TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non khu chung cư Kim Văn Kim Lũ - Nguyễn Xiển

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Nhà em mới chuyển về khu chung cư Kim Văn Kim Lũ mặt đường Nguyễn Xiển. Em đang muốn tìm trường mầm non quanh khu vực đó cho con. Con em được 3.5t rồi, đang đi học ở dưới quê rồi nên em muốn tìm trường công cho cháu, trường công có lớp trông ngoài giờ ạ. Vì nhà em không có ông bà ở cùng và công việc thì không phải lúc nào cũng về đúng giờ được.
    Mấy ngày lăn lội trên web cũng như thực tế, gian nan vất vả quá các mẹ ạ.
    Một số trường như Sao sáng, Sơn Ca ở Kim Giang cũng ổn nhưng lại không có lớp trông ngoài giờ. Mn Hoa Sữa thì thấy các mẹ phản ánh không tốt lắm. Mn thực nghiệm Linh Đàm rất tốt nhưng lại khó xin. EM muốn thử sức với mn thực nghiệm Linh Đàm xem sao. Các mẹ có cao kiến gì hoặc có trường nào giới thiệu cho em nhé. Em định 30/4 này về đón cháu lên rồi.
    4CwNp7
    5ZDtp7
    NB:3,4kg. 1m: 4,8kg. 2ms: 6kg. 3ms: 7kg. 4ms: 8kg. 8ms: 9kg3. 9ms: 9kg6. 1years old: 10kg5

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực ra bé 3,5t cũng là lứa tuổi cần học nhiều mẹ nhỉ, vì con nhà e cũng 3t rồi nhưng e đang cho học ở trường tư, cv của vợ chồng e cũng hay phải về muộn cũng giống hoàn cảnh nhà mẹ ý, ko có ông bà trông nên e chọn trường nào có trông ngoài giờ, e đang cho bé học tại trường mầm non North Star mẹ ạ, cũng học được 4 tháng rồi. ngày nào vc nhà e cũng phải 6h20 mới đón bé được. e thấy trường mn đó cũng rất hay, con được học Tiếng Anh với giáo viên bản ngữ, được học múa và học âm nhạc mà ko phải đóng thêm khoản phí đâu mẹ ạ. Mẹ nó thử tìm hiểu trường này xem sao vì cũng có khá nhiều bé ở khu Kim Văn, Kim Lũ theo học tại trường đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrecon_112233 Xem bài viết
    Thực ra bé 3,5t cũng là lứa tuổi cần học nhiều mẹ nhỉ, vì con nhà e cũng 3t rồi nhưng e đang cho học ở trường tư, cv của vợ chồng e cũng hay phải về muộn cũng giống hoàn cảnh nhà mẹ ý, ko có ông bà trông nên e chọn trường nào có trông ngoài giờ, e đang cho bé học tại trường mầm non North Star mẹ ạ, cũng học được 4 tháng rồi. ngày nào vc nhà e cũng phải 6h20 mới đón bé được. e thấy trường mn đó cũng rất hay, con được học Tiếng Anh với giáo viên bản ngữ, được học múa và học âm nhạc mà ko phải đóng thêm khoản phí đâu mẹ ạ. Mẹ nó thử tìm hiểu trường này xem sao vì cũng có khá nhiều bé ở khu Kim Văn, Kim Lũ theo học tại trường đấy.
    Cảm ơn metrecon nhiều. Mình cũng thấy rất nhiều mẹ nói tốt về trưòng North Star. Mình sẽ đến thử xem sao.
    Hôm vừa rồi mình cũng qua trường mn Tràng An. Nói chung khá đông trẻ rồi, mỗi lớp 25 cháu mà có 2 cô thôi.
    Còn trường nào nữa không các chị? Trường thực nghiệm Linh Đàm mẹ nào đã xin cho con thành công cho em xin ít kinh nghiệm ạ.
    4CwNp7
    5ZDtp7
    NB:3,4kg. 1m: 4,8kg. 2ms: 6kg. 3ms: 7kg. 4ms: 8kg. 8ms: 9kg3. 9ms: 9kg6. 1years old: 10kg5
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhà mình cũng vừa mới chuyển về khu chung cư Kim Văn - Kim Lũ. Mình cũng đang tìm trường mẫu giáo cho con, cho mình hỏi trường Mầm non Northstar học phí bao nhiêu trên một tháng ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau bao ngày tìm hiểu, sáng nay 4/5/2015 mình đã đưa con trai đến cơ sở 1 của Trường Mầm non Northstar nhập hoc. Mình đã cho con học luôn chứ không học thử nữa. Cả sáng nay đầu tuần mà mình chẳng tập trung được công việc gì cả, ngoài việc theo dõi camera. Thấy con không khóc là điều đầu tiên mẹ thấy vui rồi, nhưng mặt con cứ buồn thiu, mẹ lại thấy tội nghiệp. Mẹ thấy cô xếp bao nhiêu đồ chơi cho con và các ban ngồi quây với nhau cùng chơi, chắc là cô đang tập cho con làm quen với các bạn trong lớp.....
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemap2005 Xem bài viết
    Sau bao ngày tìm hiểu, sáng nay 4/5/2015 mình đã đưa con trai đến cơ sở 1 của Trường Mầm non Northstar nhập hoc. Mình đã cho con học luôn chứ không học thử nữa. Cả sáng nay đầu tuần mà mình chẳng tập trung được công việc gì cả, ngoài việc theo dõi camera. Thấy con không khóc là điều đầu tiên mẹ thấy vui rồi, nhưng mặt con cứ buồn thiu, mẹ lại thấy tội nghiệp. Mẹ thấy cô xếp bao nhiêu đồ chơi cho con và các ban ngồi quây với nhau cùng chơi, chắc là cô đang tập cho con làm quen với các bạn trong lớp.....
    Mẹ bemap2005 cho con học lớp nào vậy? con nhà e học lớp Nursery2 đấy, may mắn là trường còn có camera cho các mẹ yên tâm, nói thật chứ đợt đầu e cũng xem suốt thôi, nhưng dần dần con quen rồi nên e chỉ thi thoảng vào thôi. chúc cho bé nhà mẹ nhanh quen trường lớp.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becon200 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nhà mình cũng vừa mới chuyển về khu chung cư Kim Văn - Kim Lũ. Mình cũng đang tìm trường mẫu giáo cho con, cho mình hỏi trường Mầm non Northstar học phí bao nhiêu trên một tháng ạ?
    Mẹ đã cho bé đi học chưa? mình cũng cho bé đi học ở North Star đây, mấy ngày đầu khóc suốt thôi nhưng các cô ở đó cũng tiếp xúc với bé khá được nên mình yên tâm, học phí ở đó hiện tại là 1.700.000đ/tháng, mẹ nó thử qua trường xem thế nào, e nghe nói trường mới mở cs2 bên TT3 Tây Nam Linh Đàm thì phải.