TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non Hoa Sữa - Khu đô thị Kim Văn Kim Lũ - Đại Kim - Linh Đàm

• 15 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 472 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Con em 16 tháng, đã đi gửi trẻ rồi. Hiện em đang nhăm nhe con đủ tuổi thì chuyển sang trường Mầm non Hoa Sữa, trường công đạt chuẩn quốc gia, mới được khai trương vào đầu năm nay.

Em đã qua xem trường, chỉ đứng ngoài thì thấy khang trang, rộng rãi. Chất lượng không biết thế nào. Hình ảnh và thông tin tuyển sinh của trường các mẹ có thể sợt gúc gồ ạ.

Có mẹ nào đã cho con đi học ở đây hay đang tìm trường cho con khu vực Linh Đàm, Đại Kim, cùng vào chia sẻ nhé.
    rurj5qlrurjp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm qua mình cũng vừa qua xem trường và hỏi thăm thông tin tuyển sinh. Mình thấy rất thích cơ sở vật chất của trường, rộng và khang trang. Nói chuyện với một chị phụ huynh đi đón con thấy chị ý cũng có nhiều ý kiến tốt về trường. Chắc là chốt trường này thôi. Mình quên không để ý là lớp học có điều hòa hay không nhưng hôm qua lạnh thế mà thấy trong lớp rất ấm. Chắc là không có điều hòa vì trường công mà các mẹ nhỉ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 472 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Không biết xin vào trường có khó không ạ? Có mẹ nào đang cho con học ở đây không ạ?
    rurj5qlrurjp7
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin cho con vào tháng này đây các mẹ, em thấy cơ sở vật chất đẹp, có điều hòa. Cô giáo thì chưa biết thế nào. Hiện trường đang thiếu học sinh nên xin vào khá dễ, em là trái tuyến cũng ko vấn đề gì. Có mẹ nào gửi bé ở đây , bé nhà em hơn 2 tuổi thì giao lưu với em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang muốn xin cho con vào trường này, mebesocthoi ơi, cho mình xin ít kinh nghiệm với. Hoặc cho mình xin sđt mình gọi cho mn để hỏi. Tks mn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicken5 Xem bài viết
    Hôm qua mình cũng vừa qua xem trường và hỏi thăm thông tin tuyển sinh. Mình thấy rất thích cơ sở vật chất của trường, rộng và khang trang. Nói chuyện với một chị phụ huynh đi đón con thấy chị ý cũng có nhiều ý kiến tốt về trường. Chắc là chốt trường này thôi. Mình quên không để ý là lớp học có điều hòa hay không nhưng hôm qua lạnh thế mà thấy trong lớp rất ấm. Chắc là không có điều hòa vì trường công mà các mẹ nhỉ!
    Mình ở gần trường, bé nhà mình 2 tuổi cho con đến lớp được 1 buổi bé về rất sợ cô, mình xem chân con thấy có những vết móng tay. Lúc đầu mình hỏi thì con cứ trả lời "không phải", chưa bao giờ bé nói từ này nên mình càng nghi. Hôm sau mình lại hỏi con bằng cách khác thì con bảo "cô" bấm chân con vì con khóc gọi mẹ. Mình báo cáo việc này lên nhà trường nhưng họ không có phản hồi gì, đến gặp trực tiếp cô ở lớp con thì thấy cô tỏ thái độ khác hẳn, nói chung là mình cảm thấy các cô ở đây vừa thiếu chứ "TÂM" vừa thiếu chữ "ĐỨC".
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ romtram ơi, nhà mẹ nó ở tổ bn vậy? Mình ở tổ 25b, nghe có thông tin là ko đc học dưới Hoa Sữa. Lại nghe mn kể bé đi học vậy mình thấy chán quá. Con mình 28,5m, chưa đi học bao h, nếu đi học thế này thì sao theo đc đây?
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em gửi con rồi, nói chung e lo lắm vì bé nhà em phản ứng dữ quá. sáng nào cũng khóc đòi về. Bé đang học trường cũ, đc các cô yêu, Công nhận 1 điều các cô trường này ghê ghớm. Hầu như trường công nào cũng thế, k mấy mặn mà với phụ huynh. Em đang phân vân 1 time nữa nếu bé k quen đc thì e chuyển. Em còn để bé ở lại vì có cô hàng xóm mới đc phân vào làm gvien lớp bé nên dù sao cũng yên tâm chút.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình thấy rất bất ngờ vì các cô đối với trẻ con như vậy, đứa bé 2 tuổi buổi đầu đến lớp mà bị các cô cấu cả vào đít, vào bàn chân, mình xem thấy vết móng tay lằn thành viền, ấn tay vào con kêu đau, hỏi con thì con bảo cô cấu con. Thật không thể tưởng tượng nổi lại có thể loại giáo viên mầm non như vậy, lại vào dạy trường công; không biết bao nhiêu bé bị giống con mình. Các mẹ có con học ở đó hãy hỏi con cẩn thận nhé! Mà lúc nhận thêm tiền bồi dưỡng thì các cô vui vẻ lắm, may mà mình không cho con đi học nữa nếu không chắc chưa học được gì con cũng phát hoảng lên rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe các mẹ kể mình nản quá. Nói chung trường công chắc chỉ dành cho các bé đã biết tự chăm sóc bản thân thôi, con chúng ta bé quá, gửi trường tư cho lành. Mình hóng thông tin của các mẹ.
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi em ngất đây, mai e cho con em về thôi, chưua bao giờ em thấy bé sợ đến vậy. Đến cổng là nhảy khỏi xe, miệng thì nói ko phải đâu, quay về, rồi khóc ôm chặt mẹ,

1 tuần con e học ở đó, nghĩ mà em sợ quá, trời đất ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở tổ 23 bạn ak, mình cảm thấy các cô như vậy sao dạy cho các cháu ngoan được mà chỉ làm cho các con khiếp sợ mà thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới cho con học 1 ngày mà cảm thấy ân hận quá trời, thực sự mình không thể hình dung nổi môi trường giáo dục ở đó nữa;
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ romtran ơi, ko liên quan nhưng cho mình hỏi, nick bạn mới lập hômqua và top duy nhất bạn vào là top này????
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây mình có tham gia diễn đàn dưới tên Chrysanthemum_861986 nhưng giờ mình không vào được nên đổi lại tên này, mình đã xem diễn đàn trước khi cho con đi học nhưng không thấy có tin tức gì, đến khi cho con học về mình mới biết rõ thực hư nên muốn trao đổi cùng mn. Mình hiểu cảm giác của con mình nên không muốn bé nào bị giống con mình cả.
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã cho bé chuyển về trường cũ hôm nay. Mình không nói xấu trường Hoa sữa nhưng nhìn chung là mình ko hài lòng về thái độ các cô lắm. Hơn nữa bé nhà mình phản ứng quá mạnh khi vào đây học. Cứ đến cổng là nhảy khỏi xe xuống đất khóc. bé chưa biết mách nên mình k rõ ở trường thế nào. Hôm nay mình gửi cho trường cũ bé không khóc như mọi lần khi đến trường. Vậy nên các mẹ khi có bé vào đây học cần tìm hiểu kĩ nhé. Trường công thì chương trình dạy bé có vẻ tốt hơn trường tư. Tuy nhiên theo mình so sánh với 1 số trường khác thì tổng các phí trường Hoa sữa cũng đắt hơn so với mặt bằng các trường công. VD mình học tư khoảng 1,7t/ tháng. Thì Hoa sữa cũng tính cả phí đón muộn, ăn sáng cũng bằng số tiền trên.
    Mình thì quan niệm chỗ nào con mình đc chăm sóc tốt thì mình gửi. Thật sự mình cũng ân hận vì hơn 1 tuần qua để bé học ở đấy....

Mong cho các bé luôn mạnh khỏe , ngoan ngoãn!

.........................................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở khu nhà mình ở ai cũng rất vui khi có trường mầm non khang trang, sạch đẹp cho các cháu; mình cũng chờ khi con đủ 2 tuổi để xin cho con vào đây học. Thực sự mình cũng đã rất tin tưởng ở nhà trường cho đến khi con về nhà sau buổi học đầu tiên. Con mình đã rất sợ hãi, cho đến tận bây giờ mỗi khi nhắc đến cô là son sợ. Mình đã phải nhờ bà trông để cho con ở nhà cho ổn định tâm lí. Sau hơn 1 tuần ở nhà, hỏi lại con con vẫn nhớ mà chỉ chỗ cô cấu, trẻ con nhớ và chưa biết nói dối ở tuổi này, còn mình thì ân hận mãi vì quyết định sai lầm của mình mà đã làm con bị tổn thương.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ romtram và mebesocthoi đã cập nhật thông tin giúp mình có quyết định sáng suốt khi chọn trường cho con, tí nữa thì vì ham cơ sở vật chất đã giao trứng cho ác, lại còn định mất tiền để giao Chúc các bé mau ổn định lại tâm lý và ngoan nhé.
    • 142 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocpisu Xem bài viết
    Cảm ơn 2 mẹ romtram và mebesocthoi đã cập nhật thông tin giúp mình có quyết định sáng suốt khi chọn trường cho con, tí nữa thì vì ham cơ sở vật chất đã giao trứng cho ác, lại còn định mất tiền để giao Chúc các bé mau ổn định lại tâm lý và ngoan nhé.
    Bé nhà mình đã quay về trường. Bé không khóc và rất vui vẻ, mẹ hỏi trường nào thì trả lời ngay tên trường cũ. Mỗi tội nhắc đến Hoa Sữa là mếu - ko phải đâu.
    • 472 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Ôi giời ơi, em ngất đây. Nếu quả thực như vậy thì con em biết học đâu cho tiện bây giờ
    rurj5qlrurjp7
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5