TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Little Star ở Phan Huy Ích

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.39K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con gửi ở trường Little Stars ở Phan Huy Ích chưa, cho mình biết thông tin với. Cám ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 658 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MegaTy Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con gửi ở trường Little Stars ở Phan Huy Ích chưa, cho mình biết thông tin với. Cám ơn các mẹ nhiều
    Chị ơi đây là trường mầm non tư thục chất lượng cao, bà chị e cũng đang nhăm nhe gửi con vào học ở đấy đấy, cho tiện đường đi làm. Bữa trước đi tìm trường cùng chị thì có qua đó tham quan, thấy cơ sở vật chất ở đấy rất tốt, phòng học cho bé sạch sẽ , khá rộng rãi và thoáng mát . Tỉ lệ trẻ và giáo viên là 6/1, đối với lớp Nhà trẻ tỷ lệ cô và trẻ là 3/1. Học phí + chế độ dinh dưỡng ở đấy mình so với một số trường khác thấy rất ổn và hợp lý . Trẻ lớp mẫu giáo có đầy đủ trang thiết bị dùng cho học tập + vui chơi, như vi tính , đàn nhạc nhẽo , đồ chơi ...v...v quần áo váy vóc biểu diễn nhìn hay phết. Nhà WC nhìn bé xíu dành riêng cho trẻ .... hôm đấy e lọ mọ nhiều phết ko biết còn thiếu cái gì nữa ko nhỉ

Ở đấy e thấy có cái hạn chế là ko có sân rộng cho trẻ chơi , phòng học phải leo lên cao ( hình như 4 tầng thì phải ) các cháu leo lên hơi bị đau chân ....
    Ban giám hiệu nhà trường tiếp xúc cảm thấy thoải mái và rất nhiệt tình . Nhưng là trường mới nên bà chị e cũng lăn tăn ko biết trẻ học ở đấy có đảm bảo đúng như những gì nhà trường cam kết ko?? Có mẹ nào có ý định cho bé học ở đấy qua xem cụ thể như nào ?? Nhiều ý kiến nhận xét của phụ huynh chắc thuyết phục hơn nhỉ ?? :Smug:
    :Rose:TEL: 0909.102.111
    :Rose:ĐC: 52 đường Láng - gần Ngã Tư sở - HN
    :Rose:Email: sangonguyenkim.com@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 475 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

mình cũng có ghé qua trường thăm, thấy cơ sở vật chất ổn, vì mới quá nên chưa biết thế nào. chỉ có cảm giác là khá yên tâm, có lẽ mình cũng sẽ cân nhắc xem thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều. Tại trường mới nên phải tham khảo các mẹ xem sao. Mẹ nào có con gửi ở đấy rồi thì cho mình ít thông tin nhá. Mình cũng ghé qua và cũng thấy các cô rất nhiệt tình, phòng học đồ dùng mới tinh nhìn thích lắm.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình qua trường rồi, chắc sẽ cho bé về đấy học, nhưng tại Cò nhà mình đang ho quá, đợi để hết ho sẽ cho đi vậy, hy vọng mọi chuyện sẽ ổn. chẳng hiểu Cò nhà mình thế nào mà suốt ngày viêm họng thế, khổ thế không biết. mình chỉ hơi băn khoăn một điều: trường không có sân chơi ngoài trời. vả lại vì mới quá nên chưa thấy có nhiều học sinh nên sợ Cò lại buồn vì không có nhiều bạn.
    • 302 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con co be be Xem bài viết
    mình qua trường rồi, chắc sẽ cho bé về đấy học, nhưng tại Cò nhà mình đang ho quá, đợi để hết ho sẽ cho đi vậy, hy vọng mọi chuyện sẽ ổn. chẳng hiểu Cò nhà mình thế nào mà suốt ngày viêm họng thế, khổ thế không biết. mình chỉ hơi băn khoăn một điều: trường không có sân chơi ngoài trời. vả lại vì mới quá nên chưa thấy có nhiều học sinh nên sợ Cò lại buồn vì không có nhiều bạn.

Bé nhà chị đang ho tốt nhất cho bé khỏi hẳn mới nên cho đi trẻ . Trường này cũng gần nhà e , mấy lần cũng dập dòm lượn lờ qua xem như nào để cho nhóc nhà e vào đấy học , chiều ông bà đón cho nó gần . Tự nhiên hôm nay vào đây thấy có cái topic này đâm nhào vào nhưng thông tin thì cũng ko nhiều lắm , có lẽ trường mới mở . Nhưng nhìn chung thấy cơ sở vật chất khá tốt , sạch sẽ , tiện nghi đầy đủ ( he he,. cứ như ví với KS ý nhỉ ) Cô giáo ở đấy nghe vẻ rất cởi mở thân thiện và nhiệt tình .. Vẫn đang tham khảo ý kiến các mẹ để có nên quyết định chuyển trường cho con về đấy học ko đây .
    Chuột ơiiiiii ................. Chuột đơy !!!!!!!!!!!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi trường này nhận trẻ từ bao nhiêu tháng tuổi ạ ??
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đốp xinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi trường này nhận trẻ từ bao nhiêu tháng tuổi ạ ??
    Trường nhận trẻ từ 15 tháng đến 5 tuổi chị ạ. Sao em khổ vì Cò quá, cứ ho mãi chẳng khỏi gì cả. em thì lại bận nên muốn cho Cò đi học luôn, em cũng qua kiểm tra bếp núc và thực đơn của trường rồi, nói thật là khá yên tâm. Chị hiệu phó của trường cũng đang có con nhỏ nên khá cẩn thận chăm lo cho trẻ, em thấy thế là ổn nhất. không biết bao giờ Cò mới khỏi đây, chán quá.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con co be be Xem bài viết
    Trường nhận trẻ từ 15 tháng đến 5 tuổi chị ạ. Sao em khổ vì Cò quá, cứ ho mãi chẳng khỏi gì cả. em thì lại bận nên muốn cho Cò đi học luôn, em cũng qua kiểm tra bếp núc và thực đơn của trường rồi, nói thật là khá yên tâm. Chị hiệu phó của trường cũng đang có con nhỏ nên khá cẩn thận chăm lo cho trẻ, em thấy thế là ổn nhất. không biết bao giờ Cò mới khỏi đây, chán quá.
    Hix ! thế ko phải từ 12 tháng ạ ? Bé nhà e mới hơn 8 tháng , e đang tính 1 tuổi cho bé đi trẻ đây , bởi kiếm người giúp việc chỉ chuốc bực mình vào thân thôi . Thấy trường này cũng gần nhà + tiện đường đi làm nên nhăm nhe , có mẹ nào biết trang Web của trường ko e vào tham khảo với .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ cứ qua trường xem đi.thích lắm.bé vậy thì đành chờ thêm mấy tháng nữa thôi.mình qua đấy rồi.chắc mình cũng sắp gửi bé nhà mình ở đấy.trường đang làm trang web.bao h có mình sẽ sent lại sau nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ cứ qua trường xem đi.thích lắm.bé vậy thì đành chờ thêm mấy tháng nữa thôi.mình qua đáy rồi.chắc mình cũng sắp gửi bé nhà mình ở đấy.trừoang đang làm trang web.bao h có mình sẽ sent lai sau nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang đi tìm trường cho bé nhà mình. Bé nhà mình 3 tuổi rồi, có mẹ nào đã gửi con ở đây xin cho thêm thông tin với. Như cơ sở vật chất, chương trình học, chế độ dinh dưỡng và học phí. Càng chi tiết càng tốt. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 658 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Lâu lắm ko chạy vào đây , tình hình trường thế nào rồi , có mẹ nào đã cho con gửi vào đây chưa , share kinh nghiệm thực tế cho e bít mới . Bà chị e định gần cuối năm nay cho gửi vào đấy .
    :Rose:TEL: 0909.102.111
    :Rose:ĐC: 52 đường Láng - gần Ngã Tư sở - HN
    :Rose:Email: sangonguyenkim.com@gmail.com
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thưa các mẹ, em xin cập nhật tình hình thông tin Cò nhà em đi học tại trường như thế này để các mẹ có tài liệu tham khảo ạ.

1. Về tình hình ăn uống và vệ sinh: Cò nhà em có vẻ thích các món ở trường, bằng chứng là về nhà đòi mẹ làm cho thức ăn giống ở trường. Hôm chủ nhật vừa rồi, đến tầm chiều, tự nhiên bảo mẹ làm sinh tố cho con uống, giống cô giáo cho con uống mọi hôm. Chưa thấy Cò có biểu hiện gì chán ăn hay phản ứng gì cả (vì hỗi trước gửi ở nhà bà nội một tuần, về kêu là, bà nấu chán lắm, không chịu ăn). Vệ sinh của trường thì em thấy vẫn sạch sẽ , hy vọng sau này lúc nào cũng thế. Bếp núc rộng rãi, thoáng và sạch, thực phẩm đều có giấy chứng nhận đang hoàng, mỗi tội cái này thì em không thể chắc được, báo chí kêu ầm ầm vụ an toàn thực phẩm của thực phẩm sạch. Thôi, đành nhắm mắt coi là chấp nhận được vậy. Được cái khu rửa ráy và bếp núc rộng nên cũng yên tâm.
    2. Về chăm sóc: Hôm trước trời trở lạnh, lúc chiều về, thấy cô giáo có thay quần áo dài cho Cò (may quá, không ho trận nữa thì mẹ chết mất). Cò có vẻ thích thú vụ đi Vườn thú vừa rồi, thấy hỏi mẹ, con hổ ở vườn thú sao không đẹp như con hổ trong ti vi, mẹ nhỉ. (thế mà mấy lần đưa Cò đi, có thấy hỏi han gì đâu – con với chẳng cái). Cò nhà em hiện có vẻ chưa có gì chuyển biến lắm về mặt nhận thức, chỉ được mỗi cái tiến bộ là biết xếp đồ chơi vào giỏ sau khi chơi, phân biệt thêm mấy màu xanh đỏ. à quên, Cò nhà em còn hâm thế này cơ, cái gì không thích, thích nhất cái bể cá (được nuôi cá mà) và cái bồn cầu trong nhà vệ sinh, bây giờ về nhà cứ đòi vào nhà vệ sinh, trèo lên cái bồn to tướng mới chịu đi ị (ở trường nó bé tí xíu mà), em vừa phải đi mua cái vòng nhỏ cho Cò xong.
    3. Về nhà trường: em thấy các cô nhiệt tình và khá cẩn thận, Cò đi học 2 ngày đầu khóc lắm, đến ngày thứ 3 thì ổn rồi, chiều đón về còn mải chơi, không chịu về. Cô Ngọc Anh quản lý nhẹ nhàng và chịu khó nghe góp ý. Chỉ có mấy điều không được ưng ý: Chỗ chơi của trẻ là trong nhà, em thích có không gian ngoài trời hơn, may được phòng học rộng rãi, sàn gỗ và không khí thoáng mát. Sân chơi hiện chỉ có cầu trượt to vào bể bóng, em đang góp ý trường nên có thêm đồ chơi nữa. Em cũng vẫn thích mỗi cháu có giường riêng, nhưng có vẻ nhà trường khó đáp ứng được, thôi dù sao đệm bằng bông ép cũng được, mỗi cháu một bộ riêng biệt.

Còn đây là trang web của trường, vẫn còn sơ sài lắm, mới chỉ có ảnh cơ sở vật chất thôi (nhưng bé tý): www.littlestars.com.vn. à, trường đang giảm 20% học phí 6 tháng đầu cho 20 bé đầu tiên nhập học. Thông tin chỉ có thế thôi ạ. Các mẹ cần gì em sẽ hỏi tiếp.

Em sẽ thông báo tình hình của Cò tiếp để các mẹ có cơ sở tham khảo thêm. Nừu có mẹ nào gửi con xin vào trường này thì chia sẻ với mình nhé, mình muốn lập topic của các bé trường này. Đợi các mẹ đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi oi trang web cua truong dang xay dung nen em khong cap nhat duoc them thong tin gi. Chi giup em co so phone va dia chi cu the cua truong nha.Em dang tim truong cho sumo nha em de du 16 thang thi di hoc. Cam on chi nhieu lam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumomama Xem bài viết
    Chi oi trang web cua truong dang xay dung nen em khong cap nhat duoc them thong tin gi. Chi giup em co so phone va dia chi cu the cua truong nha.Em dang tim truong cho sumo nha em de du 16 thang thi di hoc. Cam on chi nhieu lam

xin loi cac me, Co nha em dang theo ba noi vao SG, nen em khong co tin tuc gi de cap nhat cho cac me ca. web cua truong theo em biet la da xong, cac me co the len tham khao a.
    Dia chi cua truong la 27 Phan Huy Ich
    tel: 9274648 (hoi co Ngoc Anh).
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào cho mình xin địa chỉ trang web của trường nhé. Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 475 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Em muon check lai cac thong tin ve truong nay, co me nao da co con theo hoc, cho em xin y kien va phan hoi ve chat luong cua truong voi.

Ve co so vat chat, em thay on. Con ve chat luong, em muon tim hieu them.

Cac me neu co thoi gian, cho em xin y kien nhe. Em cam on
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 907 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Bạn xem tại link này nhé https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=54316

Mod nhắc bạn tham gia diễn đàn thì gõ bài bằng tiếng Việt có dấu.
    Mod_GD
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 475 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

mẹ vào tham khảo thông tin trường tại đây ạ: www.littlestars.com.vn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2