TIN TÀI TRỢ.

Trường MN Tư thục Hương Dung ở Lê Thanh Nghị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.76K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Sau khi cho con nghỉ học ở 1 trường MN của Nhà nước (vì xì trét quá) mình quyết định sẽ xin xho con mình vào trường tư thục và hiện đang tìm hiểu về trường này (vì gần nhà và tiện đường mẹ đi làm), hơn nữa bác Hiệu trưởng bước đầu tiếp xúc thấy dễ chịu, trường lại có đầy đủ chế độ như ăn sáng, đón trẻ muộn, trông T7 thậm chí cả Chủ Nhật tuy nhiên sân nhỏ và ko biết các cô chăm sóc cháu nhưa thế náo, có mẹ nào cho con học ở đây ko, chia sẻ cho mình kinh nghiệm với, cảm ơn các mẹ nhiều :1: :1:
    :Rose: :Rose: catcatcdg20031027_6_Billbill
    :Rose::Rose: vWnVp11
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi
    Sau khi cho con nghỉ học ở 1 trường MN của Nhà nước (vì xì trét quá) mình quyết định sẽ xin xho con mình vào trường tư thục và hiện đang tìm hiểu về trường này (vì gần nhà và tiện đường mẹ đi làm), hơn nữa bác Hiệu trưởng bước đầu tiếp xúc thấy dễ chịu, trường lại có đầy đủ chế độ như ăn sáng, đón trẻ muộn, trông T7 thậm chí cả Chủ Nhật tuy nhiên sân nhỏ và ko biết các cô chăm sóc cháu nhưa thế náo, có mẹ nào cho con học ở đây ko, chia sẻ cho mình kinh nghiệm với, cảm ơn các mẹ nhiều :1: :1:
    Mẹ nào đó đã giới thiệu trường Hương Dung này rồi mà mẹ cháu chẳng nhớ ở Topic nào, tìm mãi ko thấy, thế ko có ai cho bé học ở đây à? buồn quá nhỉ...
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 133 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn
    Mình cũng đã từng cho con học ở đó hơn một năm (từ hồi bé nhà mình mới 11 tháng) trước khi chuyển sang trường 20/10 (từ tháng 11 năm ngoái).
    Nói chung ở trường này có một bác hiệu trưởng tuyệt vời, thương yêu trẻ nhỏ. Các cô giáo tuy rằng không phải là giáo viên dạy giỏi cấp thành phố nhưng cũng rất tốt và thương các cháu. Ở trường Hương Dung được nhất là khoản cho ăn. Các cô rất kiên nhẫn cho bé ăn (tuy nhiên gần đây mình có nghe nói do số cháu đông quá mà số cô lại ít nên việc cho ăn buổi chiều cũng bị chểnh mảng, chẳng biết có đúng không. ) chỉ có việc học thì đương nhiên không được bài bản như ở trường công lập. Ở Hương Dung còn có một cái bất lợi là không gian sinh hoạt nhỏ quá, nên ăn, ngủ, chơi của khoảng hơn 40 cháu đều chỉ trong một căn phòng khoảng 30m2. Con gái của cô em chồng mình cũng học ở đó, giờ vấn đang học. Đứa cháu này của mình hồi đầu học toàn công lập, gầy dơ xương, từ hồi chuyển sang HD, trộm vía nó mập mạp lắm, hiện giờ đang phải giữ cân cho nó vì nó đang bị thừa cân. Con bé nhà mình thì nó nghịch và hiếu động lắm nên mình cần một trường có thể dạy và uốn nắn tính nết của bé. Hồi ở HD, con bé nhà mình hôm nào đi học cũng khóc nhưng từ hồi chuyển sang trường 20/10 thì cô nàng trộm vía có vẻ mê đi học lắm. Nói tóm lại nếu cần gửi bé gần nhà mà quan trọng nhất là việc chăm ăn thì mình thấy trường này rất ổn. Bạn tìm hiểu xem nhé. Chúc bạn tìm được trường tốt cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi
    Mẹ Duvi định cho bé học ở trường này à? Sau khi tìm hiểu mình cũng thấy phần đông các mẹ là có ý kiến tốt về trường này đấy, đặc biệt các bé gửi ở đây tăng cân tốt. Mình cũng đang có ý định cho bé nhà mình học ở đây vì ngay cạnh nhà mà bé nhà mình còn bé. Cũng như mẹ Anh Trang đã nói, nhược điểm của trường này là không có sân chơi cho bé & không gian rất hẹp. So với các trường tư thục như Chíp chíp, Vietkid,... thì không bằng nhưng nếu gần nhà thì mẹ Divu thử nghiên cứu xem thế nào. Hi vọng lần này mẹ Divu chọn được trường ưng ý nhé :1: :1: :1: .
    À, ở đây có con mẹ Diên Khánh và mẹ BiBầu học đấy, các mẹ ơi lên tiếng đi.
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Là tôi đấy mà Duvi ơi,
    bé Châu nhà tôi học ở đó từ 2003 - 2004 đấy (lớp cô Điệp) bây giờ thì học ở trên Hoàn Kiếm rồi, tôi cũng đang tính cho cho thằng nhóc đi học đây.
    Hôm trước có hỏi qua Duvi về trường mần non BK nhưng nghe nói trường không trông ngày T7 nên mẹ cháu lại lui rồi.
    Về trường Hương Dung thì nói là ổn về ăn uống, có cả ăn sáng nhưng bây giờ trường có tiếng một chút thì thành ra hơi đông, một lớp có từ 30 cháu /2,5 cô hơi ít phải không? không gian thì hẹp, nếu nói về dạy thi vẫn chưa ổn vì mình nghĩ rằng lứa tuổi nhà trẻ này thì chỉ trông chúng thôi, chứ e rằng các cô không chuyên nghiệp cho lắm. Tớ định ngày mai cho nhóc đi để tìm lớp học đấy, nếu ngày mai rảnh bạn đi cùng luôn ko.
    • 1,405 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Hôm nay mới đọc được topic này, thôi cứ post thông tin mình lên để mẹ nào còn cần tham khảo:
    1. Được:
    - Cho ăn, ép ăn tốt, hôm mình đứng ở ngoài nhìn trộm vào thấy Diên Khánh ngồi trước mặt cô ăn thun thút, cô cũng chẳng quát gì đâu, ở nhà thì đừng hòng được vây!
    - Cô giáo cũng được, mình cũng chẳng mong con thành Anh xờ tanh nên thấy các cô suốt ngày ra rả hát múa cho các cháu cười là ok roài! Cho các cháu uống thuốc đầy đủ theo lời dặn bố me, mình check rồi.
    - Trông muộn (từ 6.30 sáng đến 6.30 chiều), CN cũng trông, nộp 17k!
    2. Không được:
    - Trường lớp chật quá, không có chỗ cho các bé chơi.
    - Nếu mẹ nào thích bài bản đúng sách trong việc dạy thì chắc không vừa lòng lắm. Mình không có yêu cầu cao về chuyện này, chỉ không cần các cô đánh mắng cháu, nhẹ nhàng là được rồi. DK nhà mình thích đi học lắm!
    những mặt người xa lạ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 215 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mai ơi đã sang trường Hoạ Mi khảo sát chưa? Titi nhà tớ đi học ở đấy ổn lắm đấy. Trường Hương Dung thì tớ thấy chật chội hơn và mùa hè thì nóng lắm, vì các bé tầm tuổi con nhà mình sẽ học ở tầng cao nhất, tớ đã khảo sát rồi.
    Trường Titi đang học cũng có gửi thứ bảy, có cho ăn sáng và buổi chiều muốn đón muộn và ăn thêm bữa cũng có đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi03
    Mai ơi đã sang trường Hoạ Mi khảo sát chưa? Titi nhà tớ đi học ở đấy ổn lắm đấy. Trường Hương Dung thì tớ thấy chật chội hơn và mùa hè thì nóng lắm, vì các bé tầm tuổi con nhà mình sẽ học ở tầng cao nhất, tớ đã khảo sát rồi.
    Trường Titi đang học cũng có gửi thứ bảy, có cho ăn sáng và buổi chiều muốn đón muộn và ăn thêm bữa cũng có đấy.
    Nghe mọi người nói thèm quá, Duvi nhà mình bây giờ cứ thấy mẹ cầm balo là miệng bắt đầu méo xệch chán lắm cơ ,có lẽ sang tháng 5 sẽ cho đi học cùng bạn titi đấy, mình chỉ ước gì con mình thích đi học như các bạn khác thôi.
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi03
    Trường Họa mi ở phố nào hả bạn, trường nhận và trả bé đến mấy giờ vậy?
    Hôm trước mình sang Hương Dung đăng ký cho Tũn nhà mình nhưng bác HT nói phải gửi từ lớp bé đến hết MG thì mới nhận (chắc là do bé Châu nhà tớ học ở đó xong rồi bỏ sang MG công nên năm nay mới bắt bí thế).
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Ừ bác này bắt bí thế, cũng tại vì hiện nay các lớp đều đông, khoảng 30-35 cháu một lớp, mỗi lớp có 2 cô chính và 1 cô phụ cho ăn. Nếu bé còn nhỏ thì highly-recomended còn nếu bé học mẫu giáo thì nên sang trường công. Hồi trước cho Bi đi học tháng 5 năm ngoái chả có vấn đề gì, mẹ cháu yên tâm quá nên đến tháng 8 lo cuống lên tìm vào trường điểm cơ nên không được, giữa năm thì thôi trường công thường cũng được thì đã đông quá rồi. Phải sang năm học mới thì mới xin được vào trường công thương.

Bong nhiên khong danh dước tiêng Việt nua, ba con thong cam.
    Trương nay cho an tót hon trương Hoa Mi - thay moi ngươi bao vay, trương Hoa Mi moi chuyên tu ngo Cót Co (?) ve ngo 266 Le Thanh Nghi, co the di ngo 75 Giai Phong, trương Hoa Mi thi it chau hon nhung cung ko co san choi nhu the.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 575 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu
    Ừ bác này bắt bí thế, cũng tại vì hiện nay các lớp đều đông, khoảng 30-35 cháu một lớp, mỗi lớp có 2 cô chính và 1 cô phụ cho ăn. Nếu bé còn nhỏ thì highly-recomended còn nếu bé học mẫu giáo thì nên sang trường công. Hồi trước cho Bi đi học tháng 5 năm ngoái chả có vấn đề gì, mẹ cháu yên tâm quá nên đến tháng 8 lo cuống lên tìm vào trường điểm cơ nên không được, giữa năm thì thôi trường công thường cũng được thì đã đông quá rồi. Phải sang năm học mới thì mới xin được vào trường công thương.

Bong nhiên khong danh dước tiêng Việt nua, ba con thong cam.
    Trương nay cho an tót hon trương Hoa Mi - thay moi ngươi bao vay, trương Hoa Mi moi chuyên tu ngo Cót Co (?) ve ngo 266 Le Thanh Nghi, co the di ngo 75 Giai Phong, trương Hoa Mi thi it chau hon nhung cung ko co san choi nhu the.
    Các mẹ cho em hỏi địa chỉ cụ thể của trường Hương Dung và Trường Hoa Mi với
    Em cảm ơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miuyeu
    Các mẹ cho em hỏi địa chỉ cụ thể của trường Hương Dung và Trường Hoa Mi với
    Em cảm ơn ạ
    Định cho Miu đi học hả em?
    Sáng nay chị cũng sang trường để hỏi cho Tuấn đi học nhưng bác Hiệu trưởng bảo phải ít nhất là 18 tháng và đến tháng 7 các anh chị lớp lớn ra trường mới nhận cơ. Địa chỉ chính xác chị ko nhớ nhưng nó ở bên phải cạnh hiệu ảnh ngay ngã 4 đầu tiên đi từ đường GP vào đấy.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Học phí ở trường Hương Dung thế nào các mẹ nhỉ. Có mẹ nào biết không? E đang rất quan tâm.
    • 1,405 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebill2004
    Học phí ở trường Hương Dung thế nào các mẹ nhỉ. Có mẹ nào biết không? E đang rất quan tâm.
    Giá cả phải chăng. DK nhà mình học Nhà trẻ 1 (học phí đắt nhất vì bé nhất) tổng cộng khoảng hơn 400k/ tháng (k nhớ rõ lắm). Mình cho ăn cả ngày ở đó (từ bữa sáng-> bữa tối 5h30, cô giáo bảo về k cần ăn nữa nhưng mình vẫn nhồi thêm 1 bữa). Thỉnh thoảng phải đóng thêm tiền điều hoà, XD trường v.v... Có menu từng ngày ở cổng.
    Lớp lớn hơn thì rẻ hơn, mẹ thử hỏi mẹ Bi bầu xem sao?
    những mặt người xa lạ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 575 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Le
    Định cho Miu đi học hả em?
    Sáng nay chị cũng sang trường để hỏi cho Tuấn đi học nhưng bác Hiệu trưởng bảo phải ít nhất là 18 tháng và đến tháng 7 các anh chị lớp lớn ra trường mới nhận cơ. Địa chỉ chính xác chị ko nhớ nhưng nó ở bên phải cạnh hiệu ảnh ngay ngã 4 đầu tiên đi từ đường GP vào đấy.
    Chị ơi, từ đường GP đi vào đến ngã tư (tức là đến chợ BK) á? Chiều nay em sẽ đi tìm thử xem thế nào. Đến Tháng % thì Miu cũng được 18 tháng rồi, nhưng mà đến tháng 7 họ mới nhận cơ à? Rắc rối nhỉ?

Nhà chị ở gần đấy à? Thế chị thấy trường đấy thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miuyeu
    Chị ơi, từ đường GP đi vào đến ngã tư (tức là đến chợ BK) á? Chiều nay em sẽ đi tìm thử xem thế nào. Đến Tháng % thì Miu cũng được 18 tháng rồi, nhưng mà đến tháng 7 họ mới nhận cơ à? Rắc rối nhỉ?

Nhà chị ở gần đấy à? Thế chị thấy trường đấy thế nào?
    Đi từ đường GP vào khoảng 200m bên tay phải nhé. Địa chỉ là số 9 ngõ 119 Lê Thanh Nghị em à. Nhà chị ở ngõ 85 cũng gần đấy mà. Vì BGV xin nghỉ mà chưa tìm được người trông nên chị định gửi Tuấn ở đấy cho gần. Nếu Miu ăn uống dễ và chấp nhận được những nhược điểm mà các mẹ đã nói ở trên thì OK.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 575 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Le
    Đi từ đường GP vào khoảng 200m bên tay phải nhé. Địa chỉ là số 9 ngõ 119 Lê Thanh Nghị em à. Nhà chị ở ngõ 85 cũng gần đấy mà. Vì BGV xin nghỉ mà chưa tìm được người trông nên chị định gửi Tuấn ở đấy cho gần. Nếu Miu ăn uống dễ và chấp nhận được những nhược điểm mà các mẹ đã nói ở trên thì OK.
    Cảm ơn chị nhé. Thực ra em chuyển nhà nên mới phải tìm chỗ gửi Miu. Với lại Bây giờ Miu cũng đang được gửi ở nhà 1 bà chuyên trông trẻ thôi mà. Những nhược điểm các mẹ đã nói cũng đành phải chấp nhận vậy, nếu tốt em sẽ gửi đến hết 3 tuổi rồi chuyển sang trường MG BK.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng có dự định gửi con em tới đó nhưng lại thấy chị gần nhà nói trường Hương dung này không nấu mà đặt ở chỗ khác về cho các cháu ăn, chị ấy còn nói rõ chính cô giáo ở đó nói vậy nên chị ấy cũng chuyển cháu đến trường khác dù đang gửi ở đó, làm em cũng băn khăn không biết có phải không? Không biết có mẹ nào biết về nguồn tin này không nói cho em biết với vì em cũng muốn gửi ở đó cho gần.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 87 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các phụ huynh của Hương Dung đâu rồi? Vào 888 cho vui đi, hihi. Mãi mới mò được topic để lôi lên, hihi
    :577::577::577: Yêu để sống, sống để yêu:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::L oveStruc:
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có ai cho con học trường MN Hương Dung ko, em đăng nhập vào xem camera trực tuyến mà chỉ thấy quay cái cửa sổ hay quay đi đâu í, mà có chọn được nhiều camera như ở trường xem đâu ??? hic, sốt ruột vì con mới đi 2 ngày mà sáng nay con khóc quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2