TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Panda House (cơ sở 2) - Tầng 1, nhà A2, 151 Nguyễn Đức Cảnh, Quận Hoàng Mai, Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang định cho con học Trường mầm non Panda House, có mẹ nào có con đang học ở đấy cho em xin tý kinh nghiệm với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy6969 Xem bài viết
    Em đang định cho con học Trường mầm non Panda House, có mẹ nào có con đang học ở đấy cho em xin tý kinh nghiệm với.
    Chào mẹ, con mình không học ở cơ sở 2 nhưng học ở cơ sở 1. Nói chung trường có sơ sở vật chất tốt, chất lượng dạy và học cũng ổn, mình chẳng phải lăn tăn gì cả. Nghe nói chiều tối nay 5/9 trường tổ chức khai giảng cho các con, mẹ bớt chút thời gian đến dự sẽ nắm rõ hơn về trường. Thân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 560 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình tưởng tầng 1 nhà A2 là Trường Bill&Bus nhỉ? Cùng chủ với siêu thị bên cạnh. Không biết có phải là một không nhưng vị trí cũ mình thấy toàn là kính, không có cửa sổ, không có chỗ chơi cho con nên đành cho học trường Quỳnh Trang trong khu biệt thự.
    • 465 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

các mẹ ơi trường này nhận bé từ bnhiu tháng ạ? học phí thế nào? con e 11 tháng e đang ngó ngiêng mấy trường quanh đó mà mông lung quá, tks các mẹ nhìu ạ
    S8Rrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 560 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Xung quanh khu vực này thì có:

1. Ngôi Sao Xanh: rất to, mới chuyển ra Nguyễn Đức Cảnh. Trường này cũng đông, rộng rãi, trước ở Lương Khánh Thiện. Cách đây 2 năm mình cho bé 2,5 tuổi học ở cơ sở cũ này. Được khoảng 2 tuần thì con khóc, dứt khoát không đi. Đợt sau chuyển sang trường khác, mỗi lần đi qua đấy con hay chỉ tay kể "cô tụt quần con xuống, lấy roi đánh con mẹ ạ". Thêm nữa là ít nhất 2 lần cô nhắc khéo: bố mẹ không quan tâm đến con mấy nhỉ. Đến lúc mình đưa phong bì thì ok.

2. Wonderland thì có topic riêng rồi nhé.

3. Trường Quỳnh Trang cơ sở 2: trong khu biệt thự, trường nhỏ, thoáng, ít học sinh, cô chăm cũng nhiệt tình, học hành thì cũng ko có gì nổi bật. Nếu con nhỏ, nhu cầu chăm là chính thì mẹ nó cân nhắc ở đây cũng đc.

4. Trường Bill&Bus mình đã comment ở trên.

Con nhà mẹ nó còn nhỏ nên chắc còn lâu mới đi học trường công đc. Nếu đc thì để bé 18 tháng đi có lẽ ổn hơn. Bé nhỏ nhà mình tầm ấy đã biết đòi đi WC, đòi uống nước...các cô đỡ vất vả, stress thì con mình càng ổn he he.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuTuQuynh Xem bài viết
    các mẹ ơi trường này nhận bé từ bnhiu tháng ạ? học phí thế nào? con e 11 tháng e đang ngó ngiêng mấy trường quanh đó mà mông lung quá, tks các mẹ nhìu ạ
    Chào mẹ. Mới chiều tối qua mình tham dự lễ khai giảng của trường mầm non PD-H, đã nói chuyện với cô hiệu trưởng và các giáo viên. Ấn tượng ban đầu của mình là các cô ở đây rất thân thiện, nhiệt tình, cởi mở, cầu tiến. Mình rất tin tưởng và quyết định đầu tuần sau sẽ cho Bi nhà mình đi học.
    Làm cha mẹ ai cũng muốn tìm được trường tốt cho con theo học, trên mạng có nhiều nguồn thông tin, khen có, chê có. Mình khuyên bạn hãy đến tham quan trực tiếp các trường xung quanh đó, bằng giác quan của người mẹ sẽ tìm được trường ưng ý thôi mẹ ạ.
    Còn trường PD-H (cơ sở 2) tuyển sinh các bé từ 12 tháng trở lên, nhưng nếu mẹ đến trình bày thì mình nghĩ các cô cũng sẽ nhận thôi. Mẹ có thể tham khảo webside của trường PD-H http://pandahouse.edu.vn/ .
    Chúc mẹ tìm được trường tốt cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_too Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình tưởng tầng 1 nhà A2 là Trường Bill&Bus nhỉ? Cùng chủ với siêu thị bên cạnh. Không biết có phải là một không nhưng vị trí cũ mình thấy toàn là kính, không có cửa sổ, không có chỗ chơi cho con nên đành cho học trường Quỳnh Trang trong khu biệt thự.
    Trường Bill-Buss đã chuyển thành Panda – House rồi mẹ ạ, nhưng biển hiệu vẫn còn tên trường B-B (có lẽ mấy hôm nay mưa nên các cô chưa hạ cái biển cũ xuống)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có cửa sổ các đằng trước và đằng sau đó bạn. Chắc do mùa hè hay bật điều hòa nên phải làm kín chút.
    Thứ 5 vừa đưa con sang dự khai giảng bên này, các bé múa đẹp và dễ thương quá, bé nhà mình cũng rất thik tạo dáng pose ảnh với chú gấu trúc hôm đó Thanks các cô nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau_va_tho_bong Xem bài viết
    Có cửa sổ các đằng trước và đằng sau đó bạn. Chắc do mùa hè hay bật điều hòa nên phải làm kín chút.
    Thứ 5 vừa đưa con sang dự khai giảng bên này, các bé múa đẹp và dễ thương quá, bé nhà mình cũng rất thik tạo dáng pose ảnh với chú gấu trúc hôm đó Thanks các cô nhé
    Đúng rồi mẹ Gau_va_tho_bong ạ, cửa sổ nhiều và rất to là đằng khác í. Em kết nhất là gió tự nhiên, chỉ cần mở hé cửa sổ thôi là không khí được lưu thông từ đằng trước ra đằng sau cho nên phòng lúc nào cũng khô thoáng, thơm tho sạch sẽ. Lại còn ánh sáng tự nhiên nữa, thoải mái cho bé nhà mình học tập, vui chơi không ảnh hưởng đến thị lực.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Xung quanh khu vực này thì có:

1. Ngôi Sao Xanh: rất to, mới chuyển ra Nguyễn Đức Cảnh. Trường này cũng đông, rộng rãi, trước ở Lương Khánh Thiện. Cách đây 2 năm mình cho bé 2,5 tuổi học ở cơ sở cũ này. Được khoảng 2 tuần thì con khóc, dứt khoát không đi. Đợt sau chuyển sang trường khác, mỗi lần đi qua đấy con hay chỉ tay kể "cô tụt quần con xuống, lấy roi đánh con mẹ ạ". Thêm nữa là ít nhất 2 lần cô nhắc khéo: bố mẹ không quan tâm đến con mấy nhỉ. Đến lúc mình đưa phong bì thì ok.

2. Wonderland thì có topic riêng rồi nhé.

3. Trường Quỳnh Trang cơ sở 2: trong khu biệt thự, trường nhỏ, thoáng, ít học sinh, cô chăm cũng nhiệt tình, học hành thì cũng ko có gì nổi bật. Nếu con nhỏ, nhu cầu chăm là chính thì mẹ nó cân nhắc ở đây cũng đc.

4. Trường Bill&Bus mình đã comment ở trên.

Con nhà mẹ nó còn nhỏ nên chắc còn lâu mới đi học trường công đc. Nếu đc thì để bé 18 tháng đi có lẽ ổn hơn. Bé nhỏ nhà mình tầm ấy đã biết đòi đi WC, đòi uống nước...các cô đỡ vất vả, stress thì con mình càng ổn he he.
    Hic, bé nhà e hơn 20 tháng mà lười nói quá nên muốn cho bé đi học để bé nói nhiều hơn. Em cũng tăm tia trường Ngôi sao xanh mà thấy chị nói lại lung lay quá. Vì trường hiện giờ rất đông, tận 24 cháu 1 lớp nhưng hy vọng các cô dạy tốt. Mà e thấy mấy bạn có con học ở đó bảo đưa tiền các cô cũng không nhận mà!
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Hic, bé nhà e hơn 20 tháng mà lười nói quá nên muốn cho bé đi học để bé nói nhiều hơn. Em cũng tăm tia trường Ngôi sao xanh mà thấy chị nói lại lung lay quá. Vì trường hiện giờ rất đông, tận 24 cháu 1 lớp nhưng hy vọng các cô dạy tốt. Mà e thấy mấy bạn có con học ở đó bảo đưa tiền các cô cũng không nhận mà!
    Theo mình thì bạn nên tham khảo thêm một số trường nữa, trường nào cảm thấy chất lượng tốt hơn thì mình gửi bé. Không nên vội vã quá, kẻo lại có sự lựa chọn sai lầm, ảnh hưởng đến bé sau này.
    • 208 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình kéo topic lên cho các mẹ 88 tiếp nào. mình cũng đang dự định cho bé học ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ở ngay đó nên đã tìm hiểu và đưa một số ý kiến cá nhân các mẹ ở gần đó tham khảo:
    1. Quỳnh Trang 2 ở khu biệt thự: các cô chăm bé được, lớp ko đông, không gian thoáng (phòng ngủ và chơi của bé riêng, vệ sinh bên ngoài phòng, ăn dưới tầng 1 nên mình thấy okie, ko kiểu ăn ngủ ỉa cùng 1 phòng). Thời tiết đẹp các cô cho bé đi dạo quanh khu biệt thự, ok vì ko nhốt các bé trong phòng gây bức bí và các bé cg khó chịu. Ăn uống và chương trình học thì ko đặc sắc nên đúng là hợp với các bé cần chăm là chính. Mình chọn vì ở ngay khu đó, mưa gió đón con cũng ko ngại. Ngoài ra có cô ở lại trường nên gửi con trễ cũng ko lo. Các cô và nhà trường cg ko tính toán và ép đóng thêm tiền trông trẻ thêm giờ. Đó là lí do mình chọn quỳnh trang 2 và con chịu học. Dặn dò kĩ các cô thêm để phối hợp. Còn bồi dưỡn cô vẫn là tuỳ tâm, vì thật ra thu nhập các cô cũng thấp nên cg nên động viên thêm các cô để còn có sức trông các con. Cá nhân mình nghĩ thế. Còn quỳnh trang 1 bên ngõ trại cá thì nhìn kinh khủng lắm, khu xập xệ, ko có không gian. Nhìn mình đã chạy chứ đừng nói vào tìn hiểu.
    2. Bill bus hay panda house ngay siêu thị trong khu chung cư: ko ưng vì bí, bụi, và hấp nắng nóng. Ko gian cho các bé được ưu thế là 1 mặt bằng ko leo trèo nhưng quá bìa và mặt tiền trước mặt siêu bụi và siêu bẩn và nóng. Nên cg kk tham khảo thêm chương trình học và ăn uống.
    3. Ngôi sao xanh: ko ổn. Mình cho bé đi học đc 1 tuần. Trường quá cứng nhắc trong vấn đề học phí, ko cho học thử, bắt buộc đóng hết này nọ cuối cùng mình thà bỏ hơn 3-4 trieu chứ ko cho con học. Ấn tượng lúc đầu là rộng, có khu chơi thích, phòng học cg rộng. Nhưng thực tế: các cô chăm bé ko kĩ các mẹ mà thấy cg hơi xót con, các bé ko đc xuống nhà bóng chơi mà bị nhốt trong phòng cả ngày. Mọi sinh hoạt ăn ngủ vệ sinh cũng chỉ trong 1 phòng đó. Các cháu nằm dưới đất. Có hôm mình đến đón con đột xuất thấy con nằm dướ đất trong 1 góc phòng đối diện, mồ hôi ướt đẫm. Cô bảo con ăn roi nhg bùng lép kẹp. Con đi chỉ khóc và ngủ. Sau đúng 1 tuần mình chấp nhận mất tiền vì trường ko linh động cho phụ huynh mà cho con nghỉ. Quá kinh khủng. Nhìn các cô cho con ăn cũng sợ. Túm lại mìn vẫn ân hận vì cho con vào đó, tạo ác cảm nhà trẻ cho bé.
    4. Các trường quanh Hồ Đền Lừ như wonderland, blablabla... Thấy các mẹ khen nhưng mình ko tìm hiểu vì ưu tiên ngay nhà dễ đưa đón mưa gió ko ngại cho bé.
    5. Times city: cũng là đích ngắm, khu này có lẽ times mình thấy có vẻ được nhất. Nhưng vì con đang quen với cô và bạn ở QT, và nghĩ tuổi bé hiện tại cũng cần chăm và chơi vui thoải mái cho bé, sức khoẻ tốt là tốt nhất. Chương trình học có thể bố mẹ tham khảo tài liệu rồi dạy con.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì không nghĩ như bạn ngocdbt vì con mình hiện đang học ở Panda House, mình không quá khen PH nhưng những điều bạn nói chỉ đúng 1 phần rất nhỏ, mình không hiểu sao mà bạn lại thích cho con bạn leo cầu thang, có thể đấy là một biện pháp rèn luyện thể lực nhưng các bé dưới 3 tuổi thì quả thực không nên chút nào. Mình thì chỉ thích các bé được ở chung 1 tầng, các cô dễ quản lý, an toàn cho bé và phụ huynh cũng có thể giám sát thuận tiện mọi hoạt động của cô và bé. Còn trường PH ở bên ngoài chắc chắn là sẽ nhiều bụi hơn QT nhưng mẹ nói quá nhiều bụi thì thật không đúng, trong khu tập thể chứ có phải ngoài phố nhiều xe cộ đâu. Nói chung, cứ phải có thực tế thì mới chuẩn được, chứ chỉ đứng bên ngoài thì ít chính xác lắm. Vài lời với mẹ ngocdbt, mong rằng các mẹ thông thái tìm được trường học phù hợp với bé nhà mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 892 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Hóa ra trường bé nhà mình theo học cũng có bài ở trên này, có mẹ nào cho con học thì 888 nhé
    Em chỉ là em thôi.......Em của thời Nông Nổi , Dại Khờ.
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mn có xem đc camera k ạ? Sao e k xem đc nhỉ
    comment by WTT mobile view