TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non Hoa Sữa - Khu đô thị Kim Văn Kim Lũ - Đại Kim - Linh Đàm

• 15 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvu2s Xem bài viết
    Ah ko. Tớ muốn trả lời bạn akira86 phía trên ấy. Mình đang bức xúc con mình nthe mà bạn ấy nói kiểu ko có chuyện đó và mình dìm hàng giáo viên trường này. Bé nhà tớ cũng đi tiểu tiện, đại tiện biết bảo hết r, đêm cũng dậy gọi đi vệ sinh. Vậy mà ở đây ngày nào cũng dc trả bọc 4,5 quần đái dầm. Cô giáo cũng nhắc mua túi nilong đem đến để sãn ở lớp cho con. Chắc những lúc các cháu mót bảo cô, cô bận việc gì hay đang làm gì đó nên lơ đi luôn, đến lúc quay lại thì các cháu đái mất r. Nói chung nếu các cháu bivâyết bảo các cô nên cho cháu đi luôn, đang làm gì thì tạm gác 1,2 phút. Như vâỵ tránh dc việc các cháu đái dầm , các cô phải đi thay đồ choc háu rồi đi lau dọn, và cháu cũng ko bị mất đi ý thức bảo đi đái. Chứ ccs con biết bảo rồi, các cô để thả phanh thế, tự dưng theo thoiq uen các con k bảo nữa, thế là đi học thành ra hư ra rồi. Đúng ko mẹ nó
    Những việc thế này thay vì nói trên diễn đàn thì bạn nên trao đổi trực tiếp với cô giáo. Mình không có ý gì đâu, chỉ thấy mỗi điều là bạn bảo giờ giấc đón trẻ là 8h sáng đến các cô bảo đến sớm thế, chiều 4h đến đón bảo đến muộn thế là bạn nói hoàn toàn sai sự thật.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ khi tìm hiểu cho con đi học trường nào chắc cũng như mình, nghiên cứu rất kỹ càng vì trường học là môi trường quan trọng để con hình thành, phát triển tư duy, tâm lý, tính cách, giáo dục... Rồi so sánh nên cho con đi học trường nào, trường công hay trường tư... Trường công lập đúng mình thấy là một môi trường rất khắc nghiệt, giáo viên rất ghê gớm, lớp thì đông, con nếu không có khả năng tự lập hoặc hòa nhập ở một mức độ nhất định thì vào học chắc chắn sẽ bị sốc, thậm chí sốc nặng. Mình không nên kỳ vọng môi trường sẽ thích ứng với các con mà nên làm sao cho con mình có thể thích ứng với môi trường, đó là quan điểm của mình. Có thế thì con mới có thể vững vàng và tồn tại được bất cứ đâu. Bạn không bao giờ có thể theo con bạn từng bước chân được bạn ạ. Con bạn sợ hãi như vậy cũng là do bạn đã lựa chọn môi trường mà con bạn chưa thích nghi được và chính bản thân bạn có khi cũng nghĩ cho con vào học trường công cho nó rẻ, cho nọ cho kia. Tốt nhất thay vì than thở như vậy thì bạn thương con, bạn chuyển trường cho con vậy.
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi akira86 Xem bài viết
    Các mẹ khi tìm hiểu cho con đi học trường nào chắc cũng như mình, nghiên cứu rất kỹ càng vì trường học là môi trường quan trọng để con hình thành, phát triển tư duy, tâm lý, tính cách, giáo dục... Rồi so sánh nên cho con đi học trường nào, trường công hay trường tư... Trường công lập đúng mình thấy là một môi trường rất khắc nghiệt, giáo viên rất ghê gớm, lớp thì đông, con nếu không có khả năng tự lập hoặc hòa nhập ở một mức độ nhất định thì vào học chắc chắn sẽ bị sốc, thậm chí sốc nặng. Mình không nên kỳ vọng môi trường sẽ thích ứng với các con mà nên làm sao cho con mình có thể thích ứng với môi trường, đó là quan điểm của mình. Có thế thì con mới có thể vững vàng và tồn tại được bất cứ đâu. Bạn không bao giờ có thể theo con bạn từng bước chân được bạn ạ. Con bạn sợ hãi như vậy cũng là do bạn đã lựa chọn môi trường mà con bạn chưa thích nghi được và chính bản thân bạn có khi cũng nghĩ cho con vào học trường công cho nó rẻ, cho nọ cho kia. Tốt nhất thay vì than thở như vậy thì bạn thương con, bạn chuyển trường cho con vậy.
    Mình cho con vào Hoa sữa không phải vì rẻ. Mình cũng xác định đi trường công con sẽ đc chăm sóc ít đi và hi vọng sẽ được đón nhận nền giáo dục theo chuẩn. Khi nộp hồ sơ, mình tìm hiểu khá nhiều, chỉ có điều thông tin về hoa sữa quá ít. Theo lời hiệu trưởng, và các cô ở đó thì tất nhiên trường nào cũng hay cũng đẹp. Mình cũng vào lớp quan sát các cháu học, các cô chăm tuy nhiên những điều đó thì chỉ là chốc lát, các cô tỏ ra nhẹ nhàng nên thấy rất okie.

Một lần nữa, mình viết ra những điều này không phải để than thở, nói xấu trường. Mình đã chuyển trường ngay cho con khi cảm thấy có vấn đề. Tất cả ở topic này là để cho những phụ huynh nào đang và đã có ý định gửi con ở đây có
    thêm cái nhìn về trường Hoa Sữa. Như là 1 nguồn thông tin cho bố mẹ tham khảo thêm - cái mà mình ko đọc đc khi cho con vào đây học.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesocthoi Xem bài viết
    Mình cho con vào Hoa sữa không phải vì rẻ. Mình cũng xác định đi trường công con sẽ đc chăm sóc ít đi và hi vọng sẽ được đón nhận nền giáo dục theo chuẩn. Khi nộp hồ sơ, mình tìm hiểu khá nhiều, chỉ có điều thông tin về hoa sữa quá ít. Theo lời hiệu trưởng, và các cô ở đó thì tất nhiên trường nào cũng hay cũng đẹp. Mình cũng vào lớp quan sát các cháu học, các cô chăm tuy nhiên những điều đó thì chỉ là chốc lát, các cô tỏ ra nhẹ nhàng nên thấy rất okie.

Một lần nữa, mình viết ra những điều này không phải để than thở, nói xấu trường. Mình đã chuyển trường ngay cho con khi cảm thấy có vấn đề. Tất cả ở topic này là để cho những phụ huynh nào đang và đã có ý định gửi con ở đây có
    thêm cái nhìn về trường Hoa Sữa. Như là 1 nguồn thông tin cho bố mẹ tham khảo thêm - cái mà mình ko đọc đc khi cho con vào đây học.
    Vầng, trường mầm non Hoa Sữa là trường mới thành lập nên đương nhiên thông tin về trường là quá ít rồi. Mình trước khi cho con vào trường này học cũng đã tìm trên mạng nhưng ngoài thông tin về việc thành lập trường và một số thông tin cơ bản khác thì tại thời điểm đó chưa có ý kiến phản hồi gì cả. Còn bạn, bạn chỉ nghe thấy lời cô hiệu trưởng khen trường của cô ấy, nghe các giáo viên "tỏ ra nhẹ nhàng" mà đã quyết định cho con vào học để cuối cùng con bạn chịu không nổi, vậy lỗi là do bạn hay do ai?. Bạn đã quyết định thì bạn phải chịu trách nhiệm với quyết định của bạn, bạn không thể đổ lỗi cho môi trường được vì môi trường là cái bất biến, con bạn chưa thích ứng kịp với môi trường mà bạn đã cho con vào. Cá xem con bạn đi trường công lập khác có gặp vấn đề như trường này không? Con mình rất sợ một cô tên là Dung ở đó, trước cô ấy dạy thì cứ đến lớp là nó lại khóc, vậy mình có nên chuyển trường cho con để tránh cô Dung đó không hay động viên con để vượt qua nỗi sợ hãi của việc đến trường? Trong cuộc sống của nó sẽ phải gặp những cô Dung khác thôi bạn ạ. Nói chung các bố mẹ đã tìm hiểu về trường công lập và quyết định cho con đi học thì hãy chuẩn bị tâm lý cho con và cho bản thân, chấp nhận được thì học, không được thì đành học trường tư thục vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic đang tìm hiểu thông tin cho con đi học mà nghe thế này chắc out mất. Theo ý kiến của mình đã có F1 đi học mẫu giáo ( giờ học lớp 2) thì trường nào cũng có giáo viên này giáo viên khác. Nhưng tốt nhất nên chọn các cô có độ "nhịn" cao hơn để vào lớp bé thì các con đỡ sốc hơn. Trước đây mình gửi con ở trường Đại Kim ( cơ sở Kim Lũ) có cô Yến mà đến giờ con vẫn nhắc cô và còn bảo mẹ xin cho em vào lớp cô Yến ấy nhưng mà nhà mình chuyển sang Linh Đàm nên không muốn cho con đi học xa. Nói vậy để các mẹ và các cô hiểu để trẻ con yêu cũng dễ mà sợ thì cũng dễ. Các mẹ thì thông cảm với các cô và quan tâm hơn các cô, còn các cô thì cũng xin thông cảm với các gia đình đã gửi cả "bảo bối" của mình cho các cô.Dù có thế nào trong cuộc sống cũng xin gạt bỏ hết ngoài cánh cổng trường để tâm huyết hơn với con trẻ và hãy cho con trẻ một niềm vui khi đến trường.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu bạn ở linh đàm thì có nhiều trường tư thục lắm. Mình cho con học trường Hương Giang. Lớp con mình có 10 cháu 2 cô thôi. Nhưng mà chả hiểu sao con mình đi học thi không thích toàn ăn vạ trốn học ở nhà với ông thôi. hichic
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho mình hỏi có mẹ nào đang hoặc đã từng cho con học trường mầm non Hoa Sen (poohouse trước kia) ở Kim Giang không? Cho mình xin ít thông tin với. Chủ trường là cô Hường ạ
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mackenguoita Xem bài viết
    Hic đang tìm hiểu thông tin cho con đi học mà nghe thế này chắc out mất. Theo ý kiến của mình đã có F1 đi học mẫu giáo ( giờ học lớp 2) thì trường nào cũng có giáo viên này giáo viên khác. Nhưng tốt nhất nên chọn các cô có độ "nhịn" cao hơn để vào lớp bé thì các con đỡ sốc hơn. Trước đây mình gửi con ở trường Đại Kim ( cơ sở Kim Lũ) có cô Yến mà đến giờ con vẫn nhắc cô và còn bảo mẹ xin cho em vào lớp cô Yến ấy nhưng mà nhà mình chuyển sang Linh Đàm nên không muốn cho con đi học xa. Nói vậy để các mẹ và các cô hiểu để trẻ con yêu cũng dễ mà sợ thì cũng dễ. Các mẹ thì thông cảm với các cô và quan tâm hơn các cô, còn các cô thì cũng xin thông cảm với các gia đình đã gửi cả "bảo bối" của mình cho các cô.Dù có thế nào trong cuộc sống cũng xin gạt bỏ hết ngoài cánh cổng trường để tâm huyết hơn với con trẻ và hãy cho con trẻ một niềm vui khi đến trường.
    Mẹ cho mình hỏi là trường này ở ngõ nào Kim Giang vậy?
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuThu225 Xem bài viết
    Mẹ cho mình hỏi là trường này ở ngõ nào Kim Giang vậy?
    Trước mình cho con học trường Mầm Non Đại Kim ở ngõ 250 Kim Giang bạn ạ. Ở đấy nhận trẻ 3 tuổi trở lên cơ. Nếu bạn ở gần đấy thì ra trường hỏi thử xem.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mackenguoita Xem bài viết
    Trước mình cho con học trường Mầm Non Đại Kim ở ngõ 250 Kim Giang bạn ạ. Ở đấy nhận trẻ 3 tuổi trở lên cơ. Nếu bạn ở gần đấy thì ra trường hỏi thử xem.
    Là trường công hả bạn? Cho mình ít thông tin về học phí, giờ giấc và ăn uống với. Cảm ơn bạn nhiều!
    • 266 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mẹ nào ở KĐT Bắc Linh Đàm vậy, các mẹ cho con học trường nào vậy, mình có tìm hiểu mấy trường ở đó, nhiều trường lắm, có trường North Star ở ngay cạnh lăng mộ chua ý, được không các mẹ? Tư vấn thêm cho e với ạ. Em cảm ơn!
    Lịch KQĐ lần 1:07/3/2012.
    12/4: chậm 5 ngày-con yêu đã về với bố mẹ.
    17/4: có túi thai GS 12mm, thai 4w5d
    25/4: con được 7w3d, con đã có tim thai, chiều dài đầu mông 11mm, GS 21mm
    31/5: con 12w1d, nhịp tim 179ck/1p, cân nặng 50g, DG 1.2mm
    11/7: con 18w, lần đầu tiên con máy
    12/7: con 18w1d, nhịp tim 164ck/1p,nặng 240g, con là công chúa xinh đẹp nhất Yêu Sóc nhất trên đời!. DS 12/12/2012
    11/8: con 21w3d, nhịp tim 161ck/1p,nặng 510g, trộm vía con giống bố mũi cao, tai to nhé, yêu lắm cơ. DS 19/12.
    11/9: con 26w6d cân nặng 1.050g. DS 12/12.
    20/10: Con 32w3d, nặng 1.850g. DS 12/12
    7/12/2012: con gái ra đời nặng 2.5kg

MTM0NzI2ODgxNA
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có điều hòa 2 chiều hẳn hỏi đấy mẹ nó ạ.Lúc mới vào con sẽ đóng tiền điều hòa từ 700- 1.000.000đ/ năm, mình cũng đang gửi con từ đầu tháng 07, nhìn chung mình thấy là ổn, cũng thắc mắc là con đi lớp ăn uống thế nào thì ko giám sát đc vì ko có camera
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các mẹ đừng nghĩ là trường công thì con được chăm sóc ít đi, hay trường tư thì các cô nhiệt tình hơn với con mình.Bé nhà mình đã đi lớp từ khi 11 tháng tuổi, vẫn ngôi trường đó, cô giáo thì có người mới ngừoi cũ.Con mình thậm chí còn thích đi học là khác, sáng ra cứ giục mẹ nhanh lên đấy.Nhưng độ 1 tháng trở lại đây bé sợ đi học, khóc thét nên, nhìn thấy cô giáo( 1 cô thôi chứ ko phải tất cả ) sợ run người.Mà mình thấy các biểu hiện trước đó của con nên cũng chăm vào xem camera hơn, không thấy cô có gì bất thường với con.Thế mà đêm về con khóc toáng lên bảo đừng đánh con.Quá lắm mấy ngày liên mình phải nghỉ ở nhà ôm con để con đỡ hoảng đấy.Vừa rồi cho ra lớp C3 ở bên trường Hoa Sữa, thấy con lại vui vẻ trở lại, thấy yên tâm hẳn.Mà hỏi mãi giờ con mới nói cô Thời ( cô giáo ở lớp cũ ) đánh con, kéo con vào nhà vệ sinh, còn bóp cổ con nữa.Ngẫm mà hoảng quá đi mất.Còn như mẹ nào nghĩ là xin vào Hoa sữa rẻ thì xin thưa là chẳng rẻ chút nào.Tiền hỗ trợ cơ sở vật chất ( trái tuyến ) là 2.000.000đ, tiền đóng đầu năm cho con tổng thiệt hại là 2.580.000đ.Một con số đóng đầu năm không rẻ một chút nào đâu các mẹ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mẹ này giống mình, mình đã cất công 3 lần sang trường quan sát các cô cũng như hỏi han các phụ huynh đang gửi con ở đó, thấy rất yên tâm nên quyết định gửi con vào đó.sớm nhất là 3t các cháu mới được nhận, không thể nói là con còn nhỏ mà không biết mách bố mẹ hay tỏ thái độ.Mà nếu giả xử các cô có như các mẹ ở trên nói thì cũng làm gì có chuyện xin vào đó quá khó như thế, đừng nói là đến việc mất tiền, mời ngta đưa con đến học còn khó chứ nói là mất tiền cho đi học.Nói gì cũng phải khách quan.Còn việc ăn sáng ở lớp hay bố mẹ cho ăn ở nhà thì bố mẹ là người quyết định cơ mà.*h30 là hết giờ gửi trẻ, đừng có nói là 8h mang đến gửi cô đã bảo sớm chứ, thế là không đúng sự thật một tí nào luôn
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có 2 bé 5 tuổi và 3 tuổi mới học trường Hoa Sữa từ đầu tháng 8, tạm thời thấy chưa có vấn đề gì. Chỉ thấy trường này đang tận thu hay sao ý. Mỗi bé vào đóng tiền điều hòa 1 triệu, một lớp trung bình 40 - 42 bé, không hiểu mỗi lớp mua bao nhiêu cái điều hòa nữa.
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuThu225 Xem bài viết
    Cho mình hỏi có mẹ nào đang hoặc đã từng cho con học trường mầm non Hoa Sen (poohouse trước kia) ở Kim Giang không? Cho mình xin ít thông tin với. Chủ trường là cô Hường ạ
    Nhà mình 2 bé trước kia đều học trường Hoa Sen, nói chung mọi thứ ổn. Ngày 5/8 mình chuyển trường cho con vào Hoa Sữa vì nghĩ là trường công mới đang chiêu sinh thì các cô cũng phải nhẹ nhàng, chăm sóc các con tốt, hơn nữa thăm quan trường thấy rộng, thoáng mát. Và mình muốn cho con giao lưu với môi trường mới để con bạo dạn hơn. Hôm qua mới vào diễn đàn thấy các mẹ nói về trường Hoa Sữa như vậy mình hoang mang quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dạo này con mẹ akira đi học thế nào?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac me cho minh hoi xin vao hoc truong hoa sua can nhung thu tuc gi? Nha minh khong co ho khau o HN ho co nhan khong?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mẹ nó nên đến trường gặp thẳng hiệu trưởng mà hỏi.Nói chung khéo léo 1 chút là oke, chẳng quan trọng là hộ khẩu ở đâu.Cũng nên hỏi thẳng cô là cháu ko có hk HN, bố mẹ ở đây công tác nên muốn tìm trường tốt cho con, gần bố mẹ tiện chăm sóc, nhờ cô giúp đơ.Oke hết ý mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglt.sede Xem bài viết
    cac me cho minh hoi xin vao hoc truong hoa sua can nhung thu tuc gi? Nha minh khong co ho khau o HN ho co nhan khong?
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5