TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Mai Ca và Minh Hải nên chọn trường nào????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.59K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ! Hiện nay con nhà tớ hơn 2 tuổi đang có dự định cho đi học nhưng phân vân mãi chưa biết nên chọn trường nào chất lượng nhưng giá cả cũng phải phù hợp (Sum = 2.0-2.5tr/tháng). Nhà mình ở đường Xã Đàn. Có mẹ nào biết xin tư vấn giùm nhé! Ai biết về hai rường mầm non Mai Ca và Minh Hải cho mình xin ý kiến thật lòng nhé!
    Xin chân thành cảm ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 451 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

:Smiling: Mình cũng đang tìm hiểu trường Mai Ca ( ở gần ngã tư sở) ai biết thông tin xin ý kiến với.
    Sáng mình vừa gọi điện hẹn gặp để xin học và xem trường thì được biết là đã hết lớp con mình học,bé được 25 tháng và cô hẹn chiều cứ đến xem cụ thể.Mẹ nào định cho con học tầm lớp con mình cùng nhau đến cho vui.
    Chị hàng xóm gần nhà cũng có con học ở đấy nghe nói,khu vực đường Nguyễn Trãi nhà mình thì có trường đấy là ổn hơn cả,nên mình cũng muốn tìm hiểu.
    Chiều mình đến xem cụ thể sẽ thông báo thềm.Ai biết về trường Mai Ca xin ý kiến thêm ạ. Cảm ơn!
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con của mình cũng thế! Và mình cũng đang phân vân giữa trường Mai Ca và Minh Hải! Có mẹ nào biết thì chỉ giáo xem ntn?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 132 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trường Minh Hải là ở đâu vậy mẹ nó? Mình chỉ biết Mai Ca thôi. Nghe nói học cũng được nhưng cũng có người chê nên ko biết thế nào. mình định cho bé đi học ở Thực Nghiệm Hoa Hồng ở Thái Thịnh ko biết thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 451 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Sáng nay mình đến trường Mai Ca để xem và xin học thì thật buồn.Gặp cô hiệu trưởng tên Hà trình bày và mong muốn cho con được học ở trường thì cô nói giờ lớp đủ chưa học được bảo về cứ làm đơn rồi lúc nào gọi thì đi học.Mình cũng thắc mắc là khoảng bao giờ trả lời để gia đình còn sắp xếp thì cô "cười" bảo không biết đến bao giờ.Em thì nghĩ thế nào để thì cũng phải cho cái hẹn còn biết mà tính các phương án khác đúng không ạ.Rồi em hỏi cho tham quan lớp được không,cô bảo ' không',em sợ quá,xin phép về luôn.Chắc trường tốt quá nên kiêu các mẹ nhỉ.Thôi em cho bé học trường khác vậy,các cô niềm nở và nhiệt tình hơn.Thực ra cho con đi học lần đầu tiên nên mẹ nào cũng lo lắng,băn khoăn có khi hỏi các cô kỹ hơn nhưng em thấy thái độ của cô ở đây sợ con em có học ở đây mà có gì mình hỏi chắc cũng thái độ đấy thì khó chịu lắm,nên từ bỏ luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NOON2008 Xem bài viết
    Sáng nay mình đến trường Mai Ca để xem và xin học thì thật buồn.Gặp cô hiệu trưởng tên Hà trình bày và mong muốn cho con được học ở trường thì cô nói giờ lớp đủ chưa học được bảo về cứ làm đơn rồi lúc nào gọi thì đi học.Mình cũng thắc mắc là khoảng bao giờ trả lời để gia đình còn sắp xếp thì cô "cười" bảo không biết đến bao giờ.Em thì nghĩ thế nào để thì cũng phải cho cái hẹn còn biết mà tính các phương án khác đúng không ạ.Rồi em hỏi cho tham quan lớp được không,cô bảo ' không',em sợ quá,xin phép về luôn.Chắc trường tốt quá nên kiêu các mẹ nhỉ.Thôi em cho bé học trường khác vậy,các cô niềm nở và nhiệt tình hơn.Thực ra cho con đi học lần đầu tiên nên mẹ nào cũng lo lắng,băn khoăn có khi hỏi các cô kỹ hơn nhưng em thấy thái độ của cô ở đây sợ con em có học ở đây mà có gì mình hỏi chắc cũng thái độ đấy thì khó chịu lắm,nên từ bỏ luôn.
    Mình cũng từng đến trường này rồi, cảm nhận giống mẹ này, sau đó mình tìm đc trường Việt -Anh ở Thái Thịnh khá ưng, ngặt nỗi xa quá, nên giờ cũng phải chuyển trường cho con. Nếu mẹ nào gần Thái Thịnh qua thăm quan Việt Anh nhé, mình đã đi khá nhiều nơi tìm trường cho con và thấy ở đó các cô rất thân thiện, bác bảo vệ cũng đáng yêu cơ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtamhn Xem bài viết
    Trường Minh Hải là ở đâu vậy mẹ nó? Mình chỉ biết Mai Ca thôi. Nghe nói học cũng được nhưng cũng có người chê nên ko biết thế nào. mình định cho bé đi học ở Thực Nghiệm Hoa Hồng ở Thái Thịnh ko biết thế nào?
    Ở Hoàng Cầu bạn ah!
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tìm trường cho con đi học khó quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 299 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NOON2008 Xem bài viết
    Con mình hiện giừo học ở Mai ca, nói chung bỏ qua những cái nhỏ nhặt thì mình tương đối hài lòng.

Comment về vụ C Hà nhé: chắc có gì đang bực mình hay đại loại gì đấy nên mới thế vì hồi trứoc con tớ gửi hồ sơ phải 1 tháng sau mới được đi học, ưu tiên vì mẹ cháu trình bày là phảiỉ nghỉ làm để trông con, ko kiếm được giúp việc còn thái độ C thì vui vẻ, mẹ cháu gửi hồ sơ rồi hỏi lung tung, trong khi chờ vẫn gọi điện đến giục đều . Tầm tuổi Con bạn nhiều lớp nhưng chắc là hết chỗ nên C. Hà ko dám hứa trước, khi Con bạn học trừong này rồi, Bạn có ý kiến gì thì trực tiếp điện thoại cho C ý luôn chả vấn đề gì, vui vẻ trả lời hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 451 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebetyr Xem bài viết
    Con mình hiện giừo học ở Mai ca, nói chung bỏ qua những cái nhỏ nhặt thì mình tương đối hài lòng.

Comment về vụ C Hà nhé: chắc có gì đang bực mình hay đại loại gì đấy nên mới thế vì hồi trứoc con tớ gửi hồ sơ phải 1 tháng sau mới được đi học, ưu tiên vì mẹ cháu trình bày là phảiỉ nghỉ làm để trông con, ko kiếm được giúp việc còn thái độ C thì vui vẻ, mẹ cháu gửi hồ sơ rồi hỏi lung tung, trong khi chờ vẫn gọi điện đến giục đều . Tầm tuổi Con bạn nhiều lớp nhưng chắc là hết chỗ nên C. Hà ko dám hứa trước, khi Con bạn học trừong này rồi, Bạn có ý kiến gì thì trực tiếp điện thoại cho C ý luôn chả vấn đề gì, vui vẻ trả lời hết.
    Minh hieu o khia canh nao do truong Mai Ca lam vay cung tot thoi.Nhung co dieu thai do the nao lai la chuyen khac.Duong nhien la minh mong muon con duoc hoc o truong MC thi moi goi dien va duoc hen la den truong de xem,nhung khi minh den thi thai do cua co hieu truong the,roi minh xin tham quan lop thi ko cho........la sao???Neu lop dang dong,chua du cho cac chau moi hoc thi sao khi minh goi dien hoi qua va xin hoc thi co bao den truong xem lam gi,dung khong ban.O day minh chi co 1 thac mac la xin cai hen de con biet duong xin truong khac,vi du hen 1,2 tuan sau goi tra loi.....co duoc nhap hoc hay khong??Cung rat de hieu co nguoi ung truong MC,co nguoi ko ung,nhat la nhung nguoi lan dau tim truong cho con di hoc nhu minh ban a.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 451 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me toet 2710 Xem bài viết
    Mình cũng từng đến trường này rồi, cảm nhận giống mẹ này, sau đó mình tìm đc trường Việt -Anh ở Thái Thịnh khá ưng, ngặt nỗi xa quá, nên giờ cũng phải chuyển trường cho con. Nếu mẹ nào gần Thái Thịnh qua thăm quan Việt Anh nhé, mình đã đi khá nhiều nơi tìm trường cho con và thấy ở đó các cô rất thân thiện, bác bảo vệ cũng đáng yêu cơ.
    Mình cũng đang nghe ngóng trường Việt - Anh đây,từ vụ xin học trường Mai Ca hơi hốt,giờ phải tìm hiểu kỹ.Trường Việt - Anh cũng tiện đường mình đi làm,nên sẽ tham khảo ra tết cho bé nhà mình đi học.Các mẹ có con học ở trường Việt - Anh rồi chỉ dẫn cho mình với ạ,để khỏi gặp trường hợp như trường Mai Ca.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Con nhà mình đang học Minh Hải đây, đánh giá chung sau 1 tháng:
    (+) Cơ sở vật chất: Rộng rãi, thoáng đãng, sạch sẽ
    (+) Chương trình học sinh động: Múa, Vẽ, Tiếng Anh (tiếc là ko có học đàn), hay tổ chức hoạt động ngoại khóa: công viên, bảo tàng, Bát Tràng.....
    (+) Giờ đón/trả hợp lý : 7h-8h30, 16h-18h
    (-) Lớp đông : 20-25 cháu mà có 2 cô.
    (-) Nằm chếch BV Đống Đa
    (.) Học phí ban đầu: 2m tiền xd trường, 300k quỹ ban Phụ huynh, học phí 1.1m, học tiếng Anh 300k, ăn sáng (tùy chọn: 5000k/ngày)....
    Là đôi cánh chim nâng EM bay cùng cuộc đời :LoveStruc:
    Là nơi ấm êm ANH tìm trong cơn bão tố :Rose: :Smug:
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình la con nhà em tại thời điểm này là 32 tháng, hiên tại đang học trường Mai Ca ở Ngã Tư Sở sau hơn ba tháng học em co một số nhận xét như sau:
    - Cơ sở vật chất tạm được ( vì con tớ phải học ở khu D nên cạnh xưởng sx gỗ nên không thích lắm)
    - Lớp 12 dến 15 cháu/2 cô
    - Tình hình chăm sóc cũng bình thường chứ không được "chất lượng cao"
    - Thực đơn cũng chẳng có gi hơn so với các trường "chất lượng vừa"
    - Học phí ~2.5tr/tháng cả ăn (ăn 9k x3 bận/ngày)
    - Quản lý ở khu A nên cũng ít khi qua khu C và khu D do vậy chủ yếu mặc phó các cô trông mà thôi
    - Camara thi rất tệ vì chỉ được phép vào ít người/lần và hay bị out
    Trên đây là một số ý kiến mà em biết được có mẹ nào gửi con ở đó thì vào góp ý chung nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 451 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

:Smiling: Trường chán vậy mà sao mẹ nó vẫn cho con học ở đấy vậy.Mình bỏ tiền ra có phải ít đâu,và còn giao cả những đứa con thân yêu của mình cho nhà trường mà như bạn nói thì đúng là không xứng đáng bạn ạ.Mong bạn tìm được trường hợp lý hơn.Giờ nghe tên trường Mai Ca mình dị ứng rồi.Rất xin lỗi các mẹ ưng ý trường Mai Ca ạ.Mỗi người 1 quan điểm và cảm nhận,nhận xét sự việc khác nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường này mình mới gửi con thôi, nhưng ngán lên đến tận cổ nên phải chuyển trường cho con, đúng là cực chẳng đã khi con còn bé mới đi học đã chuyển trường, hôm nào mình đến đón con cũng thấy con tè dầm ướt hết mà chẳng thay cho con mình gì cả, trường thì khuôn viên bé tí, phòng học bé các cháu đông nên bí đã đành, cô hiệu trưởng thì như con buôn ấy, giọng điệu gì mà nghe chả giống giáo viên mầm non gì cả, " ĐÂY LÀ CHỖ KINH DOANH LÀM ĂN CỦA BỌN CHỊ EM MÀ CHÊ CÁI GÌ THÌ RA CHỖ KHÁC CHÊ" Trích nguyên văn câu nói của bà hiệu trưởng mà mình hãi cả người khi vì thấy trường học gì mà hiệu trưởng nói câu đây là chỗ kinh doanh làm ăn của bọn chị, thế nên mình chuyển trường cho con luôn, sợ quá, dù biết tư thục thi ở đâu cũng mang tính chất kinh doanh nhưng họ cũng không nên hành xử kiểu kinh doanh như thế sợ quá trời luôn ah. Mình nghe đến tên maica là mình dị ứng luôn ah, quảng cáo trên mạng thì có camera, con học đóng một tháng gần 3,5 triệu mà khi yêu cầu cho camera để xem thì cứ vòng vo không ah, con mình chưa được 2 tuổi mà chuyển trường mình cũng buồn, nhưng sợ với thái độ của cô hiểu trưởng tên hà quá, xin lỗi các mẹ thích trường maica nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 244 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Làm sao đây,
    Em cũng đang tìm trường cho con bé nhà em tính định đc 18 tháng cho đi học. Đang ncứu trường Maica mà nnghe các mẹ dị ứng vậy thì chán quá.Lại tìm phương án mới vậy. Ai có biết khu vực Ngã tư sở có trường nào chất lượng ko chỉ em với
    :Applause:Con cảm ơn trời, Cầu trời phù hộ cho mẹ con con khỏe mạnh:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanani Xem bài viết
    Làm sao đây,
    Em cũng đang tìm trường cho con bé nhà em tính định đc 18 tháng cho đi học. Đang ncứu trường Maica mà nnghe các mẹ dị ứng vậy thì chán quá.Lại tìm phương án mới vậy. Ai có biết khu vực Ngã tư sở có trường nào chất lượng ko chỉ em với
    Theo mình mẹ nó cứ đến tận nơi tham khảo các trường mẹ nó định gửi con, thấy tận mắt là tốt nhất. Xem cơ sở vật chất, tình hình học tập, ăn uống của các con như thế nào, trẻ ở trường có sạch sẽ, nhanh nhẹn, vui vẻ khi có người lạ đến thăm hay không. Thái độ các cô như thế nào. Mẹ nó đừng chỉ có căn cứ ở trên này. Bản thân mình gửi con tại Mai ca nay con đã ra trường và rất hài lòng.
    • Mevinho Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoavang07 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanani Xem bài viết
    Làm sao đây,
    Theo mình mẹ nó cứ đến tận nơi tham khảo các trường mẹ nó định gửi con, thấy tận mắt là tốt nhất. Xem cơ sở vật chất, tình hình học tập, ăn uống của các con như thế nào, trẻ ở trường có sạch sẽ, nhanh nhẹn, vui vẻ khi có người lạ đến thăm hay không. Thái độ các cô như thế nào. Mẹ nó đừng chỉ có căn cứ ở trên này. Bản thân mình gửi con tại Mai ca nay con đã ra trường và rất hài lòng.
    Các mẹ co biết trường mầm non nào quanh khu vức ngã tư sở tốt ko cho mình địa chỉ với many thaks!!!