Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường MN tư thục Kangaroo (KĐT Đền Lừ 2, Hà Nội)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 63K Lượt đọc
  • 992 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nhím ơi, bé nhím sẽ học lớp mẫu giáo cùng bé Ngọc nhà tớ. Bây giờ lớp mẫu giáo có khoảng 8 bạn, 2 cô. Được cái lớp mẫu giáo các bé lớn hơn nên học được nhiều hơn, không gian rộng nên bọn nhóc chạy nhẩy nô đùa ác lắm. Thỉnh thoảng tớ cũng đến lớp kiểm tra xem con ăn học thế nào, nói chung là rất ngoan và nề nếp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti05 Xem bài viết
    bé nhà mình học ở lớp nhà trẻ ở tầng 2, nếu Nhím đi học thì sẽ học cùng với nhóc nhà cunngoc2003 va memickey, các mẹ kangaroo ơi, chịu khó vào đây tham gia diễn đàn để cùng chia sẻ trường lớp của con. Tớ nghe nói diễn đàn của trang web www.kangarookids.com.vn cũng sắp hoạt động rồi.
    Nếu mẹ nhím đã quyết tâm cho con đi học thì nên đến xem trường sớm đi rồi quyết định. Sắp tới nhà trường sẽ tổ chức lễ Giáng Sinh cho các bé, chắc là vui lắm.
    mẹ nhím ơi, bé nhím sẽ học lớp mẫu giáo cùng bé Ngọc nhà tớ. Bây giờ lớp mẫu giáo có khoảng 8 bạn, 2 cô. Được cái lớp mẫu giáo các bé lớn hơn nên học được nhiều hơn, không gian rộng nên bọn nhóc chạy nhẩy nô đùa ác lắm. Thỉnh thoảng tớ cũng đến lớp kiểm tra xem con ăn học thế nào, nói chung là rất ngoan và nề nếp.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunngoc2003 Xem bài viết
    Tuần sau rỗi mình sẽ đến xem trường và đăng ký cho Nhím đi học. Không biết bao giờ cô giáo tổ chức Noel cho các bé nhỉ??? Bạn Nhím nhà mình 16/12 về nhà thì 17/12 là phải cho đi học ngay, hi hi. Không biết có kịp đón lễ Noel không nhỉ??
    Bạn Nhím mới 25 tháng thôi nên chắc là bé ở lớp mẫu giáo bé nhỉ, hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi chà, thoải mái vì chiều thứ 7 mới tổ chức Noel, 5 ngày đủ cho bé làm quen với cô và bạn rồi, hẹn gặp mẹ Nhím hôm đấy nhé, chắc có nhiều tiệt mục vui dành cho các bé. Sáng nay đến trường tớ thấy cây thông Noen trang trí xong hết rồi. Cô hiệu trưởng nói nhà trường đã chuẩn bị hết quà Noel cho các bé. Tớ hỏi có phải đóng góp gì ko? Nhưng cô ấy bảo ko vì nhà trường trích quỹ của trường để tổ chức những dịp như thế này. Tốt quá, hihi
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti05 Xem bài viết
    Úi chà, thoải mái vì chiều thứ 7 mới tổ chức Noel, 5 ngày đủ cho bé làm quen với cô và bạn rồi, hẹn gặp mẹ Nhím hôm đấy nhé, chắc có nhiều tiệt mục vui dành cho các bé. Sáng nay đến trường tớ thấy cây thông Noen trang trí xong hết rồi. Cô hiệu trưởng nói nhà trường đã chuẩn bị hết quà Noel cho các bé. Tớ hỏi có phải đóng góp gì ko? Nhưng cô ấy bảo ko vì nhà trường trích quỹ của trường để tổ chức những dịp như thế này. Tốt quá, hihi
    Hay thế, hi hi. Mai mình sẽ qua trường xem thế nào để quyết định cho Nhím đi học. Cám ơn mecuti05 nhiều nhiều nhé:Battin ey:
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Me nhím ơi, nhanh lên để tham gia vào diễn đàn cho sôm, các mẹ vào đây mà xem chương trình Noel: www.kangarookids.com.vn
    Phụ huynh cũng tham gia cùng đấy, chắc cô hiệu trưởng sắp gứi giấy mời cho các mẹ rồi.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memickey Xem bài viết
    Me nhím ơi, nhanh lên để tham gia vào diễn đàn cho sôm, các mẹ vào đây mà xem chương trình Noel: www.kangarookids.com.vn
    Phụ huynh cũng tham gia cùng đấy, chắc cô hiệu trưởng sắp gứi giấy mời cho các mẹ rồi.
    Sorry các mẹ nhé, vì mình đã đến xem trường rùi. Nói chung là mình khá ưng ý về trường lớp cũng như các dịch vụ ở trường. Về các cô thì mình chưa tiếp xúc nhiều nên cũng chưa thể phát biểu gì được. Mình chỉ có 1 điều e ngại là quãng đường từ nhà mình ra trường khá gió và bụi nữa. Mà con Nhím nhà mình thì mũi họng rất nhạy cảm. Nên mình sợ đi như thế sẽ không tốt cho lắm. Chính vì thế mà bố Nhím lại quyết định cho Nhím học trường cũ rùi, hic hic. Rất tiếc, rất tiếc!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, nhà tớ đến trường cũng phải đi qua Tân Mai, nếu cậu mặc ấm cho con, đeo khẩu trang và mũ bảo hiểm thì chẳng vấn đề gì đâu, quan trọng vẫn là trường tốt nhất, gần nhất là duyệt thôi. Mà tớ cũng đang muốn rủ các mẹ ở phía Tân Mai, Kim Đồng cho con đi học bằng xe đưa đón của trường đấy, vừa yên tâm về sứckhoẻ, vừa tiết kiệm thời gian buổi sáng, chi phí đưa đón chỉ khoảng 300.000/tháng. Mẹ thử cân nhắc xem, nếu ok thì chúng mình cùng đi một chuyến cho kinh tế.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Bé nhà mình 14 tháng gửi ở đó có đảm bảo không nhỉ? Mình thật sự không muốn cho con đi trẻ sớm trước 2 tuổi. nhưng bác Gv (là người họ hàng) sắp về mất mà mình sợ không tìm đựoc người chăm bé chu đáo. Mà bé nhà mình lại thuộc dạng còi nữa (hiện bé có hơn 9 kgs thôi). Từ nhà mình đến đó không xa, chỉ khoảng 2 kms là cùng, nhưng vẫn sợ những lúc mưa gió, trở trời. Sợ bé đi trẻ bị gày đi, vì bé nhà mình lười ăn lắm lắm, bé không thích ăn cháo, chỉ toàn ăn sữa thôi. Mình băn khoăn quá! Các mẹ tư vấn giúp mình với!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bettyha Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Bé nhà mình 14 tháng gửi ở đó có đảm bảo không nhỉ? Mình thật sự không muốn cho con đi trẻ sớm trước 2 tuổi. nhưng bác Gv (là người họ hàng) sắp về mất mà mình sợ không tìm đựoc người chăm bé chu đáo. Mà bé nhà mình lại thuộc dạng còi nữa (hiện bé có hơn 9 kgs thôi). Từ nhà mình đến đó không xa, chỉ khoảng 2 kms là cùng, nhưng vẫn sợ những lúc mưa gió, trở trời. Sợ bé đi trẻ bị gày đi, vì bé nhà mình lười ăn lắm lắm, bé không thích ăn cháo, chỉ toàn ăn sữa thôi. Mình băn khoăn quá! Các mẹ tư vấn giúp mình với!
    Thời gian đầu làm quen với trường chắc chắn bé sẽ sụt cân một chút, bé nhà tớ cũng vậy, nhưng sau khi thích nghi rồi thì bây giờ cu cậu khác hẳn, ăn uống ở lớp rất ngoan, tớ cho cu cậu ăn tối xong mới đón về. Vì vậy, về cân nặng thì tớ ko phải lo lắng gì cả.
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với, bé nhà em 18tháng có lớp nào chưa ạ .Em ở Kim đồng, xuống khu đền lừ cũng gần,nhưng vài tháng nữa là chuyển nhà về Kim Liên, đi hơi xa nên chưa biết tính thế nào.Mà bé nhà em từ trước giờ chỉ ở nhà với mẹ thôi nên rất quấn mẹ, ko biết các cô có dịu dàng nhẹ nhàng ko.Hic,nếu có thể đc thì tốt nhất là mấy hôm đầu cho bé đi cùng mẹ để làm quen,mỗi ngày nửa buổi,sau đó mới đi 1 mình đc .Thấy bé khóc em xót lắm hixhix .
    Thansk các mẹ nhìu ạ .
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mẹ Gấu, mình cũng ở Kim Đồng, ngách 6/13, ko biết nhà mẹ ở chỗ nào.
    Trường có lớp từ 1 tuổi đến 2 tuổi, bé nhà bạn có thể học được. Nếu mẹ có thời gian thì cùng học với con mấy ngày đầu thì bé sẽ nhanh làm quen với lớp hơn, hic đỡ sốc khi lần đầu đi học. Con bé nhà tớ được 3 tuổi, hồi đầu cho đi học cũng hay xem camera xem bé có ngoan ko. Bi giờ yên tâm rồi nên ít xem lắm.
    Nếu mẹ chuyển về Kim Liên thì đi học cũng hơi xa đấy, chịu khó đăng ký đi học bằng xe đưa đón của trường thôi, mẹ nó hãy can đảm lên, hihi
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Thanks mẹ mickey nhá .Em cũng máu cho bé đi học lắm rùi nhưng tự dưng lại lăn ra ốm , chán thế ko bít .
    Nhà em ở ngõ 24/83, nhà thuê thôi chị ạ.Sau tết em mới chuyển về nhà ở KL vì nhà đang xây .Chả bít thế nào nữa, nhưng thấy trường có vẻ tốt.Cứ để bé hết ốm đã rồi tính sau vậy .Thanks mẹ bé thêm lần nữa
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó khách sáo thế. Mùa này bọn nhóc hay ốm lắm. Mickey 3 tuổi mà vẫn hay ốm, hôm nay vừa uống xong đợt kháng sinh, ốm mẹ vẫn phải cho đi học cho ngoan, cứ đợt nào cho ở nhà 2,3 ngày là hư lắm. Bé Gấu thì còn nhỏ hơn Mickey nhiều, cứ để bé khỏe rồi tính đi học sau, chúc bé Gấu mau khỏe nhé. Chào mẹ nó.
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó khách sáo thế. Mùa này bọn nhóc hay ốm lắm. Mickey 3 tuổi mà vẫn hay ốm, hôm nay vừa uống xong đợt kháng sinh, ốm mẹ vẫn phải cho đi học cho ngoan, cứ đợt nào cho ở nhà 2,3 ngày là hư lắm. Bé Gấu thì còn nhỏ hơn Mickey nhiều, cứ để bé khỏe rồi tính đi học sau, chúc bé Gấu mau khỏe nhé. Chào mẹ nó.
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Mình cũng đang ngắm trường này đây, nhưng mà chưa quyết định, vì hình như mình thấy chỉ có một lớp mẫu giáo cho các lứa tuổi, nếu con mình 5 tuổi mà học với bọn nhỏ hơn thì sẽ thế nào, chương trình học cụ thể sẽ ra sao??
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Cho tớ hỏi tí, thế các cháu 5 tuổi học cùng với các cháu nhỏ hơn a? Vì trường này tớ thấy chỉ có 1 lớp mẫu giáo, chẳng bít chương trình học sẽ sắp xếp thế nào?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cún nhà tớ cũng được 4 tuổi rưỡi, tuy học chung lớp với lớp mẫu giáo 3 tuổi nhưng khi học vẫn tách nhóm học theo chương trình riêng, mẹ Minh An vào xem trang web của trường đi: www.kangarookids.com.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các chị,
    Bé Bin nhà em đã đi học ở trường Kangaroo được 1 tuần rồi và rất thích đi học, đi về rất vui vẻ và không quấy mẹ. Em sắp sinh cháu thứ 2 nên gửi Bin ở lại ăn tối và nhờ cô giáo đưa đón bằng taxi nên cảm thấy rất yên tâm.

Hôm trước cô giáo có cho em đường link để theo dõi camera trực tuyến con ở trên lớp nhưng em chỉ xem được có mỗi một hôm, còn mấy hôm sau thì máy báo là: "IE cannot open this web page", em không biết đó là do lỗi ở máy của em hay là do đường link bị hỏng? Có chị nào vẫn vào xem được không ạ?
    "Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng ko xem được, cô hiệu trưởng bảo có trục trặc về đường truyền của phía cung cấp camera, bên đó đang kiểm tra, chắc là xong sớm thôi. Ngày nào tớ cũng theo dõi con trai đấy, vui ghê