Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tư thục Vầng Trăng - Kim Ngưu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ ở quanh khu vực Kim ngưu ơi, có mẹ nào biết thông tin gì về trường Vầng trăng sắp mở ở đường Đông Kim ngưu không, tư vấn cho mình với. Mình thấy nó cũng có vẻ to khang trang, không biết nó thế nào nhỉ, bao giờ thì nó khai trương nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,962 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Nhà em cũng ở Đông Kim Ngưu, theo em được biết thì trường mầm non Vần Trăng là trường của bà Thảo mở ra ( bà Thảo trước đây đã mở trường mẫu giáo và trường tiểu học rồi ). Em nghe tin phong phanh hình như là hoc phí vào khoảng 600 - 700k 1 tháng thì phải ( điều này không rõ lắm ). Còn chất lượng như thế nào thì em không biết. Con em đang học ở Nốt nhạc vui thấy tốt nên em vẫn cho con em học ở đấy, dù sao con cũng quen bạn quen cô rồi
    EL0.10277621_1_13L0.10277622_1_1SC0.10277623_1_1VE0.10277737_1_1UL0.10277626_1_1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 358 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Víc jolicoeux Xem bài viết
    Các mẹ ở quanh khu vực Kim ngưu ơi, có mẹ nào biết thông tin gì về trường Vầng trăng sắp mở ở đường Đông Kim ngưu không, tư vấn cho mình với. Mình thấy nó cũng có vẻ to khang trang, không biết nó thế nào nhỉ, bao giờ thì nó khai trương nhỉ.
    Thứ 7 vừa rồi hai vợ chồng em có qua tham quan vì đầu tháng 4 se cho bé nhà em di gửi trẻ. Cơ sỏ hạ tầng có vẻ được nhưng học phí hơi cao. mới đầu nhập học phải đóng 500.000 lệ phí nhập học, 200.000 tiền xây dựng trường(chia làm 2 lần đóng) và học phí là 800.000đ/tháng.
    Cao hon nhưng chỗ khác nhưng k biết chất lượng thế nào. Nhà em cũng ở Đông Kim Ngưu có trường nào tốt các bác liên lạc với em nhé.Nhắn vào YM cho em: son_phuong_do@yahoo.com
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Cac me ui, truong Vang Trang nay no o cho nao the nhi? Minh cung o gan khu vuc Mai Dong ma khong biet truong nay o cho nao. Con minh cung 3 tuoi rui, minh cung sap phai cho chau di tre, co me nao biet truong nao o khu vuc nay tot thi cho minh biet voi. K biet truong Mam non Mai Dong va mam non o bo song Kim Nguu, cho cho 8?3 co tot k nhi? (day la 2 truong cong). CO me nao biet thi cho minh biet nhe. Dia chi cua minh la blackrose782003@yahoo.com
    Thanks cac me.
    • chh
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em cũng định gửi cháu và có đến thăm trường Vầng trăng,trường trông thì cũng to đẹp,chất lượng chưa biết thế nào nhưng về môi trường thì em ngại nhất vì trường nằm ngay sát sông Kim ngưu, hàng ngày đi qua em thấy mùi bốc lên rất khó chịu, nhất là về mùa hè.Thôi có lẽ em sẽ kiếm cho con em học ở nơi khác vậy, còn học phí thì không thành vấn đề lắm.
    • chh
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng đã qua trường Vầng trăng rồi vì cũng định gửi gửi con bé.Nói chung trường trông cũng to đẹp,chất lượng thì chưa biết thế nào nhưng về môi trường thì thấy đáng ngại vì em đi làm qua đó hàng ngày em biết,mùi ở sông Kim ngưu đó rất hôi,nhất là về mùa hè.Còn về giá cả thì em nghĩ chưa phải là quan trọng.Thôi có lẽ em đi tìm thường khác vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,962 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng đã gửi con ở Nốt nhạc vui ( gần siêu thị Lạc Trung ), khi thấy trường vầng trăng mở ra mình cũng mừng quá vì nó gần nhà hơn. Mình đã đến thăm quan trường thì thấy cơ sở vật chất ok, nhưng vấn đề quan trọng nhất mà em lưu tâm là môi trường ở đây không được tốt lắm ( sát đường và bờ sông ) mùa đông còn đỡ chứ mùa hè thì bốc mùi kinh khủng, lớp trẻ bé bà Thảo lại xếp ở phòng đằng trước ( là phòng sát đường ). Vả lại em thấy bữa ăn ở VT không đa dạng như ở NNV nên em lại quyết định vẫn để con học bên NNV
    EL0.10277621_1_13L0.10277622_1_1SC0.10277623_1_1VE0.10277737_1_1UL0.10277626_1_1
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình hiện đang học lớp Họa mi 1 trường này, còn bạn nào cũng có con học ở đây thì loa lên đi, chúng mình cùng trao đổi ý kiến về nhà trường và các cô nhé.
    633024
    • 146 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chán thế đấy, hì hục gõ rồi gửi, mạng lỗi thế là lại công toi.
    Nhà mình cũng khu vực này và đã có ý định gửi con ở VT nhưng trường chỉ nhận trẻ trên 18 tháng. Bé nhà mình mới 15 th. Mình cũng thực sự quan tâm đến chất lượng trường. Hôm mình hỏi thì học phí đã là 1triệu.
    Theo quan điểm của mình gửi trường công chắc chắn giáo viên tốt, nhưng lớp đông, cô không quản được nếu con mình bé. Gửi trường tư thường thì học phí cao vì tiền trường lớp và lương nhân viên.
    Mình thấy bên kia sông có trường 8/3 và trường Phương Mai khang trang to đẹp lắm nhưng cũng chưa có dịp vào đó tìm hiểu thế nào.
    Bé nhà mình con gái nhưng rất hiếu động và bướng. Bố mẹ đang rất muốn cho đi trẻ để được vào nề nếp. Nhưng chọn trường cho con cũng rất đau đầu. Mẹ nào đã gửi con ở VT thì tư vấn cho mình với.
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi thăm , có mẹ nào cho con đi học ở trường mầm non Vầng Trăng ở Kim Ngưu ko nhỉ? :Thinking: Em đang định cho Tôm đi học ở đây nhưng nghe nói chỉ nhận trẻ từ 18 tháng trở lên thôi hay sao ý. Ko biết thế nào, mẹ nào biết tư vấn qua cho em với ạ. :Smiling:
    https://www.webtretho.com/forum/f3671/ban-nha-tap-the-tang-1-ngo-158-pho-hong-mai-1905434/
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ơ ko mẹ nào cho con học ở đây ạ?
    https://www.webtretho.com/forum/f3671/ban-nha-tap-the-tang-1-ngo-158-pho-hong-mai-1905434/
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hình như các mẹ có con học trường này ko tham gia Wtt hay sao ấy nhỉ, bé nhà mình học ở đây gần 1 năm rồi mà vẫn ko thấy có mấy mẹ vào đây cả.
    Mẹ cu Đức đã cho con vào đây học chưa vậy?
    633024
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng đang có ý định gửi con vào học ở đây. Các mẹ có con học ở VT thấy thế nào ạ? Các bé có ngoan và tiến bộ hơn không? Chia sẻ cho em kinh nghiệm với vì con em rất hiếu động nhưng lại lười ăn.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elovi Xem bài viết
    Nhà em cũng ở Đông Kim Ngưu, theo em được biết thì trường mầm non Vần Trăng là trường của bà Thảo mở ra ( bà Thảo trước đây đã mở trường mẫu giáo và trường tiểu học rồi ). Em nghe tin phong phanh hình như là hoc phí vào khoảng 600 - 700k 1 tháng thì phải ( điều này không rõ lắm ). Còn chất lượng như thế nào thì em không biết. Con em đang học ở Nốt nhạc vui thấy tốt nên em vẫn cho con em học ở đấy, dù sao con cũng quen bạn quen cô rồi
    Bạn à ban cho mình hỏi học pjí của Nốt nhạc vui thế nào vì mình có đứa bạn cũng đang định cho con học ở dod mà
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lâu lắm ko thấy có ai vào topic này nhỉ? Em đang định gửi bé vào đây học tháng 11 này. Có mẹ nào cho con học ở đây ko cùng trao đổi tí nhé?
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em gửi con tháng trước được 4 ngày rồi nghỉ luôn đến tận bây giờ vì ốm suốt. Sang tháng 11 em lại cho đi. Con em đi học lười ăn nhất lớp; về nhà thì quấy thôi rồi. Chẳng biết tháng này sẽ thế nào. Các cô cũng nhẹ nhàng nhưng em thấy hình như lớp hơi đông, lớp con em là 18 cháu 3 cô. Các cô không chăm được hết đâu vì hôm con đi học vể thấy con ướt áo mà cô không thay cho gì cả..
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế bé nhà chị học lớp nào? Chắc mới đi gửi lần đầu à? Sao chị ko nhắc cô giáo? Mà em thấy ở trường có camera đúng ko chị?
    • 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhTuat&MauTy Xem bài viết
    Em gửi con tháng trước được 4 ngày rồi nghỉ luôn đến tận bây giờ vì ốm suốt. Sang tháng 11 em lại cho đi. Con em đi học lười ăn nhất lớp; về nhà thì quấy thôi rồi. Chẳng biết tháng này sẽ thế nào. Các cô cũng nhẹ nhàng nhưng em thấy hình như lớp hơi đông, lớp con em là 18 cháu 3 cô. Các cô không chăm được hết đâu vì hôm con đi học vể thấy con ướt áo mà cô không thay cho gì cả..
    3 cô chăm 18 cháu thì sao quan tâm hết được. Dù có muốn thì cũng lực bất tòng tâm. Nhất là các cháu dưới 2 tuổi. Thế trường này có camera không hả bạn? Học phí tổng cộng bao nhiêu/tháng? Nhà chồng mình ở Đông Kim Ngưu nên cũng quan tâm.
    59nHhOllm7
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy ở lớp con em học sắp tới có 3 cô mà chưa đến 15 bé đâu. Học phí hàng tháng là 900k, tiền ăn 17k/ngày, thứ 7 gửi thêm là 70k/ngày, túm lại là khoảng 1500k/tháng. đầu vào đong 500k tiền CSVC, và 1 năm đóng 200k tiền XD trường.
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cu Đức Xem bài viết
    Thế bé nhà chị học lớp nào? Chắc mới đi gửi lần đầu à? Sao chị ko nhắc cô giáo? Mà em thấy ở trường có camera đúng ko chị?
    Con nhà tớ học lớp Họa Mi 1. Hình như không có camera đâu mẹ nó ạ. Chưa kịp nhắc cô thì hôm sau con đã nghỉ học mất rùi:Sad:
    Ngày mai con lại tiếp tục đi. Tháng này nhà trường thu thêm 200k - khoản này đóng 1 năm 1 lần.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2