Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường MN Ngôi Sao Xanh - Khu Nguyên Hồng, Hà Nội

• 1 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 264 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snoopy&bob Xem bài viết
    Tớ đây! Mấy hôm nay bận gọi cho bên sửa trang web nên chưa trả lời các mẹ được.
    Trả lời mẹ Mãi yêu hạnh phúc nhé:
    1. Trường ngôi sao xanh nhận bé từ 1 tuổi trở lên => bé nhà bạn 18 thì ok quá rùi còn gì
    2. Theo dự tính của trường thì là mỗi cô sẽ chăm 5 cháu, nhưng hiện tại thì học sinh đang ít nên 4 cô chăm 12 cháu.
    3. Các mẹ có thể gửi Sữa, hoa quả, thuốc và hướng dẫn sử dụng thuốc cho cô để cho bé ăn hoặc uống thuốc. Trường đang nghiên cứu làm sổ liên lạc giữa nhà trường và phụ huynh để cập nhật, chia sể thông tin về bé cho cô giáo và phụ huynh được biết.4. Trường có Camera bạn ạ

Rất mong bé nhà Mãi yêu hạnh phúc sẽ là học sinh tiếp theo của trường Ngôi Sao Xanh nhé!
    À, cái này mẹ cháu cũng đang quan tâm. Hôm qua có dặn chị Hằng của Gấu là đón em về thì hỏi xem có sổ liên lạc hàng ngày của trường không.
    Mình cũng quên mất hôm làm thủ tục nhập học cho con không hỏi.
    Góp ý với nhà trường là nên có sổ liên lạc đi mẹ nó. Để các bố mẹ biết được tình hình của các con. Nhé,
    Sau 1/5 nên có đi mẹ nó ơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con em mới có 17 tháng thôi hu hu
    :Battin ey:Lòng tự hỏi lòng, hôm nay mình vui hay buồn?
    • 1,391 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soccon Xem bài viết
    À, cái này mẹ cháu cũng đang quan tâm. Hôm qua có dặn chị Hằng của Gấu là đón em về thì hỏi xem có sổ liên lạc hàng ngày của trường không.
    Mình cũng quên mất hôm làm thủ tục nhập học cho con không hỏi.
    Góp ý với nhà trường là nên có sổ liên lạc đi mẹ nó. Để các bố mẹ biết được tình hình của các con. Nhé,
    Sau 1/5 nên có đi mẹ nó ơi.

Mẹ Gấu ơi, em có hỏi đồng chí hiệu phó về vụ sổ liên lạc, đồng chí ý bảo là đã làm rồi, các cô để sổ trong ba lô của các con ý, có ghi chép thường xuyên. Mẹ Gấu thử về kiểm tra ba lô của Gấu xem sao nhé.

Hình như chị Đậu Dế sinh năm 78, em kém chị ý 2 tuổi, không biết là kém chị mấy tuổi. Nhìn anh lớn nhà chị trông đĩnh đạc thế kia thì mẹ cũng phải nhừ tí ti chứ hihi.
    • 1,391 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meconluoi Xem bài viết
    Con em mới có 17 tháng thôi hu hu
    Sao mà hu hu vậy bạn????:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:: Thinking:
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ Gấu ơi, em có hỏi đồng chí hiệu phó về vụ sổ liên lạc, đồng chí ý bảo là đã làm rồi, các cô để sổ trong ba lô của các con ý, có ghi chép thường xuyên. Mẹ Gấu thử về kiểm tra ba lô của Gấu xem sao nhé.

Hình như chị Đậu Dế sinh năm 78, em kém chị ý 2 tuổi, không biết là kém chị mấy tuổi. Nhìn anh lớn nhà chị trông đĩnh đạc thế kia thì mẹ cũng phải nhừ tí ti chứ hihi.
    Chưa có đâu mẹ nó ạ, ba lô của con thì ngày nào về mẹ cũng phải kiểm tra để bỏ quần áo vào cho con mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

nghe các mẹ bàn luận về trường này em cũng thấy xiêu xiêu. Hi hi. Em đang tìm trường cho con mà chưa được. Con em 14 tháng rồi.

Các mẹ tính hộ em:

Em gửi con từ thứ 2 tới thứ 6, 5h30 chiều mới đón được. Sơ sơ là chi phí khoảng bao nhiêu/tháng nhỉ. 1,2t + (25k x 22 ngày) = 1,8 triệu nhỉ.

Nếu em muốn đăng ký cho con học thì cứ download form, điền thông tin và mang tới nhà trường à?

P/S: em lại không thích lớp quá đông, vì đông quá thì cô trông cẩn thận làm sao được. :Laughing:
    Bố mẹ yêu 2 con!!!
    event

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em vào website: truongngoisaoxanh.vn xem nhé. Đóng phí xây dựng trường ban đầu là 600n, bây giờ là tháng 5 rồi thì em chỉ phải đóng 7 tháng còn lại (7x5= 350n)
    nếu con em ở độ tuổi này thì tổng chi phí tối đa là 1,8tr/tháng. Em cứ downdload form ở trang web về điền thông tin và đến nộp là được. Em có thể cho con đi học trước là thủ tục sau cũng được mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sao mà hu hu vậy bạn????:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:: Thinking:
    Con em còn bé quá. Mà ở nhà với bác giúp việc cả ngày chả noi câu gi. Hai bà cháu cứ lầm lũi với nhau. Nó cứ lủi thủi, nên em quyết cho đi học mà xót ruột quá
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cách đây 1 tháng em có qua tham quan trường và lớp để định gửi con thì thấy lớp còn ít học sinh quá, cũng ngại về khoản ăn uống và bạn chơi cùng lớp của con. Nhưng một điều khiến em băn khoăn hơn nữa là đúng hôm em sang xem thì gặp một cô giáo ăn mặc "lôi thôi", em cứ tưởng là làm tạp vụ ở đó nhưng đích xác là cô giáo của lớp bé dưới 3 tuổi, các cô khác thì cũng không mặc đồng phục, cho cảm giác không chuyên nghiệp lắm, điều này khiến em tịt luôn cả hứng thú gửi con. Thêm một điểm nữa, theo giới thiệu của cô phụ trách ở đó là có bác sĩ trực thường xuyên ở trường, nhưng hình như là bác ý kiêm luôn cả nhiệm vụ bảo vệ hay sao ý, vì lúc đến em gặp bác ý ở ngoài cổng trường, xong một lúc sau có 1 bạn mới đi học khóc kêu đau bụng thì chính bác ý lên thăm khám luôn????Lúc em đi xuống thì thấy cô phụ trách lại bảo bác ý là dọn chỗ này, dọn chỗ khác, chắc là bác ý kiêm luôn cả việc lặt vặt của trường luôn????
    Em nghĩ với mức học phí không phải thấp như trường thu thì việc cấp đồng phục cho các cô thì có gì khó khăn đâu mà trường không thực hiện ngay từ khi bắt đầu nhỉ????
    Em biết ở đây có người phụ trách của trường nên em mới đưa ra ý kiến đó nhằm góp ý để trường nâng cao chất lượng phục vụ hơn và cho phụ huynh cảm giác yên tâm khi gửi con tại trường.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm nay em cũng sang thăm trường, cơ sở vật chất thì quá ok rồi, rộng rãi thoáng mát, mỗi tôi ít bạn quá, nên cứ buồn buồn thế nào ấy, các bố mẹ có con học ở đấy cho ý kiến xem nào?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà trường đã may đồng phục, tuần tới các cô giáo khi đến trwờng phải mặc đồng phục, khi về thì để đồng phục lại Nhà trwờng có trách nhiệm giặt là, Hiện tại Nhà trường có gần 20 cháu chia thành 2 lớp. Hôm qua có thêm 5 cháu nhập học ở lớp nhỏ và lớp lớn. Vì vậy các phụ huynh cứ yên tâm với số lwợng nhw vậy là vừa đủ cho các cháu tổ chức các hoạt động vui chơi học tập. Mong các phụ huynh có gì cứ góp ý, Nhà trường sẽ đáp ứng tối đa trong khả năng cho phép.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chúc mừng Ngôi Sao Xanh ngày càng có đông học sinh nhé.:Smiling:

Mình cũng như meconluoi và một số mẹ khác ở đây, băn khoăn nhất là về sĩ số học sinh, làm cho trường không có khôgn khí lắm và sợ các cô khôgn nhiều kinh nghiệm chăm sóc các con, tuy nhiên, ai cũng vậy thì sẽ khó có sự ủng hộ cho nhà trường ...
    Bây giờ thì đỡ lo hơn rồi phải không các mẹ.
    Có gì băn khoăn thì cứ lên tiếng ở đây để nhà trường kịp thời điều chỉnh nhỉ.

Tất cà vì con em chúng ta mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho con học Ngôi sao xanh đây, nhưng vẫn lăn tăn chưa quyết định. Nhưng phải công nhận, mình cũng có chung quan đểm với mẹ ducquangle07 là cô giáo ở đây nhìn hơi thiếu chuyên nghiệp, trông lôi thôi, mình nghi ngờ về kinh nghiệm chăm trẻ của các cô, lớp vắng vẻ quá nên lại đâm ra buồn. Với lại hôm mình lên tham quan nhà bếp cũng thấy vắng teo. Mình nghĩ cơ sở vật chất cũng chỉ là bên ngoài thôi, các mẹ đừng bị choáng ngợp, quan trọng là hãy tìm hiểu xem con mình gửi vào đó được chăm sóc như thế nào. Cùng chung tay tìm hiểu và share cho mọi người biết với nhé. Mong tin của các mẹ.
    • 1,391 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Duyin Xem bài viết
    Mình cũng đang định cho con học Ngôi sao xanh đây, nhưng vẫn lăn tăn chưa quyết định. Nhưng phải công nhận, mình cũng có chung quan đểm với mẹ ducquangle07 là cô giáo ở đây nhìn hơi thiếu chuyên nghiệp, trông lôi thôi, mình nghi ngờ về kinh nghiệm chăm trẻ của các cô, lớp vắng vẻ quá nên lại đâm ra buồn. Với lại hôm mình lên tham quan nhà bếp cũng thấy vắng teo. Mình nghĩ cơ sở vật chất cũng chỉ là bên ngoài thôi, các mẹ đừng bị choáng ngợp, quan trọng là hãy tìm hiểu xem con mình gửi vào đó được chăm sóc như thế nào. Cùng chung tay tìm hiểu và share cho mọi người biết với nhé. Mong tin của các mẹ.
    oài viết một bài rõ dài để trả lời mẹ nó rồi, thế mà wtt hâm hấp lại post không được.:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

Mẹ Duyin là người thứ 2 có suy nghĩ cô giáo ăn mặc lôi thôi => thiếu chuyên nghiệp và nghi ngờ về kinh nghiệm chăm trẻ rồi. Thật sự là trường cũng không ngờ là việc để các cô mặc tự do lại đem đến nhiều cảm nhận xấu đến vậy, trường sẽ rút kinh nghiệm về việc này. Tuần tới mẹ Duyin tới thăm trường sẽ không còn như vậy nữa, các cô sẽ mặc đồng phục nghiêm chỉnh.

Với những mẹ còn băn khoăn về chuyên môn của các cô thì tớ xin khẳng định lại để các mẹ yên tâm là đây là một trong những điểm mạnh, là lợi thế của Trường Ngôi Sao xanh. Tớ cam đoan như vậy là vì những người thành lập trường đều là các thầy cô giáo công tác tại các trường đại học, cao đẳng trong đó có Trường Cao đẳng sư phạm TW (là trường Cao đẳng sư phạm mẫu giáo TW cũ). Vì vậy việc tuyển chọn được giáo viên tốt cho trường là rất thuận lợi và dễ dàng. Thậm chí các trường mầm non tư thục khác vẫn nhờ họ tuyển giáo viên giúp. Mẹ Duyin đã đến thăm trường chắc cũng nhìn thấy những bức vẽ trang trí trên các bức tường đúng không??? Tớ xin bật mí là tất cả các bức vẽ đều do sinh viên của Trường Cao đẳng sư phạm TW thực hiện giúp trường đấy.

Trường rất hoan nghênh phần bôi đậm kia của bạn đấy!!!!!!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 634 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn chuyển cho con về học NSX cho gần nhà, học phí cũng hợp lý. Con trai đã gần 5 tuổi rồi, ở trường cũ cũng ok, nhưng hơi xa và mình đang bầu bì nên đưa đón k thuận lợi.

Điều duy nhất khiến mình chưa quyết định được là NSX chưa tổ chức được các môn ngoại khóa (TA, võ, tham quan...) cho các cháu, có lẽ do sĩ số còn ít. Những môn này bé nhà mình lại rất ham thích và được học ở trường cũ từ hồi 2 tuổi. Chuyển về NSX chưa có những môn này chắc bé sẽ không vui, mà cháu đã lớn rồi, nhu cầu về hoạt động NK cũng rất cao.

Hqua gọi điện tới trường, trường bảo sắp tới sẽ tổ chức. Nhờ NT khi nào tổ chức được các môn NK thì báo cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Snoopy&Bob đã giải đáp và có phản hồi tích cực cho những góp ý thẳng thắn của mình. Mình còn 1 vài ý kiến nữa:
    1. Theo mình thì trường nên áp dụng cách thức như 1 số trường mầm non tư thục khác, nghĩa là tháng đầu tiên không yêu cầu đóng phí xây dựng trường, chỉ thu học phí và tiền ăn của các bé thôi. Sang tháng thứ 2 nếu thấy ổn và có ý định học tiếp thì mới đóng, như vậy sẽ tạo niềm tin về tâm lý gửi con cho phụ huynh.
    2. Để đáp ứng nhu cầu của 1 số phụ huynh rất muốn gửi con ở NSX nhưng nhà xa (mình là 1 ví dụ), nhà trường nên cố gắng đảm bảo hệ thống camera của trường hoạt động tốt ở mức tối đa có thể. Như vậy phụ huynh sẽ có sự tin tưởng tuyệt đối vào nhà trường. Mình thấy mức phí dù có cao một chút nhưng nếu gây dựng được niềm tin đối với phụ huynh thì NSX sẽ ngày càng có thêm bé đăng ký học.
    Bé nhà mình vẫn đang được cân nhắc để gửi vào NSX (vì từ nhà mình đến NSX phải mất ngót 15 phút), hiện tại đang hy vọng vào những gì mẹ Snoopy&Bob đảm bảo đấy hihi. Mình sẽ về bàn thêm với gia đình để sớm có quyết định.
    Một lần nữa cảm ơn mẹ nó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 270 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoTung Xem bài viết
    Em vào website: truongngoisaoxanh.vn xem nhé. Đóng phí xây dựng trường ban đầu là 600n, bây giờ là tháng 5 rồi thì em chỉ phải đóng 7 tháng còn lại (7x5= 350n)
    nếu con em ở độ tuổi này thì tổng chi phí tối đa là 1,8tr/tháng. Em cứ downdload form ở trang web về điền thông tin và đến nộp là được. Em có thể cho con đi học trước là thủ tục sau cũng được mà.
    Ối thế hóa ra hàng năm đều phải đóng tiền xây dựng à? Các trường MN khác có thể đâu nhỉ? Chỉ có trường nhà nước thôi chứ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trường tư thục nào hầu như cũng nộp tiền xây dựng hàng năm đấy bạn, mình thấy con các chị phòng mình đều thế. Mình định cho con đi học rồi nhưng mà bé lại bị sốt, lại hoãn lại, thời gian hồi hộp kéo dài quá. Hô quyết tâm mãi rồi. Cũng cho bé sang đấy chơi được 3 buổi chiều rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang có ý định sẽ gửi Con học ở trường này đây. Lâu rồi không thấy mọi người nói chuyện trên topic này nữa nhỉ? Các mẹ có con gửi ở đây vào đây 888 nhé để biết nhiều thông tin về trường và các con nhé.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ngôi Sao Xanh định tổ chức 1/6 cho các con thế nào mà phụ huynh chưa nhận được thông tin chương trình ntn để cho con join cả.

Bố Tùng có post lên đây được không?