TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Brightmoon ở KĐT Bắc Hà, có mẹ nào cho con học ở đây không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang tìm hiểu thông tin về Trường MN Brightmoon ở KĐT bắc hà để chuẩn bị cho em cu Kéo "đi bộ đội", mò mãi chưa tìm được thông tin gì ngoài trang web của trường nên mẹ cháu mở topic mới này, hy vọng sẽ "bắt mắt" mẹ nào có con học ở đây để cùng trao đổi nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào bạn, mình đang cho bé nhà mình học ở đấy, bé nhà mình đã phải đi lớp lúc hơn 20 tháng cơ từ lúc trường mới bắt đầu vào hoạt động , tới bi giờ bé đã được hơn 3 tuổi, mình thấy yên tâm khi gửi bé,bé có lịch học theo chủ điểm hàng tuần, có thực đơn hàng tuần, có webcam để mình có thể online theo dõi xem bé đang làm gì, mình rất thích là nhà trường có nhiều hoạt động như đi tham quan ngoại khoá,rùi được các cô dạy biểu diễn các tiết mục văn nghệ trên lớp và trước sân khấu nữa ,hiện tại bé nhà mình bắt đầu được học tiếng anh cho trẻ em rùi và bé rất thích. Tại trường nè bạn có thể trao đổi thẳng thắn với cô giáo chủ nhiệm lớp và cô phụ trách nếu thấy có điều gì lo lắng, các cô ở đây rất cởi mở và lẳng nghe tiếp thu y kiến của phụ huynh àh. Thân!
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bucon2008 Xem bài viết
    Chào bạn, mình đang cho bé nhà mình học ở đấy, bé nhà mình đã phải đi lớp lúc hơn 20 tháng cơ từ lúc trường mới bắt đầu vào hoạt động , tới bi giờ bé đã được hơn 3 tuổi, mình thấy yên tâm khi gửi bé,bé có lịch học theo chủ điểm hàng tuần, có thực đơn hàng tuần, có webcam để mình có thể online theo dõi xem bé đang làm gì, mình rất thích là nhà trường có nhiều hoạt động như đi tham quan ngoại khoá,rùi được các cô dạy biểu diễn các tiết mục văn nghệ trên lớp và trước sân khấu nữa ,hiện tại bé nhà mình bắt đầu được học tiếng anh cho trẻ em rùi và bé rất thích. Tại trường nè bạn có thể trao đổi thẳng thắn với cô giáo chủ nhiệm lớp và cô phụ trách nếu thấy có điều gì lo lắng, các cô ở đây rất cởi mở và lẳng nghe tiếp thu y kiến của phụ huynh àh. Thân!
    Ôi thật là may, mình đợi mãi mới được một mẹ trả lời lại là mẹ có con học lâu dài nữa chứ. Chiều qua mình cũng đã đến trường tiếp xúc với em phụ trách. Nhìn chung cảm giác ban đầu của mình là thấy tương đối ổn chỉ mong con hợp tác nữa cho mẹ còn yên tâm công tác. à, mình cũng đánh giá rất cao các chương trình ngoại khoá của trường, bé nhà mình khá nhát nên mình cũng mong con vào học ở trường có nhiều hoạt động phong phú cho con dạn dĩ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Vì mình ở khu này nên mình cũng quan tâm đến trường này, nếu ổn thì mình cho con đi bên này cho gần.
    Các mẹ cho mình hỏi mức học phí đóng góp bao nhiêu/tháng?
    Học tiếng anh là giáo viên ngoại ngữ, hay cô giáo mầm non dạy (có giáo viên bản ngữ không?).
    Một lớp tối đa bao nhiêu cháu và bao nhiêu cô ạ?
    @mẹ cu Kéo, mình tưởng nhà mẹ nó bên khu Văn quán chứ nhỉ?
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTynhe Xem bài viết
    Vì mình ở khu này nên mình cũng quan tâm đến trường này, nếu ổn thì mình cho con đi bên này cho gần.
    Các mẹ cho mình hỏi mức học phí đóng góp bao nhiêu/tháng?
    Học tiếng anh là giáo viên ngoại ngữ, hay cô giáo mầm non dạy (có giáo viên bản ngữ không?).
    Một lớp tối đa bao nhiêu cháu và bao nhiêu cô ạ?
    @mẹ cu Kéo, mình tưởng nhà mẹ nó bên khu Văn quán chứ nhỉ?
    Chào mẹ Tý nhè
    con gái thứ 2 nhà mẹ nó sinh sau con gái mình 3 tháng đấy nhỉ. Mình "chốt" rồi, nếu không có gì thay đổi thì từ 1/3 là mình cho bé đi học trường này. Lý do chính cũng vì nhà gần đấy mẹ nó ạ. Trong số các trường gần nhà thì mình thấy trường Brightmoon có vẻ được nhất. Con gái mình đi học rồi, mình sẽ tích cực cập nhật thông tin cho mẹ Tý và các mẹ khác nếu có quan tâm nhé.
    à, mình ngâm cứu trên web của trường (và tài liệu đến trường được phát) thì tiền ăn là 40k/ngày; học phí lớp bé nhất như con chúng mình là 1,6 triệu/tháng mẹ nó ah. Sĩ số lớp bé nhất mà con mình sẽ "nhập ngũ" đang là 7bạn/3 cô. Cô phụ trách nói, một bạn sắp chuyển lên lớp 2-3 tuổi nên con mình vào vẫn là có 7 bạn. Mình thì tha thiết đề nghị là mặc dù con mình cũng cuối tháng 3 là tròn 2 tuổi nhưng vì bé mới đi học , lại nhát lên mình cứ xin cho con ở lại lớp bé nhất ấy đến hết năm học cơ.
    chương trình tiếng Anh thfi còn hơi xa nên mình chưa hỏi. Hiện giờ chỉ lo con đi học, khóc nhiều , ốm thôi. Đang chuẩn bị đi học mà bé nhà mình lại bị viêm phế quản, sốt ruột quá
    P/S: mình biết bé lớn nhà bạn đấy, bé học cùng lớp MG với cháu mình ở BM, cu lớn nhà mình cũng học BM mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Kéo nhé!
    Tý em nhà mình đi bộ đội (bà) từ lúc 8,5 tháng, con đi bà khá ngoan,không khóc tý nào. Bà chăm con tốt lắm (vì con nhà mình lười ăn, lại bị dị ứng sữa bò) hiện tại bà còn trông cho đến tận tối để mẹ còn có thời gian lo cho cô chị.
    Giờ mình cũng cứ đang ngắm các trường mầm non để khi con xỉnh sang hơn thì cho con đi.
    Mẹ cu Kéo tích cực cập nhật nhé cảm ơn mẹ nó một lần nữa
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sorry chút, lớp bé nhất đang là 7bạn/2 cô (chứ ko phải 3 mình đánh nhầm). Mình đang đợi cho con khá khá chút (vẫn đang uống kháng sinh mà) thì sẽ cho sang trường làm quen dần với các cô trước khi đi học chính thức. Hôm trước mình đã đặt vấn đề và cô phụ trách rất là welcome rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

À mẹ cu kéo ơi, mấy hô nay đi qua trường mình mới để ý là không biết trường không có sân chơi, thì các con suốt ngày ở trong lớp có bí không nhỉ, không biết thỉnh thoảng nẳng ấm thì các cô có dẫn các con ra ngoài chơi không? Với lại trường ngay mặt đường thế cũng ngại nhỉ? Mình đang ngắm cả trường bên VQ, nhưng phải đưa con qua đường nên cũng ngại ngại.
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À mẹ cu kéo ơi, mấy hô nay đi qua trường mình mới để ý là không biết trường không có sân chơi, thì các con suốt ngày ở trong lớp có bí không nhỉ, không biết thỉnh thoảng nẳng ấm thì các cô có dẫn các con ra ngoài chơi không? Với lại trường ngay mặt đường thế cũng ngại nhỉ? Mình đang ngắm cả trường bên VQ, nhưng phải đưa con qua đường nên cũng ngại ngại.
    Đúng đây là nhược điểm lớn nhất đấy mẹ nó ạ. Theo mình quan sát thì kể cả trường này là Kid home gần đấy cũng thế đều sử dụng tầng hầm làm khu vui chơi cho các bé. Còn khoản sân trường thì ko có rồi, để hôm nào mình thăm quan cả phòng học nữa xem có đủ ánh sáng tự nhiên không. Mình cũng muốn cho con học những trường có đầy đủ cả sân, khu vận động nhưng mà lại còn nhiều khía cạnh khác cũng phải quan tâm thế cho nên cứ phải chấm điểm rồi tổng kết thôi mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    Đúng đây là nhược điểm lớn nhất đấy mẹ nó ạ. Theo mình quan sát thì kể cả trường này là Kid home gần đấy cũng thế đều sử dụng tầng hầm làm khu vui chơi cho các bé. Còn khoản sân trường thì ko có rồi, để hôm nào mình thăm quan cả phòng học nữa xem có đủ ánh sáng tự nhiên không. Mình cũng muốn cho con học những trường có đầy đủ cả sân, khu vận động nhưng mà lại còn nhiều khía cạnh khác cũng phải quan tâm thế cho nên cứ phải chấm điểm rồi tổng kết thôi mẹ nó ạ
    Mẹ cu Kéo ơi, bạn Kẹo đã đi học chưa, mong tin từ nhà Kẹo Kéo quá.
    Đúng là để có một trường đầy đủ những gì mình mong muốn thì khó quá, nên cũng muốn tìm hiểu và cân nhắc xem trường nào đạt được những cái mình mong muốn nhất, còn những gì chưa đạt được mà mình khắc phục được thì mình khắc phục vậy.
    Mình thì quan trọng nhất là chăm sóc và dạy dỗ là hai yếu tốt được đặt lên hàng đầu vì cũng rút được khá nhiều kinh nghiệm từ chị lớn.
    Brigthmoon, được cái gần nhà nhất rất tiện việc đưa đón, và nếu các con được chăm sóc và dạy dỗ tốt (với mình thì chỉ chăm sóc tốt không vẫn chưa đủ mà phải cả dạy dỗ nữa) thì mình có thể bỏ qua được những thứ khác, như sân chơi...
    Cũng đang tính lúc nào rảnh sẽ đến trường tìm hiểu cụ thể hơn. Mình cũng thích HTN bên Văn Quán nhưng đang ngại chở con qua đường, vì sáng ra thì còn nhờ bố chở chị nhớn đi học được chứ chiều về một mình mẹ chở cả hai chị em thì cũng lo lo.
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cu Kéo ơi, bạn Kẹo đã đi học chưa, mong tin từ nhà Kẹo Kéo quá.
    Đúng là để có một trường đầy đủ những gì mình mong muốn thì khó quá, nên cũng muốn tìm hiểu và cân nhắc xem trường nào đạt được những cái mình mong muốn nhất, còn những gì chưa đạt được mà mình khắc phục được thì mình khắc phục vậy.
    Mình thì quan trọng nhất là chăm sóc và dạy dỗ là hai yếu tốt được đặt lên hàng đầu vì cũng rút được khá nhiều kinh nghiệm từ chị lớn.
    Brigthmoon, được cái gần nhà nhất rất tiện việc đưa đón, và nếu các con được chăm sóc và dạy dỗ tốt (với mình thì chỉ chăm sóc tốt không vẫn chưa đủ mà phải cả dạy dỗ nữa) thì mình có thể bỏ qua được những thứ khác, như sân chơi...
    Cũng đang tính lúc nào rảnh sẽ đến trường tìm hiểu cụ thể hơn. Mình cũng thích HTN bên Văn Quán nhưng đang ngại chở con qua đường, vì sáng ra thì còn nhờ bố chở chị nhớn đi học được chứ chiều về một mình mẹ chở cả hai chị em thì cũng lo lo.
    Ôi ôi, mẹ Tý nhè cũng đồng quan điểm giống mình quá, lúc đang tìm trường cho con mình cũng rất thích HTN bên VQ, vì mình cũng giống mẹ nó, ngoài chế độ chăm sóc thì cũng rất chú trọng vấn đề dạy dỗ nữa. Ấn tượng tốt ban đầu của mình là (ban đầu vì mới qua 4 lần đến thăm và ba ngày đi học của con) các bạn ở đây rất ngoan và lễ phép. Hầu hết mình thấy các bạn ấy vui vẻ lúc đến trường và tự giác chào cô lúc ra về. Lớp bé nhà mình đang học là bé nhất nên chắc cũng chưa học hành được gì nhiều. Mình dự định để bé quen với "trách nhiệm" đi học đã thì sẽ xin chuyển sang lớp nhà trẻ lớn được dạy múa, hát, tập thể dục thì bé sẽ thích hơn.
    à, mình thấy thực đơn của trường hơi ít sữa mẹ nó ạ. Còn các bữa chính súp, cháo, cơm thì khá ok rồi. Mình đến mấy lần vào đúng bữa ăn cứ thơm nhức hết cả mũi
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cứ post bài vào đây, lúc nào mẹ Tý nhè đọc nhé
    bé nhà mình đi học 7 ngày thì bắt đầu hoà nhập cùng các bạn. (bản tính bé nhà mình rất nhát đấy). Đến hôm nay thì có thể nói mình khá hài lòng về sự lựa chọn của mình.
    Có mấy điểm mình thích là: Trường có sổ liên lạc được cô giáo ghi chép hành ngày (tích thôi nên ko mất nhiều thời gian của cô) khá đầy đủ thông tin về học tập, chơi, ăn, ngủ, sức khoẻ của bé. Có phần liên lạc để phụ huynh muốn nhắn nhủ gì thì viết vào, Sáng nào sau khi cho các con ăn sáng xong là các cô cũng lấy sổ ra đọc (mình nhìn qua camera thấy thế). Một điểm nữa là, các lớp đều ko có tivi nên ko sợ các con bị xem TV quá nhiều. Như ở Ban Mai trong lúc chờ bố mẹ đón là các con xem TV nhưng ở đây, thì vì ko có TV nên các con vẫn được chơi đồ chơi.
    Các cô giáo khá tận tâm, lớp con mình có 1 bạn ăn rất chậm, bữa nào cũng thấy sau khi các bạn đã ăn hết cô vẫn kiên nhẫn ngồi đút riêng cho bạn đó.
    Điểm ko thích là: Ngay sau giờ ăn sáng là các con xuống tập thể dục, chỉ là mở nhạc và uốn éo thôi nhưng mình lo nếu các con vận động nhiều sau khi ăn lo thì có hại dạ dày ko?
    Ngay sau giờ ăn trưa là các con đi ngủ ngay, bạn nào ăn nhanh thì còn nghỉ đc 1 lúc, bạn nào ăn chậm thì sợ rằng vừa ăn no xong mà nằm ngay sẽ ..tức bụng.
    Nói thế chứ cũng ko thể cầu toàn đc nhỉ, nói tóm lại mình vẫn hài lòng với trường lớp của con mẹ Tý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ cu Kéo, độ này mẹ PL mới chuyển chỗ làm mới nên bận quá, hôm nay mới vào biết tin mẹ cu Kéo post bài. Hôm trước cũng qua trường hỏi sơ sơ, nhưng vì nhiều tin đã được mẹ Kéo cung cấp nên mẹ Tý cũng chỉ hỏi ít thôi hì hì.
    Chắc hè này sẽ cho Tý gia nhập để học cùng lớp với Kẹo , mẹ Kẹo cứ cập nhật nhé thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Cuối tháng này mình cho con đi học đẻ làm quen để đầu tháng đi chính thức, kéo lên xem có mẹ nào có con học ở đây vào giao lưu nhé!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ có con học lớp mẫu giáo bé nhất trường mầm non Trang sáng vào đây giao lưu nhé. Bé nhà mình học lớp Mây Hồng. Nói thật với các mẹ, mình cũng đau đầu với việc chọn trường cho con học lắm. Bé nhà mình đi học hôm 13/5, đi được đúng 3 tuần thì bé nghỉ ốm. Thế là mình xin cho bé nghỉ hẳn 2 tuần, khỏi ốm được 2 tuần thì lại bị chân tay miệng, thế là xin nghỉh ết tháng 6, tháng 7 định ngấp ngỏm đi học thì lại ốm nên lại nghỉ. đến tận bjo vẫn nghỉ lun. định tháng 9 này mới đi học lại nè.
    Theo quan điểm của mình thì con đi học ở đây khsa yên tâm về thái độ và sự quan tâm của cô giáo tới con. nói chung chế độ chăm sóc mình ko chê, các cô rát nhiệt tình. Mình chỉ có vài điều ko toại nguyện lắm nhưng là đk khách quan của trường nên ko tránh được:
    - ko có sân chơi thì rõ rồi.
    - Nhà vệ sinh ở giữa 2 phòng, mùa mát ko sao, mùa hè nóng bức, các phòng bật điều hòa mát lạnh, mỗi lần con bị nôn trớ cần ra nhà vệ sinh hay đi vs nặng thì phải ra ngoài nhà vs hoặc hành lang để gq, như vậy sự thay đổi nhiệt độ chênh lệch khá cao, vì mình đã từng đi làm về sớm lúc 4h, vào phòng mát lạnh, nhưng khi bước chân ra khỏi phòng thì hầm hập, rất nóng. Nếu bé bị kém về đường hô h ấp thì sẽ rất hay bị viêm họng.
    - bữa phụ nhà trường có đề nước cam và nước đậu nành nhưng lại là đồ uống đóng hộp (nước cam ép hộp giấy loại 1l; nước đậu lành vinasoy gì đó), ko phải cam tươi vắt nguyên chất và nước đậu lành tự làm. Điều này mình ko thích lắm vì cá nhân mình ko thích con uống đồ đóng lọ, cơ quan mình làm việc liên quan khá nhiều đến lĩnh vực này, chất lượng sản phẩm sx công nghiệp, đóng lọ nói chung ko tốt cho trẻ con.
    - vì phòng ko rộng nên ko bố trí được quạt trần mà lắp quạt treo tường, như vậy nhưng hôm ko bật điêu fhoaf thì nói chung độ mát ko tỏa đều được vì mình đã khảo sát hiện trường lớp học rất nhìu lần.
    - Nhưng hôm trời mưa hoặc mùa ẩm, nồm thì phòng tập thể dục dưới tầng hầm mình ngĩ ko đảm bảo về độ khô ráo, vệ sinh,....và như vậy các con sẽ tập thể dục trong chính lớp học, nếu có đài bật nhạc thì ko sao, nếu ko có mà tập chay với các cô thì mình nghĩ các bé sẽ ko hào hứng lắm.
    Duy chỉ có vài điểm đó là mình lăn tăn và so sánh với Ban Mai bên Văn quán. CÒn lại thì ko chê gì
    Nói chung nếu con 2-3 tuổi thì học ở đây cô sẽ chăm cho ăn uống tốt hơn, lại đi học gần nhà hơn, trao đổi với các cô cũng thoải mái hơn, mình có thể gửi gắm đồ ăn thêm cho bé.
    Nhưng ngoài 3 tuổi thì ko biết bên này dạy dỗ có bài bản như các trường công ko, mình chỉ cần đc như trường công vì nói chung chất l ượng dạy học ở các trường công vẫn là tiêu chuản và cơ bản nhất.
    Đôi điêu chia sẻ để mẹ nào có con đang theo học chia sẻ thêm, mình cũng đang lăn tăn là t9 này cho bé đi học lại tiếp ở đây hay chuyển trường khác
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà em 14 tháng, đi chưa vững, chưa biết gọi đi vệ sinh, lại rất kén ăn gửi con đi trẻ khi bé quá em cũng lo lắm. Em băn khoăn một số điều sau muốn xin ý kiến các mẹ để tham khảo thêm:
    1. về các cô chăm bé có cẩn thận không, bé lười ăn và chưa biết đi, các cô có kiên nhẫn cho ăn và tập đi không
    2. Vụ đi vệ sinh của các con, hic nghe mợ em kể cháu mợ đi học các cô dạy không được ị ở lớp , bắt nhịn mà đau lòng.
    3. Cơ sở vật chất có an toàn, em sợ bé ngã lắm.
    4. Việc ăn uống có đảm bảo vệ sinh, sạch sẽ không? cũng giống mẹ minhhieu, em không thích đồ đóng hộp, em muốn đổi cho bé dùng đồ uống tươi có được không
    5. xin các mẹ góp ý thêm cho em những điều cần lưu ý khi gửi bé, phải chuẩn bị cho con những gì, em vụng lắm nên các mẹ góp ý giúp em
    Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình học ở trường MN Trăng Sáng từ khi 18 tháng tuổi đến giờ, trộm vía con gái được các cô chăm tốt lắm ạ! Bây giờ Trường đã chuyển về Biệt Thự mặt bằng 250m2 tại Làng Việt Kiều Châu Âu cách địa điểm cũ 500m. Ở địa điểm mới có nhiều không gian cho các con vui chơi và rất thoáng ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cho con học trường MN Trăng Sáng một thời gian rồi. Xét về tổng thể lả rất ưng.
    Con ngoan, ăn uống, chơi...có ý thức, có tính tự lập cao.
    Các mẹ cũng đừng quá lo lắng về kiên thức hãy để con có một tuổi thơ đúng nghĩ.
    P/S điều mình thích nhất ở trường là con được hưởng bầu không khí trong lành, ít bụi xe và được đi dạo.
    Các mẹ cứ tham trường sẽ có cảm nhận thực sự!
    Chúc các mẹ và các con khỏe manh!
    • 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có mẹ nào đang gửi con ở Trăng sáng nữa ko, cho mình xin thông tin cập nhật với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Đào thớt lên xem có mẹ nào gửi con ở đây ko?
    k74Wp7
    vOWcp7