TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non Bách Khoa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới gửi Nhím con nhà mình 2 hôm nay lớp nhà trẻ của mẫu giáo BK. Không biết có mẹ nào gửi con ở cùng lớp không để còn trao đổi kinh nghiệm chút nhỉ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình quên ko nói rõ là con mình học ở trường BC cạnh trường tiểu học LVT ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 181 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ Nhím Con ơi cho em hỏi 1 chút với vì em cũng đang rất muốn gửi kiukiu nhà em vào học ở trường MG BC BK. Hôm vừa rồi Ông ngoại cháu cũng có ra trường để hỏi thủ tục xin học nhưng họ nói là đến Tháng 5 mới nhận hồ sơ cơ và nếu được thì cũng phải Tháng 8 mới đi học ở đó được. Thế làm sao mà Mẹ Nhím lại gửi con được vào thời gian này??? Có thể chỉ giúp em được không ạ? Cảm ơn Mẹ Nhím nhiều.
    • 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu
    Mẹ Nhím Con ơi cho em hỏi 1 chút với vì em cũng đang rất muốn gửi kiukiu nhà em vào học ở trường MG BC BK. Hôm vừa rồi Ông ngoại cháu cũng có ra trường để hỏi thủ tục xin học nhưng họ nói là đến Tháng 5 mới nhận hồ sơ cơ và nếu được thì cũng phải Tháng 8 mới đi học ở đó được. Thế làm sao mà Mẹ Nhím lại gửi con được vào thời gian này??? Có thể chỉ giúp em được không ạ? Cảm ơn Mẹ Nhím nhiều.
    Nhím nhà tớ đăng ký học nhà trẻ từ t10 năm ngoái (đăng ký muộn cũng phải nhờ người quen vòng vèo mới được). Cô nàng đi học cứ được 2 ngày thì lại ốm sốt nghỉ mất hơn 1 tuần nên ở nhà xin nghỉ đến bây giờ mới đi lại. Tớ nghĩ là nếu bạn đăng ký đúng thời hạn thì ko có vấn đề gì nhiều, có chuyện gì cứ gặp trực tiếp cô hiệu trưởng. Cô này tính tình dễ chịu, nhà ngay cạnh trường.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học ở trường Mầm non Bách Khoa (gần Sân vận động BK ý)
    kô vậy? Các mẹ có ý kiến gì về trường đó ko? Có phải Trường đó sắp nâng cấp cơ sở để thành Bán công ko?
    Rất mong gặp được nhiều mẹ trong topic này,
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tôm còi định học ở đó hả bà?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

WTT có mẹ nào gửi con ở Mầm non Bách Khoa ko? Chẳng thấy mẹ nào cả, chán quá
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con
    Nhím nhà tớ đăng ký học nhà trẻ từ t10 năm ngoái (đăng ký muộn cũng phải nhờ người quen vòng vèo mới được). Cô nàng đi học cứ được 2 ngày thì lại ốm sốt nghỉ mất hơn 1 tuần nên ở nhà xin nghỉ đến bây giờ mới đi lại. Tớ nghĩ là nếu bạn đăng ký đúng thời hạn thì ko có vấn đề gì nhiều, có chuyện gì cứ gặp trực tiếp cô hiệu trưởng. Cô này tính tình dễ chịu, nhà ngay cạnh trường.
    Chị ơi, em cũng đang muốn gửi con ở mẫu giáo Bách Khoa nhưng chưa biết học ở đó thì thế nào, các cô chăm sóc con mình có cẩn thận không hả chị, vì bé Bin nhà em hiếu động lắm. Nhím nhà chị đi học ở đó thế nào hả chị?
    • 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_con
    Chị ơi, em cũng đang muốn gửi con ở mẫu giáo Bách Khoa nhưng chưa biết học ở đó thì thế nào, các cô chăm sóc con mình có cẩn thận không hả chị, vì bé Bin nhà em hiếu động lắm. Nhím nhà chị đi học ở đó thế nào hả chị?
    Nhím mới đi học được 2 tuần, bây giờ thì ko khóc nữa, đến lớp là tự vào. Mình thấy có vẻ cũng được (hồi đầu bà ngoại cũng giúi cho mỗi cô 1 phong bì nho nhỏ). Tất nhiên khi nào con nghỉ nhiều thì phụ huynh bị mắng (cũng vô lý vì nếu con mình ốm thì phải cho nghỉ chứ đi làm gì).
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Có Ha Le đấy bạn ạ. Ở trường này có ăn sáng, có bể bơi mini, có câu lạc bộ múa Unesco nữa.
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang chuẩn bị cho bé đi học ở trường này đấy (có người quen dạy ở đấy mà), nhưng cũng đang phân vân lắm vì đi học hơi xa. Mẹ nào đã có con học ở đấy thì góp ý thêm giúp mình nhé. À, Chíp nhà mình giờ mới được 20 tháng thì trường đó có nhận không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu
    Có Ha Le đấy bạn ạ. Ở trường này có ăn sáng, có bể bơi mini, có câu lạc bộ múa Unesco nữa.
    Ủi, con mình học ở đó 1 năm rùi mà có thấy bể bơi, CLB múa và ăn sáng đâu (có ăn sáng nhưng là bố mẹ phục vụ chứ không phải là cô giáo)
    Hay là bể bơi Bách khoa?

Con mình học lớp mẫu giáo bé A3, có mẹ nào có con học cùng không?
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

@ Hải Trà: Học ở Bách Khoa cũng được, sạch sẽ, các cô chu đáo. Tuy nhiên lớp hơi ít cô (2 cô 1 lớp). Hình như trong tháng 5 này là hết hạn đăng ký đấy, mẹ qua trường hỏi cụ thể đi'
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình cũng học MN Bách Khoa, mình thấy năm nào cũng tầm đầu tháng 7 bán hồ sơ, nhưng năm nay trường sẽ xây dựng mới nên có thông tin là đi thuê địa điểm nơi khác, bạn hỏi lại cho chắc chắn nhé.
    • 160 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ TÔM
    Có mẹ nào có con học ở trường Mầm non Bách Khoa (gần Sân vận động BK ý)
    kô vậy? Các mẹ có ý kiến gì về trường đó ko? Có phải Trường đó sắp nâng cấp cơ sở để thành Bán công ko?
    Rất mong gặp được nhiều mẹ trong topic này,
    Hì hì, bây giờ mới đọc đến bài này mới biết mẹ Tom quan tâm đến trường mầm non Bách khoa. Con nhà tớ bây giờ là cựu HS của mầm non BK rồi nhưng đã có kinh nghiệm 3 năm liên tục đưa con tới trường đó. Nhận xét chung thì trường đó hoàn toàn bình thường, nếu mình ưu tiên cự ly gần thì cho con học tại đó.
    Quang cảnh chung trong trường là rộng rãi, nhiều cây cối to nên thoáng mát, chiều đón con cho con chạy thoải mái mát mẻ. Sân trường có bể bơi nhưng các con ko được học mấy đâu - lên MG lớn thì các con có được cô cho bì bõm vài buổi vì thực ra trẻ con tuổi MG hay ốm, ho và suốt 9 tháng của năm học thì toàn là mùa thu, đông, xuân lạnh, đến hè thì là học hè các con đến trường ko học theo chương trình đâu, các cô chỉ cho chơi là chính thôi (bể bơi đó mùa hè thường cho BV kinh doanh cho các cháu nhỏ quanh KV BK và HS của trường đến lội nhưng phải mua vé vào cửa)
    Lớp học tương đối đông theo danh sách thì khoảng 50-55 cháu, có 2 cô nhưng phòng học rộng rãi, thoáng mát nhưng nhà vệ sinh của các con thì do cũ quá nên thỉnh thoảng bị tắc hỏng (ah, bạn phải xin cho con được vào lớp nào học ở tòa nhà 2 tầng chính ấy vì tớ thấy có 1 số lớp học ở mấy cái phòng cấp 4 XD tạm thì chắc là nóng lắm) Trong lớp thì đồ chơi cùng ko nhiều các cô giáo cũng chỉ nhiệt tình vừa vừa thôi vì 1 lớp thường có 1 cô giáo già và một cô giáo trẻ - các cô giáo trẻ toàn tốt nghiệp cao đẳng nên hay dạy văn hóa : hát, múa , vẽ... các cô giáo nice và nhiệt tình hơn. Về ăn uống cũng có công khai TC và các món ăn trong ngày nhưng buổi đực buổi cái. Về ăn sáng thì tùy phụ huynh, nếu ai cho con ăn sáng thì nộp tiền cho cô giáo để cô cho ăn hộ hoặc có thể mua ở quầy căng tin của trường tự cho con ăn hoặc mang lên lớp nhờ cô cho ăn.
    Trường cũng tổ chức các lớp học năng kiếu cho các con (PHHS đóng thêm tiền) : vẽ, múa, tiếng Anh cũng bình thường thôi, thuê GV ở ngoài vào dạy.
    Nói chung sau 3 năm cho con học tại đó tớ thấy con học được học đầy đủ theo chương trình của bộ giáo dục ko có gì phát triển hay nổi trội lên so với các trường cấp phường khác.
    Còn việc nâng cấp CSVC lên bán công thì tớ ko biết rõ lắm vì 1 năm nay con tớ ko học ở đó rồi, nhưng cái tin trường chuyển thành trường bán công thì có từ khi con tớ mới học MG nhỡ đã có thông báo chuyển bán công, tăng học phí, tăng tiền CSVC... nhưng sau đó lặn một hơi (may quá mẹ cháu ko phải chi thêm tiền ).

• 160 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigermum
    Ủi, con mình học ở đó 1 năm rùi mà có thấy bể bơi, CLB múa và ăn sáng đâu (có ăn sáng nhưng là bố mẹ phục vụ chứ không phải là cô giáo)
    Hay là bể bơi Bách khoa?

Híc híc mẹ Tigermum ơi, chắc là con mẹ học ở trường mẫu giáo bán công Bách khoa gần trường tiểu học Lê Văn Tám rồi, đây là trường mầm non BK ở gần trường Thăng Long cơ.

• 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigermum
    Hay là bể bơi Bách khoa?

Tigermum gửi con ở Mẫu giáo BK à? Mình cũng gửi Nhím ở đó được 2-3 tuần nay, lớp A4. Nhưng mình tưởng là ở đó chỉ có 1 lớp nhà trẻ thôi chứ nhỉ (là A4)?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cuối cùng thì mình cũng gặp được các mẹ có cùng ý kiến.
    @Mehaiconthanlan: Cảm ơn bạn nhé. Bài của bạn rất chi tiết và mình thấy rất đúng đấy. Mình cũng đang cho Tôm nhà mình học ở đó, và cũng thấy rất bình thường nhưng dù sao thì quanh khu vực mình ở có mỗi MNBK là học được thôi.
    Mình muốn hỏi các mẹ xem có đúng là năm nay trường sẽ chuyển để xây dựng lại ko để có hướng chuyển con mình học trường khác.
    Có mẹ nào biết rõ ko vậy, giúp mình nhé!
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ TÔM
    Mình muốn hỏi các mẹ xem có đúng là năm nay trường sẽ chuyển để xây dựng lại ko để có hướng chuyển con mình học trường khác.
    Có mẹ nào biết rõ ko vậy, giúp mình nhé!
    Mình nghe nói trường bắt đầu xây lại từ tết năm vừa rồi nên ko tìm cách gửi con vào đó. Nhưng đến giờ vẫn chưa xây thì mình ko biết kế hoạch của họ là bao giờ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con
    Tigermum gửi con ở Mẫu giáo BK à? Mình cũng gửi Nhím ở đó được 2-3 tuần nay, lớp A4. Nhưng mình tưởng là ở đó chỉ có 1 lớp nhà trẻ thôi chứ nhỉ (là A4)?
    Ơ mẹ Nhím con cũng gửi bé ở trường MGBC Bách Khoa gần trường Lê Văn Tám à? Con nhà mình học mẫu giáo bé đến hè là lên lớp nhỡ rùi. Từ hôm đi Đầm Long về nghỉ học đến hết tuần luôn (để bảo toàn sức khoẻ ấy mà). Mình thấy học trường ấy cũng được, tuy nhiên hơi ít cô nên các cô ít thời gian để trò chuyện với phụ huynh hay đón cháu lúc đầu giờ... Ông bà ngoại nhà mình cũng góp ý là hình như các cô không chú ý dạy bọn trẻ cách nói năng lắm nên từ ngày đi học về không thấy thưa gửi, dạ thưa lễ phép như các bạn ở các trường khác.
    Bé Nhím năm tới lên lớp bé hay vẫn nhà trẻ? nếu lên lớp bé thì bạn nên xin cho cháu vào lớp chất lượng cao. Lớp đó sạch sẽ hơn, nhiều đồ chơi hơn và cô giáo cũng có chọn lọc.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9