Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường MN Ngôi Sao Xanh - Khu Nguyên Hồng, Hà Nội

• 1 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 264 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 66 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Camera của trường NSX hoạt động trong tình trạng rất kém, mờ, nhỏ, không nhìn rõ, với camera Avtech sử dụng Mpec-4 của trường đang dùng như ở nơi khác đã nhé fải rất rõ, sáng, có thể điều chỉnh được trái phải- lên xuống. Nguyên nhân có thể:
    - nhà trường đang dùng gói internet bé quá,
    - cấu hình màn hình xem cả 4 camera, nên nhỏ, chỉ nên để xem 1 camera tại một thời điểm ( cái này vào admin để cấu hình được)
    - Cấu hình cho phu huynh có thể điều chỉnh các góc độ

Ban Phụ huynh của trường nên đề nghị nhà trường nâng cấp gói internet lên đường truyền cao hơn, cho phép phụ huynh xem đc các góc độ khác nhau , và chỉ cần xem 1 camera tại 1 thời điểm, thay vì xem cả 4 như hiện tại

Các bố mẹ có thể vào xem demo của 1 cái camera trong SG, xem đc cả số xe máy dựng ở đó:

Username: tdmdemo
    Password: 123456
    http://suvanhanhnd.viewnetcam.com:81

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đề nghị nhà trường nâng cấp camera lên ạ, chứ tình trạng camera thế này chán quá, treo liên tục, hình ảnh thì mờ nhạt, tốc độ chậm rì rì. Và em cũng đề nghị nhà trường bổ sung đồ chơi cho các cháu nhất là ở lớp Donal 1 và 2, đồ chơi và phòng học nghèo nàn quá. Mỗi cháu đóng những 800.000 tiền dụng cụ học tập và đồ chơi cơ mà, vậy mà hiện giờ quá ít đồ dùng và đồ chơi cho các cháu.
    Em nghĩ nhà trường nên khắc phục sớm 2 vấn đề này ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ Phệ ơi có lẽ phụ huynh mình cũng nên xem cho các con đón Trung thu ở lớp, trường ntn cho vui nhỉ. Có lẽ các lớp cũng nên trang trí một chút cho đẹp và có không khí Trung thu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sao trường lại tuyển cô giáo nói đặc giọng Hà Tĩnh nhỉ, mình nghe còn thấy khó nghe, không phải mình phân biệt vùng miền đâu nhưng các bé đang học nói, mà nghe cô giáo nói thế thì học làm sao được?
    :Battin ey:Lòng tự hỏi lòng, hôm nay mình vui hay buồn?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 662 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Dạo này topic vắng vẻ nhỉ. Mình vào update thông tin trung thu cho các mẹ.

Nhà trường tổ chức Trung thu cho các con chiều thứ 6. Các lớp thì có lịch riêng thì phải. Lớp Mickey con giai nhà mình tổ chức chiều thứ 5. Chắc cô giáo cũng đã thông báo cho phụ huynh rồi. Mình bận chiều thứ 6 nên chỉ đến tham gia chiều thứ 5 thôi.

Tình hình chuẩn bị là mỗi bạn mang đèn ông sao hoặc đồ chơi đến để hát múa. Tuần rồi các con tập cho biểu diễn trung thu. Cô giáo nhiệt tình nhưng cũng lo đến lúc có bố mẹ các con lại không biểu diễn như hôm khai giảng. Mình gợi ý cho các con nhảy tự do. Cô cứ chọn nhạc dance cho nó sôi động.:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

Trung thu của con cũng có mâm ngũ quả, có trang trí lớp, biểu diễn văn nghệ. Vì ban phụ huynh chưa ổn định nên lần này mỗi phụ huynh đóng góp bằng cách mỗi bạn mang tới một món đồ như đèn ông sao, trống và một gói bánh hoặc gói kẹo. Mâm ngũ quả và một số đồ khác thì phụ huynh đóng góp. Tổ chức cho các con lần này phải cảm ơn ông nội bạn Nhím nhiều nhất.

Tối nay mình cũng dẫn con đi mua đèn, trống, đồ chơi. Thấy con giai háo hức lắm. Lúc chưa mua đèn ông sao là mặt xị ra không thích đòi hỏi thứ gì. Mua xong đèn lại đòi mua đủ thứ. Quan trọng là các con vui. Thứ năm này các bố mẹ phụ huynh lớp Mickey đi đông đủ để vui với con nhé. Mình cũng khuyến khích ax đi để chụp ảnh rồi sẽ in ảnh tặng các bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 435 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Hôm Sn bạn Kem (23/9) mình có nhờ cô Phương quay phim chụp ảnh cho các con. Ảnh rất đẹp còn video hay tuyệt vời, thỉnh thoảng mình lại giở ra xem. Cô Hoài cho các con múa hát, biểu diễn văn nghệ rất 'sành điệu'. Hôm ấy mẹ Kem cũng ở bên trường nhưng không vào lớp, Kem mà thấy mẹ là 'mất điện' ngay, không biết có cách nào để share cho các bạn xem không nhỉ (mẹ Kem kém khoản công nghệ lắm)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao em thấy nhà trường gửi giấy mời tới phụ huynh là tổ chức vào chiều thứ 6 mà, cũng không thấy nói các con mang theo gì đến lớp nữa. Hi nhóc nhà em nhát lắm, có mặt các bố các mẹ thì chắc cháu lại khóc thét lên đòi về cho mà xem, hôm khai giảng phải đi về cũng vì thế đấy ạ! Chán cho cái bệnh nhát quá cơ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Hôm Sn bạn Kem (23/9) mình có nhờ cô Phương quay phim chụp ảnh cho các con. Ảnh rất đẹp còn video hay tuyệt vời, thỉnh thoảng mình lại giở ra xem. Cô Hoài cho các con múa hát, biểu diễn văn nghệ rất 'sành điệu'. Hôm ấy mẹ Kem cũng ở bên trường nhưng không vào lớp, Kem mà thấy mẹ là 'mất điện' ngay, không biết có cách nào để share cho các bạn xem không nhỉ (mẹ Kem kém khoản công nghệ lắm)
    hi hi, hôm sinh nhật Kem, Nhím được tặng quyển "Nhím xù", Nhím thích lắm mẹ Kem ạ. Hôm nào em gửi cái USB ở trường rồi chị copy cái video SN cho em xem nhé.
    oQqFHTbkp7
    :Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc::Kiss:
    Bố Tùng, Mẹ Phương yêu con gái Nhím nhất trên đời.
    https://vn.myblog.yahoo.com/phuonglinhnhim
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dao nay dien dan kem phan rom ra rui nhi, khong thay phan hoi cua nha truong ve kien nghi cua phu huynh nua nhi???????
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 662 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình có mấy ảnh các bạn lớp Mickey share với các mẹ. Ảnh Trung thu của lớp.

IMG_4204

IMG_4225

IMG_4235

IMG_4288

IMG_4181

IMG_4173
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 662 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ảnh hôm sinh nhật Đình Quân

IMG_4425

IMG_4436

IMG_4440

IMG_4443
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby4Love Xem bài viết
    Mình có mấy ảnh các bạn lớp Mickey share với các mẹ. Ảnh Trung thu của lớp.

IMG_4204

IMG_4225

IMG_4235

IMG_4288

IMG_4181

IMG_4173
    Mẹ Nhím cảm ơn mẹ Đình Quân nhé. Nhím có cái ảnh đẹp quá, hí hí.
    oQqFHTbkp7
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đình Quân và Uyên nhìn "đẹp đôi" nhỉ. Nhìn Quân như diễn viên Korea ý.
    oQqFHTbkp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 662 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhnhim Xem bài viết
    Đình Quân và Uyên nhìn "đẹp đôi" nhỉ. Nhìn Quân như diễn viên Korea ý.
    Hnay vào Blog bạn nhím, ngưỡng mộ mẹ Phương vụ may váy cho nhím quá. Nhìn trong ảnh không nói thì tưởng đồ đi mua về.

Hôm SN bạn Quân, các cô dàn cảnh chụp ảnh. Để ý kỹ mình mới thấy là có mỗi ảnh của Quân chụp với bạn Uyên. Hihi kể ra chụp với từng bạn gái thì mới đầy đủ. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 679 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cho mẹ cháu spam tí xíu, mẹ nào có đường link vào cam trực tuyến của trường cho mẹ cháu xin với ạ. Hôm nay con trai đi học lại, mẹ cháu rảnh rỗi vào "theo dõi" con . Cám ơn các mẹ.
    • 121 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

bạn theo dõi theo đwờng link này nhé: mamnonngoisaoxanh.homeip.net
    id và pass là: phuhuynh
    Mình thấy đường chuyền rất chậm, hình ảnh mờ, xem tạm vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sinh nhật bạn Hồng Anh lớp Donal II rất đông vui, có đầy đủ sự góp mặt của lớp nhớn và lớp bé. Mẹ cháu cám ơn bạn đã vui đón sinh nhật của Hồng Anh nhé!
    Dưới đây là 1 số hình ảnh mẹ cháu chộp được của các nhóc, he he, toàn các bạn sành điệu nhé, hát hò, ăn uống rất nhiệt tình :Laughing:
    Các mẹ vào lấy ảnh các con về làm kỷ niệm nhé, còn có cả Video các con hát rất vui nhưng mẹ cháu không bít cho vào đây bằng cách nào, các mẹ add nick gửi qua Chat vậy. :Smiling:
    Cô Mây và các bạn lớp Donal II:
    P1060021
    Hồng Anh chụp ảnh với các nam nhi trong lớp:
    P1050995
    Và đây là 4 nữ nhi của lớp ạ:
    P1050998
    Các anh chị lớp Lớn hát chúc mừng SN em Hồng Anh rất hăng say (có video hay lắm ạ)
    P1060026
    Em Hồng Anh đang thổi nến sinh nhật:
    P1060008
    Chụp ảnh kỷ niệm cùng anh chị lớp lớn, bạn naò cũng giơ ngón tay ra hiệu chiến thắng rất đáng iu:
    P1060008
    P1060011
    P1060011
    Bạn Tín lớp bé nhai nhồm nhoàm siêu thế:
    P1060011
    Bạn Như lớp bé rất tự tin ạ:
    P1060011
    Cắt bánh đi nào:
    P1060011
    P1060011
    P1060011
    P1060011
    Bạn Như đang muốn kiss 1 anh đẹp trai cùng lớp:
    P1060011
    P1060011
    Có vẻ thân thiết với Hồng Anh lắm mặc dù học khác lớp=> Như: Xem mắt tớ ngầu chưa? => HA: ừ, công nhận ngầu thật.:Laughing:
    P1060011
    Cô bảo cười đi nào, bạn này nhe răng ngay, ngoan quá, hi hi:
    P1060011
    Bắt tay chúc mừng Cậu thêm tuổi mới xinh đẹp nhé:
    P1060011
    Và vẫy tay ra về trong nuối tiếc:
    P1060011
    Các bạn của lớp cô Mây, c.Mến, c.Hằng:
    P1060011
    Bạn Hoàng, nghe nói chơi thân với bạn Hồng Anh, và nhớ tên các bạn trong lớp rất siêu: "Bánh trên này ngon lắm các cậu ơi":
    P1060011
    Nụ hôn đầu đời đây sao??? Anh Bin đẹp trai trắng trẻo quá, cho e thơm 1 cái nào, ke ke:
    P1060011
    Và đây là chân dung Bin vừa ăn dưa hấu rây hết ra áo và mồm:
    P1060011
    Còn bạn Đắc Minh cười rất tươi sau bữa tiệc, hôm nay zui quá ta:
    P1060011
    Kết thúc bằng ảnh kỷ niệm Hồng Anh với cô Mây xinh đẹp:
    P1060011

P1060011

P1060011
    - DUNG-0989098450
    - Nhà 64, ngõ 39, Hào Nam
    - Yahoo chat chit: dungsut83@yahoo.com (các mẹ cần gì thì add nick mình vào cho tiện nói chuyện nhé)
    - Link cho cac mẹ nghía đồ:
    https://picasaweb.google.com/dungsut83
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic hic, post ảnh đến 5 lần mà lỗi liên tục, mẹ cháu post lại dưới đây ạ:
    P1050993
    P1050995
    P1050998
    P1050999
    P1060004
    P1060008
    P1060012
    P1060011
    P1060026
    P1060041
    P1060042
    P1060048
    P1060057
    P1060061
    P1060063
    P1060065
    P1060071
    P1060084
    P1060087
    P1060105
    P1060106
    P1060107

P1050993
    - DUNG-0989098450
    - Nhà 64, ngõ 39, Hào Nam
    - Yahoo chat chit: dungsut83@yahoo.com (các mẹ cần gì thì add nick mình vào cho tiện nói chuyện nhé)
    - Link cho cac mẹ nghía đồ:
    https://picasaweb.google.com/dungsut83
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 282 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Chào các bố các mẹ. Tuần tới mình cho cu tý nhà mình đi học ở trường mầm non Ngôi sao xanh, nhưng cu Tý nhà mình chắc thuộc lớp bé nhất rồi vì cháu có 15 tháng tuổi. Có phụ huỳnh nào cũng có bé tuổi này học ở đây thì chia sẻ kinh nghiệm cùng mình với nhé. Cảm ơn các bố/mẹ nhiều. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy tâm lý bạn đưa con đi học giống mình quá ! Cứ lo lắng không biết sẽ như thế nào nhỉ ?Bạn hãy kiên nhẫn nhé ! Mình cho con đi học khi bé mới 14 tháng rưỡi cơ, bé ngày đầu thì cứ tưởng được đi chơi nên sẽ ít khóc, vợ chồng mình đến đón thấy cười vui vẻ.Những ngày sau thấy biết mặt nhau ngay.Ma khi thay đổi môi trường bé cũng dễ ốm lắm đấy. bé đi học về hay hờn mẹ nên cố gắng đừng cáu vì nghĩ bé hư nhé!Mỗi bé mỗi khác, chắng biết bé nhà bạn thế nào nhỉ ?
    Các cô lớp Donal 1 rất yêu trẻ nên hãy tin tưởng các cô !khi bé đã quen rồi thì chỉ thích đi học thôi bạn ạ ! Con nhà mình mất 2 tháng mới được như các bạn ở lớp, chơi ngoan,hay hát, vốn từ được các cô dạy bé nói rất tốt !
    Chúc bé đi học vui vẻ nhé !
    Bé nhà mình là Nam Khánh !