Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non, mẫu giáo Bách khoa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.57K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em bé nhà mình được gần 28 tháng, mình đang muốn cho đi học mấy trường trong khu Bách Khoa, các mẹ nào có con đang học ở đây share cho mình ít kinh nghiệm để có đủ can đảm cho em bé đi học với.
    :Rose: :Rose: catcatcdg20031027_6_Billbill
    :Rose::Rose: vWnVp11
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 140 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi
    Em bé nhà mình được gần 28 tháng, mình đang muốn cho đi học mấy trường trong khu Bách Khoa, các mẹ nào có con đang học ở đây share cho mình ít kinh nghiệm để có đủ can đảm cho em bé đi học với.
    trường mầm non bán công bách khoa ( gần trường Lê Văn Tám) bé nhà mình học ở đó từ lúc 3 tuổi đấy. Rất sạch sẽ, sân rộng, phòng học thoáng mát. trước đây chưa là bán công thì tiền học có 90K cộng các khoản một tháng khoảng hơn dưới 200K một tý.. bây giờ thì tiền học là 150K cộng các khoản cả ăn uống gần 300K..học thêm năng khiếu 15K/ môn. mỗi lớp khoảng 30 cháu. một lớp 2 cô.
    Con tớ học lớp thường sàn lát đá hoa, còn lớp chất lượng cao thì lát sàn gỗ. Học phí hàng tháng 2 lớp giống nhau nhưng lớp chất lượng cao đầu năm đăng ký phải đóng thêm khoảng 800K. còn năm thì tớ không biết.. nói chung môi trường, cô giáo ok lắm..bạn chỉ cần nộp đơn là nhận,, tớ xin vào chẳng cần nhờ vả ai đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,686 Bài viết

• 3,134 Được cảm ơn

Thế mấy trường ở quanh BK này có nhận trẻ dưới 20thang ko vậy. Con mình đc 17 tháng rồi đang đinh cho "nhập ngũ" đây
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@ mẹ puppy và kitty: Bé nhà mình được 22 tháng rồi, mình dự tính đến hè này sẽ cho bé đi trẻ (khi đó bé được 24 tháng), nếu mình xin vào trường này có phải đóng tiền trái tuyến không? (Họ khẩu của bé thì ở trên quận Hoàn Kiếm, nhưng nhà thì ở khu KTQD)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ nào có thời khoá biểu của mấy trường này không, post lên cho các mẹ ở đây tham khảo với.
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo
    Thế mấy trường ở quanh BK này có nhận trẻ dưới 20thang ko vậy. Con mình đc 17 tháng rồi đang đinh cho "nhập ngũ" đây
    Nếu bé dưới 20 tháng thì quanh khu vực BK còn có trường mầm non Bách khoa ở gần trường Thăng Long ấy (ở khu vực nhà K1, K3 Bách khoa). Trường này cũng rộng rãi thoáng mát lắm nhưng ko biết lớp nhà trẻ có đông ko chứ từ lớp MG bé trở đi là hơi đông khoảng 45-50 cháu/lớp (hi vọng là 2 năm nay trường mầm non bán công BK xây xong rùi thì bớt bớt hsinh đi).
    • 140 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    @ mẹ puppy và kitty: Bé nhà mình được 22 tháng rồi, mình dự tính đến hè này sẽ cho bé đi trẻ (khi đó bé được 24 tháng), nếu mình xin vào trường này có phải đóng tiền trái tuyến không? (Họ khẩu của bé thì ở trên quận Hoàn Kiếm, nhưng nhà thì ở khu KTQD)
    hộ khẩu hoàn kiếm thì chắc chắn phải nộp tiền trái tuyến rồi. đấy là quy định của trường mà.. mình cũng không để ý là có nhận bé 24 tháng không? để mai đưa con đi học thì tớ hỏi cho vì khi puppy xin vào trường thì đã 3 tuổi rồi nhưng trường mầm non bách khoa cũng gần khu đấy trường cũng to lắm mỗi tội cũ hơn trường này cơ sở vật chất thì không tốt bằng còn cô giáo thì ok lắm nhận từ 24 tháng đấy.. vì lúc 2 tuổi puppy học trường đó 1 năm. năm sau mình thấy trường bên này tốt hơn nên mới chuyển trường
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 552 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Nếu mình nhớ không nhầm thì tiền trái tuyến 100k đóng đầu năm học.
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lúc đầu tớ cũng định gửi con ở trường Hoa Dung - Lê Thanh Nghị (vì bé lớn mình cũng gửi ở đó hồi 2 tuổi), nhưng bây giờ trường đông học sinh quá nên tớ đang băn khoăn.
    Thấy chị bạn cứ khen trường bán công BK nên mình cũng đang muốn nhăm nhe cho bé vào đó. Bạn hỏi giúp mình xem trường đó có lớp 2 tuổi không nhé.
    Cám ơn mẹ puppy và kitty nhiều.
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lúc đầu tớ cũng định gửi con ở trường Hoa Dung - Lê Thanh Nghị (vì bé lớn mình cũng gửi ở đó hồi 2 tuổi), nhưng bây giờ trường đông học sinh quá nên tớ đang băn khoăn.
    Thấy chị bạn cứ khen trường bán công BK nên mình cũng đang muốn nhăm nhe cho bé vào đó. Bạn hỏi giúp mình xem trường đó có lớp 2 tuổi không nhé.
    Trường Hoa Dung ở chỗ nào bạn nhỉ? Mình ở Lê Thanh Nghị đây mà không biết. Đây là trường công hay trường tư vậy? Cho mình biết thêm thông tin với nhé! mình cảm ơn nhiều!
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MTV
    Trường Hoa Dung ở chỗ nào bạn nhỉ? Mình ở Lê Thanh Nghị đây mà không biết. Đây là trường công hay trường tư vậy? Cho mình biết thêm thông tin với nhé! mình cảm ơn nhiều!

ối tớ nhầm rồi, đó là trường mần non Hương Dung, địa chỉ thì tớ không nhớ rõ lắm: số 9 ngõ 119 Lê Thanh Nghị thì phải (đầu ngõ vào trường là Hiệu ảnh) cứ hỏi vợ chồng bác Ánh là hiệu trưởng cũng là chủ nhà này luôn.
    Trước đây MChau nhà tớ cũng học ở đây được 1 năm rồi chuyển sang trường công trên bà ngoại.
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ối tớ nhầm rồi, đó là trường mần non Hương Dung, địa chỉ thì tớ không nhớ rõ lắm: số 9 ngõ 119 Lê Thanh Nghị thì phải (đầu ngõ vào trường là Hiệu ảnh) cứ hỏi vợ chồng bác Ánh là hiệu trưởng cũng là chủ nhà này luôn.
    Trước đây MChau nhà tớ cũng học ở đây được 1 năm rồi chuyển sang trường công trên bà ngoại.
    Cảm ơn bạn nhé! Thế ngày xưa MinhChâu học hồi bao nhiêu tháng? Một lớp mấy cô, bao nhiêu cháu vậy?
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • 140 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hôm qua tớ đã hỏi rồi nhưng người ta không nhận bé 24 tháng đâu. nhận từ 3 tuổi trở lên thôi.
    Có lẽ bạn cho bé học trường mầm non bách khoa kia cũng được..vì trước puppy học ở đó cũng rất tốt. nhận bé từ 24 tháng đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cuối tuần trước mình vào trường Mầm non BK hỏi thì thấy mấy cô giáo ở đó bảo trường bây giờ đông cháu nên chưa nhận thêm phải đợi thêm 1, 2 tháng nữa, xem ra có vẻ khó khăn quá, ko biết co phải mất thêm chi phí gì ko các mẹ nhỉ. Mẹ nào biết xung quanh khu Bạch Mai, Lê Thanh Nghị còn trường nào tốt ko chỉ dùm cho mẹ Duvi với...
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trong Bách khoa có hai trường, một là mầm non BK ( gần sân vận động) một là bán công BK (cạnh trường tiểu học Lê Văn Tám). Trường mẫu giáo bán công BK (cạnh trường tiểu học Lê Văn Tám) cũng có lớp cho bé từ hai tuổi trở lên đấy. Trường này học khá tốt nhưng lớp nào cũng đông (từ 40 - 50 học sinh)Ko biết bạn đã hỏi trường nào.
    Bổ sung: cháu nào trái tuyến đóng 500.000 khi bắt đầu vào học.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua
    trong Bách khoa có hai trường, một là mầm non BK ( gần sân vận động) một là bán công BK (cạnh trường tiểu học Lê Văn Tám). Trường mẫu giáo bán công BK (cạnh trường tiểu học Lê Văn Tám) cũng có lớp cho bé từ hai tuổi trở lên đấy. Trường này học khá tốt nhưng lớp nào cũng đông (từ 40 - 50 học sinh)Ko biết bạn đã hỏi trường nào.
    Bổ sung: cháu nào trái tuyến đóng 500.000 khi bắt đầu vào học.
    Cam on mehaicongchua nhe, mình hỏi trường MN BK ở gần sân vận động vì ở đó nhận cả trẻ dưới 3 tuổi, còn trường MG BC BK mình lại thấy mọi người bảo chỉ nhận trẻ từ 3 tuổi, bạn có kinh nghiệm gì khi xin học ở trường Mầm non BK ko bảo mình với nhé
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Duvi ơi ở khu Bách Khoa có 2 trường: trường bán công Bách Khoa - Mẫu giáo BK cũ (cạnh Tiểu học Lê Văn Tám) mới sửa năm ngoái và trường Mầm non Bách Khoa (ngay cạnh Đại học Mở) đấy. Thực ra cả 2 trường này theo mình đều tốt cả nếu so với các trường công lập khác. Bé lớn nhà mình cũng đang học MNBK và ưu điểm của trường này là các cô cho ăn sáng tại lớp nếu bố mẹ đăng ký. Trước đây thì MGBK không có còn bây giờ thì mình ko biết có không nữa? Thường thì trường cũng ko nhận các bé khi đang giữa năm or cuối năm học đâu, nếu mẹ Divu muốn bé học ở đấy thì linh động 1 chút là được. Hai năm gần đây trường rất đông cháu nên các cô cũng kiêu tí đấy mà.
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thi thấy cũng không khó xin lắm đâu, nếu là đầu năm thi rất đơn giản chẳng mất tiền chạy chọt như các trường công khác. Còn xin giữa năm thì có thể gặp cô hiệu trường xin trực tiếp cũng được. Trường BCBK (cạnh trường le Văn Tám) có lớp cho trẻ hai tuổi chở lên (trẻ vẫn ăn cháo), minh ko rõ bây giờ còn xin được không nhưng vào năm học khoảng hai tháng các cô vẫn nhận thêm cháu đấy. Cháu con chị minh hồi tháng 11 vẫn xin vào được (không hề mất đồng nào).Tốt nhất mẹ Duvi đến trường hỏi thử xem.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    • 140 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi
    Cuối tuần trước mình vào trường Mầm non BK hỏi thì thấy mấy cô giáo ở đó bảo trường bây giờ đông cháu nên chưa nhận thêm phải đợi thêm 1, 2 tháng nữa, xem ra có vẻ khó khăn quá, ko biết co phải mất thêm chi phí gì ko các mẹ nhỉ. Mẹ nào biết xung quanh khu Bạch Mai, Lê Thanh Nghị còn trường nào tốt ko chỉ dùm cho mẹ Duvi với...
    trường BK gần sân vận động nhận bé từ 2 tuổi đấy,, nếu muốn ăn sáng thì bạn đăng ký với cô giáo.Mình thấy không khó xin lắm đâu lần trước mình xin chẳng mất đồng nào.
    Còn trường bán công BK thì nhận trẻ em từ 3 tuổi trở lên, nhưng mình không biết có phải nhận theo năm không hình như hè năm nay lớp mẫu giáo bé lấy các cháu sinh năm 2003 thì phải. Như năm ngoái tớ thấy đăng ký lớp học mới vào đầu tháng vào cuối tháng 7 đầu tháng 8
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà nhé, sau một thời gian tìm kiếm mình đã xin cho bé Duvi nhà mình vào học trường MN Tuổi hoa trên phố Bạch Mai, gần nhà mình để tiện đưa đón. Mình cũng đã hỏi trường MN BK rồi họ bảo phải giữa tháng 5 mới có thể nhận thêm, còn trường BC BK thì chỉ nhận trẻ từ 3 tuổi, ngày mai bé Duvi nhà mình sẽ đi học buổi đầu tiên, mình rất hồi hộp, sang bên 4rum "các mẹ có bé đi nhà trẻ ở Hà Nội" để học hỏi kinh nghiệm thôi, run quá...
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3