TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non tư thục Wonderland - Đền Lừ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 91.7K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với. Có mẹ nào có con học trường Wonderland trong khu đền lừ, em đang định cho con em học trường đấy. Các mẹ chỉ bảo giúp em với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Mình thì chỉ mới cho bé đi qua trường đó thôi .Trông cũng hoành tráng phết,có cả bảo vệ với mấy cô giáo trẻ phơi phới đứng dưới nhà đón các bé .Nếu chưa gửi bé bên kagaroo mình cũng thử vào W rùi,nhưng trót gửi bên này rùi ,mà các cô bên này nhiệt tình+bé quấn các cô nên chẳng đổi nữa .
    Mẹ bé thử gửi xem,nếu ok thì học mà ko thì chuyển sang K cho vui,trường kangaroo cũng cách wonderland có một đoạn mà,nhưng kagaroo trông ko hoành tráng bằng thui,còn chất lượng thì khá tốt .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốMẹ&Gấu Xem bài viết
    Mình thì chỉ mới cho bé đi qua trường đó thôi .Trông cũng hoành tráng phết,có cả bảo vệ với mấy cô giáo trẻ phơi phới đứng dưới nhà đón các bé .Nếu chưa gửi bé bên kagaroo mình cũng thử vào W rùi,nhưng trót gửi bên này rùi ,mà các cô bên này nhiệt tình+bé quấn các cô nên chẳng đổi nữa .
    Mẹ bé thử gửi xem,nếu ok thì học mà ko thì chuyển sang K cho vui,trường kangaroo cũng cách wonderland có một đoạn mà,nhưng kagaroo trông ko hoành tráng bằng thui,còn chất lượng thì khá tốt .
    Dạ, cảm ơn chị. Hôm nay em cho cháu học thử trường K rồi. Em thấy các mẹ cho con học bên đấy nói chuyện nhiều lên cũng ham
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình mới cho bé nhà mình học ở Wonderland được gần 1 tháng, không biết có mẹ nào ở đây không để cùng buôn bán chuyện trường lớp.
    Ngày xưa Kem học bên Kang hay buôn bán chuyện trò với PHHS rồi, bây giờ sang đây đành mở topic để lấy chỗ buôn vậy :Kiss:

Ảnh con giai trên Camera của trường
    6ce3
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình đang do dự giữa Wonderland và Kangazoo đây. Bạn đã cho con học ở cả 2 trường rồi, vậy bạn có thể cho mình 1 lời khuyên nên chọn trường nào ko? Bé nhà mình mới 1 tuổi, nhà mình ở gần cả 2 trường. Cám ơn bạn!
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamoc Xem bài viết
    Mình đang do dự giữa Wonderland và Kangazoo đây. Bạn đã cho con học ở cả 2 trường rồi, vậy bạn có thể cho mình 1 lời khuyên nên chọn trường nào ko? Bé nhà mình mới 1 tuổi, nhà mình ở gần cả 2 trường. Cám ơn bạn!
    Hì, mình thích cả 2 bạn ah. Kem phải chuyển trường vì bên Won có ô tô đưa đón. Nói chung chất lượng như nhau thôi, cô giáo đều trẻ và yêu các bé.
    Kem nhà mình bây giờ nhất định ko ở nhà nữa, ngày Chủ nhật cũng dậy từ 6h30 sáng đòi đi học. Mình phải bảo: Hnay mẹ ốm, Kem ở nhà chăm mẹ được ko ? hihi, từ ngày bé đi học biết đủ thứ, yêu lắm. Đến nhóc thứ 2 tớ quyết nhịn ăn nhin tiêu cho con đi học từ 1 tuổi ấy

Nếu nhà bạn ở gần nên qua cả 2 trg xem nhé! Cho mình hỏi thăm các cô bên Kang luôn :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

Trâm lại chuyển trường cho Kem rồi àh? Hồi trc khi Tôm đi học chị cũng đến wonderland xem rồi, thấy csvc được quá nhưng hồi đó mới mở còn vắng nên ko biết các cô thế nào, cuối cùng lại gửi Tôm bên Kang. Thế bạn Kem đi học bên đấy có ok ko?
    Siêu âm con gái rồi hả? Chị nhìn chữ ký nên đoán thế rooling:
    kiwisite.net
    • 586 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi cho tớ xin thông tin của mấy trường này với, ví dụ như địa điểm, chất lượng và học phí. Tớ cũng đang muốn cho bé nhà tớ đi học ở gần khu này mà chưa biết cho bé vào trường nào?
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi, và ...
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi Xem bài viết
    Trâm lại chuyển trường cho Kem rồi àh? Hồi trc khi Tôm đi học chị cũng đến wonderland xem rồi, thấy csvc được quá nhưng hồi đó mới mở còn vắng nên ko biết các cô thế nào, cuối cùng lại gửi Tôm bên Kang. Thế bạn Kem đi học bên đấy có ok ko?
    Siêu âm con gái rồi hả? Chị nhìn chữ ký nên đoán thế rooling:
    Chị Thủy ơi em sắp đẻ mà nhà lại ko ai đưa đón Kem được, đi taxi thì ko ổn định giờ giấc và số bạn... Vì vậy em phải chuyển Kem, em cũng buồn mất mấy ngày vì Kem đang được các cô bên Kang chăm sóc chu đáo.
    Sang Won là ý kiến của bố Kem, tiền học có cao hơn một chút nhưng ô tô đưa đón ổn định, em nhàn lắm, mỗi tháng thêm có 500K thôi mà cả nhà đều thấy ổn.
    Ở Won mới học được 2 tuần nhưng Kem chưa phải nghỉ buổi nào, camera nét và các thầy cô đều tận tình chu đáo. Em thấy cũng ổn chị ạ.

Tôm đi học ở Kang cùng Bunny vui nhé, Kem cho Tôm chiến đấu 1 mình đấy hihi... Em tháng 8 sinh roài, bé gái chị ạ. Chị sao rồi ? Chằng bao giờ thấy online cả :Kiss:
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthan2k6 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho tớ xin thông tin của mấy trường này với, ví dụ như địa điểm, chất lượng và học phí. Tớ cũng đang muốn cho bé nhà tớ đi học ở gần khu này mà chưa biết cho bé vào trường nào?
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!
    Địa chỉ và Web của Kang thì bạn vào DD cũng có 1 topic rồi đấy, có mẹ Mickey sẽ hướng dẫn cụ thể
    Địa chỉ của Won thì mình chỉ có Số 13, lô 5, Đền Lừ 2 phường Hoàng Văn Thụ Quận Hoàng Mai ĐT 6342080/ 0913598458 thôi.
    Bạn cứ qua cả 2 trường các cô giáo sẽ phát 1 tập thông tin về mọi mặt, với cả gửi con đi học thì mẹ nên qua tham quan vài buổi cho yên tâm mà.

Chúc bạn chọn được trường ưng ý :Rose:
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Mẹ Kem ui,em tưởng chị ko lập topic,giờ lại lập ah???
    Em cũng đang phân vân chuyển trường cho Gấu quá.Dạo này bố Gấu bận,toàn ông ngoại đi đón về.Mà ông còn phải đón 1 bé học tiểu học nữa nên đón Gấu sớm kinh khủng,em chưa kịp chuẩn bị bữa tối cho Gấu đã đón về rồi.Tháng sau em cũng bận,có lẽ em phải sang Won xem có dịch vụ gửi đến 8h tối ko,ông bà ko chịu trông hộ hixhixx.
    gDesp7
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốMẹ&Gấu Xem bài viết
    Mẹ Kem ui,em tưởng chị ko lập topic,giờ lại lập ah???
    Em cũng đang phân vân chuyển trường cho Gấu quá.Dạo này bố Gấu bận,toàn ông ngoại đi đón về.Mà ông còn phải đón 1 bé học tiểu học nữa nên đón Gấu sớm kinh khủng,em chưa kịp chuẩn bị bữa tối cho Gấu đã đón về rồi.Tháng sau em cũng bận,có lẽ em phải sang Won xem có dịch vụ gửi đến 8h tối ko,ông bà ko chịu trông hộ hixhixx.
    Chị ngứa mồm muốn buôn bán mà chờ mãi mẹ Sơn Hà ko lập đành lập vậy, có chỗ chạy ra chạy vào ấy mà.
    Nếu bận cho con sang nhà chị, tầm chiều ông ở nhà trông 2 đứa được mà, có bạn cho vui.
    Won hình như có cho gửi muộn nhưng để con về muộn tội lắm em à. Hay để ô tô đưa đón thì chỉ việc ở nhà nấu cơm chờ con thôi. Kem bây giờ cứ 7h là đi, 5h là về... đều đặn lắm ấy. Ông cũng thấy thích em ạ.
    Hay động viên Kang mua ô tô đi em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tengicungduoc Xem bài viết
    Chị Thủy ơi em sắp đẻ mà nhà lại ko ai đưa đón Kem được, đi taxi thì ko ổn định giờ giấc và số bạn... Vì vậy em phải chuyển Kem, em cũng buồn mất mấy ngày vì Kem đang được các cô bên Kang chăm sóc chu đáo.
    Sang Won là ý kiến của bố Kem, tiền học có cao hơn một chút nhưng ô tô đưa đón ổn định, em nhàn lắm, mỗi tháng thêm có 500K thôi mà cả nhà đều thấy ổn.
    Ở Won mới học được 2 tuần nhưng Kem chưa phải nghỉ buổi nào, camera nét và các thầy cô đều tận tình chu đáo. Em thấy cũng ổn chị ạ.

Tôm đi học ở Kang cùng Bunny vui nhé, Kem cho Tôm chiến đấu 1 mình đấy hihi... Em tháng 8 sinh roài, bé gái chị ạ. Chị sao rồi ? Chằng bao giờ thấy online cả :Kiss:
    Thế àh, lớp Kem bây giờ có bao nhiêu bạn rồi? học phí hình như 1tr7 chưa kể đưa đón phải ko em? Cái camera bên đấy công nhận nét lắm, lại còn quay qua quay lại nữa, hihi. Bạn Tôm thì để sang chỗ bố mấy tháng đã rồi về cho đi học lại, lúc đó vài tháng nữa thì chị cũng sinh.
    Chúc mừng em sắp có công chúa nhé, điểm 10 rồi Chị thì 5 điểm thôi vì 2 con giai rồi :rolleyes:
    kiwisite.net
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Chị ngứa mồm muốn buôn bán mà chờ mãi mẹ Sơn Hà ko lập đành lập vậy, có chỗ chạy ra chạy vào ấy mà.
    Nếu bận cho con sang nhà chị, tầm chiều ông ở nhà trông 2 đứa được mà, có bạn cho vui.
    Won hình như có cho gửi muộn nhưng để con về muộn tội lắm em à. Hay để ô tô đưa đón thì chỉ việc ở nhà nấu cơm chờ con thôi. Kem bây giờ cứ 7h là đi, 5h là về... đều đặn lắm ấy. Ông cũng thấy thích em ạ.
    Chị Ngọc Anh nói đi taxi chị ạ.Nhưng đúng là đi taxi ko đc tiện lắm,lại đắt nữa.Tháng sau em đi làm,chưa chắc đã ở nhà lúc 5h chiều.Bên Won có tắm cho các bé ko chị nhỉ???Lần trước sang hỏi thì cô HT nói phụ huynh nhờ thì vẫn tắm ,Kem tắm hôm nào ở trường chưa ạ???
    gDesp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 778 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hóa ra lại gặp mẹ Kem ở đây, tớ biết Kem nhg chưa biết mẹ Kem hehehe.
    Tớ là mẹ Gia Huy, học cùng lớp với Kem đấy, này mách mẹ Kem nhé, hôm trc con giai nhà ấy cắn 1 phát vào bắt chân con giai tớ đấy nhé, làm con tím bây giờ vẫn chưa hết đâu. Bắt đền đấy.
    Con tớ học ở đây đc 2 tháng rồi, thấy cũng ổn lắm, đợt trc lúc tìm hiểu trg cho con đi học tớ cũng có tham khảo và so sánh giữa trg Kang và Won nhg tớ thấy bên Won điều kiện cơ sở vật chất tốt hơn nên nghiến răng thêm 1 tí cho con vào đây học. (Hồi đấy thấy học phí bên Kang là 1,2M; còn bên Won là gần 1,8M/ tháng)
    Hôm nào tổ chức giao lưu 1 tí các mẹ phụ huynh trg Won nhỉ. :Applause:
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetngoc Xem bài viết
    Hóa ra lại gặp mẹ Kem ở đây, tớ biết Kem nhg chưa biết mẹ Kem hehehe.
    Tớ là mẹ Gia Huy, học cùng lớp với Kem đấy, này mách mẹ Kem nhé, hôm trc con giai nhà ấy cắn 1 phát vào bắt chân con giai tớ đấy nhé, làm con tím bây giờ vẫn chưa hết đâu. Bắt đền đấy.
    Con tớ học ở đây đc 2 tháng rồi, thấy cũng ổn lắm, đợt trc lúc tìm hiểu trg cho con đi học tớ cũng có tham khảo và so sánh giữa trg Kang và Won nhg tớ thấy bên Won điều kiện cơ sở vật chất tốt hơn nên nghiến răng thêm 1 tí cho con vào đây học. (Hồi đấy thấy học phí bên Kang là 1,2M; còn bên Won là gần 1,8M/ tháng)
    Hôm nào tổ chức giao lưu 1 tí các mẹ phụ huynh trg Won nhỉ. :Applause:
    Nghe mẹ GiaHuy nói đúng bệnh của Kem, hay cắn lắm mẹ GH ạ. Hic thay mặt con giai sodi bạn GiaHuy nhé, để mẹ Kem bảo con ko được hư thế nữa.Mừng quá lại gặp bạn cùng lớp Kem ( dễ bề buôn bán hihi)
    Đúng là Won có đắt hơn nhưng cũng có nhiều điều kiện tốt, em cũng hi vọng cho con ổn định được.
    Không biết 1/6 này các cô ở Won có tổ chức gì ko, em cho con đi ô tô nên ko biết thông tin gì cả. Nếu có vụ gì chị em mình tham gia để gặp nhau cái nhỉ ?

@ chị kiwi: Tôm sang với bố ... là đi đâu đấy chị ? 2 Giai - con 1 bề mới giàu chị ạ. Nhà em bà nội bảo đẻ bao nhiêu Giai cũng được hehe
    Đến bái phục!

@ Gấu: Em ơi các cô vẫn tắm cho con nhưng tùy hôm, ko đăng kí tắm theo dịch vụ. Chị ko thích đi taxi vì lúc nào cũng phải có ng bám theo, ko ổn định. Nhung có mẹ Nhi thì ok rồi. Em định gửi Gấu đến 8g thật ah ? Khổ thân, muộn quá em ạ. Có gì vác sang nhà chị cũng được, chị nói thật đấy. Cho 2 đứa ăn ngủ với nhau rồi đi làm về qua đón, mấy hôm nữa chị nghỉ hè rồi mà :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

@ chị kiwi: Tôm sang với bố ... là đi đâu đấy chị ? 2 Giai - con 1 bề mới giàu chị ạ. Nhà em bà nội bảo đẻ bao nhiêu Giai cũng được hehe
    Đến bái phục!
    Bố Tôm ở Áo, tiện thể sang đó đi chơi mấy nước Châu âu quanh đó luôn, cả nhà tranh thủ đi chơi xong để mẹ về còn nhảy ổ :Silly: Chị thì thèm con gái lắm nhé mà mần mãi chẳng ra :Battin ey: Em có kế hoạch sinh em bé ở BV nào chưa?
    kiwisite.net
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

!

@ Gấu: Em ơi các cô vẫn tắm cho con nhưng tùy hôm, ko đăng kí tắm theo dịch vụ. Chị ko thích đi taxi vì lúc nào cũng phải có ng bám theo, ko ổn định. Nhung có mẹ Nhi thì ok rồi. Em định gửi Gấu đến 8g thật ah ? Khổ thân, muộn quá em ạ. Có gì vác sang nhà chị cũng được, chị nói thật đấy. Cho 2 đứa ăn ngủ với nhau rồi đi làm về qua đón, mấy hôm nữa chị nghỉ hè rồi mà :Kiss:
    Cuối tuần này xã nhà em rảnh nhất quyết phải đưa Gấu sang đó tham quan,chơi với bạn Kem cho quen dần.
    Bỏ bên kang sang won cũng tiếc,con quen bạn quen cô nhưng đk bố mẹ ko cho phép,sang won còn ăn vạ nhà Kem :Laughing: .Với lại em thử đổi môi trường xem con có lên đc cân nào ko.Từ lúc đi học đến giờ là 4 hay 5 tháng rồi mà cu cậu vẫn khóc lóc+ko lên kí lô nào,suốt ngày ốm với thuốc.Em cũng nản.
    gDesp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 778 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nghe mẹ GiaHuy nói đúng bệnh của Kem, hay cắn lắm mẹ GH ạ. Hic thay mặt con giai sodi bạn GiaHuy nhé, để mẹ Kem bảo con ko được hư thế nữa.Mừng quá lại gặp bạn cùng lớp Kem ( dễ bề buôn bán hihi)
    Đúng là Won có đắt hơn nhưng cũng có nhiều điều kiện tốt, em cũng hi vọng cho con ổn định được.
    Không biết 1/6 này các cô ở Won có tổ chức gì ko, em cho con đi ô tô nên ko biết thông tin gì cả. Nếu có vụ gì chị em mình tham gia để gặp nhau cái nhỉ ?
    Con nhà mình học ở đây thích lắm, sáng nào cũng đòi đi học, rồi hay nhắc tên cô giáo lắm, chỉ mỗi tội là mới đi học nên hay ốm thôi, khổ thân con từ hôm đi học đến giờ 2 tháng uống đợt này là 3 đợt KS rồi, trộm vía đợt này vẫn ăn được nên trông cũng đỡ bị tọp đi. Đợt ốm đầu tiên khi mới đi học còn k ăn đc cơ nên trông xanh xao và tọp hẳn đi, nhìn xót ruột lắm.
    Nhg kể cả ốm cũng chưa nghỉ ngày nào đâu, vì đến lớp con vẫn chơi ngoan lắm, ở nhà có 1 mình k có ng chơi lại chán.

Hội mình hôm nào gặp mặt nhau trao đổi về trg lớp của các con chút nhỉ?
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetngoc Xem bài viết
    Con nhà mình học ở đây thích lắm, sáng nào cũng đòi đi học, rồi hay nhắc tên cô giáo lắm, chỉ mỗi tội là mới đi học nên hay ốm thôi, khổ thân con từ hôm đi học đến giờ 2 tháng uống đợt này là 3 đợt KS rồi, trộm vía đợt này vẫn ăn được nên trông cũng đỡ bị tọp đi. Đợt ốm đầu tiên khi mới đi học còn k ăn đc cơ nên trông xanh xao và tọp hẳn đi, nhìn xót ruột lắm.
    Nhg kể cả ốm cũng chưa nghỉ ngày nào đâu, vì đến lớp con vẫn chơi ngoan lắm, ở nhà có 1 mình k có ng chơi lại chán.

Hội mình hôm nào gặp mặt nhau trao đổi về trg lớp của các con chút nhỉ?
    Kem mấy hôm nay cũng phải uống thuốc vì ho và mọc răng hàm chậm chị ạ.
    Đúng là bây giờ sáng dậy là đòi đi học, em ko gọi mà chỉ cần bảo: Kem, hnay ngủ dậy muộn ở nhà nhé, bố mẹ đi đây! Y như rằng cu cậu tự dậy, chạy vào nhà tắm: Mẹ rửa mặt cho Kem đi học ! :Laughing: