TIN TÀI TRỢ.

Trường MN tư thục BamBoo(Mỹ đình 2)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, có ai cho con học trường mầm non BAMBO không? Cho em chút thông tin và kinh nghiệm với. Em đang định chuyển bé nhà em sang đấy học.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Minu Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, có ai cho con học trường mầm non BAMBO không? Cho em chút thông tin và kinh nghiệm với. Em đang định chuyển bé nhà em sang đấy học.
    Em đã cho con đi học thử nửa buổi ở đó và quyết định cho con đi học ở 1 trường khác rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,793 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khánh Linh 124 Xem bài viết
    Em đã cho con đi học thử nửa buổi ở đó và quyết định cho con đi học ở 1 trường khác rồi.
    Ban oi, sao vay? Ban noi ro cho minh biet ly do tai sao ban ko cho be hoc o truong Bamboo. Minh cung dinh cho be 20 thang nha minh ve day hoc. Minh lo qua.
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    Con là tình yêu của mẹ, yêu con nhất trên đời.:LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 149 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ui bạn ơi nói rõ lý do cho các mẹ khác biết với nhé. Lo quá vì thế này chẳng biết cho con học ở đâu nhỉ:Sigh: . Trường đấy mới thành lập còn đang tuyển sinh năm học đầu. Nhà mình cuối năm cũng sẽ chuyển về khu vực đấy nên hôm trước 2vc có qua xem trường. Thấy phòng học có vẻ rộng, nhiều đồ chơi, khu toilet cũng sạch sẽ sáng sủa, chi phí cũng có vẻ hợp lý ... cũng đang ngại là trường vừa mới mở T11 nên chắc là chưa có kinh nghiệm. Cho mình biết thông tin với nhé! Cảm ơn nhiều!:LoveStruc:
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em rất ngại nói về trường nhưng mà thôi để chia sẻ thông tin với các mẹ. Như thế này em cũng đã rất mong đợi trường đó để cho bé nhà em học vì nghĩ rằng trường mới thì sẽ có ít học sinh con mình được chăm sóc nhg không được như vậy.

Buổi chiều hôm trước em cho cháu đến thì cũng đã thấy cảnh tán loạn có mỗi 2 cô mà có khoảng 8 cháu, cô thì cứ đi ra đi vào cho bé tè không có ai coi lớp 1 con bé trèo lên kệ để đồ, 2 đứa chui vào cái nhà oánh nhau, đứa lớn oánh đứa bé khóc, cô cũng không biết, em phải ra gọi cô mới biết.

Sáng hôm sau bé nhà em vẫn đi học, em đã tự nghĩ thôi thì đi học chứ không phải ở nhà mà được chăm sóc kỹ quá. Vẫn chỉ có 2 cô, buổi sáng thì bọn trẻ khóc ác chiến hơn, 2 cô cũng lại cứ đi ra đi vào không có cô nào ngồi trông lớp, mấy đứa khóc ầm ĩ, cảnh trong lớp học rất lộn xộn, cô không có tay nào mà dỗ các bé được, đáng lẽ ra nhà trường nên sắp xếp các bé đi học cách nhau ra để bé này quen mới nhận bé khác cô mới chăm được, mà còn 1 điều là cô dỗ các con bằng đĩa quảng cáo, bật suốt từ lúc 8h đến 11h.

Đến giờ ăn, em hoàn toàn chán ngán. Cô không biết cho các con ngồi nề nếp, có 1 cách là cô có thể kê bàn sát tường để bé không chạy ra được nhg ko đứa khóc gào vẫn nhét cho ăn kết quả là con em trớ ngay ra, cô không hiểu là đang gào khóc thì còn ăn uống cái gì thà cho nhịn còn hơn. Bé khác nôn trớ hết ra cô vỗ vỗ trán, rồi lau quẹt mồm đẩy vào lớp đi ngủ không cho bé uống nước luôn.

Đấy là lý do em không cho con học, thấy là các cô không có kinh nghiệm, hoàn toàn lúng túng khi xử lý.

Bây giờ em đã cho con học Dream House bên Trung Hòa Nhân chính, xa xôi nhg mà vẫn phải cho đi học bên đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 133 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em rất ngại nói về trường nhưng mà thôi để chia sẻ thông tin với các mẹ. Như thế này em cũng đã rất mong đợi trường đó để cho bé nhà em học vì nghĩ rằng trường mới thì sẽ có ít học sinh con mình được chăm sóc nhg không được như vậy.

Buổi chiều hôm trước em cho cháu đến thì cũng đã thấy cảnh tán loạn có mỗi 2 cô mà có khoảng 8 cháu, cô thì cứ đi ra đi vào cho bé tè không có ai coi lớp 1 con bé trèo lên kệ để đồ, 2 đứa chui vào cái nhà oánh nhau, đứa lớn oánh đứa bé khóc, cô cũng không biết, em phải ra gọi cô mới biết.

Sáng hôm sau bé nhà em vẫn đi học, em đã tự nghĩ thôi thì đi học chứ không phải ở nhà mà được chăm sóc kỹ quá. Vẫn chỉ có 2 cô, buổi sáng thì bọn trẻ khóc ác chiến hơn, 2 cô cũng lại cứ đi ra đi vào không có cô nào ngồi trông lớp, mấy đứa khóc ầm ĩ, cảnh trong lớp học rất lộn xộn, cô không có tay nào mà dỗ các bé được, đáng lẽ ra nhà trường nên sắp xếp các bé đi học cách nhau ra để bé này quen mới nhận bé khác cô mới chăm được, mà còn 1 điều là cô dỗ các con bằng đĩa quảng cáo, bật suốt từ lúc 8h đến 11h.

Đến giờ ăn, em hoàn toàn chán ngán. Cô không biết cho các con ngồi nề nếp, có 1 cách là cô có thể kê bàn sát tường để bé không chạy ra được nhg ko đứa khóc gào vẫn nhét cho ăn kết quả là con em trớ ngay ra, cô không hiểu là đang gào khóc thì còn ăn uống cái gì thà cho nhịn còn hơn. Bé khác nôn trớ hết ra cô vỗ vỗ trán, rồi lau quẹt mồm đẩy vào lớp đi ngủ không cho bé uống nước luôn.

Đấy là lý do em không cho con học, thấy là các cô không có kinh nghiệm, hoàn toàn lúng túng khi xử lý.

Bây giờ em đã cho con học Dream House bên Trung Hòa Nhân chính, xa xôi nhg mà vẫn phải cho đi học bên đấy.
    Mẹ Khánh Linh 124 ơi, cho tớ hỏi hôm đó mẹ nó tham quan ở lớp nào thế ? Vì con mình đang học lớp Chồi, mà mình thì lại ko có thời gian để sát sao tình hình ở lớp như mẹ nó đâu :Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 149 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Hôm đấy mình tình cờ qua thì đúng buổi trưa nên chưa quan sát được tẹo nào cảnh ăn và chơi của các con, chỉ thăm quan được trường và gặp chị chủ trường thôi. Nhưng chẳng lẽ bên MĐ2 ko còn trường nào hợp lý nữa hả bạn:Worried: ? Có mẹ nào ở khu vực này nữa ko tư vấn giúp mình với:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào mẹ Khánh Linh 124
    Từ hôm bạn chuyển con sang trường Dream House bên Trung Hòa Nhân chính thì bạn thấy thế nào? có ổn lắm không?
    Tiền học phí ở đó thế nào bạn có thể nói sơ qua được không?
    Nếu mùa đông lạnh như thế này thì phải có xe đưa đón nhỉ.
    • 359 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memip_12 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều nhé! Hôm đấy mình tình cờ qua thì đúng buổi trưa nên chưa quan sát được tẹo nào cảnh ăn và chơi của các con, chỉ thăm quan được trường và gặp chị chủ trường thôi. Nhưng chẳng lẽ bên MĐ2 ko còn trường nào hợp lý nữa hả bạn:Worried: ? Có mẹ nào ở khu vực này nữa ko tư vấn giúp mình với:LoveStruc:
    Khu MĐ 2 còn có trường Lê Quí Đôn, cơ sở vật chất thì rất tốt (vì là trường mới), trình độ cô giáo thì cũng tàm tạm bây giờ ko biết trình độ các cô đã lên chưa vì con mình học năm đầu tiên khi trường mở nên các cô thay liên tục nên cũng thấy ko được như ý nhưng năm nay bé vào lớp 1 rồi nên ko dám phát biểu thêm. Kinh phí học trường này thì khá mắc khoảng 1,7tr/tháng. Còn trường sunflower nhưng chưa tìm hiểu nên cũng ko biết thông tin
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haohon Xem bài viết
    Xin chào mẹ Khánh Linh 124
    Từ hôm bạn chuyển con sang trường Dream House bên Trung Hòa Nhân chính thì bạn thấy thế nào? có ổn lắm không?
    Tiền học phí ở đó thế nào bạn có thể nói sơ qua được không?
    Nếu mùa đông lạnh như thế này thì phải có xe đưa đón nhỉ.
    Dream House thi on lam, minh biet truong tu lau nhg ma cu cho doi Bamboo xem the nao nen mai den thang 11 moi cho be di hoc o Dream House.
    Hoc phi thi hoi dat : 180 usd/tháng, xe đưa đón 80 usd/tháng. Các cô ở đó thì hay lắm, khoảng 4 cháu 1 cô, mà chỉ nhận từng cháu mới 1 thôi, khi có hs mới thì cách 2 hoặc 3 tuần sau mới nhận tiếp, các cô chăm sóc rất tốt, có lẽ vì họ bố trí được các cháu mới cách nhau nên các cô có thời gian chăm sóc hơn. 1 lớp chỉ có 15 cháu thôi, nhà trường cam kết là như vậy. Nói chung là đến thời điểm này thì thấy là rất ổn. không biết các mẹ khác có thông tin gì về Dream House không?

Trường Sunflower thì mình tham khảo mấy người ở khu này thì thấy bảo là các cô cũng chăm sóc các cháu lắm, nhg mình không cho bé học ở đấy vì lớp đã đông quá rồi phòng học lại bé quá, về mặt vệ sinh thì không thấy ổn. Lớp 20 cháu mà chỉ có 2 cô thôi.
    Mình cũng tham khảo 1 bác, đang là quản lý mấy trường mầm non khu vực Mỹ Đình thì bác cũng khen Sunflower và khi mình hỏi Bamboo thì bác ý gạt ngay đi, khuyên không nên học.
    Vài ý kiến để các mẹ tham khảo như vậy, cho bé đi học ở Dream House là cả 1 sự cố gắng lớn đấy vì xa quá, nhg mà bù lại là rất yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,793 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Dream House thi on lam, minh biet truong tu lau nhg ma cu cho doi Bamboo xem the nao nen mai den thang 11 moi cho be di hoc o Dream House.
    Hoc phi thi hoi dat : 180 usd/tháng, xe đưa đón 80 usd/tháng. Các cô ở đó thì hay lắm, khoảng 4 cháu 1 cô, mà chỉ nhận từng cháu mới 1 thôi, khi có hs mới thì cách 2 hoặc 3 tuần sau mới nhận tiếp, các cô chăm sóc rất tốt, có lẽ vì họ bố trí được các cháu mới cách nhau nên các cô có thời gian chăm sóc hơn. 1 lớp chỉ có 15 cháu thôi, nhà trường cam kết là như vậy. Nói chung là đến thời điểm này thì thấy là rất ổn. không biết các mẹ khác có thông tin gì về Dream House không?

Trường Sunflower thì mình tham khảo mấy người ở khu này thì thấy bảo là các cô cũng chăm sóc các cháu lắm, nhg mình không cho bé học ở đấy vì lớp đã đông quá rồi phòng học lại bé quá, về mặt vệ sinh thì không thấy ổn. Lớp 20 cháu mà chỉ có 2 cô thôi.
    Mình cũng tham khảo 1 bác, đang là quản lý mấy trường mầm non khu vực Mỹ Đình thì bác cũng khen Sunflower và khi mình hỏi Bamboo thì bác ý gạt ngay đi, khuyên không nên học.
    Vài ý kiến để các mẹ tham khảo như vậy, cho bé đi học ở Dream House là cả 1 sự cố gắng lớn đấy vì xa quá, nhg mà bù lại là rất yên tâm.
    Cam on me Khanh Linh nhieu.
    Mình nghe bạn nói về BB cũng thấy sợ quá. Nhưng học ở DH thì khủng quá, về mặt học phí ấy. Mình lại phải tìm trường và suy nghĩ vậy.
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutrang79 Xem bài viết
    Mẹ Khánh Linh 124 ơi, cho tớ hỏi hôm đó mẹ nó tham quan ở lớp nào thế ? Vì con mình đang học lớp Chồi, mà mình thì lại ko có thời gian để sát sao tình hình ở lớp như mẹ nó đâu :Sick:
    me thu trang 79 oi, con ban hoc lop troi a. con minh cung hoc lop do. Luc dau minh khong thay thich truong day that. Nhung sau mot tuan, thay con trai bat dau quen lop, quen co nen lai cho Bi hoc. Con ban ten la gi? co con hoc o day ko? minh cung trao doi thong tin nhe. nhung phai cong nhan la minh ko du long tin lam vao truong day. ko co kinh nghiem cung hoi lo. co gi minh cung trao doi nhe
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bay gio ma ko hoc day thi biet cho con hoc dau bay gio nhi. truong sunflower thi dong qua, cho hoc thi chat qua. truong LQD thi dat qua. biet lam the nao day cac me?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me Lanhuong78 oi
    Em cung dau dau cac vu nay lam day.Biet cho con hoc o dau bay gio?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,793 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 100768578 Xem bài viết
    Me Lanhuong78 oi
    Em cung dau dau cac vu nay lam day.Biet cho con hoc o dau bay gio?
    Sau khi nghe mẹ Khanh Linh nói về trường BB, mình cũng thấy chùn bước. Nhưng sau khi xác minh những nhận xét đấy là có thật, nhưng là khi trường mới mở, các cô giáo mới nhận các cháu, nên rất khó tránh tình trang lộn xộn lúc buổi sáng. Mình đã dũng cảm cho con minh vào học BB, bây giờ mình bắt đầu cảm thấy ổn, mình bắt đầu tin BB hơn. Lớp học rộng rãi, tuy đồ chơi lớp của con còn ít, nhưng các cô chăm các cháu chu đáo, bữa ăn được xúc cho từng cháu( lớp bé) từng đợt, sữa bố mẹ gửi thêm đc cho ăn từng cháu ngoài phòng ăn. Mặt hạn chế của trường là chương trình dạy học chưa đa dạng. Mình có thể dần dần góp ý để trường cải thiện hơn. Các cô giáo cũng đã tổ chức lớp tốt hơn rồi
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 925 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Em cũng đang dạm dạm cho con đi học ở đây. Thấy các cô giáo nice phết, lại gần nhà nên dễ đón đưa. Học phí cho lớp bé (thằng cu nhà em 16 tháng) khoảng 1,4tr/tháng. Cũng khá tiền các mẹ nhỉ?
    Đã có ai cho bé đi học ở đây chưa, mình cùng làm quen nhé?
    NIYa
    ----------------------------------------------------------------
    ewa5p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chip đi trẻ thật là gian khổ!

Bé Chip đi trẻ bắt đầu từ 2 tuổi. Trời, khóc dữ dội vì ở nhà bà chiều lắm. Đi được buổi đầu, buổi sau ốm lăn lóc
    Sợ quá, không cho đi nữa

Đến gần ba tuổi, bố mẹ Chíp lại quyết tâm cho đi trẻ. Kết quả có vẻ khả quan hơn. Giờ bé đã đi được nửa buổi.

Ở lớp, bé đã quen được anh bình, Sang Trang và Linh Chi

Hy vọng bé chip ngoan để đi lớp!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,793 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Bé nàh bạn học lớp gi vây? Con mình học lớp Chồi, tên Bi tồ. Chúng ta lập hội phụ huynh trường Bamboo để trao đổi và góp ý kiến cho trường đc ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bocuachip Xem bài viết
    Chip đi trẻ thật là gian khổ!

Bé Chip đi trẻ bắt đầu từ 2 tuổi. Trời, khóc dữ dội vì ở nhà bà chiều lắm. Đi được buổi đầu, buổi sau ốm lăn lóc
    Sợ quá, không cho đi nữa

Đến gần ba tuổi, bố mẹ Chíp lại quyết tâm cho đi trẻ. Kết quả có vẻ khả quan hơn. Giờ bé đã đi được nửa buổi.

Ở lớp, bé đã quen được anh bình, Sang Trang và Linh Chi

Hy vọng bé chip ngoan để đi lớp!
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beehuy Xem bài viết
    Bé nàh bạn học lớp gi vây? Con mình học lớp Chồi, tên Bi tồ. Chúng ta lập hội phụ huynh trường Bamboo để trao đổi và góp ý kiến cho trường đc ko?
    Ku tít nhà em giờ mới 14 tháng thôi, em đang định 18 tháng sẽ cho đi học. Nhà em ở gần khu Mỹ Đình nên cũng muốn tìm trường gần gần cho tiện đưa đón. Lê Quý Đôn thì đắt quá, mà nghe nói chất lường cũng không tương xứng nên em có ý định tìm hiểu trường Bamboo này. Các chị có thể tư vấn thêm cho em 1 số thôgn tin nữa được không ah, em cảm ơn nhiều!

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beehuy Xem bài viết
    Chào nhà Bi tồ, hay đấy nhưng cần tập trung thêm nhiều nhà nữa. Bé nhà mình là chíp, hôm trước vừa góp ý với nhà trường là phải mua giường cho các cháu ngủ vì lớp bé nhà mình không có giường, chỉ có tấm lót. Lần trước đi, ngủ tại đó thế là ốm luôn. Giờ chỉ giám cho đi một buổi. Góp ý rồi nhưng không biết có được không
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8