TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tư thục Ong Mật - Bách Khoa, có mẹ nào biết?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.77K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em được mách là trường này nằm ngay cạnh trường mầm non Bách Khoa (cạnh trường TH Lê Văn Tám), do chính cô hiệu trưởng trường mầm mon BK mở ra. Có mẹ nào gửi con ở đây chưa cho em xin ý kiến với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 403 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm nọ đi xin học cho Bông ú và thằng cháu con bà chị, em có tí thông tin thế này.
    Trường đó đúng là do Cô hiệu trưởng trường MG bán công Bách khoa mở. Tiền học phí là 395K/tháng, tiền ăn 10K/ngày. Chỉ nhận các bé từ 2 tuổi trở lên. Lớp học hơi nhỏ. Cái này em chưa được đi tham quan nên không biết, chỉ nhìn qua cửa sổ thôi.
    Hôm em đến thì cô giáo lại cho các cháu sang mượn lớp bên Mgiáo vì bên đó đang nghỉ hè. Nhưng có vẻ các cháu cũng được học bài bản lắm.
    Điện thoại của trường Ong Mật: 04.8691600-0983685828 Cô hiệu trưởng tên là Chi. Trường nằm ngay sát trường Lê Văn Tám và Cạnh cổng trường Mẫu giáo bán công Bách Khoa.
    Bông xinh, Bông ngoan, Bông chỉ hơi hơi ú thôi
    catcatard20050227_-8_My+child+is
    Album ảnh của Bông - Mẫu form lý lịch hội 80
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fatfox
    Hôm nọ đi xin học cho Bông ú và thằng cháu con bà chị, em có tí thông tin thế này.
    Trường đó đúng là do Cô hiệu trưởng trường MG bán công Bách khoa mở. Tiền học phí là 395K/tháng, tiền ăn 10K/ngày. Chỉ nhận các bé từ 2 tuổi trở lên. Lớp học hơi nhỏ. Cái này em chưa được đi tham quan nên không biết, chỉ nhìn qua cửa sổ thôi.
    Hôm em đến thì cô giáo lại cho các cháu sang mượn lớp bên Mgiáo vì bên đó đang nghỉ hè. Nhưng có vẻ các cháu cũng được học bài bản lắm.
    Điện thoại của trường Ong Mật: 04.8691600-0983685828 Cô hiệu trưởng tên là Chi. Trường nằm ngay sát trường Lê Văn Tám và Cạnh cổng trường Mẫu giáo bán công Bách Khoa.
    Chị cảm ơn em nhiều nhé. Nhà chị gần nhà em đấy.
    • 14 năm
    • 403 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita
    Chị cảm ơn em nhiều nhé. Nhà chị gần nhà em đấy.
    Á à, hình như gặp người quen rồi. Chả nhớ mặt em bé nên không nhớ tên mẹ. hì hì, hôm nay về ngó lại mặt bọn trẻ con trong xóm mới được.
    Bông xinh, Bông ngoan, Bông chỉ hơi hơi ú thôi
    catcatard20050227_-8_My+child+is
    Album ảnh của Bông - Mẫu form lý lịch hội 80
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

các mẹ đã cho con đi học trường Ong mật chưa ạ, mình đang nghiên cứu để cho con mình học ở đấy. Các mẹ cho ít thông tin nữa đi ạ, cảm ơn các mẹ lắm, nhà mình cũng ở BK, nếu bé nhà mình gủi ở đó có khi bọn trẻ lại kết bạn với nhau nhỉ
    Bạn mẹ Ben (mượn nick )
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ối ối mình cũng đang đi tìm phụ huynh của trường này để hỏi thêm thông tin, mặc dù đã cho con đi học được 2 ngày hôm nay rùi nhưng mà vẫn chưa yên tâm cho lắm.
    Tất cả những gì mình biết được là như sau:
    1. Cơ sở vật chất: Trường là một nhà tư (của cô hiệu trưởng trường MGBC Bách Khoa - cạnh trường Lê Văn Tám), tầng 1 có bếp và 1 gian để dừng chân và chơi. Học bắt đầu từ tầng 2 trở lên, tầng 2 gồm 2 phòng nhỏ (khoảng 8-9m2/phòng) lát sàn gỗ và có điều hoà, đều có cửa sổ thông thoáng. Các cháu đều học hành, sinh hoạt trong phòng này. Hiện nay lớp dưới 3 tuổi đang có 8 cháu. Tối đa có 15 cháu/lớp thôi.
    2. Chuyên môn: ở trên đã nói, cô Hiệu trưởng chính là cô Chi của trường MGBC. Mỗi lớp có 1 cô trẻ (tốt nghiệp sư phạm mẫu giáo) và 1 cô già (là giáo viên mầm non về hưu hoặc rất có kinh nghiệm trông trẻ con). Cô trẻ chịu trách nhiệm dạy dỗ chính, cô già chủ yếu là chăm nom.
    3. Giờ giấc ăn uống:
    10h30 - bữa chính: các cháu ăn cơm (thực đơn thay đổi theo ngày). Sau đó uống sữa (sữa bột ko phải sữa tươi). Sau đó các cháu ngủ trưa.
    3h - bữa phụ: cháo, tráng miệng có sữa chua hoặc hoa quả tuỳ hôm.
    Thực đơn mình có chép nhưng hôm nay không mang đi. Nếu bạn cần thì để mình về sẽ chép lại rồi post sau.
    4. Giờ trông: từ 7h - 17h.
    5. Học phí:
    - Tiền học là 395k/tháng: đã đóng rồi ko trả lại
    - Tiền ăn: 10k/ngày, cuối tháng có thể trả lại phiếu thừa của những ngày cháu nghỉ.
    6. Thủ tục:
    - Làm đơn tại Văn phòng tầng 3 của Trường MGBC Bách Khoa
    - Khi đi nhớ mang con theo để các cô xem mặt.
    Thông tin thêm: cháu ngoại cô Chi sinh tháng 8/2004 cũng học cùng lớp với cu Al nhà mình.

Hôm qua cu Al nhà mình đi học buổi đầu tiên, cô bảo ăn ngoan chơi ngoan chỉ hơi khóc 1 lát và ko ngủ trưa (do chưa quen với nếp của trường). Mình thấy cháu về nhà tè ít và nước tiểu vàng (có thể do mình chưa dặn cô để ý vụ uống nước của cháu vì Al chưa biết tự đòi uống nước khi khát).
    Về chuyện dạy dỗ thì mình ko thấy lo lắm vì đều là những người có chuyên môn mầm non, tuy nhiên mình ko có điều kiện tìm hiểu thật kỹ vê từng cô, cách đối xử với các cháu, bữa ăn của cháu. Nhưng hôm qua cu Al đi học về thì vẫn ngoan lắm, buổi tối cũng ngủ ngoan, ko thấy vật vã hay thổn thức gì (bình thường nếu trẻ mà sợ hoặc bị shock thì dễ đem theo vào giấc ngủ). Bạn hãy tìm hiểu thêm để có cảm nhận riêng về trường và trao đổi lại với mình nhé. Nếu cũng quyết định cho con học trường này thì báo cho mình để sau này cùng trao đổi thông tin nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fatfox
    Á à, hình như gặp người quen rồi. Chả nhớ mặt em bé nên không nhớ tên mẹ. hì hì, hôm nay về ngó lại mặt bọn trẻ con trong xóm mới được.
    Em ơi thế Bông nhà em có học trường Ong Mật không? Bé nhà chị học lớp nhỏ nhất của OM đấy. Nhà Bông ở đoạn nào? Nhà chị ở gần đầu Bạch Mai cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin quý báu của mẹ Magrita quá, bé nhà mình sinh 30/9/2004 đấy, con trai, hơn bé nhà bạn đúng 1 tháng, chắc sẽ cùng lớp đây, nhưng bé nhà mình vẫn chưa biết nói tẹo nào. Mới đầu chắc mình sẽ xin các cô cho thử trước, hoặc chỉ học nửa ngày. Chiều nay đi làm về mình sẽ qua xem thử, hôm qua đến muộn nên mới nhìn từ ngoài. Theo cảm nhận của bạn thì các cô có yêu quý cháu không? mình chỉ lo bé nhà mình nhát quá. Hôm nọ gọi điện đến thì thấy có 1 cô hẹn là thư 2 đến gặp. Có đồng minh rồi, nếu có thêm thông tin gì mình sẽ trao đổi với bạn nhé, cảm ơn nhiều
    bạn mẹ Ben (vẫn mượn nick )
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@ mẹ Magrita: trường Ong mật có dạy ngày T7 không hả bạn, mình đang tính chuyển trường cho bé Tũn nhà mình sang bên đó học. Liệu bây giờ đến xin học có muộn không nhỉ, cho mình thêm ít thông tin nhé.
    Cám ơn bạn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,851 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cảm nhận là cô có quý cháu, còn mức độ thế nào thì mình ko rõ, vì thực ra người đưa đón cháu là bố và bà nội cơ (đưa muộn, đón sớm trong khi mình đi làm sớm và về muộn hơn giờ đón). nhưng hôm qua khi Al không chịu ngủ (lạ nhà và lệch giờ ngủ ở nhà) thì một cô ngủ riêng với Al, cô còn kể là cô xoa đầu, xoa lưng và hát cho Al ngủ nhưng cậu ta ko chịu ngủ, còn hát theo, còn nịnh cô già là "Bà hát hay thế nhỉ?". Hôm nay Al cũng rất ngoan ngoãn theo cô bế vào lớp không khóc lóc gì cả. Có thể do bản tính của Al chứ các bạn khác thì có bạn đi học cả tháng rồi vẫn khóc kinh khủng, đến cửa lớp là chống cự để không phải vào lớp. Mình nghĩ học ở đâu cũng có bạn nọ bạn kia mà. Hôm nay mình dặn cô cho cháu uống nhiều nước thì cô cũng làm theo. Al mới ngủ được 1 tiếng nhưng lại đái dầm nên ko ngủ lại nữa.
    Bạn hãy cố tìm hiểu thật kỹ và có con mắt nhận xét riêng xem thế nào nhé.
    Anyway, chắc nhà bạn cũng loanh quanh trong khu BK?
    Mẹ Tũn: mình thấy ko trông thứ Bảy đâu, nhưng trong tờ giới thiệu lại có nói là dịch vụ phát sinh: trông thứ Bảy/CN, ô tô đưa đón... thì tính thêm tiền. Cái này thì bạn gọi điện đến hỏi thử xem sao? Bây h xin học vẫn kịp đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ mẹ margarita: mình có con trai 2.5 tuổi. Đang muốn tìm trường cho con.
    Minh có qua Ong mật xem, chuyên môn của các cô thì mình thấy yên tâm, và các cô đều rất chân thành. Vệ sinh thực phẩm thì cũng yên tâm vì lấy cùng nguồn với MG Bách Khoa, lớp học sạch sẽ. Chỉ có một điều là phòng học bé quá, không biết các cháu chạy nhảy sinh hoạt kiểu gì. Cô Hòa bảo là hằng ngày cho qua sân trường bên cạnh chơi nhưng cũng chỉ được max. là 20ph. Thế thì itt quá nhỉ?
    Mẹ gửi AI ở đó thấy cháu có vui vẻ, khỏe mạnh không? Có lên cân không? Có hay bị đau ốm không? Cho mình biết tình hình với nhé !
    Ở quanh quanh khu này, mình không thấy có trường tư thục chất lượng "tốt tốt" nào nhỉ? Con mình bé quá, lại hay ốm, sợ không thích nghi nổi với trường công.
    Bốp có 2 người bạn thân tên là: M&M và bim bim
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,962 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn gửi con ở trường OM nhưng con mình mới 2 tuổi và chưa biết ăn cơm thì tính sao nhỉ vả lại không biết đi ong mật bọn trẻ có hay ốm không nhỉ có mẹ nào có thông tin cho biết thêm với nhé
    EL0.10277621_1_13L0.10277622_1_1SC0.10277623_1_1VE0.10277737_1_1UL0.10277626_1_1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvp
    Mình cũng đang muốn gửi con ở trường OM nhưng con mình mới 2 tuổi và chưa biết ăn cơm thì tính sao nhỉ vả lại không biết đi ong mật bọn trẻ có hay ốm không nhỉ có mẹ nào có thông tin cho biết thêm với nhé
    Mẹ vanvp ơi, chán NNV rùi huh?! Có lí do gì không? Cho mẹ cháu biết vứi !
    À, OM có cả cháo đấy. Còn chuyện ốm đau thì mẹ cháu chưa gửi nên không biết.
    Bốp có 2 người bạn thân tên là: M&M và bim bim
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,962 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình là mẹ ốc vặn bạn Vân mượn nick đấy mình gửi con ở Hoạ mi được 2 tháng nhưng ốm quá giờ đang cho ở nhà bây giờ đang muốn tìm hiểu Ong mật để lại cho đi tiếp. Mẹ nào có con đi ở đó rồi cho xin ít thông tin với. Mình tưởng mẹ Bốp sơn cho con đi Kid phố vọng rồi. Mình đành chấp nhận vừa thuê giúp việc vừa cho con đi trẻ vậy khi nào quen thì thôi nhưng chỉ sợ đi ốm quá thì chết Mẹ không làm ăn gì được các mẹ có con đi OM rồi cho thông tin với nhé
    EL0.10277621_1_13L0.10277622_1_1SC0.10277623_1_1VE0.10277737_1_1UL0.10277626_1_1
    • 954 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ nó ơi, mình vừa gửi bé ở OM được 2 tuần, hôm di xin học thì quên mất không lên xem phòng học. Không biết trời lạnh thế này, các con có được nằm đệm không nhỉ. Hỏi các cô thì ngại vì cô Hoà toàn đón và trả con ở cửa lớp,thậm chí đến giờ mình vẫn chả biết là cô nào dạy con cả. nghĩ lại thấy mình đoảng vị quá. Mà các mẹ gửi con ở OM có thấy con học được gì ko, chứ mình hỏi con thì chả thấy nó kể gì cả, mà cũng không biết nhiều hơn những gì ở nhà đã biết rồi. mẹ nào có thông tin lam ơn cho mình biết với nhé. nếu ko có thông tin của các mẹ thì có lẽ mấy hôm nữa cũng phải nói với cô xin lên xem lớp thế nào vậy.
    • 15 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Chipyeu ơi, vì bạn vừa gửi bé xong, cho mình hỏi chút kinh nghiệm với. Mình định khoảng đầu năm sau mới gửi cháu. Vậy có phải đăng ký xin học cho cháu từ bây giờ không nhỉ? Bé nhà mình chưa ăn cơm, vậy trường tư thục Ong Mật có nhận không nhỉ???
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 954 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yttikoob Xem bài viết
    Mẹ Chipyeu ơi, vì bạn vừa gửi bé xong, cho mình hỏi chút kinh nghiệm với. Mình định khoảng đầu năm sau mới gửi cháu. Vậy có phải đăng ký xin học cho cháu từ bây giờ không nhỉ? Bé nhà mình chưa ăn cơm, vậy trường tư thục Ong Mật có nhận không nhỉ???
    Mình nghĩ là ko cần đâu, vì hôm mình gửi con là cứ mang đến là được nhận luôn. Hôm đó mình xin bà cho con học thử 1 tuần, sau đó thấy ổn mới nộp tiền cả tháng. Trường có cả cơm và cháo đấy. Buổi sáng nếu ko kịp cho con ăn có thể mang cháo đến nhờ các cô cho ăn được. Nói chung là mình thấy cũng được mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 159 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu2004 Xem bài viết
    Mình nghĩ là ko cần đâu, vì hôm mình gửi con là cứ mang đến là được nhận luôn. Hôm đó mình xin bà cho con học thử 1 tuần, sau đó thấy ổn mới nộp tiền cả tháng. Trường có cả cơm và cháo đấy. Buổi sáng nếu ko kịp cho con ăn có thể mang cháo đến nhờ các cô cho ăn được. Nói chung là mình thấy cũng được mẹ nó ạ.

Bạn ơi, mình nhờ bạn khi đưa con đến lớp hỏi giúp mình ra Tết mình muốn xin cho con mình 2.5 tuổi đi học có được ko? Hôm trước mình nhờ bà ngoại ra hỏi thì ko gặp đc cô Chi, nhưng có 1 cô khác nói là đến T9 mới nhận. Ko hiểu mẹ mình hỏi có đúng chỗ ko? Mình mới sinh em bé thứ 2 nên chưa đi được. Bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn.
    • 15 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Để hôm nào mình thử rẽ qua đấy hỏi xem thế nào, rồi share với mẹ nó luôn. Ra tết là mình cũng muốn gửi cho bé đi nhà trẻ rồi, chứ đợi đến tận Tháng 9 thì chắc là cho bé ở nhà luôn đến 3 tuổi quá:3:
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 159 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yttikoob Xem bài viết
    Để hôm nào mình thử rẽ qua đấy hỏi xem thế nào, rồi share với mẹ nó luôn. Ra tết là mình cũng muốn gửi cho bé đi nhà trẻ rồi, chứ đợi đến tận Tháng 9 thì chắc là cho bé ở nhà luôn đến 3 tuổi quá:3:
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Hôm qua mẹ mình lại qua hỏi rồi. Bà trông lớp (mình quên mất tên) cho lên tham quan lớp và cho 1 phiếu đăng ký. Lúc nào muốn cho cháu đi học thì dẫn cháu và đem theo giấy đăng ký đến, kèm bản sao giấy khai sinh. Mình hơi băn khoăn vì lớp nhỏ quá, các cháu không có chỗ chạy nhảy. Có thể cho bé học thử (20K/ngày), nếu OK thì mới nộp tiền cả tháng.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3