Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non ngôi nhà búp bê Doll's house - ngõ 88 võ thị sáu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.68K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin về trường mầm non Doll's house mới mở ở ngõ 88 võ thị sáu cho em hỏi thăm với ạ. Không biết đây có phải là cơ sở mới của Doll's house Chùa Láng không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 820 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm đến trường mầm non khu vực này, mẹ nào biết cho xin ít thông tin đi :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 404 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trường này mới khai trương à? Mình cũng đang quan tâm.
    • 443 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Chính xác đây là cơ sở mới của Ngôi Nhà Búp Bê - Doll's House ở Chùa Láng và Trúc Khê, đây là cơ sở 3 mới khai trương chưa được 1 tháng. Cơ sở vật chất ở đây rất tốt, trường tuy nằm hơi khuất nhưng lại có được một môi trường khá tốt vì gần hồ nên không khí rất sạch sẽ. Các mẹ nếu quan tâm có thể qua địa chỉ Số 11 ngách 1 ngõ 88 phố Võ Thị Sáu (đi vào ngõ 88 đến ngã 3 hồ thì rẽ tay trái đi 1 đoạn là đến ngay ngách 1).

Tôi yêu gia đình tôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cho bé nhà mình tham quan trường. Nhìn chung cơ sở vật chất ổn, phòng rộng rãi, tầng 1 còn có nhà bóng và nhà búp bê cho các bé chơi, tầng 2 có 2 phòng (1 lớn, 1 nhỏ), trang bị đầy đủ đồ dùng, đồ chơi. Mới có 5 bé thôi, trong đó 1 bé là con cô giáo, 1 bé chắc là con chủ nhà vì thấy bé ở đó luôn mà. Có camera để theo dõi các con đấy các mẹ ạ. Học phí thì không rẻ. Như bé nhà mình cả học và ăn từ thứ 2 đến thứ 6 thì hết 1tr6. Mẹ nào gần khu vực này cho bé đi học cùng đi Mình định hôm nay đến nộp đơn xin học và tuần này cho bé đi học luôn mà bé lại bị phát ban nên đành để tuần sau vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 404 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ối em đọc tin này mà mừng húm.
    Như vậy là trường này mở đc bao lâu rồi ạ? Đúng là cơ sở 2 của Chùa Láng à? Mẹ nào đến thăm quan trường rồi thì cho vài ý kiến về trường đi. Mình đã tìm hiểu House Kid rồi nhưng trường đó bây h đông quá, lại chật. k hiểu trường này có rộng rãi hơn k? Thế đội ngũ cô giáo là mới toanh hay ở CS 1 chuyển sang??? Có trang web của trường k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 820 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

he he, tớ cũng đến xem rồi, trường ở trong ngõ nên yên tĩnh, vắng vẻ, môi trường tốt, rộng rãi, gần hồ nên mát mẻ. Mỗi tội học phí hơi cao, nếu ko gửi thứ 7 là 1200k/tháng, gửi thứ 7 là 1400k/tháng. ăn 20k/ngày, tớ định mấy hôm nữa đến nộp hồ sơ cho anh ku 21 tháng đi học, phải đi trong tháng này thôi, tháng sau là tháng 7 rùi nhỉ? Mẹ nào gửi con ở đây mình thành lập ban phụ huynh nhé, hiiiiiiiii......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 404 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Học phí như thế so với các trường tư thì cũng bt thôi mà, trường có camera k các mẹ? Nếu thế thì tính cả ăn và học là 1,7tr à?
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹVoi Xem bài viết
    he he, tớ cũng đến xem rồi, trường ở trong ngõ nên yên tĩnh, vắng vẻ, môi trường tốt, rộng rãi, gần hồ nên mát mẻ. Mỗi tội học phí hơi cao, nếu ko gửi thứ 7 là 1200k/tháng, gửi thứ 7 là 1400k/tháng. ăn 20k/ngày, tớ định mấy hôm nữa đến nộp hồ sơ cho anh ku 21 tháng đi học, phải đi trong tháng này thôi, tháng sau là tháng 7 rùi nhỉ? Mẹ nào gửi con ở đây mình thành lập ban phụ huynh nhé, hiiiiiiiii......
    Hihi lúc nào đi nộp rủ mình với, mình cũng định tuần này nè. À mà mình định tuần đầu chỉ cho bé đi nửa ngày làm quen, ko biết bạn có cùng í định ko để cùng thương lượng với họ giảm học phí và tiền ăn
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Xeko Xem bài viết
    Học phí như thế so với các trường tư thì cũng bt thôi mà, trường có camera k các mẹ? Nếu thế thì tính cả ăn và học là 1,7tr à?
    Có camera bạn ạ nhưng mới có 5 cháu vậy nên mình chưa biết camera có hoạt động ko. Cả học phí và ăn là 1tr6, ngoài ra còn tiền cơ sở vật chất, đồ dùng học tập, tiền đóng góp bạn đầu. Phòng học chính rộng rãi, các cô nhẹ nhàng nhưng cũng nghiêm. Em thấy có mỗi 1 cô thôi, ngoài ra có mấy em phụ giúp. Sáng các bé ăn xong được ra hồ Quỳnh hóng gió.Bây giờ em chỉ lăn tăn mỗi điều này: sáng đến tham quan trường đúng lúc cô cho bé ăn, thấy mỗi cô đút cho 1 bé còn 1 bé do chị lớn hơn đút cho, vậy lúc hs đông ko biết cô xoay thế nào để cho các cháu ăn. Thứ 2 em thấy bát cháo sáng của các cháu về lượng là hơi ít, bé nhà em ăn gấp đôi chỗ đấy ( phải dỗ dành và bế) chưa kể về chất. Thứ 3 là sữa của các con sao ít vậy nhỉ, ngày có 1 lần uống mà cho uống mỗi 100ml (bé nhà em uống 250ml cơ) . Em đang chưa biết khắc phục thế nào
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé nhà mình đi học được 1 tuần rồi, trộm vía bé ko khóc nhè mà cực thích đi học. Bây giờ chỉ cần dọa ko cho đi học nữa là bé há miệng cho mẹ đút ngay hihi. Cả tuần qua cả nhà hồi hộp theo dõi con, cả trực tiếp cả qua camera. Mình thấy nhìn chung trường cũng ổn lắm, các cô nhẹ nhàng , biết nịnh các con, chịu khó co các con ăn. Bây giờ mình chỉ có 1 lăn tăn là chương trình học của nhà trường ko biết ntn, các cô nói là chưa vào năm học và chưa đủ cháu (hiện nay đang 6 cháu/ 3 cô) nên cô chưa dạy. Mong con được các cô dạy hát, múa, kể truyện quá. Hic, mẹ đi dạy con người khác mà ko dạy được con mình.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng định gửi con nhà em vào đó, nhưng hôm vừa rồi Bà nội đến thăm quan trường về bà bảo Bà hiệu trưỏng ra đón tiếp lại là người không làm trong lĩnh vực mầm non mà hình như làm trong lĩnh vực buôn bán vải, bởi người đó cũng vẫn gặp buổi sáng khi đi tập thể dục. Em hơi lăn tăn, hôm sau em đến thăm thì thấy mấy người như giúp việc đang ngồi chơi và khi nói chuyện em thấy buồn cười lắm, sợ con không được học gì, em dừng ngay.
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1912005 Xem bài viết
    Em cũng định gửi con nhà em vào đó, nhưng hôm vừa rồi Bà nội đến thăm quan trường về bà bảo Bà hiệu trưỏng ra đón tiếp lại là người không làm trong lĩnh vực mầm non mà hình như làm trong lĩnh vực buôn bán vải, bởi người đó cũng vẫn gặp buổi sáng khi đi tập thể dục. Em hơi lăn tăn, hôm sau em đến thăm thì thấy mấy người như giúp việc đang ngồi chơi và khi nói chuyện em thấy buồn cười lắm, sợ con không được học gì, em dừng ngay.
    Bạn ui chắc bà nhầm rùi. Hiệu trưởng là chị trẻ trẻ (chắc khoảng 30 tuổi). Chủ trường là cô phó phòng giáo dục của Quận DD. Còn người bà nội bé gặp là chủ nhà đấy. Trường thuê nhà mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 404 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng đến xem trường này rồi, đúng hôm các bé nghỉ nên hơi ngổn ngang.
    Cảm nhận sơ qua thì CSVC cũng tạm đc, có mối 1 phòng t2 là rộng, còn lại phòng nào cũng chật. K biêt lúc trường đông lên thì các cô chia lớp kiểu j, mình thấy ưng mỗi cái phòng to đấy thôi. Vị trí địa lý và cảnh quan thì cũng bt, k phải là thoáng mát lắm.
    K hiểu đội ngũ GV tnào nhỉ, mình chả xem đc camera. Nói chung mình thấy chưa ưng ý lắm
    • 443 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1912005 Xem bài viết
    Ui, mẹ nó nhầm rồi đấy, Hiệu trưởng là một cô giáo trẻ tầm 30 nhìn xinh xinh ý, về trình độ chuyên môn thì mẹ nó yên tâm nhé vì có phải ai cũng được làm Hiệu trưởng đâu, phải có bằng cấp đàng hoàng thì mới đứng tên làm Hiệu trưởng được chứ ạ. Còn chủ trường thì đúng như một mẹ đã nói rùi là một người làm trong ngành giáo dục đã nhiều năm nên hiện tại có đội ngũ giáo viên có trình độ chuyên môn tốt. Các mẹ cứ qua tìm hiểu sẽ rõ ngay thôi vì mình cũng đã tìm hiểu khá kỹ trường này rồi nhưng do đã xin được cho con vào trường Pháp nên mình mới ko gửi ở đây thôi. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Tôi yêu gia đình tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,254 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Cập nhật tình hình trường đây nhé:
    Hiện tại trường Ngôi nhà búp bê ở Võ Thị Sáu đã có 21 bé rồi, chủ yếu ở độ tuổi nhà trẻ và mẫu giáo bé. Trừ cô Hiệu trưởng, cô phụ trách hành chính (cô Thu) và kế toán (cô Phương), còn lại có 4-6 cô đứng lớp trực tiếp.
    Mình là phụ huynh thôi, mẹ bé Sữa - không phải giáo viên, càng không là nhân viên PR cho trường
    Biết đến trườg này cũng nhờ trang này của các mẹ đã lập ra trước, nên hôm nay lên khoe con, khoe trường cũng ở đây luôn.
    Hôm vừa rồi nhà trường tổ chức trung thu, buổi sáng có chương trình đưa các con đi xem múa rối nhưng hôm đó bé nhà mình nghỉ nên không có ảnh; chỉ buổi chiều ở trường mẹ đưa bé đến cho đỡ nhớ cô và các bạn thì mới có ảnh để khoe với các mẹ.

Mẹ nào muốn lấy ảnh gốc có bé nhà mình thì PM cho mình nhé.

Trung thu, ngoài phá cỗ chung cùng các bạn, khi về bé gái đc quà là vương miện + khăn voan hồng; bé trai đc mặt nạ Zorro cùng bánh nướng bánh dẻo và bim bim, kẹo sô cô la mang về.
    sieuthiNHANH2009100527741odg1odlmy22845433_1

Cô Hương, hiệu trưởng đây nhé. Ngày nào cô cũng cười tươi đón các con từ cổng trường, đưa lên lớp. Những ngày con mới nhập học, con bám cô Hương nhất. Hôm đầu tiên, cô bế con ngồi lòng cho con bình tĩnh lại, cô cho con ăn rồi mới thả con chơi cùng các bạn.
    sieuthiNHANH2009100527741y2uwnzm1m22803844

sieuthiNHANH2009100527741zdfkyjk4yw1759274
    (Ở ngoài cô xinh hơn rất nhiều, đúng type mỏng mày hay hạt, nhưng vào hình mẹ Sữa thì hic... hic...)

Con rất yêu cô Thu dù cô Thu không đứng lớp, thường chỉ đón con cùng cô Hương:
    sieuthiNHANH2009100527741zmyzodq1ot3016827_1

Đây là cô Lan, đứng lớp mẫu giáo bé cùng cô Thuỷ. Ở trường, ngày nào có tiết học Cảm thụ âm nhạc của cô Lan, các con đều vui như Tết. Bạn Cún, bạn Sữa và bạn Abi nhún nhảy "mấu" nhất
    sieuthiNHANH2009100527741mjvmmwrkyj2395757_1

Nhạc nổi lên, cô Thu đang cổ vũ các con nhún nhảy nhiệt tình
    sieuthiNHANH2009100527741zjbkmgy0mz2905555

Cô Thảo và cô Thuỷ đang "hợp đồng tác chiến" cho con ăn. Các bạn ở lớp nhà trẻ yêu cô Thảo vô cùng. Những bé mới nhập học, áp dụng chiến thuật "đeo bám" cô Thảo 24/24 (hic, nhưng trong hình mẹ cháu không chụp đc cận cảnh cô Thảo ạ)
    sieuthiNHANH2009100527741nzvkntllym2383933_1

Cô Thuỷ rất hiền:
    sieuthiNHANH2009100527741ngi4ztc0ot2342086

Bạn Chip và bạn Tuấn Khanh đây rồi. Bạn Chip là bạn gái nữ tính nhất nhà Búp bê- đi học rất ngoan, lúc nào cũng cười mủm mỉm, còn bạn Tuấn Khanh- học sinh mới toe thì bảnh" thôi rồi luôn
    sieuthiNHANH2009100527741ymm0n2fjnt2888364

Bạn Denny và bạn Đức Anh. Bạn Sữa đi học về, hỏi ở lớp con hay chơi với bạn nào nhất, hôm nào cũng như hôm nào nói ngay tên Denny Bạn Đức Anh sắp lên chức "anh cả" rồi, ngoan và hiền lắm. Nói nhiều hơn với các bạn, con nhé!
    sieuthiNHANH2009100527741ntfmyjy2mz2999555

2 bạn sinh đôi Ủn- Ỉn xinh như 2 cô công chúa, măm măm rất nhiệt tình
    sieuthiNHANH2009100527741ywezmzc0nz3033960

Bảo Duy ngồi trong lòng mẹ rất ngoan. Bên cạnh là bạn Hiển và bạn Abi.
    sieuthiNHANH2009100527741nzg2owjjnd3104668

Bạn Sữa trổ tài cùng bạn Tuấn Khanh (là bạn cùng khu, giờ lại cùng lớp)
    sieuthiNHANH2009100527741oti1njczm22913243_1

Mẹ bạn Cún hôm í bận nên đến hơi muộn, không kịp nhìn con gái múa xinh ơi là xinh.
    sieuthiNHANH2009100527741zdnlodbjyj2407663

Trung thu vui thật là vui!
    sieuthiNHANH2009100527741ota4zdc1nt3178424_1

sieuthiNHANH2009100527741mwixmtdhnt2880601
    Kho báu của bố mẹ:
    Sữa (tuổi lên 3) và Sam (một ngày nào đấy :LoveStruc
    ofS5
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 261 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ Ilum ơi, trường chỉ có mỗi 1 lớp thôi à, bé nhà E 20 tháng học chung cùng lớp với các Anh/Chị thế thì hơi bé Chị nhỉ. Mà trường có 21 cháu thì có nhận thêm ko ạ, hoặc là chia lớp??? E cám ơn những thông tin của chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 404 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trường này tớ chưa lần nào xem đc camera là sao? Thế nên cũng nản chí cho con học chỗ khác.
    Với lại cõ mỗi phòng ở t2 là rộng, đến khi trường đông chia lớp thì các con vào phòng bé tí, k thích lắm.
    Thế tình hình dạy dỗ chăm chút của các cô ở đây tnào hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,254 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncon83 Xem bài viết
    Mẹ Ilum ơi, trường chỉ có mỗi 1 lớp thôi à, bé nhà E 20 tháng học chung cùng lớp với các Anh/Chị thế thì hơi bé Chị nhỉ. Mà trường có 21 cháu thì có nhận thêm ko ạ, hoặc là chia lớp??? E cám ơn những thông tin của chị nhé!
    Sorry mẹ Cún bây giờ mình mới vào topic nên không trả lời sớm hơn. Trường vẫn nhận thêm các con đấy mẹ Cún ạ. Khi đủ sĩ số sẽ chia lớp. Hiện tại trg mới chia 2 lớp, 1 lớp nhà trẻ, 1 lớp mẫu giáo bé. Thực sự, các cô nói rồi về chia theo đô tuổi các con mà mình không nhớ , chỉ biết là hiện tại, lớp mẫu giáo bé, Sữa đang học có 7 bạn, Sữa bé nhất 26 tháng nhưng trộm vía thể lực và ngôn ngữ theo kịp các anh nên các cô đưa con vào lớp này.

Lớp mẫu giáo bé 7 con, 2 cô.
    Lớp nhà trẻ 14 con, 3 cô.
    Đến giờ ăn, lớp nhà trẻ thường xuyên đc bổ sung các cô- cô Hiệu trưởng, cô hành chính cũng lên cho các con ăn.

Tốt nhất là mẹ Cún đến trường xem xét cụ thể hoặc điện thoại nhé - 36227383 là số văn phòng trường đấy.
    Vì những thứ mình tạm hài lòng cho con mình thì có thể với mẹ khác lại không, nên cũng khó nói lắm.

Mình đang mong trường có thêm bé gái đây, hihi, lớp mẫu giáo bé mỗi con Sữa nhà mình là con gái. Lớp nhà trẻ, số lượng bạn trai cuũgg áp đảo hơn
    Kho báu của bố mẹ:
    ofS5
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,254 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Trường này tớ chưa lần nào xem đc camera là sao? Thế nên cũng nản chí cho con học chỗ khác.
    Với lại cõ mỗi phòng ở t2 là rộng, đến khi trường đông chia lớp thì các con vào phòng bé tí, k thích lắm.
    Tớ vẫn xem đc mà, ở phòng học to của lớp nhà trẻ thì camera để ở cao nên hình hơi bé, cũng không rõ đến mức nhìn đc mặt con... chỉ là nhận đc con mình ngồi đâu, đang làm gì... thôi- còn ở phòng học nhỏ của lớp mẫu giáo bé thì hình to và rõ hơn. Như vừa rồi, tớ vào xem thì camera phòng nhỏ đang có vấn đề, cô giáo nói hnay sẽ có thợ đến sửa chữa, còn phòng học của nhà trẻ thì đang giờ ăn, có 4 cô đang cho các con ăn.

Bé nhà tớ mới học đc 1 tháng. Cũng chưa có gì nhiều để nhận xét. Cảm quan chung là cơ sở vật chất của trường cũng đc, đồ chơi, học phẩm mới; nhiều hoạt động- có giờ cảm thụ âm nhạc các con rất thích, 1 buổi 1 tuần học tiếng Anh; các cô niềm nở với các con và phụ huynh, con đi học không bị sợ cô, về nhà chưa thấy vết cắn vết cấu của các bạn....

Hoặc có thể vì tớ không thật kỹ tính, so bó đũa chọn cột cờ, tớ cân đo đong đếm những điều kiện khác- khoảng cách nhà- trường; không gian phòng học +trường - có giếng trời, gần hồ; tuổi tác và tác phong của các cô (tớ thích cô giáo trẻ, không muốn cô giáo có tuổi); mức học phí... Tở xét tương quan của trường với một số trường khác, theo những tiêu chí đấy thì quyết định chọn Doll'house.

Trộm vía con tớ cũng không quá khó, ăn + chơi với các bạn đều nhanh. Hiện tại chỉ lăn tăn mỗi chuyện con ngủ. Trưa nào con cũng ngủ quá ít, chỉ tầm 1h là thức rồi, cứ nằm yên đấy đợi các bạn 2h30 dậy mới đc dậy theo. Cũng không biết phải để nghị cô làm thế nào để giúp con ngủ lại nữa Ở nhà trưa nào con cũng dậy giữa chừng, nhưng có ng vỗ về thì lại ngủ tiếp. Nhưng ở lớp thì khó quá.
    Kho báu của bố mẹ:
    ofS5
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4