TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tư thục Lý Thái Tổ - Vinanconex

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 309 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các me, mình mở topic này để các mẹ đang có con theo học ở trường Lý Thái Tổ trao đổi thông tin về tình hình học và dạy ở trường của con mình. Hy vọng các mẹ tham gia sôi nổi và cùng nhau đấu tranh, đóng góp ý kiến cho trường ngày càng tốt hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chao me Changkum. em cũng có con học ỏ trương lý thái tổ, không biết có học cùng lớp với bé nhà chị không, có thông tin gì thì chị pót lên cho các mẹ khác cùng tham gia nhé, hy vọng sẽ có nhiều mẹ tham gia vào mục này. có gì gửi mail cho e Nguyenhanoi@hotmail.com
    thanks
    • 102 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Me shrek có con học lớp nào vậy, con mình học lớp baby. Nam nay lên lớp Nụ hồng. Hình như diễn đàn này có ít mẹ cho con học trường này hay sao mà không thấy ai tham gia thảo luận cả. Mình mới cho con đi hoc co 1 năm nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm lắm. Sáng mai lóp mình tổ chức họp phụ huynh ko biết có thông tin gì mới ko. Thấy bảo năm nay tăng tiền hoc lên gần 50% ( choáng quá). Để mai đi họp xem,Có gì mình sẽ post thông tin lên sau nhé.
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hi các mẹ, hôm nay có thêm mình là mequangcoi nhé. Tháng 6 này mình sẽ cho Quang nhập học đấy, học lớp mẫu giáo. Nghe thông báo học phí là 900k/tháng, rất cao so với trường mẫu giáo công phải không các mẹ?? Nhưng nếu so với các trường tư thục xung quanh thì là rẻ hơn, đúng không. Mình cũng loay hoay tìm trường cho con mãi, cuối cùng quyết định cho học trường này. Có kinh nghiệm j thì các mẹ phổ biến cho mình với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 647 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây Tần Xem bài viết
    Con mình đang học ở trường Vinaconex được gần 2 năm rồi. Chắc hết tháng này, mình cho con chuyển sang trường khác. Thực tế, thì mỗi một trường đều có điểm mạnh & điểm yếu riêng biệt, có "thức lâu mới biết đêm dài", mình nêu ra đây một số vấn đề theo cảm nhận riêng của mình để các mẹ tham khảo nhé:

1) Điểm mạnh:
    - Cơ sở vật chất:
    + Khuôn viên trường rộng rãi, thoáng
    + Phòng học rộng, các bé có thể chơi thoải mái
    - Học phí:
    Sắp tăng, nhưng cũng không phải là đắt so với các trường dân lập khác. Nói chung là hợp với túi tiền của mọi người.
    - Y tế: Ở trường, có bác Loan là y tá trường, bác ấy rất tốt, nhẹ nhàng & dịu dàng với tất cả các bé.
    - Cô giáo: Một số cô ở trường rất tốt, có kiến thức sư phạm, có lòng yêu trẻ & yêu nghề. Tiếc rằng những cô giáo này chỉ có vài ba người nên không phải lớp nào cũng có may mắn được những cô giáo này đứng lớp.

2) Điểm yếu
    - Điểm yếu đầu tiên là một lớp khá đông cháu, theo quy định là 40 cháu/lớp. Có mẹ nói rằng thường sỹ số hàng ngày chỉ khoảng 30 cháu thôi. Vậy 10 cháu kia thì sao? Xin thưa, 10 cháu kia thường phải nghỉ học vì 80% lý do là bị ốm. Một lớp quá đông cháu nên các cô cũng không thể chăm các cháu một cách cẩn thận được.
    Nói một khía cạnh khác là sự cẩu thả của phụ huynh. Nếu bạn đến trường, nhìn vào quyển sổ ghi uống thuốc của các bé thì bạn sẽ giật mình. Nhiều người biết rõ con bị ho, bị sốt, bị cúm, v.v.. nhưng vẫn cứ vô tư mang con đến lớp, vì họ không thể nghỉ làm được. Với sự cẩu thả như vậy, không trách các cháu khoẻ mạnh khác cũng rất dễ nhiễm khuẩn từ các bạn bị bệnh và kết quả là các cháu rất dễ ốm.
    Lẽ ra nhà trường phải warning các phụ huynh là nếu con bị ốm (do vi khuẩn) thì nên để con ở nhà, nhưng nhà trường được cái vô tư lắm.
    - Cô giáo & hành vi ứng xử của cô giáo: Như trên, ở phần điểm mạnh mình nói là có vài cô giáo rất tốt, mình thực sự cảm mến các cô ở cái tâm & cách chăm sóc trẻ của các cô.
    Nhưng ngược lại, cũng có một số cô mà mình nghĩ đã rất lầm lẫn khi chọn ngành mầm non làm nghề của các cô ấy.
    Mình lấy ví dụ:
    Cô dài giọng bảo cháu: Này, H nhé, H có làm được cái này không? Có mà làm bằng mắt ấy.
    Hoặc: Trông T hôm nay bồ kết với mẹ nhỉ?
    Trưa nay bạn A ăn có một bát cơm thôi à, nhục nhỉ?
    v.v.. và v.v...
    Cái khó chịu nhất là có thể vô hình chung, các cô dạy cho các bé tính nói dối và bao biện. Chẳng hạn nhiều khi mình thấy 2 bé đánh nhau, cô giáo bảo: Thôi đi các bố, con đau đầu lắm rồi. Nhưng chỉ vài phút sau, nếu phụ huynh hỏi thì cô lại nói: Hôm nay con ngoan lắm chị ạ??? v.v... kể ra thì nhiều ví dụ lắm.
    - Vệ sinh:
    Nếu mẹ nào đến đón con muộn một chút thì sẽ được chứng kiến cảnh chị lao công của nhà trường lau nhà. Có một cái cây lau nhà đen sì sì, một xô nước cũng đen mà chị ấy lau hết cả một phòng học rộng mênh mông. Có lần mình góp ý với chị là chị nên lau 2 hoặc 3 lần và thay nước sau mỗi lần lau thì chị ta không nói gì, nhưng mặt thì nặng xị ra. Vậy với một kiểu vệ sinh như thế, thử hỏi môi trường của các bé có được sạch sẽ để các bé lăn lê trên sàn không?
    - Điều hoà:
    Về nguyên tắc, mùa nóng lớp sẽ bật điều hoà. Nhưng các mẹ để ý, cả lớp chỉ có 1 cái điều hoà, duy nhất có 1 lớp ở trên tầng 2 là có 2 điều hoà. Nhưng than ôi, cho dù ngoài trời nhiệt độ lên tới 40oC thì cả cô và trò cũng đều nhễ nhại mồ hôi mà chịu đựng vì hình như có một quy định ngầm là không được bật điều hoà, vì "có một số phụ huynh không thích!". Các mẹ tưởng tượng ra cảnh, 5 chiều đi từ ngoài trời nắng vào mà vào trong phòng học của con chẳng khác gì một cái chuồng gà, mùi nặng xông lên nồng nặc, không khí đặc quánh. Chao ôi thương các bé quá.
    - Hiệu trưởng:
    Một điều nhỏ thôi là cô hiệu trưởng khá bảo thủ và dạo này cũng khá hách dịch vì trường đang được mọi người đổ xô xin cho con vào học mà.

Còn một số điều nữa nhưng thiết nghĩ bài của mình đã dài rồi, xin dừng ở đây.
    Mình thì không cho con học ở đây nhưng mình biết một số người đã phải chuyển con đi chỗ khác vì quá đông. Tự nhiên tạo cho các cô tâm lý kênh kiệu. Cho con đi học khác gì xin các cô nên phụ huynh nào may mắn được cô tốt, con có thể lực tốt mới trụ được thôi.
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

2) Điểm yếu
    - Điểm yếu đầu tiên là một lớp khá đông cháu, theo quy định là 40 cháu/lớp. Có mẹ nói rằng thường sỹ số hàng ngày chỉ khoảng 30 cháu thôi. Vậy 10 cháu kia thì sao? Xin thưa, 10 cháu kia thường phải nghỉ học vì 80% lý do là bị ốm. Một lớp quá đông cháu nên các cô cũng không thể chăm các cháu một cách cẩn thận được.
    - Vệ sinh:
    Nếu mẹ nào đến đón con muộn một chút thì sẽ được chứng kiến cảnh chị lao công của nhà trường lau nhà. Có một cái cây lau nhà đen sì sì, một xô nước cũng đen mà chị ấy lau hết cả một phòng học rộng mênh mông. Có lần mình góp ý với chị là chị nên lau 2 hoặc 3 lần và thay nước sau mỗi lần lau thì chị ta không nói gì, nhưng mặt thì nặng xị ra. Vậy với một kiểu vệ sinh như thế, thử hỏi môi trường của các bé có được sạch sẽ để các bé lăn lê trên sàn không?
    - Điều hoà:
    Về nguyên tắc, mùa nóng lớp sẽ bật điều hoà. Nhưng các mẹ để ý, cả lớp chỉ có 1 cái điều hoà, duy nhất có 1 lớp ở trên tầng 2 là có 2 điều hoà. Nhưng than ôi, cho dù ngoài trời nhiệt độ lên tới 40oC thì cả cô và trò cũng đều nhễ nhại mồ hôi mà chịu đựng vì hình như có một quy định ngầm là không được bật điều hoà, vì "có một số phụ huynh không thích!". Các mẹ tưởng tượng ra cảnh, 5 chiều đi từ ngoài trời nắng vào mà vào trong phòng học của con chẳng khác gì một cái chuồng gà, mùi nặng xông lên nồng nặc, không khí đặc quánh. Chao ôi thương các bé quá.
    Mây Tần ah, hôm qua mình vừa làm thủ tục nhập học cho con xong, hôm nay mới đọc bài viết của bạn, thật là nhiều luồng thông tin khác nhau nhỉ, vì cũng có nơi mình thấy khen được, cũng có nơi mình thấy chê bai.
    Mẹ nó bảo lớp 40 cháu quá đông, nhưng mình thấy ở các trường công lập sĩ số lớp có khi vượt quá 60 cháu í chứ, còn trường tư tuy sĩ số thấp hơn nhiều, nhưng phòng học lại nhỏ và không có sân chơi, thế thì mình thấy cũng chán. Nên nếu với sĩ số 40 cháu/3 cô hiện nay và diện tích lớp khoảng gần 200m2/lớp, mình vẫn cho là ổn.
    Chuyện bật điều hòa thì mình cũng quan tâm nhiều lắm, vì ngày nóng mình làm việc trong phòng điều hòa, mà con mình phải chịu nóng thì thật là xót. Thực tế nhà trường bật điều hòa bao nhiêu h trong ngày, mình cũng chưa hỏi được, nhưng những gì bạn phản ánh làm mình lo lắng quá!!!
    Đây là lần đầu mình cho con đi học, cũng cày nát diễn đàn để học hỏi í kiến mọi người rồi, cuối cùng mình mới quyết định chọn trường này cho con học. Thôi thì đành hy vọng con mình đủ tự lực để học được lâu dài với trường này vậy, còn không thì.....
    Cảm ơn thông tin của mẹ nó nhé.

Ở đây có mẹ nào có con học lớp Nụ hồng 2 không??!! Lập hội với nhau đê!!!! :Smiling: :Smiling: :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,070 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi Xem bài viết
    Ở đây có mẹ nào có con học lớp Nụ hồng 2 không??!! Lập hội với nhau đê!!!! :Smiling: :Smiling: :Applause:
    Hôm nay mình đến nộp tiền thì thấy các cô ghi lớp NH4, chẳng hiểu thế nào, nhưng chắc Quang còi nhà mẹ nó sẽ học cùng Mít nhà mình nhỉ, 11/6 mà đi học thì để ý nhận nhau nhé, cu Mít nhà mình tên là Trương Quang Vũ, chắc phải nặng cân nhất lớp, mẹ nó nhìn là sẽ nhận ra ngay.
    Mình thì khá dễ tính, không để ý nhiều như các mẹ, cho con đi học cũng không đòi hỏi cao quá. Thực ra mình muốn cho con học trường công bt thôi nhưng trường định xin cho cu cậu thì năm nay họ không tuyển sinh, nên cũng thử cho cu cậu học ở đây xem sao.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 846 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cho mình nhập hội với đây.

Cảm ơn mẹ Maytan vì những nhận xét rất cụ thể. Mình cũng đồng cảm với bạn về cô hiệu trưởng đấy. Chưa biết cô yêu trẻ thế nào, nhưng nghĩ lại cảnh xin học cho con, mình thấy nản quá.

Hôm rồi mình cũng nghĩ về chuyện trẻ bị bệnh truyền nhiễm đi học. Thực sự, điều này cần cái tâm của cả nhà trường và phụ huynh. Giá mà cho trẻ nghỉ học là tốt nhất. Nhưng nghĩ đến những nhà cả bố mẹ đều đi làm lại ko có ai trông trẻ thì cũng khó thật. Nên có lẽ nếu cô hiệu trưởng có hiểu được tầm quan trọng của chuyện này cũng khó có thể ra "sắc lệnh" được. Mình thực sự lo chuyện bọn trẻ lây nhau. Mà có khi tất cả các nơi khác đều vậy ý nhỉ. NHững trường tiền học tính bằng đô la thì mình không rõ.

Hy vọng là vào hội này mình có thể trao đổi, hiểu nhau và cùng phấn đấu, đấu tranh cho một môi trường lành mạnh hơn cho bọn trẻ ở trường.

À, cách "phát ngôn" của các cô giáo như thế thì cũng "ghê răng" phết nhỉ. Tránh trường làng để hy vọng ở điều tốt đẹp hơn mà nghe chừng ... Đôi khi cũng chết vì hình thức là vậy (trường to đẹp mà).
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

225216

1128170
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Còn cô hiệu trưởng thì chắc cũng ngán mình lắm, vì mình đã khẩu chiến với cô vài lần rồi. Cũng may là cô biết dừng lại, nếu không thì mình kiện cô cho cô biết là không thể ép được người khác một cách vô lý như vậy được.
    Tóm lại, riêng với trường hợp của con mình, ra đi khỏi trường này không thấy nuối tiếc.
    Tình hình là các phản ánh về cô hiệu trưởng và các cô giáo đều giống nhau nhỉ. Mình nghĩ là nếu đấu tranh cá nhân không hiệu quả, có khi chúng ta phải đấu tranh thông qua con đường đoàn thể vậy :Laughing: :Laughing: , nếu hội phụ huynh cử ra đại diện để phát ngôn với cô, chắc cô không thể "quan liêu, hống hách " được nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Chang Kum Xem bài viết
    Me shrek có con học lớp nào vậy, con mình học lớp baby. Nam nay lên lớp Nụ hồng. Hình như diễn đàn này có ít mẹ cho con học trường này hay sao mà không thấy ai tham gia thảo luận cả. Mình mới cho con đi hoc co 1 năm nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm lắm. Sáng mai lóp mình tổ chức họp phụ huynh ko biết có thông tin gì mới ko. Thấy bảo năm nay tăng tiền hoc lên gần 50% ( choáng quá). Để mai đi họp xem,Có gì mình sẽ post thông tin lên sau nhé.
    be nha minh hoc lop nu hong roi, khong biet nam nay len lop nao, nhung minh thay bao 25 hop phu huynh va hoc phi tang 900k day, choang qua
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Còn thêm mình cũng đang định tìm trường khác cho con nè. Cùng muc học phí của trường này thì mình thấy có nhiều trường khác chăm sóc và dạy các con tốt hơn. Mình cố cho con học ở đó cũng vì cái sân trường và lớp học rộng. Nhưng bây giờ thì chán quá rồi. Hồi đầu con mình đi học rất vui vẻ. Bây giờ tự dưng lại ko thích đi. Mà lẽ ra thì càng quen thì phải càng thích chứ nhỉ?

Năm vừa rồi lớp con mình lại còn phải chịu đựng một cô rất tai tiếng. Con mình về nhà kể: "Cô bảo bạn nào ăn chậm cô dán băng dính vào mồm". Mẹ hỏi: "Có bạn nào bị cô phạt thế chưa?". Con nói: "Có rồi ạ." Choáng dễ sợ.

Con mình rất yêu các bạn cùng lớp. Nhưng buổi sáng đi đến lớp nhìn thấy cô là mặt cứ tái dại đi. Đến giờ ăn thì là nỗi kinh hoàng. Chính các cô còn thấy là đến giờ ăn là mặt mũi con căng thẳng lắm. Mình đành phải bảo cô là kệ con ăn được đến đâu thì ăn đừng dọa, đừng giục gì cả. Ăn ko hết thì thôi. Hôm sau về thấy con đỡ stress hẳn.

Mình chẳng thấy trường dân lập nào mà bùm một cái tăng học phí gần gấp đôi nhưng lại không cam kết cải thiện bất kỳ một thứ gì cho các con. Lương các cô cũng ko được tăng.

Các mẹ sắp gửi con vào trường chuẩn bị nộp thêm cả tiền học năng khiếu 50,000d/môn cho các con nhé. Mỗi lần trường cho các con đi chơi cũng phải nộp thêm tiền, chụp ảnh cho các con cũng thu tiền. Tóm lại là ngoài học phí và tiền ăn còn ối thứ phải chi đấy.

Về việc tất cả phụ huynh có ý kiến thì ai cũng biết cần phải làm và đã làm. Tuy nhiên bây giờ tất cả học sinh hiện tại bỏ học thì ngay lập tức có đúng bằng đó học sinh đang chờ thế chỗ. Do đó, cô hiệu trưởng thấy các mẹ xin nghỉ học cho con còn mừng rơn ý chứ. Mình thấy cô hiệu trưởng này chẳng yêu gì các con đâu, cô chỉ nhăm nhăm làm giàu cho mấy bác Vinaconex để khỏi bị sa thải.

Đúng là chỉ có bác Loan (Y tế) là được cả trẻ con và phụ huynh yêu quý thôi.

Bây giờ lại đi tìm trường khác cho con đây. Chán quá. :-((
    Rất sorry các mẹ sắp gửi con vào trường này nhé. Nhưng mình bức xúc quá. Cho con học ở đó 2 năm rồi mà bây giờ bực mình, xót con quá, vẫn phải bỏ.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Có chuyện này muốn hỏi ý các mẹ. Hôm trước bà nội Quang đến nộp tiền học, về xem sổ thu thì như thế này: Tiền nộp tháng 6: học phí 600k, xây dựng trường 1,000k, tiền ăn 264k. Nhà trường giải thích là tháng 6 bắt đầu học vào ngày 11 nên giảm học phí từ 900k xuống 600k; nhưng tiền ăn nếu lấy 264k/12k.ngày= 22 ngày, tức là tính tiền ăn cả tháng 6 (tớ vừa đếm: cả tháng 6 nếu đi học đủ thì chỉ là 21 ngày thôi), mà tớ đã nói là con tớ chỉ học nửa ngày, chỉ ăn 1 bữa trưa (sáng và chiều đều ăn ở nhà, 11h trưa là đón về rồi), vậy mà cô kế toán không hề tính giảm cho tớ khoản này, và chỉ nói vỏn vẹn đúng 1 câu là: phải nộp như thế. Chả hiểu thế nào, thấy rất thiếu minh bạch trong chuyện này. Các mẹ gửi con lâu hơn có biết gì về vụ này không, giải thích hộ tớ với?
    • 14 năm
    • 846 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

@mequangcoi: mẹ nó thử kiểm tra lại xem có chính xác là 12.000d/ngày ăn không? Nếu đúng thể thì phải phản ánh lại thôi, tớ sẽ cùng làm với ấy. Tớ vừa xem lại phiếu của tớ, thấy thu 264.000 thật. Nếu đúng như mẹ nó nói thì tối đa tháng từ 11- 30/6 chỉ phải nộp: 12.000 x 15 ngày = 180.000 đúng không? Hôm nộp tiền, tớ đến sớm, thấy các em tài vụ lúng túng lắm, hỏi nọ hỏi kia, có thể là các cô ý sơ suất thật chứ không phải cố tình đâu.

Tớ cũng đang định hỏi không ăn sáng có được bớt tiền không mà quên chưa hỏi.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

225216

1128170
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

@mecuncon: cùng làm việc này nhé.
    Các mẹ ơi, tuần sau là các con nhập học rồi đấy, thế mà tớ vẫn chưa mua được balô cho Quang còi, mà chẳng biết là có phải đánh dấu quần áo cho con không vì hôm đi họp phụ huynh thì bà nội đi họp. Các mẹ chỉ hộ tớ với, nên mua balô loại nào cho con và mua ở đâu, với lại đánh dấu quần ào ntn? cám ơn nhé
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hôm nay các con nhập học, cả lũ trẻ con khóc như ri, nhìn xót quá, trưa nay chắc phải cho con về sớm.
    • 14 năm
    • 846 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay các con nhập học, cả lũ trẻ con khóc như ri, nhìn xót quá, trưa nay chắc phải cho con về sớm.
    Con nhà tớ vừa ốm dậy, nên hôm nay phải đến xin nghỉ, định có lẽ sang tháng 7 cho tiện. Lướt qua lớp thấy bọn chúng khóc ghê. Có anh chàng to cao, đầu cua trông rất ngầu mà khóc to nhất :Sad:

Về vụ học phí, tiền ăn, nhà quangcoi yên tâm nhé: các cô đã biết là nhầm học phí, tiền ăn T6 rồi đấy, những người nộp sau hội mình đã được thu đúng theo tỷ lệ, còn như nhà tớ và nhà mẹ nó sẽ được các cô tính toán lại cho, chắc là bù trừ cho tháng sau.

225216

1128170
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cuncon Xem bài viết
    Lướt qua lớp thấy bọn chúng khóc ghê. Có anh chàng to cao, đầu cua trông rất ngầu mà khóc to nhất :Sad:
    Tổng kết 1 tuần đi học của con: từ ngày thứ 3 trở đi là không còn khóc nữa, chỉ mếu máo 1 tí lúc đến cửa lớp thôi, còn thì rất chịu chơi và chịu ăn. Mình phấn khởi quá!!!
    Mình thấy thái độ các cô rất lởi xởi đấy chứ các mẹ, thấy các phụ huynh lo lắng quá, lúc đưa các con ra là các cô toàn trấn an cho phụ huynh đấy, hỏi thăm gì các cô cũng nhiệt tình trả lời. Quan sát thái độ của con thì thấy con cũng yên tâm theo cô vào lớp, nên tớ cũng thấy an tâm các mẹ ạ :Smiling:
    • 14 năm
    • 846 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tổng kết 1 tuần đi học của con: từ ngày thứ 3 trở đi là không còn khóc nữa, chỉ mếu máo 1 tí lúc đến cửa lớp thôi, còn thì rất chịu chơi và chịu ăn. Mình phấn khởi quá!!!
    Mình thấy thái độ các cô rất lởi xởi đấy chứ các mẹ, thấy các phụ huynh lo lắng quá, lúc đưa các con ra là các cô toàn trấn an cho phụ huynh đấy, hỏi thăm gì các cô cũng nhiệt tình trả lời. Quan sát thái độ của con thì thấy con cũng yên tâm theo cô vào lớp, nên tớ cũng thấy an tâm các mẹ ạ :Smiling:
    Cũng là một tin vui. Cảm ơn mequangcoi nhé.

225216

1128170
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,070 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cuncon Xem bài viết
    Có anh chàng to cao, đầu cua trông rất ngầu mà khóc to nhất :Sad:
    Không biết có phải Mít nhà mình không nữa:Laughing:
    Ngày đầu tiên đi học, cu cậu hăng hái lắm, đi thẳng vào lớp. Bố mẹ phấn khởi quá, tưởng đâu ngon lành rồi, ai dè chiều đến đón mới biết là cu cậu không chịu ăn, uống, tè, ị , chỉ khóc với ngủ thôi.
    Hôm nay thì ngon lành rồi, chào mẹ rồi vào lớp ngoan lắm, chỉ cái mặt là buồn buồn thôi:LoveStruc: .
    Mẹ Cún ơi, học phí cũng được giảm trong thang 6 à, mình cũng cứ thắc mắc mãi, không biết nghỉ 1/2 tháng ( do nhà trường ) thì học phí thế nào:Thinking: .
    Chắc các con mới đi học thì đều ở lớp NH2 hết nhỉ, mình đưa Mít đi học sớm lắm, hôm nào cũng gần như nhất lớp luôn, nếu mẹ nào cũng đi sớm thì làm quen nhé.
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh-Vũ Xem bài viết
    Không biết có phải Mít nhà mình không nữa:Laughing:
    Ngày đầu tiên đi học, cu cậu hăng hái lắm, đi thẳng vào lớp. Bố mẹ phấn khởi quá, tưởng đâu ngon lành rồi, ai dè chiều đến đón mới biết là cu cậu không chịu ăn, uống, tè, ị , chỉ khóc với ngủ thôi.
    Hôm nay thì ngon lành rồi, chào mẹ rồi vào lớp ngoan lắm, chỉ cái mặt là buồn buồn thôi:LoveStruc: .
    Mẹ Cún ơi, học phí cũng được giảm trong thang 6 à, mình cũng cứ thắc mắc mãi, không biết nghỉ 1/2 tháng ( do nhà trường ) thì học phí thế nào:Thinking: .
    Chắc các con mới đi học thì đều ở lớp NH2 hết nhỉ, mình đưa Mít đi học sớm lắm, hôm nào cũng gần như nhất lớp luôn, nếu mẹ nào cũng đi sớm thì làm quen nhé.
    COn nhà tớ học NH2 đấy, nhưng lúc nào cũng đến muộn nhất lớp nên chắc không gặp được mẹ Minh Vũ rồi :Smiling: . Đợt này lớp chỉ khoảng 10 cháu mà vẫn có 3 cô, nên các cô cũng chăm hết được các con, có khi mẹ Cún con nên cho con đi học sớm đi, để con được chăm sóc tốt hơn trong thời gian đầu, vào tháng 9 chắc phải nhường cô cho các bạn mới hơn vậy :Smiling: :Smiling: