TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Sơn Ca (Kim Giang)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.64K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 603 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm cho con học ở trường mầm non Sơn Ca ở Kim Giang không? Mình tìm mãi cũng chỉ thấy mỗi bài của Mẹ Chích Bông thôi.

Gấu Bi nhà mình được 1 tuổi rồi, định sang đầu năm mới thì cho con đi học mà phân vân quá, không biết chọn trường nào cả.

Mẹ nào cho con học ở trường Sơn Ca có thể cho mình biết mức học phí, giờ giấc, ăn uống,... của bé, cách dậy của các cô thế nào được không?

Mình post lại bài của Mẹ Chích Bông:
    18/07/2005, 12:05 PM

Mẹ UyênUyên
    Thành viên
    Baby's name: Nguyễn Hà Uyên (Chích bông)
    DOB:20/01/2003

--------------------------------------------------------------------------------

Các mẹ có chịu khó đưa con sang trường Sơn ca - Kim Giang được không? nhà mình gần đó, mình mới gửi bé CB vào trường Sơn ca được 2 tuần rồi. trộm vía bé ngoan khủng khiếp. Không biết vì gặp được cô giáo tốt hay vì bé đã lớn, nên mình sung sướng quá. 3 ngày đầu bé chỉ khóc lúc mẹ đưa đến thôi đến ngày thứ 4 bé tử tế nén nhịn đau khổ chào mẹ miệng cười nhưng nước mắt rưng rưng. Đến ngày thứ 5 thì vui vẻ đi học không một lời kêu ca gì hết. Cô giáo cũng phải khen bé Cb ngoan hiếm có, và thường vừa kể chuyện bé nói với cô những câu ngô nghê vừa cười. Mình thấy rất yên tâm.
    Ban đầu thì các cô có vẻ không hồ hởi lắm đâu. thấy thái độ lạnh lạnh, mình hơi lo. Nhưng tiếp xúc lâu thấy các cô cũng nhiệt tình và tốt tính. Trường này mình thích nhất là cơ sở vật chất tốt, bồn vệ sinh phù hợp với trẻ nhỏ, sân chơi rộng có rất nhiều đồ chơi, phòng học thoáng mát sạch sẽ.
    Tuy nhiên mình nghĩ nếu có thể nên để bé lớn lớn một chút rồi hãy cho đi học vì như CB nhà mình 2,5 tuổi đi học mà mình vẫn còn thấy xót ruột lắm. dù sao cũng không thể bằng một bà một cháu được. Ngày nào mẹ về đón cũng thấy con mồ hôi nhễ nhại mặt đỏ phừng phừng vì nóng. Cho dù phòng thoáng mát có quạt nhưng bé nhà mình chay lung tung nô nghịch nhiều, nên không ăn thua. Ở nhà thỉnh thoảng mình còn lau mồ hôi hay rửa mặt cho bé còn đi học thì không thể yêu sách cô như thế được. Lại còn uống một hơi hết hộp sữa (chưa từng thấy), có lẽ bé khát nước vì mình quan sát thấy các bé đều phải tự động lấy nước uống khi đến giờ uống nước, nhưng bé nhà mình chưa biết tự lấy nên chắc là bị khát lắm (nghĩ mà xót, phải nhờ cô quan tâm hơn). Điều băn khoăn nữa là bé ngủ không đủ chỉ được khoảng 1,5h vì bé nhà mình khó ngủ nên ngủ chung với các bạn khác sẽ rất khó vào giấc - điều này chắc phải dần dần mới cải thiện được. Bù lại buooir tối lại ngủ dễ và sâu hơn.

Tuy vậy nhưng mình thấy đã tốt hơn rất nhiều so với lần đi học trước hồi 20 tháng bên trường tư thục Hương Giang - Định công. Cũng có lẽ vì hồi đó bé còn nhỏ quá. Nhưng mình thấy những trường tư thục có cái dở nhất là phòng học nhỏ, bí. Thường chỉ như nhà để ở, nên vào trường mình thấy ồn và đau đầu vì âm thanh la hét của các cháu không thoát ra được. To như trường Hương giang thì cũng vẫn là nhỏ so với các trường công. Mình vào đấy một lúc cũng thấy váng đầu. Vậy mà con mình phải ở đó cả ngày thì không khóc mới lạ. Còn các trường công họ xây dựng để phù hợp với trẻ nhỏ nên thoáng hơn. Mà mình thấy môi trường thông thoáng là rất quan trọng.

Một vài điều cùng các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 380 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

[QUOTE=Megaubi;910746]Có mẹ nào có kinh nghiệm cho con học ở trường mầm non Sơn Ca ở Kim Giang không? Mình tìm mãi cũng chỉ thấy mỗi bài của Mẹ Chích Bông thôi.

Gấu Bi nhà mình được 1 tuổi rồi, định sang đầu năm mới thì cho con đi học mà phân vân quá, không biết chọn trường nào cả.

Mẹ nào cho con học ở trường Sơn Ca có thể cho mình biết mức học phí, giờ giấc, ăn uống,... của bé, cách dậy của các cô thế nào được không?
    Tũn nhà mình là cựu "sinh viên" của trường mần non Sơn ca, năm nay cu cậu chuẩn bị lên lớp 2 rồi và Tun em thì chuẩn bị tiếp quản anh để vào lớp nhà trẻ tháng 9 này. Tũn thì ko học nhà trẻ mà vào lớp mẫu giáo khi được 3,5tuổi ( khi nhà mình bắt đầu chuyển tới đây) vì đây là trường trông có vẻ sạch sẽ nhất khu KG.
    Trường MNon Sơn ca mới nhận danh hiệu trường chuẩn quốc gia năm kia, nói chung nhìn cơ sở vật chất thì cũng được, sân trường thoáng rộng, sạch sẽ. Các cô giáo của Tũn đều rất dễ chịu ( cũng do mình có quan hệ tốt với cô giáo nữa đấy). Con nhà mình tăng cân đều và khỏe mạnh và anh cu còn được làm lớp trưởng cơ, thế mới oai. Nhưng vì đây là trường công lập nên về các dịch vụ và phương pháp giáo dục ko có gì nổi bật cả, tất cả theo tiêu chuẩn của BGD.
    Vấn đề ăn uống thì lúc đầu ko thấy con trai phát biểu gì cả, vì nó còn trẻ con mà, nhưng khi gần " tốt nghiệp", có hôm thấy cu Tũn bảo " hôm nay con được ăn mỗi một bát, đến bát 2 thì hết cơm nên cô bảo uống canh". Ko biết có phải mỗi hôm đấy hết cơm ko hay khẩu phần ăn có "vấn đề"?. Bọn trẻ thường phải ăn 2 bát, bát một thì ăn với thức ăn, bát 2 chan canh. Thực đơn mỗi tuần nhà trường đều dán ở ngoài.
    Học phí ở trường Sơn ca thu theo qui định BGD, hồi Tũn học ( cách đây 1 năm) mỗi tháng phải đóng tất cả là khoảng 260 k- 280k gì đó( bao gồm tiền ăn:khoảng gần 200k, học phí 75k, tiền mua học phẩm khoảng 10 hay 20k gì đó, mình ko nhớ chính xác, nhưng nói chung ko cao. Còn tiền học năng khiếu: bơi, vẽ, tiếng Anh, võ... thì 50k/tháng.
    Bây giờ ko biết tăng lên bao nhiêu vì mình cũng chưa tới đăng kí cho thằng bé.
    Không biết lớp nhà trẻ thì thế nào? nghĩ cũng vẫn hơi xót con, nếu có điều kiện thì đợi 3 tuổi cho bé đi mẫu giáo bé thì yên tâm hơn vì lúc đấy bé biết nhiều rồi, có thể gọi đái ị chứ mình sợ đi nhà trẻ, bọn nó chưa biết " trình bày hoàn cảnh" nên sợ cô giáo ko quán xuyến hết thì khổ con. Nhưng nếu bắt buộc thì có xót con cũng phải chấp nhận " cắn răng" thôi.
    Tóm lại là trường Sơn Ca là khá nhất khu vực KG bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 603 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

[QUOTE=tun&tũn; Không biết lớp nhà trẻ thì thế nào? nghĩ cũng vẫn hơi xót con, nếu có điều kiện thì đợi 3 tuổi cho bé đi mẫu giáo bé thì yên tâm hơn vì lúc đấy bé biết nhiều rồi, có thể gọi đái ị chứ mình sợ đi nhà trẻ, bọn nó chưa biết " trình bày hoàn cảnh" nên sợ cô giáo ko quán xuyến hết thì khổ con. Nhưng nếu bắt buộc thì có xót con cũng phải chấp nhận " cắn răng" thôi.
    Tóm lại là trường Sơn Ca là khá nhất khu vực KG bạn ạ.[/QUOTE]

Cảm ơn chị đã chia sẻ. Nhưng chị ơi, cho em hỏi, nhà em không có hộ khẩu ở đó, cũng không có tạm trú ở khu đó thì cho con học có được không? Vì là trường công lập mà, em sợ học không nhận trái tuyến. Thanks chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 380 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megaubi Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã chia sẻ. Nhưng chị ơi, cho em hỏi, nhà em không có hộ khẩu ở đó, cũng không có tạm trú ở khu đó thì cho con học có được không? Vì là trường công lập mà, em sợ học không nhận trái tuyến. Thanks chị.
    Nhà chị khi về đó cũng chưa có HK, chỉ cần một bản sao giấy khai sinh của bé thôi mà.
    • 118 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Hi u.
    Hôm nay rỗi mò vào mục này. Bi nhà tớ đang học Sơn ca đây, học được 1 năm rồi, mọi thứ đều ổn không có gì phàn nàn.
    Bạn không cần hộ khẩu vẫn đăng ký được bt
    Lui về ở ẩn
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Nhà em ở Khương Đình, cu nhà em được 2 tuổi 3 tháng rồi. Em định đến hè năm nay xin cho bé vào trường Sơn Ca (Kim Giang) nhưng hộ khẩu của em lại ở Hạ Đình. Bây giờ em định gửi bé ở một trường tư gần nhà, đợi đến khi trường Sơn Ca bán hồ sơ thì sẽ xin cho bé vào trường. Mẹ nào có kinh nghiệm xin cho con học ở trường Sơn Ca thì chỉ giúp em với: Trường có nhận trái tuyến không? Các thủ tục đăng ký để xin vào học như thế nào? Với độ tuổi của con em đến tháng 9 vẫn chưa đủ 3 tuổi thì nên xin vào lớp nào?
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm nay em lang thang mai mới thấy trang này, may quá tìm thấy có mẹ cũng muốn gửi con ở trường Sơn Ca Kim Giang, em thì chỉ thuê nhà gần đó thôi, như vậy có đăng ký học được không vậy, bé trai nhà em mới 18tháng thôi àh, mà nhà trường tuyển sinh các bé vào lúc nào các mẹ nhỉ, thủ tục và học phí ra sao nữa, có mẹ nào biết chỉ giùm mẹ Balong nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bao nhiêu ngày lang thang hôm nay mình cũng mò được vào mục này. Minh đang chuẩn bị xin cho cu Tin nhà mình vào Sơn Ca - Kim Giang không biết thủ tục thế nào? Hộ khẩu nhà mình ở phường Hạ Đình. Cu Tin nhà mình tròn 30 tháng rồi. Trường Sơn Ca tuyển sinh vào tháng nào? mua hồ sơ có dễ không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Lại sắp hết tháng 4 rồi mà chẳng thấy mẹ nào vào giúp đỡ các mẹ muốn xin cho con vào trường Sơn Ca nhỉ. Nhà em cũng ở Khương Đình nhưng đang muốn xin cho con vào trường Sơn Ca. Không biết phải xin như thế nào???
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, sắp hết tháng 4 rồi. Các mẹ chuẩn bị xin cho con vào trường Sơn Ca thế nào rồi? Có thông tin gì thì các mẹ chia sẻ đi. Em bối rối quá, không biết làm thế nào. Mà công việc của em thật khó xin nghỉ để đến trường hỏi thông tin.???
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay, mình và gần 60 bố mẹ, ông bà của các bé 2 tuổi đăng ký xin học lớp nhà trẻ của trường Sơn Ca. Chỉ tiêu của trường năm nay chỉ có 40 chỉ tiêu thôi, vì vậy mọi người phải bốc thăm... may mắn để có đc cơ hội cho con, cháu mình đi học. Thật là gian nan. May mắn là mình đã bốc đc một phiếu số cho ku con ở nhà, khoảng 15 người sẽ bốc phải phiếu không số, nghĩa là ko được đăng ký học ở trường, thật là thương cho các bé.

Có 2 cách xin vào học trường cho con:
    1/ Có người quen, có tiền thì xin vào dễ hơn, trường hợp này dành cho bé nào học trái tuyến, hoặc bố mẹ muốn chắc chắn con có suất đi học ở trường.
    2/ Đăng ký học, nếu quá chỉ tiêu thông báo của nhà trường thì tiến hành bốc thăm may mắn, đối với các bé có hộ khẩu đúng tuyến.

Thông thường đầu tháng 7 sẽ có thông báo tuyển sinh và bắt đầu nhận tuyển sinh cho các lớp nhà trẻ và mẫu giáo.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 trong 40 người may mắn bốc thăm được phiếu có số. Thật thương cho những ai đi từ sớm mà không bốc thăm được phiếu có số. Con mình đến 31/8 này mới được 2 tuổi, cho cháu đi học tầm này cũng thương lắm vì cháu chưa ăn được cơm, nói cũng chưa được nhiều. Nhưng biết làm sao vì ông bà đều bận không trông được Chỉ biết gọi đi ị, còn tè thì chưa biết. mấy hôm nay phải cho con dậy sớm đến trường Sơn Ca để làm quen với trường và lớp, vì con ở nhà toàn dậy muộn thôi, ăn cũng muộn. Chắc con đi học cũng không ăn được gì, phải chịu khó để nhồi vào buổi sáng cho con. Thương con lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthinguyetninh Xem bài viết
    Mình cũng là 1 trong 40 người may mắn bốc thăm được phiếu có số. Thật thương cho những ai đi từ sớm mà không bốc thăm được phiếu có số. Con mình đến 31/8 này mới được 2 tuổi, cho cháu đi học tầm này cũng thương lắm vì cháu chưa ăn được cơm, nói cũng chưa được nhiều. Nhưng biết làm sao vì ông bà đều bận không trông được Chỉ biết gọi đi ị, còn tè thì chưa biết. mấy hôm nay phải cho con dậy sớm đến trường Sơn Ca để làm quen với trường và lớp, vì con ở nhà toàn dậy muộn thôi, ăn cũng muộn. Chắc con đi học cũng không ăn được gì, phải chịu khó để nhồi vào buổi sáng cho con. Thương con lắm.
    mẹ nguyenthinguyetninhoi vay khi nào trường bán hồ sơ xin vào học mẹ nó nhỉ? có gì mẹ nó chỉ giúp cho mình nhé, sang năm mình định cho con mình đi học trường này mà chưa biết thủ tục ra sao, sang năm bé nhà mình dc 2 tuổi,hiuwxxx hix
    Chuyên quần 100% cotton giá hấp dẫn:https://zaodich.com/forum/f2484/quan-...e-nhe-1345514/
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã trả lời qua tin nhắn cho bạn rồi đấy. Theo thông lệ thì nhà trường sẽ bắt đầu tuyển sinh từ khoảng đầu tháng 7. Cuối tháng 6 là bạn phải đến trường để xem thông báo xem ngày nào là ngày đến nộp hồ sơ và cần phải mang theo những giấy tờ gì. Như 1, 2 năm nay thì nhà trường chỉ tuyển sinh mỗi năm có 1 lớp thôi và chỉ tiêu có 40 cháu, nhưng thực tế khi vào lớp khoảng tầm 50 cháu (10 cháu đi đêm). 1 lớp có 4 cô. Năm nay có hơn 50 hồ sơ đăng ký vẫn là ít đấy bạn ạh, thường như năm trước tận hơn 100 hồ sơ cơ.
    Các cháu đi học được ăn 1 bữa chính (cơm) lúc 10h30, sau đó uống sữa. Chiều ngủ dậy ăn nhẹ (cháo hoặc bún, bánh đa, dưa hấu). Nếu bạn muốn sang năm con đi lớp thì phải tập cho cháu ăn cơm đi đừng như con mình đi học không biết ăn cơm toàn nhin thôi. Cứ buổi sáng mẹ cố ép con ăn hết bát cháo, chiều đi đón (4h30) là mang cháo đến trường để cho con ăn luôn.
    Con mình đi học được 3 hôm thì ốm, mình cho nghỉ 2 tuần liền. Đi học lại đươc 1 tuần lại ốm, mình lại cho nghỉ gần 2 tuần nữa. Mới cho đi học lại đến hôm nay là buổi thứ 4 đây, chả biết đợt này được bao nhiêu hôm.
    • 3,537 Bài viết

• 3,908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthinguyetninh Xem bài viết
    Mình đã trả lời qua tin nhắn cho bạn rồi đấy. Theo thông lệ thì nhà trường sẽ bắt đầu tuyển sinh từ khoảng đầu tháng 7. Cuối tháng 6 là bạn phải đến trường để xem thông báo xem ngày nào là ngày đến nộp hồ sơ và cần phải mang theo những giấy tờ gì. Như 1, 2 năm nay thì nhà trường chỉ tuyển sinh mỗi năm có 1 lớp thôi và chỉ tiêu có 40 cháu, nhưng thực tế khi vào lớp khoảng tầm 50 cháu (10 cháu đi đêm). 1 lớp có 4 cô. Năm nay có hơn 50 hồ sơ đăng ký vẫn là ít đấy bạn ạh, thường như năm trước tận hơn 100 hồ sơ cơ.
    Các cháu đi học được ăn 1 bữa chính (cơm) lúc 10h30, sau đó uống sữa. Chiều ngủ dậy ăn nhẹ (cháo hoặc bún, bánh đa, dưa hấu). Nếu bạn muốn sang năm con đi lớp thì phải tập cho cháu ăn cơm đi đừng như con mình đi học không biết ăn cơm toàn nhin thôi. Cứ buổi sáng mẹ cố ép con ăn hết bát cháo, chiều đi đón (4h30) là mang cháo đến trường để cho con ăn luôn.
    Con mình đi học được 3 hôm thì ốm, mình cho nghỉ 2 tuần liền. Đi học lại đươc 1 tuần lại ốm, mình lại cho nghỉ gần 2 tuần nữa. Mới cho đi học lại đến hôm nay là buổi thứ 4 đây, chả biết đợt này được bao nhiêu hôm.
    Lớp nhà trẻ ăn cháo mà mẹ nó, con mình cũng học trường đó từ hồi nhà trẻ, giờ học lớp MG nhỡ roài.
    Mẹ nó chịu khó chăm sóc cô giáo chút thì con mẹ nó lúc nào cũng no bụng và cả ngày ko mất cái quần tè nào nhé, trước mình hàng tháng hay biếu thêm tiền cô rùi nhờ cô để mắt đến cháu hơn (cũng là giúp thêm các cô chút vì các cô đi dậy thu nhập chẳng được bao nhiêu).
    Dm91p7
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ à, từ năm 2011 là trường Sơn Ca lớp nhà trẻ không ăn cháo nữa. Bữa chính là cơm, rồi uống sữa trước khi đi ngủ. CHiều ngủ dậy ăn bữa phụ có cháo hoặc bún hoặc bánh đa, tráng miệng hoa quả (thường là dưa hấu).
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic, mình phải kéo cái topic này lên để than vãn với các mẹ một chút ạ.
    Các mẹ ơi, có mẹ nào xin học cho con ở diện trái tuyến không? Các mẹ xin cho con hết nhiều tiền không? Hôm qua em vừa xin cho con đi học, híc tiền phong bì cho cô hiệu trưởng 2tr. Sau đó cô nói là con mình do ko có hậu khẩu ở đó nên phải ở diện trái tuyến, diện trái tuyến thì phải ủng hộ nhà trường một ít. Cô bảo là mình ko phải là doanh nghiệp gì thì ủng hộ mức bình quân là mỗi năm 1tr, hic, tưởng là mối năm sẽ phải đóng 1tr. Ai dè lúc sang phòng Hành chính, "em đóng cho chị 4tr nhé", ôi mình ngất luôn, nhưng biết sao được chả lẽ lúc đó lại bảo nhiều tiền thế em k xin cho con nữa. Thế là mất toi 6tr mới được cái giấy hẹn vào lớp.
    Hic, hic, mất đứt mấy tháng lương của mẹ. Con mới vào mầm non mà tốn kém thế này, xót tiền quá các mẹ ơi. Có mẹ nào đã xin cho con vào than vãn với em tí để share bớt nỗi xót đi với ạ.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlyRuoi Xem bài viết
    hic, mình phải kéo cái topic này lên để than vãn với các mẹ một chút ạ.
    Các mẹ ơi, có mẹ nào xin học cho con ở diện trái tuyến không? Các mẹ xin cho con hết nhiều tiền không? Hôm qua em vừa xin cho con đi học, híc tiền phong bì cho cô hiệu trưởng 2tr. Sau đó cô nói là con mình do ko có hậu khẩu ở đó nên phải ở diện trái tuyến, diện trái tuyến thì phải ủng hộ nhà trường một ít. Cô bảo là mình ko phải là doanh nghiệp gì thì ủng hộ mức bình quân là mỗi năm 1tr, hic, tưởng là mối năm sẽ phải đóng 1tr. Ai dè lúc sang phòng Hành chính, "em đóng cho chị 4tr nhé", ôi mình ngất luôn, nhưng biết sao được chả lẽ lúc đó lại bảo nhiều tiền thế em k xin cho con nữa. Thế là mất toi 6tr mới được cái giấy hẹn vào lớp.
    Hic, hic, mất đứt mấy tháng lương của mẹ. Con mới vào mầm non mà tốn kém thế này, xót tiền quá các mẹ ơi. Có mẹ nào đã xin cho con vào than vãn với em tí để share bớt nỗi xót đi với ạ.
    Con nhà mình cũng đang học trường mầm non sơn ca đây. Năm nay con mình lên lớp 5 tuổi rồi. Mình cũng xin cho con học trái tuyến ở đây. Khi xin học cho con cũng phải ủng hộ trái tuyến tùy tâm thôi mẹ nó ạ. Mức thấp nhất là 1 triệu mà. Hay là bây giờ mức thu cao hơn ngày trước rồi. Mình cho con học năm 2010 thì vào phòng hành chính cô thu tiền bảo ủng hộ nhà trường tùy tâm thế là mình ủng hộ 1.5tr thôi. Bây giờ xin học cho con tốn kém nhỉ. Mẹ nó có ai quen giới thiệu không hay mẹ nó tự vào phòng gặp cô hiệu trưởng thế ?
    Bi yêu nhất trên đời !

bi sun
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibivietanh Xem bài viết
    Con nhà mình cũng đang học trường mầm non sơn ca đây. Năm nay con mình lên lớp 5 tuổi rồi. Mình cũng xin cho con học trái tuyến ở đây. Khi xin học cho con cũng phải ủng hộ trái tuyến tùy tâm thôi mẹ nó ạ. Mức thấp nhất là 1 triệu mà. Hay là bây giờ mức thu cao hơn ngày trước rồi. Mình cho con học năm 2010 thì vào phòng hành chính cô thu tiền bảo ủng hộ nhà trường tùy tâm thế là mình ủng hộ 1.5tr thôi. Bây giờ xin học cho con tốn kém nhỉ. Mẹ nó có ai quen giới thiệu không hay mẹ nó tự vào phòng gặp cô hiệu trưởng thế ?
    Hic, mình vào gặp cô hiệu trưởng bạn ạ. Lúc cô bảo sang phòng hành chính, cô hành chính bảo mình là đóng cho cô 4tr không nói gì tùy tâm cả mẹ nó ạ. Hôm qua con mình đi học buổi đầu, tối về nhà cứ giật mình khóc thét, thương con quá không hiểu là ở trường có vấn đề gì không. Hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

trường đấy ngay gần nhà mình nhg mình nghĩ với các bé nhỏ thì nên cho đi học trường tư 1 thời gian đã rồi hãy cho vào trường công. con mình đc 28 tháng, đang định tìm trường tư tốt ở khu vực kim giang. Khi cháu khoảng 3 tuổi thì sẽ cho sang trường công, lúc đấy cháu lớn rồi thì cũng yên tâm hơn chứ bây giờ nghĩ đến cảnh 50 cháu mà có 2 cô thì ko yên tâm chút nào.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2