TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Tuổi Hoa - Giảng Võ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Tình hình là mẹ cháu đang muốn xin cho Pin vào Tuổi Hoa ở Giảng Võ học. Hôm trước mẹ cháu sang Tuổi Hoa hỏi thì bác bảo vệ nói là đến đầu tháng 7 mới bán đơn, warning là chỉ bán trong mấy ngày thôi. Làm khó mẹ cháu quá, làm thế nào mà canh lúc nào trường bán đơn để mua được bây giờ. Mẹ nào có con học ở Tuổi Hoa giúp mẹ cháu vụ này với. Mẹ cháu sẽ hậu tạ ạ! :Battin ey:
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PinPin Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Tình hình là mẹ cháu đang muốn xin cho Pin vào Tuổi Hoa ở Giảng Võ học. Hôm trước mẹ cháu sang Tuổi Hoa hỏi thì bác bảo vệ nói là đến đầu tháng 7 mới bán đơn, warning là chỉ bán trong mấy ngày thôi. Làm khó mẹ cháu quá, làm thế nào mà canh lúc nào trường bán đơn để mua được bây giờ. Mẹ nào có con học ở Tuổi Hoa giúp mẹ cháu vụ này với. Mẹ cháu sẽ hậu tạ ạ! :Battin ey:
    Con nhà tớ đang học ở Tuổi Hoa đây. Đúng là T7 mới bán đơn đấy bạn ạ vì các con nghỉ hè T6, T7 đi học lại lên mới bắt đầu tuyển sinh. Thực ra thì nếu nhà bạn đúng tuyến thì ko khó lắm, chỉ cần để ý mua được đơn là được (cái này tớ sẽ để ý giúp nhưng nhớ nhắc tớ). Còn nếu trái tuyến thì ko có cách nào khác tốt hơn là đến gặp thẳng bác HT trình bày rồi nhờ giúp (công khai ý mà, ko đến nỗi gì lắm đâu), tuy nhiên sẽ phải mất thêm một ít tiền so với các bạn đúng tuyến (3-500k). Nói chung là cứ đi là sẽ đến ý mà :Smiling:
    À nhân tiện đây buôn thêm tý: con gái năm vừa rồi đạt bé khỏe bé ngoan, cân nặng từ lúc vào trường đến hết năm học tăng được 3kg cả nhà ạ. Lớp học của con nhà tớ có 38 cháu với 2 cô. Nói chung là, đối với học ở trường công như thế là tớ thấy thỏa mãn cả nhà ạ.
    (Ơ sao hôm nay mình nói nhiều thế nhỉ :Sigh: )
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

À nhân tiện đây buôn thêm tý: con gái năm vừa rồi đạt bé khỏe bé ngoan, cân nặng từ lúc vào trường đến hết năm học tăng được 3kg cả nhà ạ. Lớp học của con nhà tớ có 38 cháu với 2 cô. Nói chung là, đối với học ở trường công như thế là tớ thấy thỏa mãn cả nhà ạ.
    (Ơ sao hôm nay mình nói nhiều thế nhỉ
    Me Songma nói như là quảng cáo cho nhà trẻ TH ý.1 đứa trẻ dưới 3 tuổi bình thường sau 1 năm tăng 3kg e là hơi ít. 38 cháu mà 2 cô so với 50 cháu 3 cô ( tỷ lệ thông thường của các trường ) thì không rõ ở đâu hơn( chưa so sánh về diện tích ) Con mình phát triển tốt thì ai cũng mừng,mình cũng rất mừng cho con bạn.
    Vì không thích ai quảng cáo cho 1 trường nào đấy nên mình nói những lời trên thôi. có gì sai xin bỏ quá cho mình.
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ConHeoBéoXinh Xem bài viết
    Me Songma nói như là quảng cáo cho nhà trẻ TH ý.1 đứa trẻ dưới 3 tuổi bình thường sau 1 năm tăng 3kg e là hơi ít. 38 cháu mà 2 cô so với 50 cháu 3 cô ( tỷ lệ thông thường của các trường ) thì không rõ ở đâu hơn( chưa so sánh về diện tích ) Con mình phát triển tốt thì ai cũng mừng,mình cũng rất mừng cho con bạn.
    Vì không thích ai quảng cáo cho 1 trường nào đấy nên mình nói những lời trên thôi. có gì sai xin bỏ quá cho mình.
    Nói thật nhớ, mình cũng là diện trái tuyến vào TH đấy, nên chẳng ai hơi đâu mà mất tiền trái tuyến để đi quảng cáo cho một trường mẫu giáo công đâu bạn ạ. Mà có quảng cáo thì muốn xin vào cũng khó đấy bạn ạ. Nói thực như thế này này:
    -Với mức học phí 250k/ tháng,
    - Với tỷ lệ 38 cháu/2 cô (so với mức chuẩn bạn đưa ra là 50 cháu/3 cô, mình e rằng chỉ trên lý thuyết, chứ thực tế,mình có thể đưa ra một trường điểm của TP ngay bên cạnh cũng có tỷ lệ 60 cháu/2 cô đấy bạn ạ)
    - Với diện tích khoảng 80m2 phòng có điều hòa, sân trường rộng rãi,
    - Mà con nhà mình 4 tuổi, năm nay 5 tuổi chứ ko phải dưới 3 tuổi,

=> Với tất cả các yếu tố trên, sau một năm con đi học, kết quả là con được giấy khen Bé khỏe bé ngoan (15/38 cháu đạt danh hiệu này)+ lên 3kg thì mình thấy hoàn toàn hài lòng với sự lựa chọn trường lớp cho con. (trộm vía con gái onttella: )

Tất nhiên là trường nào lớp nào cũng còn ối vấn đề nhưng phải nhìn nhận những mặt tích cực mà ghi nhận công sức của nhà trường và các cô.

Còn mẹ nào nuôi con khéo hơn, khỏe hơn thì mình xin chúc mừng chứ với khả năng của mình, mình hoàn toàn thỏa mãn bạn ạ.

Mình cũng chỉ chia sẻ chút kinh nghiệm cho các mẹ đang băn khoăn thôi chứ chẳng có gì gọi là quảng cáo cả.

Tóm lại, mình chẳng phải Marketing cho bất kỳ một trường mẫu giáo nào cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn chị Songma nhé, hôm nay em mới vào xem.
    Lại được chị tư vấn cả vụ trái tuyến nữa. Pin nhà em hộ khẩu bên Kim Mã k biết thế nào. Chị Songma cho em xin nick yahoo nhé. Có gì còn học hỏi kinh nghiệm người đi trước :LoveStruc:
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Có mẹ nào cho con học ở trường Mầm non Tuổi Hoa ở sau NH Habubank - Giảng Võ không?
    hoặc có mẹ nào biết thông in về trường không?
    Nếu có cho mình biết thông tin về trường?
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trương mới xây, to và đẹp
    Về chất lượng giảng dậy và cô giáo có nhiệt tình không?
    Có ai biết cho mình xin thông tin nhé. Mình đang muốn cho bé nhà mình học ở đấy nhưng về thông tin thì mình mù tit
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Mình cũng muốn cho con mình học ở trường Tuổi Hoa. Tuy nhiên, vì con mình sinh 2003 nên năm nay trường nói không nhận. Một thông tin nữa là hình như năm nay trường TH nhận một phần học sinh của trường Hoa Sen, vì trường này đang sửa lại, nên cũng hạn chế nhận hs mới.
    Bạn ĐVM thử đến tận nơi ktra lại xem nhé.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã đến tân nơi rồi. Đúng la không nhận trẻ sinh năm 2003.
    Còn năm nay trường Tuổi hoa đăng ký theo trường tiêu chuẩn của Ngành giáo dục đề ra nên giới hạn số lượng học sinh trong một lớp. Năm nay chỉ nhận các cháu có Hộ khẩu phường Giảng Võ, còn các trường hợp không có hộ khẩu thì phải xếp "gạch" chờ ưu tiên.
    Chắc mình phải đợi sang năm vì có thể sang năm cơ chế sẽ thoáng hơn.
    Nhưng con nhà mình năm 2005 cơ. Năm 2003 là năm đẹp nên đông lắm.
    Bạn chờ ra têt ta (âm lịch) thì xin vào Hoa sen vì lúc đấy trường tuyển sinh 1 lớp 2005 và 1 lớp 2003.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã đến tân nơi rồi. Đúng la không nhận trẻ sinh năm 2003.
    Còn năm nay trường Tuổi hoa đăng ký theo trường tiêu chuẩn của Ngành giáo dục đề ra nên giới hạn số lượng học sinh trong một lớp. Năm nay chỉ nhận các cháu có Hộ khẩu phường Giảng Võ, còn các trường hợp không có hộ khẩu thì phải xếp "gạch" chờ ưu tiên.
    Chắc mình phải đợi sang năm vì có thể sang năm cơ chế sẽ thoáng hơn.
    Nhưng con nhà mình năm 2005 cơ. Năm 2003 là năm đẹp nên đông lắm.
    Bạn chờ ra têt ta (âm lịch) thì xin vào Hoa sen vì lúc đấy trường tuyển sinh 1 lớp 2005 và 1 lớp 2003.
    • NAD
      Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con nhà chị ĐVM mà sinh năm 2005 thì năm nay vẫn xin đc đây chứ,chỉ có năm 2004 trở về trc là khó thôi vì hết chỉ tiêu( theo nhà trường nói).Trường này cơ sở vật chất rất tốt,giáo viên cũng nhiệt tình,nhất là cô hiệu trưởng thì có trách nhiệm với các cháu lắm.Nhà em có một cháu đang học mẫu giáo bé ở đó.Con nhà chị đã vào xin chưa mà cháu có hộ khẩu đúng tuyến ko?Hôm rồi mẹ em xin hộ một cháu sinh năm 2004,chị đến trường hỏi cô Liên hiệu trưởng hoặc quen ai trong trường là tốt nhất.
    • NAD
      Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trưởng Tuổi Hoa- Giảng Võ cơ sở vật chất rất tốt, giáo viên cũng nhiệt tình,hiệu trưởng rất có trách nhiệm.Nhà em có một cháu đang học mẫu giáo bé ở trường,đi học cháu lớn hơn hẳn.Chị ĐVM nói đúng trường ko nhận các cháu từ năm 2004 trở về trc do hết chỉ tiêu,hôm rồi mẹ em xin hộ đc cho 1 cháu 2004 nhưng cũng phải chờ mất mấy hôm.Chị có quen ai ở trường ko và con nhà chị hộ khẩu ở đó chứ hay ntn?
    • NAD
      Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trưởng Tuổi Hoa- Giảng Võ cơ sở vật chất rất tốt, giáo viên cũng nhiệt tình,hiệu trưởng rất có trách nhiệm.Nhà em có một cháu đang học mẫu giáo bé ở trường,đi học cháu lớn hơn hẳn.Chị ĐVM nói đúng trường ko nhận các cháu từ năm 2004 trở về trc do hết chỉ tiêu,hôm rồi mẹ em xin hộ đc cho 1 cháu 2004 nhưng cũng phải chờ mất mấy hôm.Chị có quen ai ở trường ko và con nhà chị hộ khẩu ở đó chứ hay ntn?
    • 862 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

mẹ nào đã cho con học ở đây cho mình hỏi với?
    Mình đang muốn cho con học ở đây, vì đúng tuyến, vậy xin hỏi kinh nghiệm của các mẹ đi trước? Bao giờ trường bán đơn? đúng tuyến thì có cần phải "đi cửa sau" nữa không?
    Giáo viên ở đây, cơ sở chương trình học, lớp học của các bé thế nào, cho mình xin ít thông tin với.
    con mình sinh năm 2005 thì có được nhận không nhỉ?
    Thank các mẹ nhiều
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Năm học tới đây mình định chuyển con vào học trường mẫu giáo Tuổi hoa ở gần hồ Giảng Võ (sát với Habubank), có mẹ nào biết về trường này hoặc cũng cho con học tại đây thì cho mình xin một chút thông tin nhé. Mình qua đấy xem thì thấy cơ sở vật chất rất được, rộng, đẹp và thoáng mát, trường mới được xây sửa lại. Nhưng không biết chất lượng dạy học của trường thế nào, lớp học có đông không và mỗi lớp có mấy cô. Các mẹ cho mình biết càng nhiều thông tin càng tốt nhé Thanks.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

up.....up......up.................lên cái nào
    • 862 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống tồ Xem bài viết
    Năm học tới đây mình định chuyển con vào học trường mẫu giáo Tuổi hoa ở gần hồ Giảng Võ (sát với Habubank), có mẹ nào biết về trường này hoặc cũng cho con học tại đây thì cho mình xin một chút thông tin nhé. Mình qua đấy xem thì thấy cơ sở vật chất rất được, rộng, đẹp và thoáng mát, trường mới được xây sửa lại. Nhưng không biết chất lượng dạy học của trường thế nào, lớp học có đông không và mỗi lớp có mấy cô. Các mẹ cho mình biết càng nhiều thông tin càng tốt nhé Thanks.
    trường này mình có qua hỏi thì tháng 6 mới nhận đơn. chắc phải tháng 8 hay tháng 9 mới nhận. Đối với trường công thì trường này cũng được thôi, nhưng nếu muốn con học nhiều hơn thì hoa sen có kinh nghiệm giảng dạy hơn mẹ nó ạ.
    Mình cũng định cho con học ở đây. con mình hiện đang học ở Lê Quý Đôn nhưng giáo viên lớp con mình chán quá nên mình cho cháu nghỉ, hiện cháu đang học thử tại hoàng gia. chả biét thế nào?
    • 862 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

có vẻ ít mẹ có con học trường này quá nhỉ? Năm ngoái mình muốn xin vào nhưng do nhiều chuyện nên mình xin cho con học trường hoàng gia. Giờ do điều kiện gia đình, lại đang bầu bì gửi hoàng gia không ai đón nên mình xin về tuổi hoa cho con học. Không biết mẹ nào đang gửi con ở đây thì cho mình ít thông tin về trường với? Cô giáo thế nào? Nghe nói hiệu trưởng và giáo viên không hợp nhau? Liệu có ảnh hưởng các con? Cô giáo lương ít nên hay yêu cầu...các phụ huynh? Mình nghe nói thế thôi không biết có đúng không? Vừa mừng vừa lo vì con đang phải gửi tại HG là 2.5tr giờ gửi có hơn 300k bao gồm cả ăn thì không hiểu tiền ít thế con có được quan tâm không nhỉ? ăn uống có đảm bảo không? Nói thật ít tiền quá mình cũng không thích, nhiều quá thì cũng không mong....nhưng....
    • 862 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

không có mẹ nào có con học trường này hả? Buồn nhỉ?:Sigh:
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongnguoi10 Xem bài viết
    không có mẹ nào có con học trường này hả? Buồn nhỉ?:Sigh:
    Có mình đây, con mình học trường này 3 năm rồi, mới ra trường năm nay. Về cơ sở vật chất thì rất tốt vì trường mới xây dựng lại. Con mình vào học đúng dịp trường vừa xây xong nên xin vào rất dễ mặc dù trái tuyến, tuy nhiên là trường mới nên phụ huynh hồi đó phải tự đóng tiền điều hoà (cái này rất vô lý nhưng đành chịu , về chuyện này mà hiệu trưởng cũng bị tố cáo đấy, nhưng gìơ vẫn bình thường. Cô giáo ở trường này mình thấy cũng rất tốt trừ 1 cô, cô này rất hay gợi ý phụ huynh, mình thấy nhiều phụ huynh cùng lớp với cu nhà mình và cả những phụ huynh học lớp đó năm sau kêu cô này ghê lắm (nếu bạn quan tâm tên cô này thì pm cho mình). Về học phí là trường công nên cũng ít lắm, khoảng 400k thôi, tuy nhiên lớp đông toàn xấp xỉ 60 cháu 1 lớp thôi, các lớp nhỏ thì 2 cô phụ trách còn lớp lớn thì 3 cô phụ trách. Về ăn uống thì cũng thấy nhà trường nói mua đồ sạch chi các con, nhà bếp cũng sạch sẽ. Sơ quá thế nhé nếu quan tâm thì pm cho mình
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3