TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non Tuổi Thơ - khu vực Đền Lừ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 253 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muon cho con đi học trường này, không hiểu ở đây các cháu được chăm sóc và ăn uống thé nào? Mẹ nào có con học trường này cho em vài nhạn xét với. Cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con em học trường này, bây giờ cứ sau 8:30 là trường đóng cửa và đúng 4 giờ chiều mới cho phụ huynh vào đón. Như thế thì chả ai biết phía trong đó con mình ăn học, ngủ nghỉ thế nào nữa các mẹ ạ, có muốn đến kiểm tra cũng không được. Con mình nghỉ hè xong mới chuyển sang lớp mới,cô mới. Cô mới nhưng mình vẫn chưa có quà gì cho cô, sáng nay đưa con đến lớp thấy mặt cô xì ra, chả đón cháu mà cũng kệ cháu làm gì thì làm, chả hướng dẫn cháu vào hàng tập cùng các bạn gì cả. Một cô thì ấn con mình ngồi vào một góc và nói cháu chưa quen nên để cháu nhìn. Con mình đã đi học lâu rồi, chỉ nghỉ hè 2 tháng thôi. Mình chán quá, có mẹ nào có con học trường này không? Chắc hôm nay phải mất tiền để đả thông tư tưởng cho cô quá .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy thì chuyển trường khác đi, trường mầm non hoạ my ở Tổ 72 -phố Nguyễn An ninh, đi ra cầu Khỉ rẽ phải là đến. Tốt lắm,
    • 659 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Có trường mầm non tư thục Quốc Thắng ở cuối Tân Mai cũng được lắm đấy chị ạ. Ông hiệu trưởng lớn tuổi rồi và là người có kinh nghiệm nên em thấy có nhiều người trong khu nhà em khen lắm. Còn em thì chả dám gửi nên phải tha con lên tận Kidlinks BTC để gửi gắm (cũng may là gần cơ quan).
    Sống là không hối tiếc những điều đã qua :Rose::Rose::Rose:
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Các mẹ ui, có mẹ nào đã cho con học ở trường Tuổi thơ, khu Đền Lừ chưa? Mình đến tham quan, thấy cơ sở vật chất tốt, rộng rãi, phòng học sáng sủa, trang trí đẹp, chả biết chất lượng dậy và học thế nào, có mẹ nào biết thì chỉ cho mình với nhé
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Đã 3 hôm rồi mình cho con đi học ở trường Mầm Non Đền Lừ, hôm nào đi cháu cũng khóc. Hôm đầu tiên còn bám chặt lấy cổ mẹ, không cho mẹ về. Đến hôm thứ 2 thì vui vẻ hơn, đồng ý theo mẹ đến trường và vào trong lớp. Hôm thứ 3 thì nhất định không chịu lên lớp, bảo rằng: cô không yêu con. Cô giận. Huhu, chắc là tại khóc nhiều quá, cô không dỗ được nên cô bảo cô giận. Về nhà mẹ hỏi, có được cô dậy gì không, bé bảo: cô chả dậy gì cả, chỉ ăn và chơi thôi. Hỏi cô có cho con uống sữa không thì con bảo cô không cho uống, các bạn khác thì có. Hoá ra là mẹ nào gửi sữa thì cô cho bé đó uống (hoá ra cũng không công bằng và tội nghiệp con tôi quá!). Chiều mẹ đến đón con ở trường, thấy con chẳng chơi với ai cả, các cô cũng chẳng trò chuyện với các cháu. Con mình trông ngơ ngác đến tội nghiệp. Chỉ khi thấy mẹ rồi mới bắt đầu mở máy nói liên mồm. Chao ôi, xót ruột quá. Đây là trường chuẩn quốc gia đấy, mình đi xem xét mấy vòng đủ loại trường rồi mới quyết định gửi con ở đây. Huhuhu, không biết đây có phải là quyết định đúng đắn không. Có mẹ nào đã gửi con ở đây, cho mình một lời khuyên đi. Hoặc có mẹ nào biết trường nào ở khu Mai Động, Lĩnh Nam tốt hơn không, mách cho mẹ cháu với. Cứ như thế này thì chắc con thì khiếp trường, còn mẹ thì chẳng làm được gì vì đi làm mà lòng như lửa đốt…:Crying:
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình thì k cho con học trường này, nhưng trường gần ngay nhà ông bà ngoại. Có 1 chị gần đấy gửi con kể rằng "chị gặp riêng 1 cô trong lớp, bảo thẳng em quan tâm đến bé giúp chị, cháu hơi nhút nhát" và "mỗi tháng chị biếu cô ý thêm 150k".
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Con gái mình đã đi học được 2 tuần rùi, trộm vía, cũng đã đỡ khóc và k còn sợ đi học nứa. Mình chẳng biết nữa, nhưng cho đến thời điểm bi giờ mình vẫn phản đối chuyện quà cáp cho các cô. Chẳng lẽ mình lại tiếp tay tạo ra "tệ nạn" để rồi chính mình và những người khác chịu hậu quả. Huhuhu, cho đến bi giời thì con mình ỔN. Nhưng liệu có cần quà cáp cho cô không để CON MÌNH ĐƯỢC CHĂM SÓC TỐT HƠN CON NGƯỜI KHÁC không hả các mẹ ui. Hãy cho mình lời khuyên với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 386 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới chuyển về khu này sống nên tìm trường cho con gái học. Bây giờ đang giữa năm học nên hơi khó xin vào trường, vậy có mẹ nào quen biết ai có thể xin cho con gái vào học trường này không thì giúp mình với. Mình xin cảm ơn.
    TosOp7 II9pp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học ở Mầm non Tuổi thơ - Đền Lừ ko vậy? Không biết trường này có tốt ko nhi?
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị đã gửi con đi học ở Mầm non Tuỏi thơ chưa chị, con em cũng sắp đến tuổi phải đi học rổi. Em thấy cơ sở vật chất cũng tốt nhưng không biết cô giáo dạy thế nào, chị có thông tin gì cho em biết với
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng thấy về cơ sở vật chất khá tốt, các cô giáo cũng được. Nếu muốn xin vào thì đầu tháng 6 phải chuẩn bị mua hồ sơ. Lớp mới hình như sẽ bắt đầu học vào tháng 7
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các mẹ cho e hỏi có mẹ nào biết gì về trường mầm non Tuổi thơ bên Đền Lừ k nhỉ? Hôm trc e cho con e vào đấy chơi để tìm hiểu trg định xin cho cháu vào đấy học, nhg cũng chẳng biết chất lượng trg đó thế nào, các cô giáo ra làm sao, mà e nghe nói trg đó xin cũng khó.
    Có mẹ nào đã từng cho con học trg đó thì cho e xin tí thông tin nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình rất tin tưởng trường này, nhất là về mặt dạy dỗ. Chỉ 1 điểm yếu như các trường công lập khác, lớp hơi đông, khoảng 50 cháu
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy hả mẹ nó. Mẹ nó cho tớ hỏi, con nhà bạn được bao nhiêu tuổi rồi mà lớp đông vậy, mình nghe nói các lớp bé (các cháu SN 2006) thì chỉ có 30 cháu /lớp thôi đúng k?
    Với cả mẹ nó cho tớ hỏi câu nữa là về mặt chăm sóc ăn ngủ cho các cháu thế nào? Đúng là mình thích các trg công lập hơn các trg tư thục vì trg có không gian chơi ngoài trời, dạy dỗ bài bản hơn.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chỉ duy nhất lớp bé nhất là 30 thôi, các lớp còn lại đều trên dưới 50 cả. Con mình ở lớp 2004-2005, đã học được 1 năm rồi.
    Việc ăn ngủ đi vào nề nếp lắm. Tất nhiên mình cũng ko được vào lớp trong ngày như trường tư thục, nhưng mình rất tin tưởng các cô giáo ở đây
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ mamoc nhé. Hôm nào mình sẽ đến xem trg lần nữa rồi sẽ quyết định cho con vào đấy học.

• 261 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Huy Xem bài viết
    Vậy hả mẹ nó. Mẹ nó cho tớ hỏi, con nhà bạn được bao nhiêu tuổi rồi mà lớp đông vậy, mình nghe nói các lớp bé (các cháu SN 2006) thì chỉ có 30 cháu /lớp thôi đúng k?
    Với cả mẹ nó cho tớ hỏi câu nữa là về mặt chăm sóc ăn ngủ cho các cháu thế nào? Đúng là mình thích các trg công lập hơn các trg tư thục vì trg có không gian chơi ngoài trời, dạy dỗ bài bản hơn.
    Mẹ bé Huy ơi,mẹ bé đã tìm hỏi được thông tin về trường này chưa?Xin vào có khó không?Bé Huy sinh năm 2006 ah?Mình cũng đang tìm trường cho con,đi hỏi mấy trường công lập rồi mà khó xin quá.Mẹ nó share cho mình ít thông tin nhé.Cảm ơn mẹ bé Huy nhé.
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socngoan Xem bài viết
    Mẹ bé Huy ơi,mẹ bé đã tìm hỏi được thông tin về trường này chưa?Xin vào có khó không?Bé Huy sinh năm 2006 ah?Mình cũng đang tìm trường cho con,đi hỏi mấy trường công lập rồi mà khó xin quá.Mẹ nó share cho mình ít thông tin nhé.Cảm ơn mẹ bé Huy nhé.
    Bé nhà mình sinh cuối năm 2005, hôm trc mình có vào trg đọc đc thông báo là tuyển 50 cháu SN 2005, 30 cháu SN 2006, mình k nhớ chính xác lắm.
    Mình có vào gặp thẳng cô Hiệu trưởng thì cô ý bảo là ngày 1/7 này sẽ bắt đầu bán đơn xin học đấy, nhg k tuyển các cháu trái tuyến vì đúng tuyến cũng đã đông lắm rồi. Trg đấy đúng tuyến là phường Hoàng Văn Thụ đấy, mình lại ở phường Tương Mai nên k biết thế nào đây?
    • 261 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Huy Xem bài viết
    Bé nhà mình sinh cuối năm 2005, hôm trc mình có vào trg đọc đc thông báo là tuyển 50 cháu SN 2005, 30 cháu SN 2006, mình k nhớ chính xác lắm.
    Mình có vào gặp thẳng cô Hiệu trưởng thì cô ý bảo là ngày 1/7 này sẽ bắt đầu bán đơn xin học đấy, nhg k tuyển các cháu trái tuyến vì đúng tuyến cũng đã đông lắm rồi. Trg đấy đúng tuyến là phường Hoàng Văn Thụ đấy, mình lại ở phường Tương Mai nên k biết thế nào đây?
    Nếu vậy thì nhà bạn phải có người quen thì chắc mới linh động được,chứ đúng là mình có đi hỏi mấy trường công rùi cũng đều nhận được câu trả lời tương tự vậy.Nản quá nên hôm rồi mình vừa đăng ký cho cháu học trường tư thục Minh Hải.Đành cho học tạm khi 3t tính tiếp vậy.