TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tư thục Lê Quý Đôn (khu Mỹ Đình 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Em đang định hỏi về trường này để xem chuyển trường cho con. Các mẹcó thông tin gì về trường này không a, chia sẻ cho em với nhé.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    Em đang định hỏi về trường này để xem chuyển trường cho con. Các mẹcó thông tin gì về trường này không a, chia sẻ cho em với nhé.
    Ơ, em cũng đang tính xin cho Tăng tăng nhà em vào đấy đấy. Em nghe nói là có giáo viên song ngữ, ,mỗi lớp kèm theo vài cô thực tập sinh nữa. Nhưng mà trường này khó tính lắm yêu cầu cháu phải đủ lớn mới nhận. Con em 17 tháng mà họ vẫn chưa nhận đâu. Em nghĩ nó đông thế chắc cũng tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 240 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Con mình cũng đang học lớp mẫu giáo nhỡ ở trường này đây. Trường này trước đây lấy tên là Đoàn Thị Điểm, mới đổi thành Lê Quý Đôn. Mỗi lớp khoảng 20-25 cháu nhưng hai lớp gộp lại học chung một phòng học khoảng 150 m2. Các cô giáo trẻ, nhiệt tình, lớp học sạch sẽ, cảnh quan đẹp, ăn uống cũng được.
    • 77 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà minh sinh tháng 1/05, nhà mình ở gần ĐH thương mại, trước gửi cháu ở trường Vân hà, giờ tính chuyển sang lê quý đôn. Có mẹ nào đã gửi con ở đấy chia xẻ cho mình chút kinh nghiệm (về cô giáo, về cơ sỏ vật chất, về học phí, về thủ tục nhập học và những quy định riêng của trường...) thì tốt quá. Mình xin cảm ơn trước
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Có mẹ cháu đây. bé nhà mình 3,5t đang học ở trường MNTT Lê Quý Đôn đây. 1 lớp có khoảng 20 cháu. có 2 cô dứng lớp, đón trẻ và trả trẻ có thêm 1-2 cô phụ. giwof ăn cũng có 1-2 cô phụ. tỉ lện cô / trò nói chung tạm ổn, chưa phải là cực tốt nhưng là chấp nhận được.

Cơ sở vật chất thì là trường mới, đất rộng rãi, xây dựng khang trang, đồ chơi trong lớp, ngoài sân ổn cả.

Học phí có 3 mức: lớp nhỏ/ nhỡ và lớn. ko nhớ chính xác các mức, chỉ biết lớp con mình là 850k tiền học + 360k tiền ăn 1 tháng. Lớp nhỏ 18thangs thì 1300k tiền học và 360k tiền ăn. (tiền học hàng tháng thì đóng đủ tháng đó, tiền ăn thì tháng trước nghỉ buổi nào trừ tiền ăn buổi đó, chuyển bù sang tháng sau). ngaòi ra nộp thêm 120k tiền tham quan dã ngoại 1 năm nữa. Vừa rồi các cháu đi tham bảo tàng dân tộc, bảo tàng tăng thiết giáp. vui lắm.

Thủ tục nhập học là mang 4 ảnh của bé (4x6) để làm hồ sơ, dán vào ngăn tủ đồ, file học tập, thẻ tham quan. mang giấy khai sinh của bé. mua bộ hồ sơ 5k, khai đầy đủ vào, nộp 1000k tiền xây dựng trừong+đồ dùng học tập. lấy hóa đơn, giấy nhập học, thế là vào lớp.
    quy định của trường thì sẽ được phát kèm với bộ hồ sơ khi mua.
    Nếu cần thông tin cụ thể chi tiết hơn thì đến trường gặp cô Liên hiệu trưởng hỏi han cặn ké, cô ấy khá là hòa nhã nhẹ nhàng.

Chúc bé đi học vui vẻ.
    Mẹ Motilium

• 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

bổ sung. trường này nghe nói săp tới sẽ lại đổi tên nữa thành trương quốc tế Việt Úc, có liên doanh hay giao lưu gì đó với mây anh Úc. Cũng thấy mấy vị ra vào truowngf hàng ngày, chẳng biết có đúng ko nữa???
    Mẹ Motilium

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 647 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motilium Xem bài viết
    bổ sung. trường này nghe nói săp tới sẽ lại đổi tên nữa thành trương quốc tế Việt Úc, có liên doanh hay giao lưu gì đó với mây anh Úc. Cũng thấy mấy vị ra vào truowngf hàng ngày, chẳng biết có đúng ko nữa???
    Cho tớ hỏi thêm về chương trình học, có học Tiếng Anh không?
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Thấy bảo có hoc tiếng anh, thỉnh thoảng con gái về cũng nói hê lô, hau á iu. rồi hát hỏng. nhưng có vẻ ko thường xuyên. (hay là con nhà mình ko tập trung cao trong chuyện học hanh lắm).
    Có các lớp ngoại khóa: Múa, vẽ - hình như vào chiều thứ tư. Các cháu nào đăng ký thì cô đưa sang lớp khi đến giờ.
    bạn cứ đến hỏi BGH, các cô sẽ liệt kê ra thôi mà.
    Mẹ Motilium

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu tí nhà mình cũng đang học ở đấy. mình thấy cũng tạm ổn. Cơ sở vật chất tốt nhưng sân chơi ít cây xanh quá các mẹ ạ. mùa hè thì thật là nắng.
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

nhà em đang dự định cho cháu vào trường Le Quý đÔN , mẹ nào đã cho con học cho em xin ít ý kiến và thông tin ạ , em cám ơn nhìu
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 872 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ có con đang học trường mầm non Lê Quý Đôn ơi, cho mình hỏi. Hè này nhà trường có tổ chức học hè cho các cháu không? Chẳng hạn học múa học hát, học đàn, học nhạc... Mình muốn cho con bé nhà mình học múa nhưng nhà mình gần Mỹ Đình nếu học ở đó thì tiện hơn cả. Hoặc mẹ nào biết có trung tâm nào dạy múa gần Mỹ Đình chỉ cho mình nhé.
    Cho mình hỏi điạ chỉ website và số điện thoại của nhà trường nữa.
    Mình xin cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 240 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Con mình đang học ở trường này bạn ạ. Nhà trường có tổ chức cho cháu học hè từ ngày 4/6 - học như bình thường. Chắc là cũng vẫn học múa, hát, tiếng Anh, vv thôi. Mình thì chỉ cần nhà trường trông cháu cho mình đi làm chứ ở nhà thì chẳng có ai trông cả nên cũng không kỳ vọng lắm vào việc học riêng ở các lớp múa, hát, vv. Hay bạn thử tìm hiểu một số câu lạc bộ xem.
    • 872 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meChipHa Xem bài viết
    Con mình đang học ở trường này bạn ạ. Nhà trường có tổ chức cho cháu học hè từ ngày 4/6 - học như bình thường. Chắc là cũng vẫn học múa, hát, tiếng Anh, vv thôi. Mình thì chỉ cần nhà trường trông cháu cho mình đi làm chứ ở nhà thì chẳng có ai trông cả nên cũng không kỳ vọng lắm vào việc học riêng ở các lớp múa, hát, vv. Hay bạn thử tìm hiểu một số câu lạc bộ xem.
    Bạn có điện thoại của nhà trường không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sáng nay em đi ngang qua trường Mầm non Lê Quý Đôn ở khu Mỹ đình II, thấy cơ sở vật chất đẹp quá , sân vườn rộng nữa . Mẹ nào gửi con ở đây hoặc biết thông tin gì về trường cho em hay với . Thanks các mẹ trước ạ .
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucon07 Xem bài viết
    Sáng nay em đi ngang qua trường Mầm non Lê Quý Đôn ở khu Mỹ đình II, thấy cơ sở vật chất đẹp quá , sân vườn rộng nữa . Mẹ nào gửi con ở đây hoặc biết thông tin gì về trường cho em hay với . Thanks các mẹ trước ạ .

Mẹ nó ơi, tớ cũng vừa qua đấy xong thấy khung cảnh rộng rãi, lớp học cũng rộng lắm Học phí là 1tr3 tiền ô tô là 600.000. Tớ chỉ lăn tăn mỗi vụ chất lượng dạy học không biết thế nào. Có mẹ nào biết không thì cùng chia sẻ mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

có tớ đây
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

[QUOTE=dragon37;981665]Mình loáy toáy nhảy vào một tí để giúp các mẹ ít thông tin. Vì anh bạn mình có con học trường này từ năm ngoái và năm nay thì chuyển ra chỗ khác. Lớp học trông rộng thế nhưng chứa đến hơn 60 cháu, nhiều hơn cả trường công. Ngoại trừ lớp nào ở phòng nhỏ thì 25 cháu có 2 cô thì còn đỡ một chút, nhưng cũng chỉ được có một lớp được như thế. Còn mấy phòng rộng kia thì cứ tiếp tục tuyển vào bảo là sẽ tách ra để đảm bảo 25 cháu 2 cô nhưng mãi ko thấy thực hiện được. Đồ ăn thì nói chung cũng được, nhưng anh í bảo chẳng hiểu thực đơn có gì hơn hẳn mà tiền ăn 500k 1 tháng. 800k kia là tiền học phí. Hiệu trưởng thì trong một năm đầu thay đến mấy đời, nên việc xây dựng giáo án cho các con học trong thời gian đầu là do mỗi cô các lớp tự soạn, văn phòng nhà trừong chỉ việc đánh máy và in ra, vi nhiều lúc có hiệu trưởng đâu mà chỉ đạo chuyên môn. Đã thế các cô hầu như là mới ra trường, trẻ, chưa lấy chồng, nên cách đối xử với các con chưa làm các PH hài lòng. Mà các con mới đi học thì cứ phải cô có kinh nghiệm và đã lập ra đình rồi thì mới yên tâm được. Khoản này thì nhà tớ có kinh nghiệm lắm vì các cô trẻ thường không đủ kiên nhẫn để dỗ dành các con mới đi học hay khóc mè nheo. Anh í bảo là trường ko chủ động thực hiện chương trình mà khi phụ huynh kêu ca thì mới làm. Đã thế cách làm thường là đối phó, đầu voi đuôi chuột. Anh í bảo trường này làm láo. quảng cáo một kiểu, làm một kiểu khác. Đấy là ý kiến của anh bạn tớ, nhưng bạn cứ thử tìm hiểu nhiều ý kiến nữa xem sao nhé! Nhỡ khi năm nay nó lại thay đổi thì sao!
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=dragon37;981691]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragon37 Xem bài viết
    Mình loáy toáy nhảy vào một tí để giúp các mẹ ít thông tin. Vì anh bạn mình có con học trường này từ năm ngoái và năm nay thì chuyển ra chỗ khác. Lớp học trông rộng thế nhưng chứa đến hơn 60 cháu, nhiều hơn cả trường công. Ngoại trừ lớp nào ở phòng nhỏ thì 25 cháu có 2 cô thì còn đỡ một chút, nhưng cũng chỉ được có một lớp được như thế. Còn mấy phòng rộng kia thì cứ tiếp tục tuyển vào bảo là sẽ tách ra để đảm bảo 25 cháu 2 cô nhưng mãi ko thấy thực hiện được. Đồ ăn thì nói chung cũng được, nhưng anh í bảo chẳng hiểu thực đơn có gì hơn hẳn mà tiền ăn 500k 1 tháng. 800k kia là tiền học phí. Hiệu trưởng thì trong một năm đầu thay đến mấy đời, nên việc xây dựng giáo án cho các con học trong thời gian đầu là do mỗi cô các lớp tự soạn, văn phòng nhà trừong chỉ việc đánh máy và in ra, vi nhiều lúc có hiệu trưởng đâu mà chỉ đạo chuyên môn. Đã thế các cô hầu như là mới ra trường, trẻ, chưa lấy chồng, nên cách đối xử với các con chưa làm các PH hài lòng. Mà các con mới đi học thì cứ phải cô có kinh nghiệm và đã lập ra đình rồi thì mới yên tâm được. Khoản này thì nhà tớ có kinh nghiệm lắm vì các cô trẻ thường không đủ kiên nhẫn để dỗ dành các con mới đi học hay khóc mè nheo. Anh í bảo là trường ko chủ động thực hiện chương trình mà khi phụ huynh kêu ca thì mới làm. Đã thế cách làm thường là đối phó, đầu voi đuôi chuột. Anh í bảo trường này làm láo. quảng cáo một kiểu, làm một kiểu khác. Đấy là ý kiến của anh bạn tớ, nhưng bạn cứ thử tìm hiểu nhiều ý kiến nữa xem sao nhé! Nhỡ khi năm nay nó lại thay đổi thì sao!

Thôi thế là xong...tớ vừa cho con gái đi học hôm nay..
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có con học ở MN Lê Quý Đôn (trước là MN Đoàn Thị Điểm) ơi cho em xin thêm kinh nghiệm và ý kiến đi, em đang định cho bé đi học ở đó mà bé nhà em mới được 15 tháng thôi.

Nghe 1 bạn ở trên thì thấy là có vẻ ko ổn tí nào.

Đợt trước em cũng thấy các mẹ bàn về trường này nhiều lắm mà nhg lúc đó bé nhà em còn bé quá nên ko đọc kỹ nội dung.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con mình cũng mới đi học ở đây. Cảm nhận ban đầu là các cô nhiệt tình, quan tâm các cháu và có trách nhiệm nữa. Con mình đi học về không sợ, không khóc, quần áo sạch sẽ, về ngoan hẳn lên, ăn cơm cũng nhanh mà nói chuyện lế phép hẳn:Smiling: . Đó là điều mình hài lòng, còn về chất lượng dạy thì mình chưa rõ vì cũng mới cho con đi học được ít lâu nên chưa biết.
    Bi zonzon