế từ tháng 9 tới giờ có gì thay đổi không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004 Xem bài viết
    các mẹ nó ơi, mình cũng muốn cho con đến đây học. thế từ tháng 9 tới giờ có gì thay đổi không các mẹ?
    chi a e cung co chau dang hoc o day. e thay chi gai bao cung dong tre len hon do vay khong khi o truong vui lam. chau nha em di hoc ve vui ve nhieu.chi thu qua tim hieu xem sao.:1:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 85 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình biết thêm một số thông tin với:
    + Lớp cho các bé sinh 2003 hiện nay sỹ số là bao nhiêu cháu (tối đa sẽ nhận bao nhiêu cháu), có mấy cô giáo và Diện tích phòng học là bao nhiêu. Mỗi lớp có phòng ăn và phòng vệ sinh riêng không.
    + Học phí hiện nay ntn. Có bao gồm học TA và các môn năng khiếu không.
    + Các cô giáo có nhiệt tình yêu trẻ không (mẹ nào có con học lớp mẫu giáo bé 2003) cho mình xin ý kiến với.
    Cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zin_zin Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình biết thêm một số thông tin với:
    + Lớp cho các bé sinh 2003 hiện nay sỹ số là bao nhiêu cháu (tối đa sẽ nhận bao nhiêu cháu), có mấy cô giáo và Diện tích phòng học là bao nhiêu. Mỗi lớp có phòng ăn và phòng vệ sinh riêng không.
    + Học phí hiện nay ntn. Có bao gồm học TA và các môn năng khiếu không.
    + Các cô giáo có nhiệt tình yêu trẻ không (mẹ nào có con học lớp mẫu giáo bé 2003) cho mình xin ý kiến với.
    Cám ơn các mẹ nhiều
    chị à có lớp 2003 đấy gọi là lớp mgb.phòng học khoang30m hoặc hơn(xin lỗi em ước lương hơi kém) lớp có hai cô đều có trình độ sp cả.các cô nhiệt tình lắm(vì trường ít cháu mà).học phí 800k/tháng gồm 3 bữa ăn.thích nhất là trường có sân ngoài trời rất rộng>nếu có thời gian chị hãy qua xem thử cho khách quan nhé
    • 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nemo nhà mình đầu quân vào Mykid cũng được gần nửa tháng rồi. Cu cậu học lớp Trái đào do cô Ngân và cô Thu cai quản. Mình thấy các cô ở đây đều trẻ trung và cũng rất quan tâm đến các cháu. Hàng ngày các cô đều ghi nhật ký cho con.
    Cảm nhận của mình là trường Mykid có không gian ngoài trời thoáng đãng, sạch sẽ, tuy nhiên trường mở cửa hướng Tây nên mùa hè chắc sẽ nóng lắm, mình thấy phòng Trái đào chưa lắp điều hòa sợ sang tháng 5 trời nóng thì các con sẽ bị mệt. Thấy các cô bảo sang tháng sẽ lắp điều hòa rồi.

Mẹ nào có con học ở đây thì chúng mình cùng giao lưu nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nemothanhkhoi Xem bài viết
    Nemo nhà mình đầu quân vào Mykid cũng được gần nửa tháng rồi. Cu cậu học lớp Trái đào do cô Ngân và cô Thu cai quản. Mình thấy các cô ở đây đều trẻ trung và cũng rất quan tâm đến các cháu. Hàng ngày các cô đều ghi nhật ký cho con.
    Cảm nhận của mình là trường Mykid có không gian ngoài trời thoáng đãng, sạch sẽ, tuy nhiên trường mở cửa hướng Tây nên mùa hè chắc sẽ nóng lắm, mình thấy phòng Trái đào chưa lắp điều hòa sợ sang tháng 5 trời nóng thì các con sẽ bị mệt. Thấy các cô bảo sang tháng sẽ lắp điều hòa rồi.

Mẹ nào có con học ở đây thì chúng mình cùng giao lưu nhé!
    Có mình đây. Bé Nhím nhà mình bắt đầu đi học được một tuần rồi. Bé học lớp Trái dừa của cô Lan. Bây giờ vẫn còn đang khóc mếu lắm. Ngày nào về nhà cũng mặc cả con không đi học đâu. Cả nhà cùng đang hô khẩu hiệu quyết tâm đây.Nemo đi học thì bao lâu là quen trường lớp hả bạn?
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Công nhận là trường nay không gian trường lớp tuyệt nhất trong số các trường mà mẹ cháu đi tham khảo(với giá tiền 1,5T đổ xuống). Buồn cái là chương trình học thì không được hấp dẫn lắm thôi. Nhưng lứa tuổi của các con là phải được chơi, học tính sau đúng không?
    • 285 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ có con học trường MK cho mình hỏi với. Thấy các mẹ bảo trường có không gian tuyệt nhất, nhưng mình ngại trường ở gần bệnh viện ko biết có ảnh hưởng gì đến các cháu hay ko (môi trường, không khí, chất thải bv...)? Nhà mình thực ra ở rất gần trường này, khu Vĩnh Phúc và mình cũng thường đi qua trường. Không biết bé 2 tuổi trường có lớp ko vậy? Còn về chế độ ăn uống nữa, các bé dưới 24 tháng thì bao nhiêu bé/lớp, 1 lớp b nhiêu cô?
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ trứng Xem bài viết
    Các mẹ có con học trường MK cho mình hỏi với. Thấy các mẹ bảo trường có không gian tuyệt nhất, nhưng mình ngại trường ở gần bệnh viện ko biết có ảnh hưởng gì đến các cháu hay ko (môi trường, không khí, chất thải bv...)? Nhà mình thực ra ở rất gần trường này, khu Vĩnh Phúc và mình cũng thường đi qua trường. Không biết bé 2 tuổi trường có lớp ko vậy? Còn về chế độ ăn uống nữa, các bé dưới 24 tháng thì bao nhiêu bé/lớp, 1 lớp b nhiêu cô?
    Có lớp dành cho bé 2t đấy bạn a. 15 -18 cháu/2cô. Trường có 4 lớp thôi vì mới mở mà. Bé có 6 bữa ăn một ngày nhưng cũng không có sữa bột đâu chỉ có vinamilk, đậu nành mẹ muốn con ăn phải gửi cô. Mình đến đây đúng lúc các bé ăn chưa nếm nhưng thấy cũng ngon và sạch sẽ. Con về môi trường thì minh nhìn cũng thấy no vấn đề, còn về đánh giá tác động môi trường thì phải nhờ chuyên gia. Mình thấy ở đó có khu chung cư 11 tấng ở đó mình nghĩ họ ở đó cũng có sao đâu. Chỉ có điều chương trình dạy không hấp dẫn lắm thôi,
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3