Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Ngôi nhà búp bê Phố Trúc Khê

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang gửi con ở Trường Mầm non Ngôi nhà búp bê trên phố Trúc Khê không?
    Tớ có 1 chuyện này muốn nhắc nhở các mẹ.
    Bọn tớ làm ngay cạnh trường này, hàng sáng đến văn phòng thường xuyên phải nghe tiếng các cháu khóc, và khóc rất to. Các cô giáo đã không dỗ dành còn quát mắng, thậm chí đánh các cháu. Điều này tớ được biết khi mỗi lần co giáo quát len 1 tiếng , các cháu đều thét lên sợ hãi. Có 1 điều nữa, trường này có camera online để phụ huynh tiện theo dõi hoạt động của con minh ở trường, nhưng bố mẹ đâu biết mỗi khi các cháu khóc, tất nhiên các cô sẽ đưa các cháu ra 1 chỗ khác để quát mắng rồi. Có khi các cô còn đưa lên tầng cao nhất của trường để dọa các cháu nữa.
    Vậy, các mẹ nào đang gửi con ở trường này chú ý, đặc biệt những mẹ có con nhỏ 2 tuổi hoặc dưới 2 tuổi đang gửi ở đây, vì tuổi này các cháu còn nhỏ quá mà bị cô giáo dọa nạt quát mắng chắc chắn sẽ ảnh hưởng tới tâm lý của các cháu.
    Tôi cũng có con đang ở độ tuổi mẫu giáo, nên tôi chắc chắn hiểu được tâm trạng của các mẹ khi có con đi nhà trẻ mẫu giáo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, dù con mình chưa đi học và chắc cũng ko học trường này, bạn là 1 người rất có trách nhiệm, hy vọng các bạn là hàng xóm của các trường mầm non lên tiếng cảnh báo để BM còn biết đường mà lường hết dc
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đọc cảnh báo của bạn BIM - BIMKN cũng giật mình, vì con đang học ở đây. Nhưng qua những gì mình được nhìn, được nghe và được thấy qua thời gian con học ở đây thì thấy BIM - BIMKN nói không đúng sự thật. Đọc đi đọc lại mình thấy khả năng bản thân bạn này hoặc người thân, bạn bè cũng có trường ở gần đó nên tìm cách "chơi xấu" là rất cao. Các mẹ đừng vội tin mà nên kiểm nghiệm thực tế không tội nghiệp cho các cô trường Ngôi nhà Búp bê đấy. Cô hiệu trưởng trường này trước đây là phó Phòng Đào tạo của Quận Đống Đa nên chắc chắn không thể có cách quản lý tồi tệ như vậy được đâu. Thực tế thì con mình và con các mẹ khác học cùng vẫn ngoan ngoãn, về nhà chững chạc hơn rất nhiều, nên không thể kết tội các cô một cách phiến diện như thế được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học ở Trường mầm non Ngôi nhà Búp Bê ở Trúc Khê không?. Mình muốn lập topic để cùng chia sẻ cách nuôi dạy con, cũng như tình hình trường lớp nữa. Các mẹ tham gia cùng cho vui nhé. Mong tin, mong tin!!!.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim-BimKN Xem bài viết
    Có mẹ nào đang gửi con ở Trường Mầm non Ngôi nhà búp bê trên phố Trúc Khê không?
    Bọn tớ làm ngay cạnh trường này, hàng sáng đến văn phòng thường xuyên phải nghe tiếng các cháu khóc, và khóc rất to. Các cô giáo đã không dỗ dành còn quát mắng, thậm chí đánh các cháu. Điều này tớ được biết khi mỗi lần co giáo quát len 1 tiếng , các cháu đều thét lên sợ hãi. Có 1 điều nữa, trường này có camera online để phụ huynh tiện theo dõi hoạt động của con minh ở trường, nhưng bố mẹ đâu biết mỗi khi các cháu khóc, tất nhiên các cô sẽ đưa các cháu ra 1 chỗ khác để quát mắng rồi. Có khi các cô còn đưa lên tầng cao nhất của trường để dọa các cháu nữa.
    Vậy, các mẹ nào đang gửi con ở trường này chú ý, đặc biệt những mẹ có con nhỏ 2 tuổi hoặc dưới 2 tuổi đang gửi ở đây, vì tuổi này các cháu còn nhỏ quá mà bị cô giáo dọa nạt quát mắng chắc chắn sẽ ảnh hưởng tới tâm lý của các cháu.
    Tôi cũng có con đang ở độ tuổi mẫu giáo, nên tôi chắc chắn hiểu được tâm trạng của các mẹ khi có con đi nhà trẻ mẫu giáo.
    mình nghĩ đây là thông tin 1 chiều, thiếu logic, mang tính chủ quan cần phải xem lại, không nên vội tin. Có thể cạnh tranh không lành mạnh đây hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim-BimKN Xem bài viết
    Mình đang gửi con ở trường này, hoàn toàn không có chuyện như Bim nói. Cháu học tốt, vui vẻ và rất thích các cô, về nhà cứ kể đủ chuyện, nào là hôm nay cho ăn gì, cô dạy hát bài gì, chơi trò chơi... Chẳng có vấn đề gì.
    Giờ thì các trường cũng có nhiều trò cạnh tranh nhỉ. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trao đổi cùng cha mẹ các bé:
    Bé nhà mình cũng học trường này. Sau khi đọc tin của BIM, tôi và mẹ bé đã tìm hiểu suốt mấy ngày liền. Thông báo tin vui cho cha mẹ các bé rằng, tin BIM đưa lên hoàn toàn sai sự thật.
    Thứ nhất, bé nhà mình khá lanh lợi, rất hay kể chuyện trường lớp. Mình và mẹ bé hỏi chuyện bé rất nhiều lần, không có chuyện như vậy. Ngược lại, bé líu lo khoe bạn, khoe cô.
    Thứ 2, bà hiệu trưởng, từng là Phó Phòng Giáo dục quận Đống Đa, nên không thể có hiện tượng phản giáo dục như BIM nói được.
    Thứ 3, BIM đã "tưởng tượng" ra chuyện các bé khi bị mắng quát các cô đưa sang phòng khác, hoặc chỗ kín, vì BIM chỉ làm bên cạnh thì không thể nhiều mắt để "quan sát" thế được. Mặt khác, buổi sáng, các con đến lớp khá đông, khu vực này nhiều trường lớp, văn phòng, mật độ khá đông đúc và ồn ào, nên không thể có tiếng khóc hoặc tiếng quát nào lớn đến mức "ở bên cạnh" có thể nghe được, nếu có, chỉ có thể là "loa phường"?!
    Thứ 4, tầng trên cùng, chính là nhà ăn, nên các cô không thể mang lên đó dọa các con, vì khá đông người...
    Túm lại là, cha mẹ các bé hoàn toàn yên tâm, không nên vì thông tin một chiều mà rước lo lắng vào người. Gửi con là phải gửi cả niềm tin nơi các cô nữa.
    Mình cho rằng, có thể BIM hoặc người thân của BIM có "lợi ích" liên quan bị chia sẻ, hay vì bức xúc gì đó chăng?
    Chúc cha mẹ và các bé vui nhé.
    • 111 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

KHó nghĩ nhỉ!
    Nhà mình ở đối diện trường này (cơ sở bên Chùa Láng, cơ sở này mới được chuyển đi khoảng hơn 1 tuần). Thỉnh thoảng mình cũng cho con sang trường chơi dưới tầng 1 (có cái cầu trượt và mấy con ngựa đu quay). Nói chung mình thấy các cô cũng nhẹ nhàng, nói chuyện cởi mở. Mình thấy bên cơ sở Trúc Khê phải đưa các cháu sang Chùa Láng để học tiếng Anh, và mỗi lần học xong, chờ xe taxi để về lại Trúc Khê thì các cháu chơi nghịch ở tầng 1 đó, cũng có cháu nghịch ngợm chạy nhảy, ngã đập đầu vào thành bàn, nhưng các cô chỉ nhắc đứng lên chứ không mắng mỏ quá đáng gì cả. Nói chung mình chỉ cảm thấy là các cô chắc quen với những việc các cháu ngã vậy rồi nên hok xót như mình thôi.
    Theo mình các bố mẹ nên tìm hiểu qua con mình là chính xác nhất nhỉ!
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trường này ngay gần nhà mình đây. Để hôm nào qua xem...
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con trai mình học tại trường này hơn 1 năm nay rồi. Mình đâu thấy những việc như bạn BIM phản ánh đâu. Cháu đi học về vẫn vui chơi mà cũng có kể là ở lớp bị phạt đứng úp mặt vào tường. Cô giáo cũng phản ánh lại là do con giật đồ chơi của bạn nên bị phạt thôi. Mình nghĩ các cô làm vậy cũng đứng mà. Các mẹ cứ yên tâm nhé.
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Mình bắt đầu cho con học ở đây được 3 hôm rồi. Nói chung mình yên tâm về chuyện chăm sóc con.

Về chương trình học: đến thơì điểm này mình đặt mục tiêu là "chăm sóc tốt" nên chương trình ở trường mình không quan trọng lắm. Với số tiền tiết kiệm được (do học phí ở Doll House dễ thở hơn một số trường khac, mình có thể tìm được các khoá học phụ cho con.

Về giaó viên: Mình mơí tiếp xúc một lần nên chưa phát biểu nhiều. Cảm nhận đầu tiên là cô giaó yêu trẻ.

Trường cũng còn nhiêù việc đang dần hoàn thiện do mơí "đổi chủ". Mình sẽ theo con đến trường nhiêù hơn và có cảm nhânj gì mơí mình sẽ chia sẻ thêm với diễn đàn.
    • 555 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Mình cũng mới gửi bé vô trường được 1 tuần. Cảm nhận của mình là các cô đều là người có kiến thức nuôi dạy trẻ. Về cơ sở vật chất thì không được rộng rãi bằng những nơi khác nhưng khá chuẩn, từ nhà tắm, phòng ăn, phòng chơi thiết kế an toàn. Mấy hôm đầu mình cũng lên học cùng con, vừa để con đỡ sợ, vừa để xem tình hình thế nào. Các mẹ nào có con gửi ở đó cùng vào đây trao đổi đi.
    Mình có vài ý tưởng có lẽ sẽ đề xuất với chị Hà quản lý trường như sau:
    - Họp phụ huynh và trao đổi về phương pháp dạy và nuôi con.
    - Thường xuyên cập nhật chương trình của các bé trong tuần.
    - Cho bé nghe các bài hát dân ca và trẻ em trước đây.
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Như Ngọc Xem bài viết
    Mình cũng mới gửi bé vô trường được 1 tuần. Cảm nhận của mình là các cô đều là người có kiến thức nuôi dạy trẻ. Về cơ sở vật chất thì không được rộng rãi bằng những nơi khác nhưng khá chuẩn, từ nhà tắm, phòng ăn, phòng chơi thiết kế an toàn. Mấy hôm đầu mình cũng lên học cùng con, vừa để con đỡ sợ, vừa để xem tình hình thế nào. Các mẹ nào có con gửi ở đó cùng vào đây trao đổi đi.
    Mình có vài ý tưởng có lẽ sẽ đề xuất với chị Hà quản lý trường như sau:
    - Họp phụ huynh và trao đổi về phương pháp dạy và nuôi con.
    - Thường xuyên cập nhật chương trình của các bé trong tuần.
    - Cho bé nghe các bài hát dân ca và trẻ em trước đây.
    Chào bạn,
    Không biết bé nhà bạn học lớp nào?

Mình đồng ý với bạn về 3 nội dung mà bạn nêu.
    Về phuơng pháp dạy và nuôi con: Mình chưa nói với cô Hà về vấn đề này. Mình muốn nghe quan điểm của nhà trường trước đã. Theo mình hiểu thì cô cũng đang xây dựng chuơng trình dạy; vì thế mình chờ kỳ họp phụ huynh sắp tới.

Về cập nhật chuơng trình của bé trong tuần: Mình được biết vào đầu năm học mới (tháng 9) các cô sẽ phải ghi sổ liên lạc hàng tuần cho các con.

Về việc "Cho bé nghe các bài dân ca": Mình hoàn toàn ủng hộ quan điểm của bạn. Hiện nay phim hoạt hình/ ca nhạc của nhà trường cho các bé xem đều phần lớn là Tom and Jerry và Xuân Mai. Cả 2 loại này mình đều không hoàn toàn ủng hộ. T&J là một trong những phim hoạt hình không mang tính giáo dục nhiều; còn Xuân Mai thì chỉ giải trí, am thanh không rõ và phát âm tiếng địa phuơng (miền Nam).
    Mình đã trao đổi với nhà trường về việc này; kèm theo gợi ý những phim (hoạt hình tiếng Anh) thích hợp. Đến lúc này nhà trường chỉ trả lời "...cảm ơn vì đã đóng góp ý kiến. Nhà trường đang xây dựng chuơng trình học cho các con và sẽ cố gắng đáp ứng những mong muốn của phụ huynh".

Mình cũng đang trao đổi với cô Hà về việc "cải tiến chuơng trình học" cho các con. Xem chừng phải làm từ từ, không thể mong ngày 1 ngày 2 được.

Mình thấy cô Hà đang bắt đầu bằng việc đào tạo cho giáo viên kiến thức mới. Sau đó mới đưa chương trình mới vào.
    Mình thấy đây là cách làm khôn ngoan - một người có kinh nghiệm về đào tạo.

Mình chỉ lo con mình đang tuổi học, nếu chờ các cô 6 tháng or 1 năm mới áp dụng chương trình mới thì lãng phí khả năng tiếp thu của con quá.
    • 555 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

• 161 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

topic này cũ quá rồi hay sao nhỉ?
    Ko biết còn cha mẹ nào ở đây có con đang học Ngôi nhà búp bê ở Trúc Khê ko? Em mới bắt đầu cho con đến trường này, cũng vào lớp Biển xanh đây. Thông tin về trường này trên mạng ít quá, nên rất mong có bố mẹ nào đã và đang có con học ở đây cho em một vài ý kiến với...
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chẳng bênh ai đâu,nhưng thiết nghĩ ở nhà 1 mẹ một con còn vật lộn mãi mới cho con ăn được, mới dỗ con khỏi khóc, nhiều lúc điên quá cũng tét vào mông con 1 cái. mà bạn thử đặt mình vào các cô xem , các cô bao nhiêu cháu, đôi khi cháu khóc chỉ vì đòi cái này cái kia k được quay ra ăn vạ chứ chẳng có gì, tớ cho con đi học mầm non chỉ bảo các cô:" mong các cô chăm sóc,để ý tới cháu, cháu có hư chỉ tét vào mông chứ đừng đánh vào đâu", sau buổi học thì phải nói với phụ huynh lý do phạt con họ thế thôi