TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tốt ở quận Đống Đa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đang định cho BILL đi bồ đội sớm (ở nhà bướng lắm ) Nhà ngoại ở Láng Hạ , nhà nội mình ở Định Công , thấy các mẹ có con ở Linh đàm kêu nhà trẻ đó chán lắm đang tính cho nó ở bên ngoại (gần cơ quan mình và hiện giờ mình vẫn đang ở ngoại ) Có mẹ nào biết trường nào ở Quận đống đa (gần Láng hạ) trông trẻ tốt không.Mình cám ơn nhiều
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    ticker5

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    Mình đang định cho BILL đi bồ đội sớm (ở nhà bướng lắm ) Nhà ngoại ở Láng Hạ , nhà nội mình ở Định Công , thấy các mẹ có con ở Linh đàm kêu nhà trẻ đó chán lắm đang tính cho nó ở bên ngoại (gần cơ quan mình và hiện giờ mình vẫn đang ở ngoại ) Có mẹ nào biết trường nào ở Quận đống đa (gần Láng hạ) trông trẻ tốt không.Mình cám ơn nhiều
    trường tư thì có Vietkit( trẻ từ 18 tháng)ở vũ ngọc phan,trường công thì có tuổi hoa ( nhưng nhận trẻ từ 2 tuổi trở lên cơ), và còn 1 số trường tư thục nữa như việt phương( vũ ngọc phan), ánh dương ( sau đài truyền hình HN)
    Chữ ký được chỉnh sửa bởi Admin
    • 14 năm
    • 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KLINHCUN
    trường tư thì có Vietkit( trẻ từ 18 tháng)ở vũ ngọc phan,trường công thì có tuổi hoa ( nhưng nhận trẻ từ 2 tuổi trở lên cơ), và còn 1 số trường tư thục nữa như việt phương( vũ ngọc phan), ánh dương ( sau đài truyền hình HN)
    Bạn ơi trường tuổi hoa địa chỉ ở đâu đấy.
    • 65 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotamthe
    Bạn ơi trường tuổi hoa địa chỉ ở đâu đấy.
    Bạn biết đường Hoàng Ngọc Phách chứ? Bạn cứ đến đó,đoạn chợ cóc ấy rồi hỏi tiếp ngưòi ta sẽ chỉ cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cánm ơn bạn nhiều. Ban công đằng sau nhà bà ngoại mình là trường "Tuổi hoa ". Bác giúp việc nhà mình nhiều khi nhìn thấy cô giao đang biến thành mẹ mìn rồi. Rạo này nhìn nhiều quá nên các cô đóng cửa lại. Nhưng mình nghĩ ở đâu chẳng có mẹ mìn (hy vọng bé nhà mình sau này sẽ không bị các cô áp dụng theo kiểu mẹ mìn đó ) Cái quan trọng là phương pháp giáo dục ở đó như thế nào .Mình thấy mọi người bảo là trường đó dậy cũng tốt. Thế bé nhà bạn gửi ở trường nào. Theo bạn trong mấy trường đó thì trường nào được nhất.Mình cám ơn bạn nhiều
    ticker5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cánm ơn bạn nhiều. Ban công đằng sau nhà bà ngoại mình là trường "Tuổi hoa ". Bác giúp việc nhà mình nhiều khi nhìn thấy cô giao đang biến thành mẹ mìn rồi. Rạo này nhìn nhiều quá nên các cô đóng cửa lại. Nhưng mình nghĩ ở đâu chẳng có mẹ mìn (hy vọng bé nhà mình sau này sẽ không bị các cô áp dụng theo kiểu mẹ mìn đó ) Cái quan trọng là phương pháp giáo dục ở đó như thế nào .Mình thấy mọi người bảo là trường đó dậy cũng tốt. Thế bé nhà bạn gửi ở trường nào. Theo bạn trong mấy trường đó thì trường nào được nhất.Mình cám ơn bạn nhiều
    nếu có đk thì gửi ở vietkit sẽ tốt hơn vì chỉ khoảng 10 cháu/1 cô, còn các trường tư thục thì mình nghĩ cũng tạm đc thôi, nói chung trường nào cũng có cô nọ cô kia, nếu ở trường tư thục thì cũng khoảng 20 cháu/1 cô nhưng đc cái ăn uống tốt như trường Việt phương ( trc mình gửi cu lớn ở đây). hiện nay cu lớn nhà mình đang học tuổi hoa lớp hoa cúc 2, mình thấy trường công thì phương pháp giáo dục có căn bản hơn trường tư nhưng nhược điểm là rất đông các cháu cho nên các cô có mẹ mìn thì mình cũng ko thấy làm lạ lắm, nhưng đc cái có sân chơi rộng, phòng học thoáng có phòng ngủ riêng, ăn riêng, va học riêng, như con mình cháu rất thích đi học vì đc không gian rộng thoáng mát
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình làm phiền bạn 1 lúc nhá : Bạn có biết ở đó có cô nào dậy cho lứa 2 -3 tuổi tốt không để mình xin vào lớp đó ( đứa đầu chị gái mình gửi ở bà triệu , lúc đầu không biết gửi phải 1 bà đánh học sinh như.... sau xin ra lớp khác cô rất quý trẻ
    ) Cái lớp mà có mẹ mìn mà tớ kể là ở tầng 2 cuối trường. Bạn có thể post hộ mình lịch sinh hoạt ở đó được không .Mình cám ơn bạn nhiều
    ticker5
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình làm phiền bạn 1 lúc nhá : Bạn có biết ở đó có cô nào dậy cho lứa 2 -3 tuổi tốt không để mình xin vào lớp đó ( đứa đầu chị gái mình gửi ở bà triệu , lúc đầu không biết gửi phải 1 bà đánh học sinh như.... sau xin ra lớp khác cô rất quý trẻ
    ) Cái lớp mà có mẹ mìn mà tớ kể là ở tầng 2 cuối trường. Bạn có thể post hộ mình lịch sinh hoạt ở đó được không .Mình cám ơn bạn nhiều
    híc nói đến chọn cô giáo thì mình cũng mù tịt lắm, vì trường mới xây lại và mình thấy rất nhiều người khen trường này nên cũng nhăm nhe mãi để gửi con, nhưng hôm đi đăng ký tuyển sinh thì mình thấy lứa tuổi con mình mọi người rất thích cô hằng mình cũng ùa theo định gửi con vào lớp ấy nhưng lớp đó đủ rồi nên ko nhận thêm nữa, con mình vào lớp hoa cúc 2 hiện nay, sau khi học xong 1 kỳ thì mình thấy như thế này:
    - ăn uống: đảm bảo vệ sinh, sạch sẽ ( mắt trông thấy) con về khen món ngon, đủ chất các cháu tăng cân tốt, ngoại trừ con mình vì cháu kém ăm lắm phải có người xúc cho ăn nhưng giờ thì cũng khá nhiều rồi.
    - học tập: căn bản, con biết nhiều hơn, có kỷ luật hơn, mạnh dạn hơn
    lịch sinh hoạt chung thì như thế này:
    - sáng 7.30-8.00 đón trẻ
    - 8.00 tập thể dục ngoài sân
    - 8.15-9.00 ngoại khoá: các con chơi tự do
    - 9.00 học chính khoá
    - 10.30-11.30 ăn trưa
    -12.00 ngủ trưa
    - 2.30 ăn nhẹ bữa chiều ( bánh,súp, sữa)
    -3.00 học ôn các bài cũ hoặc các cháu học năng khiếu
    -4.00-5.00 đón trẻ về
    lịch ăn hàng ngày thì mình nghĩ bạn có thể vào trường đọc ở bảng tin có lịch cụ thể
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cám ơn bạn nhiều nhiều
    ticker5
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 424 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin về trường mầm non Hoa Hồng ở đường Thái Thịnh không, cho mình biết với. Mình định gửi bé nhà mình ở đó cho gần nhà nhưng chẳng biết mô tê gì về trường đó cả.
    Con thơm mẹ là mẹ hết đau luôn!!! :557:
    Rose:x3TRp7:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình cám ơn bạn nhiều nhiều
    ơ nhưng mây xanh ơi, con bạn mới có 14 tháng sao đã tính đi bộ đội nhỉ. con mình cũng 13 tháng đây, đang có ý định tìm người gửi trẻ, bạn có biết ai ko mách mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì định thế nhưng ông xã không đồng ý .Ông muốn 2 tuổi cho về bà nội trông, (nhưng ông bà nội hay cho cháu ăn tạp ) Mình muốn 2 tuổi cho bé đi bồ đội ở trường tư thục nào tốt (chủ yếu cần chỗ chăm cháu tốt ) để cháu quen dần . Rồi 3 tuổi cho cháu về công lập học giáo dục sau Mình thì toàn tìm người ở trung tâm thôi - Trung tâm osking ở Thanh Xuân . Bạn ở đâu . chỗ nhận trông bé hình như khu L1 (gần trường tuổi hoa ) , nếu có ý định thì chiều về mình hỏi chỗ khu mình có ai gửi bé ở đó không . Nếu có điều kiện thì thuê người, đến 2 tuổi cho đi bồ đội
    ticker5
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thì định thế nhưng ông xã không đồng ý .Ông muốn 2 tuổi cho về bà nội trông, (nhưng ông bà nội hay cho cháu ăn tạp ) Mình muốn 2 tuổi cho bé đi bồ đội ở trường tư thục nào tốt (chủ yếu cần chỗ chăm cháu tốt ) để cháu quen dần . Rồi 3 tuổi cho cháu về công lập học giáo dục sau Mình thì toàn tìm người ở trung tâm thôi - Trung tâm osking ở Thanh Xuân . Bạn ở đâu . chỗ nhận trông bé hình như khu L1 (gần trường tuổi hoa ) , nếu có ý định thì chiều về mình hỏi chỗ khu mình có ai gửi bé ở đó không . Nếu có điều kiện thì thuê người, đến 2 tuổi cho đi bồ đội
    ừ cậu cứ hỏi giúp mình chỗ gửi trẻ nhé, nếu gần tuổi hoa cũng đc, tiện đường đưa anh nó đi học. mình cũng vẫn tìm người trông, sẽ tiện hơn cho mình mà con cũng đỡ vất vả nhưng mà tìm mãi cũng chưa có ai, vì mình thích người trung tuổi cơ chứ bọn trẻ mà ở nhà mình thì ko có ai kèm là nó làm loạn mất, ko ở cùng ông bà mà. thế đấy thời đại của osin mà, kiêu lắm. mình cũng ở KV láng hạ. giúp mình nhé, cám ơn rất nhiều.
    mình cũng có ý định là 2 tuổi cũng sẽ đi trẻ, nói chung lúc đầu thì cũng sót con nhưng sau cháu quen nếp còn ngoan hơn là ở nhà ấy chứ, như cu lớn nhà mình cũng 2 tuổi đi nhà trẻ đấy ngoan ra nhiều và ăn cũng tốt hơn, ( nếu ở nhà ăn phải hết 1 tiếng, thì đi trẻ về ăn chi 30 phút là cùng) và thêm nữa có tính cộng đồng hơn, biết nhiều hơn so với ở với osin cả ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng ở Láng Hạ - chiều về mình thử đi hỏi cho bạn , sao đứa lớn nhà cậu gửi ở trường Việt phương bây giờ cậu không gửi luôn , số điện thoại của trung tâm osinking 5541329 , mình thuê 2 người đều từ U42-U48 nói chung là được
    ticker5
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà em hiện tại được gần 27 tháng rồi, em cũng đang định cho bé đi trẻ ở trường Tuổi Hoa đây vì trường gần nhà và theo hộ khẩu thì nhà em cũng đúng tuyến. Nhưng hôm qua em có đến hỏi thì họ bảo hiện tại lớp nhà trẻ đông quá rồi nên không nhận nữa nên em cũng không biết nên thế nào đây. Mẹ KLINHCUN đã gửi bé ở đấy rồi cho em hỏi là xin vào trường này thế nào với và các thủ tục liệu có khó lắm không ạ ? Xin cảm ơn chị trước nhé.
    YMsBm7
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtoe
    Bé nhà em hiện tại được gần 27 tháng rồi, em cũng đang định cho bé đi trẻ ở trường Tuổi Hoa đây vì trường gần nhà và theo hộ khẩu thì nhà em cũng đúng tuyến. Nhưng hôm qua em có đến hỏi thì họ bảo hiện tại lớp nhà trẻ đông quá rồi nên không nhận nữa nên em cũng không biết nên thế nào đây. Mẹ KLINHCUN đã gửi bé ở đấy rồi cho em hỏi là xin vào trường này thế nào với và các thủ tục liệu có khó lắm không ạ ? Xin cảm ơn chị trước nhé.
    trường này khi vào thì cũng dễ thôi mà đc cái cô hiệu trưởng cũng tận tình nói với mình mà cứ như nói với bọn trẻ vậy ( chắc bệnh nghề nghiệp nhỉ). khi xin con vào học mình cứ lên thẳng tầng 2 phòng cô hiệu trưởng ( cô Báu) mà hỏi, thủ tục thì cũng đơn giản thôi, mình chỉ cần photo hộ khẩu và giấy khai sinh cho con, giấy tiêm phòng và 1 đơn xin học theo mẫu vậy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trường này khi vào thì cũng dễ thôi mà đc cái cô hiệu trưởng cũng tận tình nói với mình mà cứ như nói với bọn trẻ vậy ( chắc bệnh nghề nghiệp nhỉ). khi xin con vào học mình cứ lên thẳng tầng 2 phòng cô hiệu trưởng ( cô Báu) mà hỏi, thủ tục thì cũng đơn giản thôi, mình chỉ cần photo hộ khẩu và giấy khai sinh cho con, giấy tiêm phòng và 1 đơn xin học theo mẫu vậy thôi.
    Thê thì chắc là mai em sẽ lên tận phòng cô hiệu trưởng để hỏi xem khi nào thì bé nhà em đi học được. Cảm ơn chị nhé
    YMsBm7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với!!!!
    Có mẹ nào biết trong Quận Đống Đa, cụ thể là gần phố Tây Sơn có nhà trẻ nào tốt mà giá cả phải chăng chút k? Em thấy các mẹ cho các bé đi nhà trẻ tốt, nhưng học phí đắt quá, 120$/tháng thì em chịu rồi! Hôm trước em cũng tham khảo nhà trẻ DreamHouse, nhưng học phí ở đó cũng cao, vả lại đi học cũng hơi bị xa.
    Các mẹ ơi, VietKid có được k? Không biết học phí ở đó ntn nhỉ?
    Bé Én nhà em được 17 tháng rồi, cũng muốn 18 tháng cho bé đi trẻ, nhưng chưa chọn được trường. Các mẹ giúp em với
    MHuong (HN)
    • 234 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó hỏi ngõ 98 Tây Sơn, đối diện đại học công đoàn có tới 3 nhà trẻ tư thục cũng được lắm đấy. Nghe nói vậy thôi vì mình định 6 tháng nữa mới gửi con vào đó cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 94 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHuong
    Các mẹ ơi, cho em hỏi với!!!!
    Có mẹ nào biết trong Quận Đống Đa, cụ thể là gần phố Tây Sơn có nhà trẻ nào tốt mà giá cả phải chăng chút k? Em thấy các mẹ cho các bé đi nhà trẻ tốt, nhưng học phí đắt quá, 120$/tháng thì em chịu rồi! Hôm trước em cũng tham khảo nhà trẻ DreamHouse, nhưng học phí ở đó cũng cao, vả lại đi học cũng hơi bị xa.
    Các mẹ ơi, VietKid có được k? Không biết học phí ở đó ntn nhỉ?
    Bé Én nhà em được 17 tháng rồi, cũng muốn 18 tháng cho bé đi trẻ, nhưng chưa chọn được trường. Các mẹ giúp em với
    Sao bạn không hỏi Nhà trẻ Hoa Hồng
    Tớ thấy chỗ đó tốt lắm, mỗi tội hơi ngược với đường đi làm của tớ, nếu không tớ đã gửi con rồi
    Ăn tốt, giáo dục tốt, không gian thì rộng rãi.
    Đến gặp bảo vệ hỏi thủ tục xin vào là tiện nhất, còn tiện hơn là quen giáo viên ở đấy đấy. Mình đã đến hỏi rồi, nhưng còn cân nhắc vì ngược đường quá thôi
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4