Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường MN Ngôi Sao Xanh - Khu Nguyên Hồng, Hà Nội

• 1 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 264 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Các mẹ Ngôi sao xanh đâu rồi, cho em ý kiến với để tuần sau em con xin cho con em đi học.
    ==========================================
    Việc làm mọi người, miễn phí tất cả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,391 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các con được nghỉ học có khác, nhà mình trượt xuống xa tít tắp rồi, vực lên cái!!!!

@Mẹ Ku coi: Học phí của trường hiện nay đúng như mẹ nó đã đọc trên website đấy, từ 1.1 -1.2t. Mức học phí ở mấy trang đầu là mức cũ, lúc mới mở trường thu học phí như vậy nhưng sau một thời gian đánh giá lại thì chuyến xuống mức hiện nay. Chào đón năm học mới trường có chương trình giảm học phí nếu đóng luôn cả năm hoặc nửa năm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snoopy&bob Xem bài viết
    Các con được nghỉ học có khác, nhà mình trượt xuống xa tít tắp rồi, vực lên cái!!!!

@Mẹ Ku coi: Học phí của trường hiện nay đúng như mẹ nó đã đọc trên website đấy, từ 1.1 -1.2t. Mức học phí ở mấy trang đầu là mức cũ, lúc mới mở trường thu học phí như vậy nhưng sau một thời gian đánh giá lại thì chuyến xuống mức hiện nay. Chào đón năm học mới trường có chương trình giảm học phí nếu đóng luôn cả năm hoặc nửa năm.
    Cảm ơn mẹ S&B, ngày nào em cũng lượn qua để xem có thông tin gì mới ko. Hôm nào em sẽ qua trường tham quan nếu ổn em sẽ cho con em đăng ký học từ tháng 9.
    • 1,391 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ku coi Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ S&B, ngày nào em cũng lượn qua để xem có thông tin gì mới ko. Hôm nào em sẽ qua trường tham quan nếu ổn em sẽ cho con em đăng ký học từ tháng 9.
    Wellcome Ku còi, bạn cứ đến thăm quan nhé! Hy vọng thăm quan xong sẽ làm bạn thấy hết hoang mang, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Phệ: Mình cũng không nhận được bài tổng kết của mẹ nó .
    Các con đã đi học rùi, hôm đầu bé nào cũng nhoe nhóe, mấy hôm nay thấy đi học lại ngon lành rồi, may quá:Laughing:
    Chúc các con đi học ngoan, ăn ngủ tốt nhé.
    - DUNG-0989098450
    - Nhà 64, ngõ 39, Hào Nam
    - Yahoo chat chit: dungsut83@yahoo.com (các mẹ cần gì thì add nick mình vào cho tiện nói chuyện nhé)
    - Link cho cac mẹ nghía đồ:
    https://picasaweb.google.com/dungsut83
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 662 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mẹ S&B có cái avatar nhìn trẻ hẳn ra đấy.

Con nhà em nghỉ học phải gửi bên OBN. Mong về với bố mẹ nên lúc nào cũng hỏi mẹ hết đi nghỉ học chưa. Hỏi có đi học không thì "Có chứ" rõ to.
    • 1,391 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby4Love Xem bài viết
    Mẹ S&B có cái avatar nhìn trẻ hẳn ra đấy.

Con nhà em nghỉ học phải gửi bên OBN. Mong về với bố mẹ nên lúc nào cũng hỏi mẹ hết đi nghỉ học chưa. Hỏi có đi học không thì "Có chứ" rõ to.
    Em hạ cái avatar đấy rồi, híc híc đau hết cả lòng ai cũng khen cái avatar đẹp quá nhưng..........hổng giống em:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: . Cú cẩm hạ rồi:mad::mad::mad::mad::mad::cool::cool::cool::c ool::cool::cool::cool:, thay ảnh con giai lên.
    Tình hình là con giai nhà em cũng sắp là sinh viên lớp mầm của trường bán công Linh Đàm, em cũng lo quá không biết tình hình con đi học thế nào đây?? Có khóc nhiều không?? Thương nhất là bố mẹ về muộn nên chắc không đón được em ý nhiều, chủ yếu là ông ngoại đón thôi.
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tình hình dinh dưỡng cho các con ở Ngôi sao xanh như thế nào, có đúng như 1 số mẹ trên nay kêu ko vì tháng 9 này con em đi học mới được 21 tháng nên em nghĩ ở độ tuổi này chế độ dinh dưỡng đối với con em là quan trọng nhất. Hôm nọ em với chồng em đã tới trường tham quan, về cơ sở vật chất em thấy cũng ổn chỉ có điều em thấy có lớp học trên tầng 3 (lớp dành cho các bé từ 20 tháng tới 36 tháng thì phải) sơ sài quá, em hỏi 1 cô giáo thì thấy cô trả lời lớp chuẩn bị chuyển lên tầng trên cho rộng, em lên tầng trên ngó thấy vẫn còn ngổn ngang lắm, ko biết bao giờ thì hoàn thiện phòng học đó cho các con hả mẹ S&B.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chi Mẹ Phệ! Em là mẹ cháu Bờm lớp 2 đến 3 tuổi, 2 tháng vừa rồi cháu nghỉ ở nhà vì đi điều trị cái mắt, tháng này nhà em cho cháu đi học lại. Chị hội trưởng phụ huynh cho em hỏi lớp học của cháu đã chuyển sang lớp mới tình hình cô giáo mới, phòng học mới có tốt không? Cám ơn chị!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Rất xin lỗi cả nhà, em gửi bài quên không attach file, bận quá nên không nhòm vào room hôm nay định thông báo thì mới thấy mình sai sót quá, cả nhà thông cảm cho em nhé. Em gửi lại đây ạ:

KIẾN NGHỊ CỦA PHỤ HUYNH TRƯỜNG MẦM NON CHẤT LƯỢNG CAO NGÔI SAO XANH
    Kính gửi: Ban Giám Hiệu, Hội đồng quản trị trường Mần non CLC Ngôi Sao Xanh
    Chúng tôi, những phụ huynh có con em đang học tại trường xin kính gửi bản kiến nghị đã được tổng hợp lại của các phụ huynh trong trường đến các thầy cô trong trường về một số vấn đề sẽ được nêu ra ở dưới đây. Chúng tôi rất mong nhà trường sẽ có câu trả lời, hướng giải quyết ở các vấn đề mà chúng tôi nêu ra, nếu như phần nào nhà trường chưa có câu trả lời hay phương hướng giải quyết chúng tôi cũng mong muốn nhà trường giải thích và cho một cái hẹn về việc trả lời chậm vào thời gian gần nhất.
    Sau đây là những kiến nghị của chúng tôi:

I/ CHẾ ĐỘ DINH DƯỠNG:
    • Yêu cầu nhà trường bổ xung thêm chất đạm trong mỗi xuất ăn. Hiện nay xuất ăn của các cháu chưa được đảm bảo về lượng chất đạm. Yêu cầu nhà trường trong thực đơn gửi hàng ngày ghi rõ định lượng trong mỗi khẩu phần ăn của các cháu: thịt, tôm, cá… bao nhiêu gam/ 1 xuất ăn
    • Thực đơn trong tuần cần bổ xung thêm nhiều chất tanh cho các con
    • Yêu cầu không dùng sữa EnFa A+ cho các con nữa. Có thể chuyển sang các loại khác như: Cô Gái Hà Lan, Friso… Sữa chua, sữa tươi kem caramen cũng yêu cầu dùng các thương hiệu có tên tuổi: Vinamilk, Ba Vì, Mộc Châu. Đặc biệt sữa tươi, yêu cầu cho các con uống sữa hộp 180ml, không uống sữa lít (Hiện nay nhà trường đang dùng sữa lit cho các con, đến h uống sữa các con được cô giáo xuống lấy bình sữa có sẵn lên chia ra từng cốc cho các con)
    • Cháo nấu cho các con cần chia ra 2 trường hợp: Cháo cho các cháu tập chuyển ăn cơm và cháo cho các cháu chưa ăn được đồ thô nhiều. Tuy nhiên thịt băm trong cháo yêu cầu bé, nhuyễn. Có nhiều hôm thịt băm rất to, các cháu khó ăn
    • Bổ xung thêm nhiều rau xanh trong mỗi xuất ăn
    • Hoa quả: Các con học mẫu giáo nên cho ăn miếng, trừ những loại hoa quả cần phải xay. Còn nếu lớp nhà trẻ chỉ cho các con ăn những hoa quả mềm để nguyên miếng (thanh long, chuối..), chỉ thi thoảng cho các con tập ăn, vì nếu cho ăn đúng xuất các con ăn được miếng rất ít. Bổ xung thêm nhiều loại hoa quả hơn, sao cho đa dạng hơn, hiện chỉ thấy có dưa hấu, thanh long, chuối. Các loại hoa quả khác như bưởi (có thể là bưởi ép cho các cháu lớp bé), bơ (bơ xay sinh tố), sưa vàng (vừa ăn miếng vừa ép nước)… rất bổ và rẻ nhưng không thấy trong thực đơn của các cháu. Nước cam chỉ thấy duy nhất 1 lần trong tuần, và đặc biệt nước cam không nên cho uống vào cuối giờ chiều, nước cam uống tốt nhất là vào giờ trước khi đi ngủ
    II/ VỆ SINH:
    • Yêu cầu nhà trường tuyển người vệ sinh riêng, không để các cô giáo trực tiếp dọn vệ sinh. Hiện hay các cô vẫn phải dọn, như vậy không tập trung vào việc chăm sóc cho các cháu.
    III/ CHẤT LƯỢNG GIÁO VIÊN:
    • Hiện nay giáo viên của nhà trường là những người tâm huyết, yêu con trẻ. Tuy nhiên chúng tôi xin góp ý BGH nên chọn những cô giáo phát âm chuẩn, vì thời gian này là thời gian các cháu đang học nói, cần các cô nói chuẩn để học theo.
    Trên đây là những kiến nghị mà chúng tôi thấy cần phải nêu ra, trong thời gian vừa qua chúng tôi đã thấy nhà trường đã có những chuyển biến tốt. Rất mong nhà trường cùng với BPH chúng tôi cùng nhau xây dựng nhà trường thành một ngôi nhà tốt nhất cho các con.

Hà Nội, ngày 24 tháng 08 năm 2009
    TMPH. HỘI TRƯỞNG HỘI PHỤ HUYNH

Đây là nội dung mà em đã xem xét trong thời gian vừa qua, những việc nào em vẫn thấy còn tồn đọng em mới ghi lại, còn những việc mà nhà trường đã làm rất tốt sau cuộc họp phụ huynh em không nêu lại nữa: cho các con uống thuốc, sổ liên lạc, vệ sinh cá nhân của các con...
    Tiện đây em cũng xin thông báo việc sau: Tất cả em đã hẹn gặp cô Thảo 3 lần rồi ạ. Lần đầu tiên em hẹn gặp vào chiều thứ 7 thì cô bảo cô phải đi học cả ngày thứ 7, lần thứ 2 hẹn gặp cô vào 4h chiều thứ 5 hay thứ 6 gì đó (em không nhớ chính xác) cô lại bảo bận đi họp, lần này là lần thứ 3 em hẹn cô 4h chiều nay. Phải năn nỉ mãi cô mới chịu thu xếp cho cuộc hẹn từ 4-5h, nói thật cô bảo nhà bếp chuyển phòng khác, rồi phải chuẩn bị cho năm học mới, cô nhiều việc lắm, muốn họp phải báo trước cô 2 ngày. Em không hiểu cô có nghĩ cho chúng em không, chúng em cũng đi làm, công việc của em bận kinh khủng, mỗi giờ nghỉ là đều bị trừ vào tiền công, nhưng em vẫn cố gắng thu xếp vì thực tâm muốn xây dựng nhà trường, rồi đâu phải mình cá nhân em, còn mẹ Gấu, còn mẹ Trung Tín, Ông Phương Linh nữa... Cảm giác thật lòng của em đấy lathiềyu sự hợp tác. Cô bảo trả lời hẳn như trên cuộc họp hơn là trả lời bằng văn bản. Em lại thấy khác, em muốn trả lời bằng văn bản, để nếu như nhà trường không có làm đúng như văn bản, em sẽ có bằng chứng để chứng minh cho việc này.
    Em cũng muốn nói để các mẹ biết là em đã cố gắng làm tốt công việc của mình, nhưng mà chưa được hợp tác thôi. Các mẹ cũng thông cảm cho em với nhé.
    Mẹ Duy Nghĩa ơi! Con bạn học cùng với con mình rồi đấy. Hôm thứ 7 mình có qua trường, được cô giáo cho lên thăm quan phòng học mới. Mình thấy điện đóm xong hết rồi, nhưng phòng học mới chỉ có mấy cái tranh thôi, còn sơ sài lắm, chaphải sang tuần các con lên lớp mới (rộng hơn). Còn về cô giáo có 2 cô: Cô Mây, Cô Mến, hai cô đều rất yêu trẻ và thật thà. Mình rất có cảm tình với hai cô này. Hiện nay trường có hai cô đã ở hẳn tại trường là Cô Mây lớp Donal 2 và cô Yến lớp Donal 1. Cả hai cô đều rất yêu trẻ và sạch sẽ, nhiệt tình...
    Còn một số thông tin nữa, nhưng để đến chiều nay em họp với BGH nhà trường nhé, rồi em sẽ poss thông tin lên tiếp.
    .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình thành thật xin lỗi Mẹ Loan và các mẹ là chiều nay đã lên kế hoạhc đi họp với BPH của nhà trường nhưng lại lỗi hẹn vì đến giờ đó thì bố báo bận đi côgn tác đột xuất nên mình lại phải đi đón anh lớn đi học về, về đến nơi thì cũng muộn vì đường xá giờ đó đông quá.

Nhưng mình tin với những thông tin như mẹ Phệ post ở đây thì cũng đã rất tổng hợp và chỉ chờ câu trả lời của phía nhà trường.
    Tình hình cụ thể thế nào, chờ thông tin của mẹ Loan nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có một ý kiến nữa, là nhà trường nên có chương trình học cho các con. Hiện nay em thấy chưa có lịch sinh hoạt cụ thể. Hỏi cô giáo thì các cô đều trả lời là vào đầu năm học mới. Vậy em cũng kiến nghị với hội phụ huynh làm việc với ban giám hiệu về nội dung này.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ Phệ ơi, tình hình đi họp về như thế nào? post lên cho cả nhà biết tình hình với.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chào các mẹ! nhóc con nhà em đã gia nhập ngôi nhà ngôi sao xanh rồi ạ. Hôm nay nhóc nhà em đi học buổi đầu tiên, lớp do cô Mây phụ trách ạ. Các mẹ có bé nào học cùng lớp với bé nhà em không ạ, em muốn giao lưu và hỏi các mẹ nhiều cái lắm. Lần đầu tiên đi học nên cả 2 mẹ con đều bỡ ngỡ, các mẹ giúp đỡ em với nhé!
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tip_be Xem bài viết
    Hi chào các mẹ! nhóc con nhà em đã gia nhập ngôi nhà ngôi sao xanh rồi ạ. Hôm nay nhóc nhà em đi học buổi đầu tiên, lớp do cô Mây phụ trách ạ. Các mẹ có bé nào học cùng lớp với bé nhà em không ạ, em muốn giao lưu và hỏi các mẹ nhiều cái lắm. Lần đầu tiên đi học nên cả 2 mẹ con đều bỡ ngỡ, các mẹ giúp đỡ em với nhé!
    Bé nhà mẹ Tip_be sinh tháng 11 ah? Bé nhà em cũng bắt đầu đi bộ đội ở Ngôi sao xanh từ hôm qua, hôm nay là buổi thứ 2. Bé nhà em sinh ngày 11/12/2007 học lớp cô Yến, sao 2 bé nhà mình hơn nhau có mỗi 1 tháng lại ko học cùng lớp nhau nhỉ. Bé nhà mẹ Tip_be mới đi lớp có khóc nhiều không? Ah, mẹ Tip_be và các mẹ có quan tâm tới cái Camera của trường ko, sao em chẳng thấy nó hoạt động gì cả?
    • 2,074 Bài viết

• 4,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lớp cô Mây con tớ học đấy, con tớ sinh ngày 14/12/2007, đi học từ đầu t7 rồi. Chiều mẹ nó có hay đến đón sớm k? Tớ hay đến từ lúc 4h30 ngồi buôn chuyện chơi với các bé một lúc mới đón bé về.
    ppYvp7
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

[quote=Squirrelmama;8276635]Lớp cô Mây con tớ học đấy, con tớ sinh ngày 14/12/2007, đi học từ đầu t7 rồi. Chiều mẹ nó có hay đến đón sớm k? Tớ hay đến từ lúc 4h30 ngồi buôn chuyện chơi với các bé một lúc mới đón bé về.[/qu
    Lại bé nhà mẹ Squirrelmama cũng học lớp khác. Sao bé nhà em bằng tuổi bé nhà các mẹ lại ko học cùng lớp nhỉ?
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi Ku-Coi và Squirrelmama học lớp cô Mây thì là học cùng Tip_be nhà mình rồi, vui quá. Con nhóc nhà mình hôm nay đi học buổi thứ 2 nhưng trộm vía cũng ngoan, khóc lúc mẹ đưa đến thôi. Vậy hẹn 4h30 chiều nay gặp các mẹ buôn chuyện nhé!
    Cái camera mình vẫn xem được đấy chứ, chỉ tội nhà trường cho mỗi lớp 1 ô bé tí ti, xem nhức hết cả mắt, tốc độ cũng chậm nữa. Nhà trường khắc phục vấn đề này cho phụ huynh bọn em xem với ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà e cập nhật mấy cái ảnh đi Khai giảng về :Battin ey:
    Mẹ con nhà e :Angel:

3888084307_f96b3f999d_o

Chơi với 2 bạn lớp trên - có bé nhà mẹ hội trưởng ban phụ huynh :cool:

3888879468_23ed5c2c33_o

Hàng nhà e - cực nghịch :Nottalkin:

3888084481_15be6c1d87_o
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình dạo này kém nhộn nhịp quá, up 1 cái để lên Level nào.
    - Tình hình là em có ý kiến về trang Web của trường nghèo nàn quá ạ, lâu rồi e mới mở ra xem mà thấy tin tức vẫn như hồi đầu, chả có gì thay đổi, cũng như không thường xuyên Up ảnh hoạt động của các con trong năm học như thế nào, hay ngày khai giảng vừa qua cũng quan trọng nữa.
    - Khâu Quảng cáo của trường hình như chưa được quan tâm lắm thì phải :Thinking:. Các trường khác lúc nào cũng có góc ảnh hoạt động học tập, vui chơi của các con, mà trường mình không có nên cũng chán.
    - Các mẹ thấy sao ạ, xin các mẹ cho ý kiến nhé?
    - DUNG-0989098450
    - Nhà 64, ngõ 39, Hào Nam
    - Yahoo chat chit: dungsut83@yahoo.com (các mẹ cần gì thì add nick mình vào cho tiện nói chuyện nhé)
    - Link cho cac mẹ nghía đồ:
    https://picasaweb.google.com/dungsut83